ผู้เขียน หัวข้อ: +MG Gundam MK-ll ver.2.0  (อ่าน 3520 ครั้ง)

ออฟไลน์ eva-01

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 25
+MG Gundam MK-ll ver.2.0
« เมื่อ: มิถุนายน 26, 2021, 12:04:22 PM »
MG Gundam MK-ll ver.2.0
Modeled by BORIVADER

เสร็จสักทีงานดองหลายปีจนเพื่อนๆร่วมโปรเจ็คZ แซว555

ตัวโมมีการดัดแปลงเกราะช่วงขาท่อนบนเพิ่มพลาเพลทให้หนาขึ้น
ของเดิมดูผอมไม่ถูกใจ ส่วนหน้าหั่นแยกชิ้นตาใสกับเมนคาเมร่าออกจากกัน
ไถขอบเดือนที่หั่นแยกออกให้สั้นลงเพื่อยกให้หน้าเข้าไปใต้ปีกหมวกมากขึ้น
ให้ตาดูเฉี่ยว (ขี้เกียวเหลาหน้าให้สั้นลง555) แล้วอุดขัดหัว, ปลอกกระสุน
พ่นสีด้านทั้งตัว ผสมสีโครงให้ออกเทาอมม่วงแบบรูปต้นแบบ
กั้นพ่นดีเทลตามเกราะเพิ่มด้วยสีเงินให้ดูสว่าง
กั้นพ่นหลังโล่ห์ด้วยนะเหนื่อยพอดู
สีส่วนใหญ่จะเป็นกันเซ่ ไกอา และราดิชผสมปนเปกัน

ส่วนเกราะสีขาวผสมให้ออกเทาแบบชัดเจนให้เหมือนรูปต้นแบบที่ตัวหุ่นไม่ขาว
แล้วติดดีคอลทั้งตัว มาคาดสีแดงที่ต้นขาซ้ายก่อนเสร็จเพราะเห็นภาพโปรโมรตีวที่จะขายที่กันดั้มเบสโค้งสุดท้ายพอดี

ในส่วนมือใช้ชุดแต่ง B-club ปิดงานด้วยเคลียด้านสาดทั้งตัว
ตัวนี้ทำห่างจากบิ้วสไตร์คปีนึงพอดีเลย ก็จะพยายามเข็ดให้ออกมาเรื่อยๆ
ตัวนี้ติชมกันได้นะครับ แล้วพอกันในตัวถัดไป
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: +MG Gundam MK-ll ver.2.0
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2021, 03:12:28 PM »
งานสะอาดเรียบร้อยดีครับ จริงๆก็ชอบ RX-178 Mk.II เหมือนกัน รอหาโอกาสเหมาะๆหามาสักตัว สงสัยต้อง ver.3.0 555 ว่าแต่เห็นเอาภาพกล่องคู่มาวาง คือยังไงเหรอครับ

ออฟไลน์ eva-01

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 25
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2021, 03:15:30 PM »

รูปพลาโมตัวสีพิเศษขายที่กันดั้มเบสครับ....

เขาคาดสีแดงที่ขา
ผมเลยติดบ้าง

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2021, 12:34:42 PM »
หล่อมากครับ โทนสีสวย ติดดีคอลได้เท่มากครับ ได้อารมณ์แบบ Ver. Ka. ลอยมาเลย  :iconlove:

ออฟไลน์ ongpokoh

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 15
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2021, 05:18:15 PM »
งานเนียน สะอาดเรียบร้อยสุดๆครับ รายละเอียดก็ดี รอยต่อเนียนตามากเลย ยังกะออกมาจากข้างกล่อง

อยากใช้แอร์บรัชบ้างแต่สถานที่ไม่อำนวย