ผู้เขียน หัวข้อ: [W.I.P] 1:72 VF-1S Battroid Valkyrie Bandai  (อ่าน 18774 ครั้ง)

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: [W.I.P] 1:72 VF-1S Battroid Valkyrie Bandai
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กันยายน 12, 2019, 08:59:15 PM »

คงต้องหาซื้อเเยกเเหละครับ ถ้าอยู่ญี่ปุนคงหาซื้อง่ายหน่อยมั้ง   :iconnasty:

ว่าจะลองพ่นเคลียร์เคลือบอีกทีครับ แล้วค่อยๆตัดตามขอบ และใช้ MarkSetter ช่วย แต่นั่นบะครับ ถ้าอยู่ญี่ปุ่นคงง่ายกว่าเยอะ สั่งใหม่ดีกว่า

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
+Re: [W.I.P] 1:72 VF-1S Battroid Valkyrie Bandai
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กันยายน 13, 2019, 07:28:43 PM »

เย็นว่างศุกร์มีเวลาว่างได้นั่งขัด น่าจะดูดีขึ้น เดี๋ยวมีเวลาจะลองพ่นSurfacer เช็คดูอีกที น่าจะใกล้ละ

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: [W.I.P] 1:72 VF-1S Battroid Valkyrie Bandai
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กันยายน 15, 2019, 11:51:04 AM »
 :iconwish: คุณบอยไฟเเรงนะครับช่วงนี้

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กันยายน 15, 2019, 07:04:02 PM »
:iconwish: คุณบอยไฟเเรงนะครับช่วงนี้

ได้แต่ต่อเฉยๆครับ รอลูกปิดเทอมก่อน จะได้พ่นสีบ้างละครับ คุณgonก็ใช่ย่อย

ออฟไลน์ marasai

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: เมษายน 15, 2020, 11:49:38 AM »
หลังจากโดนตัว 1/72 VF-1j ตัวที่ bandai ออกไปใหม่ตอนนั้นแล้ว เลยหันมาเก็บเป็นตัว Hi-Metal R เลยเพราะง่องแง่งมาก ยิ่งถ้าติด Pack ไปละจบเลยครับ
ร่างยานสวยแต่ Battroid ติดลบเลย  :iconangry:
ตัวตาเดียวลำน้ำเงินนี่ เหมือนเคยเห็นในไลน์ Hi-Metal R เอามาตั้งโชว์ตอนตีหัวยักษ์ด้วย/เหมือนมีสวมชุดของเซนทราดี้อยู่ด้วยครับ
 แต่ส่วนนึงอยากลุ้น bandai เอาร่างเกราะ Armored Valkyrie ของ Arii เดิมมา ReProduct ตีแบรนใหม่ แบบ 1/72 สี่ห้ากล่องที่เพิ่งวางไปก่อนนี้หนะครับ ถึงแม้จะสัดส่วนไม่สวยแต่อาจเกลาๆแต่งซะหน่อยเพื่อให้ตัวที่มีสวมใส่ได้ครับ (รึจะ Hasegawa ทำใหม่ไปเลยแบบ VF-0 ที่ไม่ต้องแปลงมั่งก็ดี จะได้เปนโครงที่ใหม่แยกตัวไปเลย)
 เพราะจริง Hi-Metal R ก็ดูดีอยู่แต่เล็กมาก ส่วน 1/72 ของค่าย Wave แต่ละตัวนี่ ราคาใช่ย่อยเลยครับ ตั้งแต่ออก Garland สองตัวของเรื่อง MegaZone23 กับหุ่น legioss เรื่อง mospeada ที่ว่ามา รายละเอียดสวยกว่าเยอะ แต่แปลงร่างไม่ได้และต้องมาทำสีเอง แต่แนวทางดีละครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
+Re: [W.I.P] 1:72 VF-1S Battroid Valkyrie Bandai
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: เมษายน 28, 2020, 08:24:37 PM »
...หันมาเก็บเป็นตัว Hi-Metal R เลยเพราะง่องแง่งมาก ยิ่งถ้าติด Pack ไปละจบเลยครับ
ร่างยานสวยแต่ Battroid ติดลบเลย  :iconangry:

ตัวตาเดียวลำน้ำเงินนี่ เหมือนเคยเห็นในไลน์ Hi-Metal R เอามาตั้งโชว์ตอนตีหัวยักษ์ด้วย/เหมือนมีสวมชุดของเซนทราดี้อยู่ด้วยครับ

แต่ส่วนนึงอยากลุ้น bandai เอาร่างเกราะ Armored Valkyrie ของ Arii เดิมมา ReProduct ตีแบรนใหม่ แบบ 1/72 สี่ห้ากล่องที่เพิ่งวางไปก่อนนี้หนะครับ ถึงแม้จะสัดส่วนไม่สวยแต่อาจเกลาๆแต่งซะหน่อยเพื่อให้ตัวที่มีสวมใส่ได้ครับ

...

Hi Metal  นี่น่าสนดีนะครับ เปิดไปเจอ VF-1Dพอดี น่าสน

ในส่วนArmored Valkyrie นี่สวย อยากให้ออกมาจริงๆ เป็นโมก็ได้

ว่าแล้วก็หันไปดูงานเก่าของเรา

ทิ้งไว้ตั้งแต่ สิงหาที่แล้ว เกือบ10 เดือน เลยลองมาพ่นเช็คดู โอ้โฮ..เยอะเลย :iconcry:

ออฟไลน์ raya

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 56
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2020, 08:12:27 PM »
เห็นคุณ Boy ลองพื้นสีดำไว้ อยู่ๆก็มีไอเดีย ถ้าพ่นสีโครมทั้งตัว ก็เข้าท่าดีนะครับ ดู Limted ดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2020, 09:11:07 PM โดย raya »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2020, 10:47:29 AM »
ก็แปลกดีไปอีกแบบนะครับ เพราะเห็นงานตัวพิเศษ มันมักจะชุบมาซะหนาเลย แถมถ้าตัดประกอบจริงจะมีรอยตัด ถ้าทำเองนี่น่าจะดูดี ไว้ขอลองไว้เป็นโปรเจคคราวหน้านะครับ :iconvsign: