ผู้เขียน หัวข้อ: Beast BOX (จีน) นอกไลน์ไม่นอกใจ  (อ่าน 4829 ครั้ง)

ออฟไลน์ Petch12315018

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 7
  • ^_^
Beast BOX (จีน) นอกไลน์ไม่นอกใจ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2018, 02:27:04 PM »

สวัสดีครับหลังจากหายไปพักนึงที่ไม่ได้ทำอะไรเป็นชิ้นเป็นอันเพราะงานยุ่ง เลยหาอะไรมาซ้อมมือเลยได้ Beast BOX มาจาก Mr.DIY ซึ่งหน้าห่อเขียนว่า "Dinosaur Box" 555
เห็นว่าน่าเล่นดีราคาก็ถูกเลยเหมาะเอามาซ้อมมือหลังไม่ได้ทำอะไรเป็นชิ้นเป็นอันนาน ๆ  :iconvsign: :iconvsign:

เริ่มจากหน้าตาเดิม ๆ ก่อน

ชำแหละ

หลังทำสีทำออกมาในธีมสีที่คุ้นเคยที่สุด

โหมดไดโนเสาร์ปกติก่อน ภาพยาว ๆ ล้วน ๆ เลยละกันครับไม่ต้องบรรยายมาก   :iconpunch:

โหมดกล่อง ยาว ๆ อีกรอบ

กรรม รปนี้ตรงขาที่ออกออกมาได้มันเข้าไปไม่สนิทครับ (เอารูปนี้แหละขี้เกียจถ่ายใหม่)

จบแล้วครับผม ขอบคุณครับ ไว้เจอกันใหม่งานหน้า  :iconsmile: :iconsmile: :iconsmile:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: Beast BOX (จีน) นอกไลน์ไม่นอกใจ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2018, 05:56:19 PM »
ชอบครับ ผมเองก็เคยเอาของเล่นลูกมาพ่นสีให้ดูสมจริงเหมือนกัน งานนี้ซีออนต้องระวังให้ดี สหพันธ์มีอาวุธลับใหม่แล้ว

ออฟไลน์ Petch12315018

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 7
  • ^_^
Re: Beast BOX (จีน) นอกไลน์ไม่นอกใจ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2018, 12:39:39 AM »
ชอบครับ ผมเองก็เคยเอาของเล่นลูกมาพ่นสีให้ดูสมจริงเหมือนกัน งานนี้ซีออนต้องระวังให้ดี สหพันธ์มีอาวุธลับใหม่แล้ว

:iconsmile: ขอบคุณครับ ซีอ้อนไม่ต้องกลัวครับ เดี๋ยวว่าจะหามาทำเครื่องชาร์กับธีมหุ่นอื่น ๆ ด้วย  :iconpunch:

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2018, 12:41:17 AM »
 :iconlike: น่ารักๆ

ออฟไลน์ bluewhale

• TG Reporter
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 42
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2018, 04:20:59 PM »
วันนั้นไปสาขาโลตัสลาดพร้าวไม่เจอเลยครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2018, 05:17:53 PM »
คุณ bluewhale นี่สายหุ่นแปลงร่างเสียด้วย ถ้าผมเจอที่ไหนจะซื้อเก็บไว้ให้ไหมรรับ

ออฟไลน์ bluewhale

• TG Reporter
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 42
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2018, 09:04:50 PM »
คุณ bluewhale นี่สายหุ่นแปลงร่างเสียด้วย ถ้าผมเจอที่ไหนจะซื้อเก็บไว้ให้ไหมรรับ

ไม่เป็นไรครับ ขอบคุณครับ