ผู้เขียน หัวข้อ: สมาพันธ์ด๋อยแห่งชาติ(Nendoroid) จีน-แท้ รวมหมด ขอแค่ด๋อยก็พอ  (อ่าน 532728 ครั้ง)

ออฟไลน์ thebeer

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 9
ไปมาแล้วครับ ก็เลยมาบอกเป็นข่าวนะครับว่า ราคาส่วนใหญ่ ที่ผมถามมาคนขายว่า จะอยุ่ที่ 3xx (ต้น พอดี แปะๆ) ยกเว้นซานะ ที่จะอยู่ ที่ 2xxกลางๆถึงปลาย

แต่ราคานี้ยังไม่ได้ต่อนะครับ

และวันนี้ผมไปได้มาตั้งหมด 5 ตัว
1.โคนาตะหูแมว
2.ฮารุฮิ
3.มิคุรุเมค
4.มิกุ
5.คากามิ คอส มิกุ

หมดไป 13xx ครับ
แปปว่าคุยกับเค้า+ต่อไปเรื่อยนะ

เอาเป็นว่าถ้าครับไปแล้วซื้อทีละตัว ก็เตรียมเจอราคา3xxได้เลยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 17, 2010, 10:41:03 PM โดย thebeer »

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
ดีมานสูงดีจริงๆ ราคาด๋อยจีนน่าติดตาม
ล่าสุด we-zone ลองเปิดไลน์ด๋อยมั่งละ แต่ของแท้น่อ

ออฟไลน์ zillion

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
ตอนนี้กำลังรอหนูมีโอ(จีน)ครับ

ว่าจะจับมาคัสต้อมซะหน่อย (เปลี่ยนชุดเป้นสีแดงใส่เขา ไม่ใช่ละ) :icondisapp:

ส่วนด๋อยแท้รอเก็บ เอเลี่ยนโมเอ๊ / บระเจ้าผมยาว

ออฟไลน์ kira_freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~

ใครมีตัวนี้ขอถามนิดนึง หุแมวของตัวนี้เอาให้ตัวอืนใส่ได้ไหมครับกำลังคิดอยูว่าจะซ้อดีไหม
ป.ลที่คลองถมก็มีร้านเน็นด๋อยจีนนะครับเป็นร้านตั้งโต๊ะขายพวกฟิกผู้หญิงโมเอะๆ

ร้านนี้ยังไม่ได้ถามครับตอนไปดูดันงบหมดแล้วผมเป๊นพวกที่ถามแล้วต้องซื้ออ่ะไม่ถ้าไม่ซื้อก็ไม่ถ้าเด๋วพรุ่งนี้จะเข้าไปดูให้ครับคือมันมีตัวที่ร้านสะพานเหล็กไม่มีด้วยครับ
ตัวนี้อ่ะ

v
v
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2010, 11:55:15 AM โดย kira_freedom »

ออฟไลน์ feee

• *
  • Like: -10
    • gamdun-gundam
ป.ลที่คลองถมก็มีร้านเน็นด๋อยจีนนะครับเป็นร้านตั้งโต๊ะ
เอ่อ...ราคาน้องด๋อยที่คลองถมนี่ใกล้เคียงสะพานเหล็กมะคับเนี่ย

• กัน-โอตะ
  • *
อัลอาจี๊ฟเคยมีแล้ว ของจีนน่ะนะ
ใครจะซื้อระวังนะ เพราะไม่สามารถใส่หมวกที่มันให้มาได้ เนื่องจากรูเสียบโบว์ที่ผมมันติดกาวยึดถาวรมาเลย
ทำให้ไม่สามารถถอดโบว์ แล้วเอาหมวกเสียบแทนได้
ถ้าจะใส่ก็ต้องตัดโบว์ เอากาวติดหมวก2ชิ้นเข้าด้วยกัน ถึงจะเอาไปสวมได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2010, 12:42:18 PM โดย ReJInA »

ออฟไลน์ blu_berriez

• Like: 15
  • SD Collector [StArS] หัวข่า
ด๋อยยึด ห้องแกะกล่อง TG เรียบร้อยละอ่ะ :iconsoul:

ใครมีน้องฟักทองขอรีวิวหน่อยจิครับ ของจีนก็ดี :iconshy2: กำลังเล็งไว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2010, 04:01:51 PM โดย blu_berriez »

พ่อตรูชาร์! แม่ตรูฮามาน! ทหารผีนาซี ซีค ซีออน!!! ซีค ซีออน!!! X10[/color]

• กัน-โอตะ
  • *
ด๋อยยึด ห้องแกะกล่อง TG เรียบร้อยละอ่ะ :iconsoul:
ไม่เป็นไร เราให้คนอื่นรีวิวไปก่อนละกัน ไว้กระแสลดๆแล้วเดี๋ยวเราค่อยขนลูกๆที่เหลือมาแปะเพิ่ม ทำคอมโบต่อเนื่อง  :iconnasty:
ด๋อยจีนใกล้ครบทุกตัวละ เดะก็เบาลง
Thainendoi.com :iconlol:

น้องฟักทองมีของแท้อ่ะ ไม่ใช่ตัวลิมิตเต็ดนะ สนมะจะได้จับถอด เอ้ย จับถ่าย :iconmeow:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2010, 04:07:50 PM โดย ReJInA »

ออฟไลน์ blu_berriez

• Like: 15
  • SD Collector [StArS] หัวข่า
ไม่เป็นไร เราให้คนอื่นรีวิวไปก่อนละกัน ไว้กระแสลดๆแล้วเดี๋ยวเราค่อยขนลูกๆที่เหลือมาแปะเพิ่ม ทำคอมโบต่อเนื่อง  :iconnasty:
ด๋อยจีนใกล้ครบทุกตัวละ เดะก็เบาลง

งั้นซาลงแล้วถึงคิว Figma ละ ฮี่ๆ เดี๋ยวทำคอมโบมั่ง :iconhihi:

พ่อตรูชาร์! แม่ตรูฮามาน! ทหารผีนาซี ซีค ซีออน!!! ซีค ซีออน!!! X10[/color]

• *
รอต่อคอมโบครับมี ฟิกม่าหลายตัวอยู่ครัย หึหึหึ

• **

งั้นซาลงแล้วถึงคิว Figma ละ ฮี่ๆ เดี๋ยวทำคอมโบมั่ง :iconhihi:

แล้วก็ตามด้วย Blyne  :iconlol:

• *

แล้วก็ตามด้วย Blyne  :iconlol:

Blyne ถ้าของแท้รับไม่ไหวนะครับ แต่ถ้าของจีนตัวละ7xx ขึ้น ก็ยังไม่ไหวอยู่ดี เพราะไม่ใช่แนวที่ชอบอยู่แล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2010, 05:10:44 PM โดย thebeer »

• **
Re: สมาพันธ์ด๋อยแห่งชาติ(Nendoroid) จีน-แท้ รวมหมด ขอแค่ด๋อยก็พอ
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2010, 06:12:52 PM »
^

ผลเล่นมุขครับ ไม่ฮาพาเครียดใช่มะเนี่ย  :iconfreak: :iconfreak:

ออฟไลน์ wolfer

• *
Re: สมาพันธ์ด๋อยแห่งชาติ(Nendoroid) จีน-แท้ รวมหมด ขอแค่ด๋อยก็พอ
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2010, 06:47:29 PM »
เพิ่งไปดูK-on มา น่ารักดีครับ

อาซึเหมียวคงมีหูแมวให้สินะ
อยากเห็นNendoroid ของอาจารย์ที่ปรึกษาจังเลย :iconfreak:

อยากทราบว่า มีตัวละครเอาไปทำNendoroidกี่แบบแล้ว
เท่าที่เห็นมี5สาว แล้วก็Ver.Live concertอีก2ตัว

ออฟไลน์ wateya_rouge

• Like: 23
  • ^^'' it,Me
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 04:34:45 PM »
  :iconlol:  :iconlol: โอ้วว น่าสนใจ มากมายเลย เข้าใจละว่าทำไมถึง มีสมาพันได้ 555+

ส่วนตัวอยากได้ตัวนี้จัง

เหอะๆๆ  :iconlol:  :iconlol:
Thailand only !!

ออฟไลน์ chaekyung

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • ㅋㅋㅋ몰라~
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 10:25:19 PM »
กริ๊ดดดดดดดด ! หนูอยากได้หลายตัวมากมายเลยฮ่ะ ;D
โดยเฉพาะมิคุจัง คึคึ ~

จะมีใครซื้อให้หนูบ้างมั้ยเนี่ย  :iconcry: :iconcry:

หนูจะโมเอะ ใครจะทำไม? คึคึ

ออฟไลน์ jayamiku

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 10:53:52 PM »
^
^
^

แรร์ไปหลายแล้วครับ มิคุอะครับ  :iconpale:

คงต้องพึ่งของจีนซะแล้ว  :iconpale:

ออฟไลน์ chaekyung

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • ㅋㅋㅋ몰라~
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 11:09:02 PM »
ไม่เป็นไร ของจีนก็ ได้ T.T
 :iconcry:

หนูจะโมเอะ ใครจะทำไม? คึคึ

ออฟไลน์ Saranoiz

• *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 11:13:03 PM »
^
^
^

ไม่ถึงกับแรร์มากนะคับ ยังพอหาได้อยู่สำหรับมิกุ ราคาก็ราวๆ 2000-2500 อาจจะมากกว่านี้ นิดหน่อย

ออฟไลน์ jayamiku

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 11:15:37 PM »
^
^
^

ไม่ถึงกับแรร์มากนะคับ ยังพอหาได้อยู่สำหรับมิกุ ราคาก็ราวๆ 2000-2500 อาจจะมากกว่านี้ นิดหน่อย

พุ่งได้อัก จาก 1300  :iconpale: