ผู้เขียน หัวข้อ: 11/07/2552(update) drawing!! MSgirl wing zero customคร้าบบ  (อ่าน 4258 ครั้ง)

ออฟไลน์ nongnoojoe

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีตังแค่layland T-T
11/07/2552(update) drawing!! MSgirl wing zero customคร้าบบ
« เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 01:02:17 AM »
สวัสดีครับนี่เป็นครั้งแรกของผมที่เอา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 11, 2009, 10:37:23 PM โดย nongnoojoe »

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: (wip) drawing!! MSgirl wing zero customคร้าบบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 11:21:55 AM »
   :iconvsign:  สวยดีครับลงสีซะหน้อยก็เเจ่มเลยครับ ลองดูๆ   ผมว่าเส้นผมน่าจะออกเเนวอนิเมกว่านี้สักหน่อย ( ผมวาดไม่ค่อยเป็นเหมือนกัน :iconcry:  )

• *
Re: (wip) drawing!! MSgirl wing zero customคร้าบบ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 12:42:51 PM »
   :iconvsign:  สวยดีครับลงสีซะหน้อยก็เเจ่มเลยครับ ลองดูๆ   ผมว่าเส้นผมน่าจะออกเเนวอนิเมกว่านี้สักหน่อย ( ผมวาดไม่ค่อยเป็นเหมือนกัน :iconcry:  )

ขอบคุณครับคุณ gon pumjorn เดี๋ยวจะลองแก้เส้นผมดูครับ ^^" พอดีเป็นคนไม่ค่อยสนใจเรื่องผม(ตัวเอง)เท่าไหร่ วาดรูปสาวๆส่วนมากจะวาดผมสั้นๆ พอดีก่อนร่าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2009, 03:49:27 PM โดย nongnoojoe »

ออฟไลน์ blu_berriez

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 15
  • SD Collector [StArS] หัวข่า
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 03:19:32 PM »
ลายเส้นดูแล้วนึกถึงเรื่อง Claymore เลยครับ ผมว่าขาเล็กไปหน่อยนะครับ ต้นขากับขาน่าจะใหญ่กว่านี้ น่าจะดูสมส่วนขึ้นนะครับ ^^

พ่อตรูชาร์! แม่ตรูฮามาน! ทหารผีนาซี ซีค ซีออน!!! ซีค ซีออน!!! X10[/color]

ออฟไลน์ bkexia

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -7
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2009, 08:32:38 PM »
สัดส่วนกะลังดีเลยคับ แต่ผมว่ามันยังแหม่งๆ อยุตรงขาอะคับน่าจะยาวกว่านี้อีกหน่อยแล้วให้มันอวบขึ้นกว่านี้ตรงช่วงต้นขาอะ

แต่โดยรวมกะลังดีเลยคับ

ออฟไลน์ ClAmP

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
  • มือใหม่ แนะนำกันด้วยนะ.... T T
Re: (update) drawing!! MSgirl wing zero customคร้าบบ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2009, 10:01:01 PM »
ขาข้างขวาดูไม่อวบเลยค่ะ มือยังดูแข็งไป เอวค่อดไปหน่อยนะคะ  :iconsweat:
แต่ที่สำคัญที่สุด....
หน้าอกต้องบึ้ม กว่านี้หน่อยนะคะ  :iconnosebleed: :iconnosebleed:
(ล้อเล่นค่ะ  :iconlol:) แต่โดยรวมก้อดีคะ แต่รู้สึกเหมือนอัศวินใส่ชุดเกราะไงไม่รู้..

• *
Re: (update) drawing!! MSgirl wing zero customคร้าบบ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2009, 10:45:52 PM »
^
^
^ขอบคุณมากครับที่ช่วยแนะนำ แรกๆอยากจะ ให้บึ้มเหมือนกันแหละครับ^^" แต่คิดไม่ออกเพราะต้องใส่เกราะอกนี่แหละครับเลยอดบึ้ม

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2009, 11:07:33 PM »
การตัดเส้น ใน photoshop ทำได้นะ จะใช้เวลากว่าตัดด้วยมือมากทีเดียวแต่เส้นที่ออกมาคมสั่งได้เลยครับ ใช้ path tool ครับ ลองดู
ขอติเรื่องรูปหน่อยละกันนะครับตอนแรกไม่ได้เม้นต์ไว้ สัดส่วนยังไม่พอดี หัวโต มือแขนขา เล็กสั้นไป แล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2009, 11:11:10 PM โดย ReJInA »

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2009, 11:14:14 PM »
^
^
^ขอบคุณมากครับ คุณReJInA จะนำคำแนะนำติชมไปพัฒนาต่อไปครับ ^^

• *
Re: 11/07/2552(update) drawing!! MSgirl wing zero customคร้าบบ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 10:35:57 PM »
ตอนนี้เริ่มวาดหลายๆตัวแล้วครับ^^ แต่ขอให้ลงสีตัวนี้เสร็จก่อนแล้วจะมาขอคำแนะนำอีกครับ^^