ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน  (อ่าน 2563328 ครั้ง)

ออฟไลน์ Aultaisen

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 2
มีแววเสียตังค์กับเจ้า Qubeley ของ MCmodel จริงๆแฮ่ะ :iconcryjoy:

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
Qubeley ของ MCmodel นี่คือ 1/100 ใช่มั้ยครับ

น่าจะ1/144นะของค่ายนี้ แต่ก็อปเรซิ่นมา ตัวน่าจะใหญ่กว่า1/144อยู่ละ :iconnosebleed:
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
Qubeley ของ MCmodel นี่คือ 1/100 ใช่มั้ยครับ

น่าจะ1/144นะของค่ายนี้ แต่ก็อปเรซิ่นมา ตัวน่าจะใหญ่กว่า1/144อยู่ละ :iconnosebleed:

ดูจากดีเทลแล้วก็น่าจะก็อบตัวนี้มาน่ะ

http://www.e2046.com/product/6560
สเกล 1/144 น่ะแหล่ะ..........

ส่วนตัวคงผ่าน  รักจะเล่น 1/100 ใจต้องอดทน  :iconcryjoy:

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

• ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม

ดูจากดีเทลแล้วก็น่าจะก็อบตัวนี้มาน่ะ

http://www.e2046.com/product/6560

ส่วนตัวคงผ่าน  รักจะเล่น 1/100 ใจต้องอดทน  :iconcryjoy:

สุดยอดมากๆ :iconnosebleed: :iconnosebleed:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned

OH ถ้าเป็น 1/144 ก็มีเฮล่ะ ในที่สุดโมจีนก็เปิดไลน์ 1/144 UC ซะที

ออฟไลน์ originalunknow

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 5
  • -
ขอสอบถามหน่อยครับ เห็นคุณนาโรมารีวิวชินันจูขาวแล้วมันอยากซื้อตัวMGทั้งขาวทั้งแดงเลย แต่ว่างบน้อย เลยว่าจะซื้อชินุนจูแดงเป็นโมจีน ส่วนชินันจูขาวจะซื้อโมแท้เอา

ทีนี้ อยากถามว่าชินันจูแดงแบบโมจีนนี่คุณภาพเป็นยังไงบ้างครับ เห็นมีบางคนทักว่าแกนลำตัวหักง่ายด้วยเลยคิดว่าหากซื้อมาแล้วเอาแกนลวดบางๆฝังจะได้ไหมครับ  แล้วโดยรวมหาซื้อมาแล้วแก้ไขจุดหลวมจุดแน่นจะคุ้มราคาไหมครับ?

ปล.เคยมีประสบการณ์กับโมจีนมาบ้าง(แต่โมจีนที่เจอส่วนใหญ่เป็นพวกหลวมบ้างแน่นบ้าง ไม่ได้เจอพวกพลาสติกเหลื่อมแบบไนติงเกล) และซื้อมาก็จะลงสีด้วยครับ
ขอคำแนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
ทีนี้ อยากถามว่าชินันจูแดงแบบโมจีนนี่คุณภาพเป็นยังไงบ้างครับ เห็นมีบางคนทักว่าแกนลำตัวหักง่ายด้วยเลยคิดว่าหากซื้อมาแล้วเอาแกนลวดบางๆฝังจะได้ไหมครับ  แล้วโดยรวมหาซื้อมาแล้วแก้ไขจุดหลวมจุดแน่นจะคุ้มราคาไหมครับ?

ปล.เคยมีประสบการณ์กับโมจีนมาบ้าง(แต่โมจีนที่เจอส่วนใหญ่เป็นพวกหลวมบ้างแน่นบ้าง ไม่ได้เจอพวกพลาสติกเหลื่อมแบบไนติงเกล) และซื้อมาก็จะลงสีด้วยครับ
ขอคำแนะนำด้วยครับ

ที่หักกันส่วนใหญ่ โมแท้ครับ  แต่โมจีนไม่รู้เหมือนกันว่าหักกันบ้างหรือเปล่า เพราะตัวมันหนัก แต่แกนมันเล็กอ่ะครับ

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=25550.0

ส่วนตัว มันจะหักตรงกลไก โยกเอว ซ้าย-ขวาอ่ะครับ ถ้ามันหักจริงๆก็ติดกาวไปเลยก็ได้ เพราะเอาเข้าจริงๆ องศาที่มันทำได้เนี่ยน้อยมาก.....
ส่วนเอว ถ้าเดือยมันหักค่อยมาเจาะสว่านเอาก็ได้ครับ แต่โมจีนออกเหนียวกว่าของบันไดนะ ของบันไดออกแข็ง อาจจะรอดก็ได้

ส่วนโมชินันจูก็อบนี่ ตอนนี้เห็นแต่ของTT อ่ะครับ งานดีใหม เคยดูของคนอื่นก็พวกดีเทลโอเคอยู่น่ะครับ แต่ไม่เคยต่อเป็นตัว รอท่านถัดไปละกัน 555

ส่วนชินันจูสไตนน์นี่  ส่วนตัวผมว่าอยากแนะนำให้รอดู Dalong รีวิวก่อนน่ะครับ อีกซักไม่กี่วันเฮียแกก็คงเสร็จละมั้ง ผมยังคาใจเรื่องนิ้วอยู่ ถ้าเฮียแกทำนิ้วหักเหมือนผมนี่ แสดงว่ามันน่าจะมีอะไรซักอย่างละ แต่ถ้าเฮียแกนิ้วไม่หัก ก็น่าจะไม่มีอะไรมั้งครับ มือผมอาจจะหนักไปเองก็ได้ 555 .......

*Edit ลองเช็คเวบอื่นดูแล้ว  ไม่หักกันเฮะ ไม่มีบ่นด้วย น่าจะโอเคแหล่ะครับ สงสัยผมฟลุ๊คไปเอง ยังไงเวลาขยับ ค่อยๆขยับเบาๆละกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 10:25:45 PM โดย naroki »

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ originalunknow

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 5
  • -
โอ้ ขอบคุณมากครับท่าน :iconlike:

ออฟไลน์ ktr78

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
แกนลำตัวsinunjuของผมก็หักครับ ของบันไดครับ :iconcryout:

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
หายไปพักใหญ่เลยครับ ผมกลับมาเเล้ว ที่กลับมาเพราะยูจังหอบฟางตัวนี้ของพี่จีนครับ ของเเรงอีกตัวที่ผมรอมานานมาอยู่ในมือซะที งานดีมากครับ ชิ้นงานคมมากๆ ถ้าไม่ติดะธุระที่ไหนคงได้ต่อให้เพื่อนๆชมกันครับ :iconvsign:

ปล.ท่านใดมีอยู่ในมือเเล้วขอให้ต่อย่างมีความสุขเเผงเยอะมากๆ สามสิบกว่าเเผง :iconcry:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 09:16:02 PM โดย zanu009 »

ชาเขียวคงไม่พลาด รอดูรัวิวก่อนดีกว่า
ว่าแต่ ตัวunicorn เท่าที่ดู มันใชั ของตัวเก่า หรือก๊อบใหม่ครับ ถ้าใชัของตัวเก่า มันไม่ค่อยน่าได้อ่ะ
แต่น่าจะทำใหม่ เพราะช่วงขา ตัวนี้มันใช้ของ Ver. ova  เดาเอานะ รบกวนคนที่ได้ของแล้วตอบทีครับ อยากรู้

ออฟไลน์ Ak47

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -59
ที่สะพานเหล็กมีขายแล้วเหรอครับ ราคาแรงรึเปล่า?
เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย
เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย
"ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

ออฟไลน์ ~Megane~

• Like: -51
ดูพวกแผงใสก็ไม่ขี้เหร่น่ะ สวยดีเหมือนกัน  :iconwish:

ออฟไลน์ tstxwtde

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
ยูนิคอร์นชาเขียวเข้าไทยแล้วหรอครับ?

เข้ามา2-3 วันได้แล้วล่ะครับ
วันนี้ผมก็พึ่งจะไปรับของมา เท่าที่ดูตัวเกราะนอกน่าจะก๊อบใหม่นะ เพราะดูเหมือนมันจะคมขึ้นกว่าตัวเก่า
แต่โครงในนี้ไม่แน่ใจเหมือนกันเห็นมันแล้วรู้สึกไม่คมเท่าไร  ไซโครเฟรมนี้ก๊อปใหม่นะดูดีขึ้นอ่ะ
อันนี้ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ เพราะตัวเก่าต่อมานานมากแล้ว แล้วก็ทิ้งไปแล้ว เลยเอามาเทียบไม่ได้  :iconsoul:
แต่อันนี้แผงเยอะมาก เบิ้ลเพียบ เห็นแล้วขี้เกรียจ พิกล :iconcry:

[News] ภาพที่ปล่อยออกมาของ หัว Hi Nu ขนาด 1:35 ค่าย Hobby Crazy

ออฟไลน์ gorn_gang

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -28
^
^
^
ถ้าเป็นอย่างรูป เสียตังค์  :iconcryjoy:

ออฟไลน์ Tonk_Sittichai

หัว Hi-Nu หน้ามันจะลีบๆ แคบๆ เหมือนเรซิ่นมั้ยนะ

หัว Hi-Nu หน้ามันจะลีบๆ แคบๆ เหมือนเรซิ่นมั้ยนะ

ก็อปเรซิ่นมาน่าจะเหมือนกันน่ะครับ

ออฟไลน์ ~Megane~

• Like: -51
ตอนนี้อยากให้พี่จีนก็อป Metal gear Rex มากเลย  :iconcry: เห็นราคาของจริงแล้วควักไม่ลงจริงๆ :iconpale: