ผู้เขียน หัวข้อ: [WIP] MG Destiny TT Heine Custom [UPDATE 24/01/11]  (อ่าน 27064 ครั้ง)

ออฟไลน์ RAYARZERO

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
[WIP] MG Destiny TT Heine Custom [UPDATE 24/01/11]
« เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 05:53:48 PM »
กระทู้ WIP ครั้งแรกของเราอีกอืม....  เอาไงดีหละ.....  นอกเรื่องหละมาเข้าเรื่องกันดีกว่า

พอดีเห็นต่างประเทศเค้าขยันโมฟิกม่ากันหลากหลายตัวแต่ช่วงก่อนหน้านี้ตัวผมเองก็ยังไม่ค่อยสนใจฟิกม่าเท่าไหร่  พึ่งมาหนักเอาก็ช่วงปีนี้หละ  ซื้อฟิกม่าหนักกว่ากันพลาอีกโดยเฉพสะไลน์ Se-kirara ซึ่งต้นเหตุก็มาจาก Se-kirara เนี้ยหละ จริงๆก่อนหน้านี้ก็มีความคิดจะทำอะไรสักอย่างให้กับมาสค๊อตของตัวเอง  เมื่อ2-3 เดือนก่อนหน้านู้นเจอข่าวของฟิกม่ายู กับฟิกม่ามิคุรุเวอร์ชั่นผู้ใหญ่ออกมา ในหัวตอนนั้นก็คิดออกมาว่า "มันใช่เลย" ก็รอกันจนแถบจะเป็นบ้า กว่าวัตถุดิบจะออกมาครบรอกันสติแตกเลย (ไม่มีปัญญาปั้นเองมากเลยยอมจ่ายสูงหน่อย)  ซึ่งเมื่อคืนหลังจากที่ได้ มิคุรุเวอร์ชั่นผู้ใหญ่มาเลยทำการชำแหละดูนิดหน่อยผลสรุปคือไม่ตรงตามแผนที่วางไว้  เพราะกระโปรงมันไม่เหมือนกับตัวอื่นที่แค่สวมไปเฉยๆ  ซึ่งตอนนี้เลยลองเอามาหัวของยู+อายะมาต่อเลยได้ดั่ง��าพ

ก่อนอื่นี่คือmascot ของผมเองฮะ  ชื่อ มินาโคโตะ เร็นริน่า(ซ้าย)  ขวานั้นเพื่อนผมวาดพอดีวาด OC กันเล่นๆ 555666   :iconlol:

http://upic.me/show/18074433

อันนี้เพื่อนผมวาดให้ฮะ =w="

ส่วนนี้คือฟิกม่าที่กำลังจะทำการแปลงโฉม

จะรุ่งหรือพุ่งลงเมรุ  ก็ต้องติดตามกันละครับ   :iconpale:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2011, 10:09:38 PM โดย RAYARZERO »
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
Re: [WIP] Figma Renrina
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 07:15:21 PM »
กระโปรงที่ว่าผิดแผนนี่ ผิดยังไงหรือครับ
ว่าจะเอามาหั่นเหมือนกัน กลัวผิดแผนด้วย

ออฟไลน์ kbatozai

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 07:56:43 PM »
มาช่วยลุ้นว่าจะใส่หางยังไง สู้ๆคร้าบ

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 10:55:54 PM »
มารอดูตอนจบ

ว่าแต่ เอาดอลฟี่มาทำน่าจะง่ายกว่านะ  :iconlol:

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 11:09:21 PM »
DD ตอนนี้ไม่ท่านแล้วงับท่าน 

ตอนนี้อย่าพึ่งสะกิดต่อม DD ผมเลย  กว่าจะสะกดได้(ชั่วคราว)
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ Wulther

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -15
  • Blue Cosmos
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 09:28:33 AM »
ทำลงเหรอคับ :iconcry: แต่เพื่อเป็นมาสคอทของเราคนเดียวมันก็ต้องทำอะนะ รอดูคับสู้ๆ
เพื่อโลกสีครามอันแสนบริสุทธิ์ของพวกเรา!!!!

ออฟไลน์ ong90

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 09:57:41 AM »
ผมเองก็มีคิดไว้เหมือนกัน ผิดแต่ว่า ตัววัตถุดิบผมยังไม่ออกซะที
Sail To The New World

ออฟไลน์ tenkaminari

• *
  • Like: 15
  • เน็นด๋อยเรื้อรัง
    • Tenkaminari Gallery in FB
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 10:47:30 AM »
ปูเสื่อรอดูงานครับ

ว่าจะทำฟิกม่าเหมือนกัน
แต่ตอนนี้ยังไม่รู้จะโมอะไรกับฮารุฮิดี

• กัน-โอตะ
  • *
[WIP] Figma Renrina[Update 15/11/10 ]
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 06:37:17 PM »
ด้วยฝีมืออันน้อยนิด  (ไม่มีประสบการณ์ด้านโมดิฟายเลย)
วันี้เลยวอร์มเครื่องเบาๆด้วยการตัดซื้อกับลบสีออกไปหน่อย   เป็นไปได้วันนี้ว่าจะปั้นปลอกคอก่อนเลย

ก่อนกินข้าวทำไปนิดหน่อยตัดเสื้อจะเชิ๊ตเป็นเกาะอกแทน  ผ่านไปด้วยดี
แต่ผิดแผน อีกรอบอีกเพราะข้างหลังมันต้องอุดขัด :arghhhh: งานเข้าเห็นผสมสีทาใหม่มันแน่   :suikaspin:

เริ่มแรก  ขีดเส้นด้วยดินสอ2bไว้ก่อนจะได้ไม่ตัดเกินและทำความสะอาดง่าย

พอตัดแล้วก็ได้อย่างที่เห็น

เเละนี่ก็คือร่องที่ต้องทำการอุดขัดครั้งนี้

แล้วก็พอดีเริ่มทำการลบสีใต้วงแขนด้วยทินเนอร์   :tenshi:
ล้างสีข้างซ้ายไปด้วยดีไม่มีอุปสรรคใดๆ  แต่มาข้างขวา  ตอนดึงจ้อยออกมันฉีกเลยต้องดึงให้ขาด :arghhhh:
แล้วก็ตัดสุ่ฉากแอ๊คชั่น  ย้าVSจ้อย  จะใช้สว่านก็ดูจะเวอร์เกินไป  เลยใช้น๊อตหัวแหลมจัดการ  ไปไหวไม่เข้า นั่งคิดอยู่นานสองนาน
ก็นึกออกเอาคัตเตอร์ฉลุปลายแหลมจิ้มแล้วเหมุนๆจนเป้นรูแล้วก็ทำไปเรื่อยจนรูปมันกว้างพอเลยหาน๊ตอใหม่เป็นน๊อตติดโรลเลอร์ของรถmini4wd ตัวยาวๆมาใส่เอาเข้าไปแทน ผลสรุปคือเอาออกมาได้ในที่สุด 
ตอนนี้ก็เลยขอพักกินข้าวก่อนแล้วจะมาลุยยก2

จ้อยต้นเหตุ

จ้อยเดิมที่จะใช้ของมิคุรุชุดเชียร์  แต่เนื่องจกมันเป็นรุ่นเก่จ้อยแน่นมากมีแรงกระชากไม่พอจ้อยเลยขาด  เลยเอาของเก่ากับของยูอีกข้างมาใช้แล้วทาสีเอาแก้ขัดไป

ลองเอาไปวางบนกระโปรงเล่นๆดู

ไม่ได้ครับ  นอกเสียจากว่าฉีกเสื้อจนขาด :iconnosebleed:
v
v
v
v
v
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 15, 2010, 11:03:34 PM โดย RAYARZERO »

ออฟไลน์ PUCHIANGMAI

• TG STAFF
  • *
  • Like: 17
Re: [WIP] Figma Renrina[Update 15/11/10 ]
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 06:43:20 PM »
 :iconsmile:   สู้ๆครับ...เอาใจช่วย(ตกลงมิคุรุเนี่ย...แคสออฟได้มั้ยครับท่าน)
ปุ๊ เชียงใหม่...สนับสนุนโมไทย โมญี่ปุ่น โมจีน โมเกาหลี

ออฟไลน์ tenkaminari

• *
  • Like: 15
  • เน็นด๋อยเรื้อรัง
    • Tenkaminari Gallery in FB
Re: [WIP] Figma Renrina[Update 15/11/10 ]
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 07:58:31 PM »
 :iconnosebleed: พอเปลี่ยนเป็นเกาะอกแล้ว หน่มนมดูใหญ่มาก เซ็กซี่สุดๆ

• กัน-โอตะ
  • *
[WIP] Figma Renrina[Update 16/11/10 ]
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 09:06:36 PM »
UPDATE  16/11/10

วันนี้อากาศแจ่มใส(ซะที่ไหน)  อารมณ์เซงๆแต่เช้าเลยทำตัวไม่ดีด้วยการกระโดดเรียนไปเล่นBASARA3 แทน  :iconfreak:  เล่นตั้งแต่เช้ายันบ่าย3กว่าๆเลยไปกินข้าวเย็นกับเพื่อนถึงกลับบ้าน
พอกลับมาบ้านก็ราว1ทุ่ม  เห็นซองน้ำตาลวางอยู่บนโต๊ะ  และนั้นก็คือสกรีนโทนลายตาข่ายที่ผมวานให้ท่านSNRIเป็นธุระหามาให้  (ขอบคุณมากครับที่อุตส่าเป้นธุระให้กับกระผม :iconsmile: )
วันนี้เลยมีไฟทำนิดหน่อยถึงจะรู้สึกล้าไปตามทั่วตัวก็ตามที 

วันนี้ก็เลยขอทำของง่ายๆไปก่อนโดยจับจ้อยที่ไหล่เสียบกลับเข้าไป   วุ่นกับเจ้าจ้อยนี้นานอยู่เกือบชั่วโมง  เพราะว่ามาช่างใส่ยากกว่าตอนเอาออกเสียอีก :iconpanic:
กว่า1ชั่วโมงถึงจะหาทางยัดมันลงไปได้ทั้ง 2 ข้างเพราะต้องเอากระดาษเบอร์ 0 มาขัดเพื่อขยายรูป(เล่นเอานิ้วโป้งทั้ง2ข้างปวดข้อไปเลย) 

หลังจากติดจ้อยไหล่เสร็จก็เลยจัดการฉีกกระโปรงเก่าออกใส่กระโปรงจีบเข้าไปแทน ต้องผืนยัดเข้าไปนิดเพราะรอบเอวกระโปรงมันเล็กกว่าเอวของฟิกม่าตัวนี้
ผลสรุปวันนี้เลยได้ออกตาม���าพที่ท่านเห็นด้านล่าง

ซากกระโปรงเก่า

ตอนนี้ขอพักยาวสักวัน2วันก่อนแล้วจะลุยปั้นปลอกคอ หาง เเละ หู ให้เสร็จจได้ล้างสีทาสีส่วนผมให้เสร็จ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 16, 2010, 09:25:41 PM โดย RAYARZERO »

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
Re: [WIP] Figma Renrina[Update 16/11/10 ]
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 12:51:10 PM »
ไอเดียบรรเจิดสุดๆ งดงามมาก

ออฟไลน์ sakamotomiwa

• *
  • Like: 13
Re: [WIP] Figma Renrina[Update 16/11/10 ]
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 02:31:45 PM »
พวกหื่นเต็มกระทู้เลยนะฮ๊าฟฟฟฟฟฟฟฟ :iconlol: :iconlol:

ออฟไลน์ PUCHIANGMAI

• TG STAFF
  • *
  • Like: 17
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 02:42:53 PM »
พวกหื่นเต็มกระทู้เลยนะฮ๊าฟฟฟฟฟฟฟฟ :iconlol: :iconlol:
:iconsmile:   อยู่ดีๆมากล่าวหาว่าผมหื่น...จริงๆแล้วผมไม่หื่นธรรมดานะ...แต่เป็นหื่นมากๆ...555(ปิดเป็นความลับมาตั้งนานแหนะ)
ปุ๊ เชียงใหม่...สนับสนุนโมไทย โมญี่ปุ่น โมจีน โมเกาหลี

ออฟไลน์ wateya_rouge

• Like: 23
  • ^^'' it,Me
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 04:52:51 PM »
:iconsmile:   อยู่ดีๆมากล่าวหาว่าผมหื่น...จริงๆแล้วผมไม่หื่นธรรมดานะ...แต่เป็นหื่นมากๆ...555(ปิดเป็นความลับมาตั้งนานแหนะ)

อ.ปุ๊แสดงออกมาอย่างชัดเจน 555+ :iconlol:
Thailand only !!

• กัน-โอตะ
  • *
[WIP] Figma Renrina[Update 01/12/10 ]
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 12:07:55 AM »
UPDATE 01/12/10
ห่างหายไปนานแต่ความพยายามยังไม่ลดละ

หลังจากเจอพิษของเกรดการเรียนตัวเองที่มี "F" หลุดมาตัวเพราะโดนเพื่อนหักหลังเลยได้บะหมี่กึ่งสำเร็จรูปมากินหนึ่งซอง :arghhhh:
แถมเกรดเทอมนี้ก็เเย่สุดๆ D+ ติดมา2 เป็นเกรดตัวเดียวที่ไม่อยากได้เจ็บกะใจสุดเลยเฟลไปยาวๆ ช่วงนี้เฟลจนวาดรูปไม่ออกมานาน2นานแว๊บไปเล่นmini 4WD เป็นระยะ  :runla:  แอบไปก่อดราม่าที่บอร์ดทามิย่าอีกเรา(ไม่ได้จะก่อแตมันมีคนแก่ที่ไม่ยอมรับตัวเองดราม่าเลยเกิด)    หลายๆปัญหารุมเร้าเข้ามาเลยจิตตกหนักไปกว่าเดิม  ไม่มีกะจิตกะใจจะทำอะไรเลย กันพลาที่เพื่อนฝากต่อยังดองไว้อยู่เลย  :ra3:   วันนี้เกิดบ้าอะไรก็ไม่รู้จับมาทำต่อซะงั้น  จริง 2จิต2ใจอยู่ว่าจะปั้นหรือติดสติ๊กเกอร์ดี  วันนี้กลับบ้านมาก็ทุ่มกว่าๆหละ  เลยตัดสินใจติดสติ๊กเกอร์ไปก่อนเพราะถ้าปั้นต้องใช้เวลาช่วงวันหยุดดีกว่า 

วันนี้ถึงแค่ไหนมาดูกันก่อนเลยดีกว่า

พระเอกของวันนี้ต้องยกให้นี่เลยครับ
สกรีนโทนลายตาข่าย 6 เหลี่ยม
 :bra: :jaw:

สาเหตุท่ใช้เจ้านี่เพราะว่ามันสะดวกสุดแล้วในการทำลายถุงหน่อง  ซึ่งเจ้านี่ผมหาในกรุงเทพไม่ได้เลย  ไปร้นที่ขายพวกอุปกรณ์วาดคอมมิคที่ CTW ก็มีแต่ก็ไม่ใช่ลายที่ต้องการ แถมแพงอีกผมเลยต้องรบกวนท่านSNRIเป็นธุระให้หาแล้วส่งมาให้(ขอบคุณมากครับ  :icongift:)

ค่อนข้างใช้ง่ายเลยทีเดียวาสำหรับเจ้าสิ่งนี้เพราะกาวมันไม่เหนียวมากเลยทำให้งานเดินสะดวกขึ้น  จุดที่ยากจริงๆของงานนี้คือ เจ้าสกรีนโทรนี้มันค่อนข้างไม่เหมาะกับบริเวณที่เป้นส่วนเว้าส่วนโค้งมากอย่างตรง หน้าแข้ง เป็นต้น  วิธีี่ทำให้มันอ่ออนตัวลงคือการใช้ ไดร์เปาผม  ปล้วปรับความรอนสูงหน่อย  เปาไปสักพักตัวสกรีนโทนมันอ่อนตัวลงมากและยังทำให้ยืดติดกับชิ้นงานได้เรียบเนียนอีกด้วยครับ  :yeh:  กว่าจะได้ครบ 2 ข้างวันนี้ก็นั่งลูบคล่ำๆหยิบไดร์เปาผมมาเป่าเป็นระยะ อยูานานเหมือนกันอย่างที่บอกส่วนที่ยากที่สุดคือ หน้าแข้ง

Before

After

เร็วๆนี้คงได้เข้าสู่จุดที่ยากที่สุดของงานนี้แล้วนั้นก็คือ การปั้นนั้นเองครับ 
ยังไงคราวนี้กระผมก็ขอลาไปเท่านี้ก่อนน๊อ  ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาชมครับ :miku:

ออฟไลน์ wateya_rouge

• Like: 23
  • ^^'' it,Me
Re: [WIP] Figma Renrina[Update 01/12/10 ]
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 12:34:33 AM »
ใส่ถุงน่องแล้วนางแมวยั่ว สวาทชัดๆ  :iconcry:
Thailand only !!

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
Re: [WIP] Figma Renrina[Update 01/12/10 ]
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 06:53:33 AM »
รู้สึก กระโปรง กับ ชายเสื้อ มันไม่ค่อยสามัคคีกันนะครับ ดูแล้วแปลก ๆ

• กัน-โอตะ
  • *
[WIP] Figma Renrina[Update 03/12/10 ]
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 12:16:27 PM »
  Update 03/12/10

ไฟแรงต่อเนื่อง!!!  :win:  เมื่อวานหลังจากไปทำงานที่แมคโดนัล์กลับมาก็ได้นอนพักเต็มอิ่ม เย็นๆเลยเริ่มเดินงานต่อ  โดยงานนี้คาดเส้นตายไว้ให้เสร็จก่อนวันที่ 11 แปลว่านับจากวันนี้เหลือเวลาอีก 8 วัน (พอดีมีมีตใหญ่ของบอร์ด Thaigundam เลยจะเอาไปโชว์ตัวที่งานด้วยน่ะครับ :shy: )  ตอนนี้ถ้าให้ตีเป้น % น่าจะประมาณ  85% ได้แล้ว  จริงๆอันนี้มันงานส่วนเมื่อวานแต่พอดีเมื่อคืนกว่าจะปั้นเสร็จก็ปาไปเกือบๆตีหนึ่งแล้วเลยนอนชาร์จแบ๊ตตัวเองหน่อย   ระหว่างปั้นแต่ละชิ้นก็ต้องรอให้ตัว Epoxy putty พระเอกของเราแข็งตัวเพื่อให้มันจัดทรงง่ายหน่อย    แต่ไอตอนรอเราว่าจะดูเมะเพื่อนมันก็ลากไปเล่น DotA หยิก(ซึ่งไอกระผมเองก็เล่นไม่เป็น(ว้อย)ครับ)  ได้ทีก็ด่าเราหยับเลย  :awz: ก็คนมันเล่นไม่เป้นนิหว่า(แล้วก็ไม่ได้คิดจะเล่นด้วย)  เอาละๆมาดูส่วนของคราวนี้กันดีกว่า

อุปกรณ์วันนี้เลย

ขาดไม่ได้เลยสำหรัยเจ้า Epoxy Putty เรียกกันติดปากว่า อีโป้  อเนกประสงค์มากใช้ทำอะไรได้ตั้งหลายอย่างแนะนำให้ติดบ้านไว้สักชุด  :yeh:
และตามด้วยผู้ช่วยหล่อลื่น  จารบี  ของรถTamiya Mini 4 WD 
อีกสิ่งที่ขาดไม่ได้  น้ำเปล่า  ไว้จุ่มนิ้วเพราะเวลาปั้น อีโป้มันจะไม่ติดมือครับ :danz:

ชิ้นแรกเริ่มด้วยเจ้าสิ่งนี้  ปั้นชิ้นแรกออกใหญ่ไปนิด  ชิ้นสองไม่ได้เรื่อง  :ra1:  สรุปใช้ชิ้นแรกเนี้ยหละ :ra5:

ขั้นต่อมาอุดบริเวณที่เป็นร่องที่เกิดจากช่องว่างระหว่างชิ้น ด้วยอีโป้อีกเช่นกัน

ในขั้นตอนผมใช้จารบีเข้ามาช่วยเพราะว่า จารบีนั้นจะช่วยให้อีโป้ไม่เกาะกับตัวงาน
*ข้อควรระวัง ห้ามลืมทาเด็ดขาดในกรณีที่เราไม่อยากให้ตัวอีโป้เกาะกับชิ้นงาน (ในกรณีไม่มีจารบีสามารถใช้น้ำมัน หรือ วาสลีนได้เช่นกัน) 

-ในส่วนนี้ผมทาจารบีที่ผมส่วนหลังก่อนเลยกันอีโป้ติดกันชิ้นงาน 

-หลังจากนั้นก็ประกบผมส่วนหน้ากับหลังเข้าด้วยกันและเอาอีโป้มาอุดช่องว่าง  แล้วรอสักพักก็แกะผมส่วนหน้าออกเพื่อดูว่าอีโป้ไม่เกาะกับผมส่วนหลัง  ถ้าไม่ติดเป้นอันว่าผ่านครับ 

หมดกัยส่วนหัวไปก็เริ่มสายดึงถุงหน่องที่ขาอย่างไวเพราะส่วนนี้มันง่ายสุดๆ

และแล้วก็ถึงจุดสำคัญอีกจุดนั้นคึอหูแมว  ไฟติดอย่างต่อเนื่อง ว๊ากกกกกกกกกกก :arghhhh:
ปั้นไปปั้นมาไม่คอ่ยได้ตามที่คาดเพราะพื้นที่บนหัวน้อยไปนิด  อีกอย่างไม่เคยมีประบการณ์ปั้นสุดท้ายเลยได้ออกมาตามรูป

เสร็จแล้วเราก็จองมองดูเหมือนจะขาดอะไรไป  แล้วก็นึกออก  สายรัดของรองเท้านี่เอง :nga:  เลยจัดการต่อท้ายสุดวันนี้ก็เสร็จสิ้นเพียงเท่านี้

สำหรับคราวนี้ได้ EXP เพิ่มอย่างล้นหลาม
ทักษะการปั้น Up!!!
ทักษะ มั่วนิ่ม Up!!!

ขอบคุณที่ทุกท่านที่เข้ามาชมครับ !!!

ปล. maxfac ลงสีฟิกม่าโคตะระหนามาก = =!!