ผู้เขียน หัวข้อ: งานพู่กัน ทำขำๆ SD Stargazer (Custom Color) โชคชะตาแห่งดวงดาวสีดำ  (อ่าน 8468 ครั้ง)

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน

สวัสดีครับ วันนี้นำผลงานพู่กันล่าสุดมาให้ชมกันครับ ตัวนี้เป็นการทำสีแบบ ตามใจฉัน (custom Color) คิดไปคิดมาเลยลองทำสี ดำ ตัดกับ ทองดู ผลก็เลยออกมาเป็นตัวนี้ครับ

งานทำแบบขำๆ ฆ่าเวลาไปเรื่อย พยายามไล่ทำโมดองให้หมดไป ประมาณนั้น  :iconnasty:

ไปชมงานกันเลยดีกว่าครับ สูตรเดิมเปิดตัว " เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน... มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และทาให้เนียนต่อไป... :iconangry:"

ข้อมูลสีที่ใช้

1. สีดำ = Midnight Blue 100%
2. สีเหลือง = Yellow + White
3. สีเทา = Neutral Gray + Black
4. สีแดง = Character Red
5. สีทอง ไม่ได้ทำ ใช้สติ๊กเกอร์ตัดแปะเอาครับ

ทำการอุดขัด รอยประกบ และ ตัดเส้นด้วย Pigma Sakura 0.05 และ พ่นปิดงานด้วย Top Coat ด้าน 1 รอบ และ ปิดอีกครั้งด้วย Super Clear กึ่งมันกึ่งด้าน ครับ

ไปชม
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
งานสวยเช่นเคยนะครับ

ออฟไลน์ angelicz

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
ขอติว่า ทาสีสวยเกินจนผมอิจฉา :iconcryjoy:

ไมเรามือไม่นิ่งแบบนี้บ้างว้าาา :iconsweat:

-------------------------------------

นั่นสินะขอรับ ข้าน้อยยังไม่สามารถพอ :iconcry:
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 21, 2010, 06:38:02 PM โดย angelicz »

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ nase

• *
  • Like: 60
ขอติว่า ทาสีสวยเกินจนผมอิจฉา :iconcryjoy:

ไมเรามือไม่นิ่งแบบนี้บ้างว้าาา :iconsweat:

กินธูปน้อยไปไง สารอาหารเทพไม่พอ

ออฟไลน์ Peachey

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 15
กด like พี่เจต  :iconlol: :iconlol:

ทาเนียนสุดยอดแล้ว แต่ก็ขอให้เนียนขึ้นๆต่อไปนะคะ อิอิ

ออฟไลน์ isara1234

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -40
  • เด็กทำจับฉ่าย(หัดทำทุกอย่าง)
เนียนๆ จริงๆ แจ๋วไปเลยพี่   อิอิ :icongift:

ออฟไลน์ arms

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -7
เนียนจนน่าอิจฉาเลยครับ แบบนี้ต้องลองกลับไปลงสีพู่กันดูมั่งแล้ว
ชิ้นงานอุดขัดรอมานานแล้วเหมือนกัน ยังไม่กล้าลอง
เห็นแบบนี้ฮึดขึ้นมาเล็กน้อย

arms

ออฟไลน์ Cowboy VI

• *
  • Like: 1
ตัวต่อไป SD 00 Qua(t) !..........รอเบิ่งๆ ( ไฟท์บังคับเลยนะเนี่ย รอมันออกก่อนเหอะ )  :iconfreak:
SDX Sangokuden....สาธุ~ (-/\-)

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
ทำแบบขำๆงั้นต้อง  :iconlol:  :iconlol:  :iconlol:  :iconlol: กรั๊กๆๆๆๆ

งานสวยเช่นเคยครับ งานอยู่ตัวแบบนี้ไม่ลองหาอะไรพิศดารมาลองทำมั่งรึ เห็ว่าอยากลองเรซิ่นลองเอาเจ้านี้ไปทาดู

ผมเองก็อยากได้มากๆแต่ยังทำใจกับราคาไม่ได้  :iconcryjoy:

ออฟไลน์ patsawat

• Like: 5
สวยไร้ที่ตินะเพื่อนอุส่าแบกมาให้ดูถึงบ้าน  :iconlol:

ป.ล ตอนนี้มันเลิกกินธูปแล้วครับ หันไปบริโ
ทำไงดีอยู่ดีๆก็หมดไฟซะงั้น  ><

ออฟไลน์ zealotzephyr

• กัน-โอตะ
  • *
  • สี่หลอดสีฟ้า
    • 52146CPEBoard
Re: งานพู่กัน ทำขำๆ SD Stargazer (Custom Color) โชคชะตาแห่งดวงดาวสีดำ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 11:04:53 PM »
สีสวยครับ แต่เขาผมว่าน่าทำโทนใหม่ :iconwish:

คุณอั๋นฮะนั่นมันตัวอาร๊าย :icondisapp:

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
Re: งานพู่กัน ทำขำๆ SD Stargazer (Custom Color) โชคชะตาแห่งดวงดาวสีดำ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 11:49:37 PM »
ถ่ายรูปมาชัด กว่าตัวเก่าๆ แต่รู้สึกว่า ยังดึงประสิทธิ

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 12:02:55 PM »
ตัวต่อไป SD 00 Qua(t) !..........รอเบิ่งๆ ( ไฟท์บังคับเลยนะเนี่ย รอมันออกก่อนเหอะ )  :iconfreak:

รับทราบ เดี๋ยวรอมันออกมาก่อนจะจัดให้ จร้า  :iconvsign:

ทำแบบขำๆงั้นต้อง  :iconlol:  :iconlol:  :iconlol:  :iconlol: กรั๊กๆๆๆๆ

งานสวยเช่นเคยครับ งานอยู่ตัวแบบนี้ไม่ลองหาอะไรพิศดารมาลองทำมั่งรึ เห็ว่าอยากลองเรซิ่นลองเอาเจ้านี้ไปทาดู

ผมเองก็อยากได้มากๆแต่ยังทำใจกับราคาไม่ได้  :iconcryjoy:

ขอบคุณครับพี่ ที่ติชม กรั๊กๆๆๆๆ  :iconlol:  อยากทำเหมือนกันครับ เรซิ่นเนี่ย แต่ เห็นราคา + กับ รายละเอียดแล้ว พิสดารเกินใจจิงๆ  :iconcry: ไว้เคลียร์โมดองจบก่อนค่อยว่ากัน กับ เรซิ่น หุหุหุ

สงสัย ถ้าจะทำเรซิ่นคงต้องซํดกระถางธูป ล่วงหน้า 2 กระถางแน่ๆ 555++++

ถ่ายรูปมาชัด กว่าตัวเก่าๆ แต่รู้สึกว่า ยังดึงประสิทธิ��าพออกมาไม่หมดน่ะ.. ยังได้อีก..ลองถ่ายบ่อยๆ ถ่ายให้มึดซักหน่อย

รับทราบครับ เดี๋ยวจะเอาไปลองดูพี่
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ pungpung

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 01:12:06 PM »
ถ้าผมกินธูปจะทาได้แบบนี้เลยไหมครับ ><

ออฟไลน์ gogota

• *
  • Like: -2
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 01:14:24 PM »
ถ้าผมกินธูปจะทาได้แบบนี้เลยไหมครับ ><

อยากรู้ต้องลองครับ ผมเจอพี่ฮั๊วแกอัดธูปไปเยอะเหมือนกัน ยังไม่เข้าขั้นเท่าไหร่เลย