ผู้เขียน หัวข้อ: Siege Megatron แด่หัวใจทรราช  (อ่าน 6919 ครั้ง)

ออฟไลน์ bluewhale

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 42
Siege Megatron แด่หัวใจทรราช
« เมื่อ: มีนาคม 27, 2019, 08:44:29 AM »

สวัสดีครับ

ปีนี้งาน Official ค่อนข้างดีเลย เป็นไตรภาค War for Cybertron (คนละอันกับที่เคยเป็นเกม) ในภาคแรกคือปีนี้ 2019 ใช้ชื่อว่า Siege การออกแบบไปในทาง G1 บางตัวดีไซน์เหมือน MP มาก (ซึ่งผมไม่ค่อยชอบให้มันเหมือน MP ขนาดนั้น) แต่ในภาพรวมแล้วต้องยอมรับว่างานดีมากและปรับปรุงดีขึ้นจากปีที่แล้วเยอะมากครับ

ตัวที่เลือกมารีวิวครั้งนี้เป็น Megatron เพราะเป็นมีคนรีวิวอ๊อพติมัสเยอะแล้ว

ขออภัยเรื่องลายน้ำด้วยนะครับ พอมาโพสต์เพิ่งเห็นครับ รอบหน้าจะแก้ไขเน้อ

Robot Mode

เอกลักษณ์ของปีนี้คือคราบเก่าก็ยังมีอยู่ แต่ถ้าอยากเอาออกก็มีวิธีไม่ยาก หาดูได้ตามเว็บต่างๆ

ปั้นใบหน้าได้ดี ถ้านับเฉพาะหน้าอย่างเดียว ผมชอบเม็กตัวนี้ที่สุด

เสียที่ไม่ทำหัวคลุมบอลจอยท์ แต่ดันเปิดกันจะๆ

Fusion Cannon

ขามีความกลวง แต่เพราะเป็นสีดำเลยเห็นไม่ชัด

มีดาบให้ด้วย

ดาบมาต่อที่ปลายปืนได้

เปิดได้เพื่อยิง

Vehicle Mode

เท้าเห็นชัดไปหน่อย นอกนั้นก็โอเค

มีปลายดาบที่จะเห็นจากด้านหลังไม่ค่อยสวยนัก

หมุนซ้ายขวาได้แต่ขึ้นลงไม่ได้

เทียบขนาด

ปิดท้าย

พบกันใหม่คราวหน้าครับ

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: Siege Megatron แด่หัวใจทรราช
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 27, 2019, 04:17:53 PM »
มีนั่งพักด้วย  :iconlol:

ออฟไลน์ runner

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
Re: Siege Megatron แด่หัวใจทรราช
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 27, 2019, 04:29:21 PM »
ร่างหุ่นดูดีจัง

แต่ผมขัดใจตรงเท้าหุ่นในร่างรถ กะการเป็นรถถัง 4 เท้าที่ไลน์ TF ชอบทำนี่แหละ

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 28, 2019, 08:45:28 AM »
ร่างหุ่นดูดีจัง

แต่ผมขัดใจตรงเท้าหุ่นในร่างรถ กะการเป็นรถถัง 4 เท้าที่ไลน์ TF ชอบทำนี่แหละ

รถถัง 4 ขา?

มีนั่งพักด้วย  :iconlol:
แกอายุมากแล้วครับ

ออฟไลน์ ALPAPOW

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 15
    • ALPAPOW BLOG Re;Birth1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 28, 2019, 09:00:02 AM »
ตัวย้อมสีG2ไม่รู้จะลงห้างด้วยไหม เห็นในหน้าของฮาสโบรในลาซานด้าดันมีขายด้วย ราคาเท่าตัวปกติเลย

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 29, 2019, 03:17:20 PM »
สวยแปลกดีนะครับ ชอบTFที่เคยเห็นตอนเด็กๆที่เป็นปืนยังมีอยู่ไหมครับ

แล้วคุ้นๆว่ามีพวกรถเก๋งแล้วแปลงเป็นหุ่นได้ พวก Lambo ไม่รู้ใช่TFหรือเปล่าแต่คนขับใส่เครื่องแบบ

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 01, 2019, 08:45:19 AM »
สวยแปลกดีนะครับ ชอบTFที่เคยเห็นตอนเด็กๆที่เป็นปืนยังมีอยู่ไหมครับ

แล้วคุ้นๆว่ามีพวกรถเก๋งแล้วแปลงเป็นหุ่นได้ พวก Lambo ไม่รู้ใช่TFหรือเปล่าแต่คนขับใส่เครื่องแบบ

- มีครับก็คือท่าน Megatron ตัวนี้แหละแปลงเป็นปืนครับ มีออกใหม่ที่สุดคืออยู่ในไลน์ Masterpiece ครับ ส่วนไลน์ Siege ก็มี Shockwave แปลงเป็นปืนได้ แต่ติดข้อจำกัดด้านกฎหมายเลยต้องบอกว่าเป็นเรือดำน้ำ

- ส่วนรถ Lambo มีชื่อ Sideswipe กับ Sunstreaker ครับ แต่พวก TF จะไม่มีคนขับนะครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 01, 2019, 12:17:42 PM »
ไปลอง search ดู เห็นละครับ พวกปืนที่แปลงร่างได้ ใช่เลย

แต่เจ้ารถที่แปลงนี่ผมว่าไม่น่าใช่ตระกูล TF ครับ แต่นึกไม่ออก