ผู้เขียน หัวข้อ: อีก(ไม่)นิดจะเป็นไดโอราม่าแล้ว  (อ่าน 2292 ครั้ง)

ออฟไลน์ bluewhale

• TG Reporter
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 42
อีก(ไม่)นิดจะเป็นไดโอราม่าแล้ว
« เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2018, 10:21:12 AM »
สวัสดีครับ

เนื่องจากทำงานประจำแล้วไม่สามารถไปถ่ายรีวิวที่ร้านกาแฟได้อย่างเคย เลยต้องหาฉากถ่ายภาพ ก็อยากได้เป็นกึ่งๆ ไดโอฯ แต่ดูแล้วฉากกระดาษก็เจ็ดร้อยเลย อย่ากระนั้นเลย ทำเอง (ซึ่งหมดงบไปมากกว่าเจ็ดร้อย 5555+)

คอนเซ็ปต์คือ โกดังร้าง ริมถนนแห่งหนึ่งในกรุงเทพ ครับ

วิธีทำก็อ่านเอาจากที่ต่างๆ มากมายครับ รวมถึงที่นี่ด้วย ผสมๆ กัน ออกมาเป็นแบบนี้ ซึ่งก็ยังไม่สวยไม่โปร แต่ก็เสร็จละครับ

วัสดุมี ปูนปลาสเตอร์ ดินปั้นยี่ห้อ DAS (เอามาทำกระเบื้อง) โฟม ไม้โปร สีอะคริลิค ลวด ปืนกาว ใบไม้โมเดล วัสดุเหลือใช้ ส่วนฉากหลังไปอัดที่ร้านถ่ายรูปครับ

ปล. ขอเชิญกดไลก์เพจ "ความเท่ที่สุดจะยั้ง" ได้ที่ https://www.facebook.com/nobreakcool/ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: อีก(ไม่)นิดจะเป็นไดโอราม่าแล้ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2018, 09:10:53 PM »
อ้างถึง
ฉากกระดาษก็เจ็ดร้อยเลย อย่ากระนั้นเลย ทำเอง (ซึ่งหมดงบไปมากกว่าเจ็ดร้อย 5555+)

ชอบตรงนี้แหละ  :iconlol: แต่เรามีความสุข สนุกที่ได้ทำนะครับ แถมใช้ถ่ายได้ตั้งหลายตัวเลย ว่าแต่ตัวหุ่นจะดูใหม่ไปเลยนะ เมื่อเจอฉากเข้าไป เด่นดี

ออฟไลน์ RX-K

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 7
Re: อีก(ไม่)นิดจะเป็นไดโอราม่าแล้ว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2018, 09:26:59 PM »
ใช่ทวินทวิสรึเปล่าครับ หุ่นยนต์ตัวแรกๆที่เห็นในความทรงจำเลยเนี่ย  :iconcryjoy:

ออฟไลน์ bluewhale

• TG Reporter
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 42
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2018, 09:51:37 AM »
อ้างถึง
ฉากกระดาษก็เจ็ดร้อยเลย อย่ากระนั้นเลย ทำเอง (ซึ่งหมดงบไปมากกว่าเจ็ดร้อย 5555+)

ชอบตรงนี้แหละ  :iconlol: แต่เรามีความสุข สนุกที่ได้ทำนะครับ แถมใช้ถ่ายได้ตั้งหลายตัวเลย ว่าแต่ตัวหุ่นจะดูใหม่ไปเลยนะ เมื่อเจอฉากเข้าไป เด่นดี
ครับเพลินดีครับ มีโปรเจ็กต์ใหม่เรื่อยๆ แต่ไม่รู้จะได้ทำเมื่อไรเพราะงานยุ่ง

ใช่ทวินทวิสรึเปล่าครับ หุ่นยนต์ตัวแรกๆที่เห็นในความทรงจำเลยเนี่ย  :iconcryjoy:
ใช่ครับ ในไทยไม่มีขายแอบหายากนิดนึง

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2018, 01:03:40 PM »
น่าสนุกดีครับ  :iconnasty: