ผู้เขียน หัวข้อ: โมตัวไหนใน OO ที่มั่นใจว่าซื้อเก็บได้เลย  (อ่าน 61259 ครั้ง)

ออฟไลน์ loveplug

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
คือผมอยากเก็บตัวใน  oo แต่ถึงตอนนี้ยังไม่กล้าซื้อเลยสักตัว นอกจาก MG EXIA (คงหมดมุกแล้วนะ)  :icondisapp:

โดยเฉพาะตัวที่อยากได้ที่สุด oo raiser ไม่รู้ว่าจะออก MG เมื่อไร  :iconwish:

จึงอยากถามพี่ๆเพื่อนๆน้องๆว่าตัวไหนที่ลุงบัน จะไม่ออกมาหักหลังแล้วบ้างครับ?  โดยเฉพาะตัวในกลุ่มพระเอก   :iconwink:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2012, 04:44:24 PM โดย BOY »

ออฟไลน์ popoing

• *
 :iconshy: ไม่น่าจะมี กะลังดังด้วย...

ออฟไลน์ Cheludim

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 2
แทบจะเป็นไปไม่ได้เลยครับที่มันจะไม่หักหลัง ขนาด Enact ยังหักเลย ยิ่งพวกพระเอกนี่หักใหญ่เลยครับ
Trans-am อะไรประมาณนี้อ่ะคับ 

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
แทบจะเป็นไปไม่ได้เลยครับที่มันจะไม่หักหลัง ขนาด Enact ยังหักเลย ยิ่งพวกพระเอกนี่หักใหญ่เลยครับ
Trans-am อะไรประมาณนี้อ่ะคับ 

อย่างที่ว่าเลยครับ ซื้อ MG Exia นี่ก็โดนแล้วเห็นๆ อ่ะ (แต่ Enact ยังไม่เห็นมีเป็น 1/100 หรือ MG นะ)
เอาชัวร์คงพวกตัวเอก ss แรกมั้ง ลุงน่าจะไม่เข็นออกเป็น MG แล้วแหละ แต่ถ้าเป็น ss2 ต้องดูอีกสัก 3-4 ปีเพราะยังทำหากินได้เยอะเลย ไหนจะแบบธรรมดา ติดอาวุธ + transam :iconsoul:

ปล. ส่วนเราก็รอ 1/100 Masurao และ Reborns ด้วยความหวังลมๆ แล้งๆ ต่อไป :iconshy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 29, 2010, 10:31:31 PM โดย pas20 »
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ earthsphere

• TG STAFF
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 9
  • -Inactive-
ฟู่...(ตบบ่า) ทำใจเถอะ...ไม่น่ามีหรอก
Follow me At Twitter<<<กด

ออฟไลน์ patsawat

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 5
ของแบบนี้ต้องรอดูกันยาวๆ  :iconlol:
ทำไงดีอยู่ดีๆก็หมดไฟซะงั้น  ><

ออฟไลน์ nuetae

• *
ถ้าส่วนตัวไม่ชอบ Transam แล้วผมว่า MG  Exia อย่างมากก็จะมี Exia R2 เพิ่มมาครับ

ส่วน oo raiser นี่มีหลายแบบแน่นอน ดูเท่าที่ออกมาเป็น HG 1/144 กับ HG 1/100 ตอนนี้ก็พอรู้หล่ะครับ

ส่วนตัวพระเอกอีก 3 คนต้องรอลุ้นหล่ะว่าจะมีออก MG ไหม แต่อาจจะยากนิดนึง

ออฟไลน์ blu_berriez

• Like: 15
  • SD Collector [StArS] หัวข่า
มันหักหลังแทบทุกตัวเลยอ่ะ โดยเฉพาะกลุ่มพระเอก

จะว่าไปก็ซื้อสามโทรนได้นะ ลุงยังไม่หักหลังสามตัวนี้

พ่อตรูชาร์! แม่ตรูฮามาน! ทหารผีนาซี ซีค ซีออน!!! ซีค ซีออน!!! X10[/color]

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
จะคาดหวังอะไรกับลุงบันมากไม่ได้ครับ ตอนนี้ ไม่สิเป็นมานานแล้ว

โดยเฉพาะ
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ Virtue

• **
ไม่น่ามีคับ

หุ่นเบ๊อย่าง  mg gnx ผมยังไม่กล้าซื้อเลย

ส่วนฝั่งพระเอกผมก็ลุ้นให้ mg saravee ออกเหมือนกันคับ

แต่คงจะยากมาก หุ่นเทพๆอย่างเดธไซธ์ยังไม่ออก mg ซักที

*** จริงๆรักตัวไหนชอบตัวไหนก็ซื้อไปเหอะคับ เดี๋ยวรอไปนานๆจะหมดไฟซะก่อน แล้วก็อย่าไปดูรีวิว Ver.หลังหัก บ่อยๆก็พอละคับ :iconfreak:

ออฟไลน์ SonicRoute

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -3
  • Two Sides To Every Story
จะไปกลัวหักหลังทำไมล่ะครับ   ถ้าชอบก็ซื้อ ไม่ชอบก็ไม่ต้องซื้อ เท่านั้นแหละ  ไม่ต้องกลัวหรอกครับ   ถ้าซื้อแล้ว มันออกมาใหม่ แล้วชอบอีก ก็อุดหนุนเขาซะ ก็เท่านั้น  ถ้าไม่ชอบ ก็ผ่านเลยไป 

ผมมีทางเลือกเพิ่มให้คือ  ซื้อตัวที่ต้องการ เอามาให้ถูกใจเรา เมื่อมีตัวใหม่ ออกมา แล้วถูกใจอีก  ก็ขายตัวเก่านั้นซะ  แล้วก็ซื้อตัวใหม่  เท่านี้ เราก็มีตัวใหม่ที่ถูกใจกว่าละครับ

(มัวแต่รอ  ถ้ากว่ามันจะหักหลัง ซัก 5 ปี  ไม่รอกันตายหรอครับ   แล้วทีนี้จะได้โมเดลที่เราต้องการเมื่อไหร่กันล่ะ)

ออฟไลน์ destroyer22

• *
  • Like: 3
ซื้อเลยครับ ไม่ต้องกลัวโดนหักหลัง (เพราะยังไงก็ต้องโดนซักครั้งอยู่ดี)

ถ้าให้ดีหน่อยก็ซื้อตัวทีชอบที่สุดก่อน จะได้เจ็บน้อยหน่อย

00 สามโทรนเลยผมว่าไม่น่าโดน

ออฟไลน์ Kai Xena

• *
ถูกต้องนะครับ รักตัวไหนชอบตัวไหนก็ซื้อไปเถอะ
แต่อย่าง Unicorn OVA นี่ก็คงเจ็บหลังกันเยอะ :iconlol:

ออฟไลน์ zealotzephyr

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 5
  • สี่หลอดสีฟ้า
    • 52146CPEBoard
มันจะไปมีได้ยังไงเล่าครับ !

คิดซะว่า ตัวหักหลังกับตัวแรกมันมีอะไรต่างกันเสมอ

ออฟไลน์ Cowboy VI

• *
  • Like: 1
รักที่จะต่อกันพลา ก็ต้องยอมที่จะหลังหักเช่นกัน.....ความเป็นหนึ่งเดียวของโลกลุงบัน มันเป็นไป บ่ ได้.....  :iconlol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2010, 09:46:12 AM โดย Cowboy VI »
SDX Sangokuden....สาธุ~ (-/\-)

ออฟไลน์ tenkaminari

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 15
  • เน็นด๋อยเรื้อรัง
    • Tenkaminari Gallery in FB
 :iconsoul: ความเสี่ยงลุงบันหักหลังมีมากกว่าความเสี่ยงหุ้นตกซะอีก

ออฟไลน์ Gunplacollect

• *
  • Like: -2
  • N FACTORY
อย่ามาคิดเรื่องหลังหักไม่หักเลย

ชอบตัวไหนก้ซื้อหรือว่าคุณจะรอให้มันออกหมด

ชอบก้ซื้อไม่ชอบก้ไม่ซื้อ
Real Type!!! 1/144 modeler

ออฟไลน์ zeonburn

• *
ถ้าคิดจะเล่น โม อย่าไปกลัวโดนหักหลัง

คิดว่าโดนหักหลังทุกตัวแหละ ขึ้นอยู่กับเวลาเท่านั้น

ออฟไลน์ pook123

• *
ตอนผมไปซื้อครั้งแรกผมตั้งใจไปซื้อมาเลยนะ 3-4ตัว
แต่พอไปถึงร้านจิงๆได้มา 2ตัว พอกลับมาที่บ้านรู้สึก

ออฟไลน์ goanpd

• *
  • Pg OO RAISER จงเจริญ
ถ้าชอบก็ซื้อเลยครับ

บ้านผมมีEXIA8ตัวผมยังไม่เห็นเป็นไรเลย

เพราะเราชอบไงเลยซื้อมาคิคิ :iconlove:

ยังไงลุงบันก็หักหลังอยู่แล้วคิคิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2010, 11:13:41 AM โดย goanpd »
รักเธอนะ  เอาละมานับความผิดของแกกัน