ผู้เขียน หัวข้อ: [WIP] MG Destiny TT Heine Custom [UPDATE 24/01/11]  (อ่าน 27066 ครั้ง)

ออฟไลน์ PUCHIANGMAI

• TG STAFF
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 17
Re: [WIP] Figma Renrina[Update 03/12/10 ]
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 02:36:48 PM »
 :iconsmile:   ตามมาเชียร์ครับ
ปุ๊ เชียงใหม่...สนับสนุนโมไทย โมญี่ปุ่น โมจีน โมเกาหลี

ออฟไลน์ patsawat

• Like: 5
Re: [WIP] Figma Renrina[Update 03/12/10 ]
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 02:41:32 PM »
ถุงน่องเซ็กซี่จังเลยอ่ะตัวเธอว์  :iconnasty:
ทำไงดีอยู่ดีๆก็หมดไฟซะงั้น  ><

ออฟไลน์ SNRI

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 02:45:00 PM »
เอ่อ  ถ้าจะใช้จาระบีขอแนะนำวาสลีนสำหรับทามือหรือริมฟีปากดีกว่าครับ เพราะวาสลีนประเ
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

ออฟไลน์ nikoneko

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 19
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 03:12:03 PM »
โหย  ทุ่มทุนสร้างสุดยอด  บูชายัญฟิกม่า3ตัวเลยนะครับนั่น  นับถือๆจริงๆ  มาไกลเกินครึ่งทางแล้วด้วย รอชมผลงานงานครับ

ออฟไลน์ kbatozai

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 09:39:18 PM »
โอ๊ะ ถุงน่องตาข่าย sexy มักๆ สู้ต่อไปนะครับ

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 10:26:55 PM »
โหย  ทุ่มทุนสร้างสุดยอด  บูชายัญฟิกม่า3ตัวเลยนะครับนั่น  นับถือๆจริงๆ  มาไกลเกินครึ่งทางแล้วด้วย รอชมผลงานงานครับ

เดาผิดไปนิ๊ดส์  จริงๆบูชายัญ 4 ตัวครับ ฟิกม่ายู , อายะ,มิคุรุชุดเชียร์,มิคุรุผู้ใหญ่  ครับ  :iconvsign:
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 09:50:21 AM »

เดาผิดไปนิ๊ดส์  จริงๆบูชายัญ 4 ตัวครับ ฟิกม่ายู , อายะ,มิคุรุชุดเชียร์,มิคุรุผู้ใหญ่  ครับ  :iconvsign:
ตัวสุดท้ายที่ต้องบูชายัญคือ เรมุ ครับ  เอาชายเสื้อที่แขนมาใช้  อิ อิ หายากซะด้วย  ตอนนี้นะ  :iconnasty:

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 06:19:57 PM »
ขอรอดูชม ด้วยคนครับ

:iconsmile: :iconsmile: :iconsmile:

ผมเองยังไม่เคยเล่นฟิกม่า เลยครับ เล่นแต่ด๋อยจีน 

:iconcryjoy:

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 10:15:48 PM »

ตัวสุดท้ายที่ต้องบูชายัญคือ เรมุ ครับ  เอาชายเสื้อที่แขนมาใช้  อิ อิ หายากซะด้วย  ตอนนี้นะ  :iconnasty:

มีแล้วครับ เรมุ  ได้มาราคาเบาๆ   :iconlol:  กำลังคิดอยู่ว่าจะเอาชิ้นส่วนแขนเรมุมาก๊อปดีไหม 
แต่อีกความคิดคือตัดฟผ้าจริงเลยน่ะครับ
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 01:01:13 AM »

มีแล้วครับ เรมุ  ได้มาราคาเบาๆ   :iconlol:  กำลังคิดอยู่ว่าจะเอาชิ้นส่วนแขนเรมุมาก๊อปดีไหม 
แต่อีกความคิดคือตัดฟผ้าจริงเลยน่ะครับ

ก็อปเอาดีกว่าครับ ผ้าจริงมันไม่ได้อารมณ์พริ้วๆอ่ะ
PS หูแมวถ้ายังไม่ทำ  ว่าจะแนะนำให้เอาของอาสุเนี๊ยวมาใช้ครับ   :iconnasty:

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 09:25:17 AM »
ระหว่างที่เงียบหายไป จริงไม่ได้หนีเที่ยวหรอกฮะ  เสร็จไป 95% แล้วละฮะเดี๋ยวบ่ายๆเย็นๆจะมาอัพเดท  :iconwink:

ปล.ตอนนี้ทำสีไปแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 08, 2010, 09:34:57 AM โดย RAYARZERO »

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 12:54:54 PM »
สุดยอดเลยครับ รอชมผลงานหลังวันที่ 11

• กัน-โอตะ
  • *
[WIP] Figma Renrina[Update 09/12/10 ] ลงสีเรียบร้อย
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 09:40:31 PM »
Update 09/12/10 
ลงสีเรียบร้อยแล้วแต่ยังไม่มีปัญญาซื้อเคลียร์มาพ่น  แกลบขั้นรุนแรง  :iconcry:

ตรงแขนใช้เศษผ้ามาตัดครับแต่ก็นะมันก็แค่เศษผ้า  (จริงๆไม่อยากบอกเลยว่าเอาผ้าปูที่นอนของหมาที่บ้านมาใช้แทนแต่ซักแล้วนะ!!! อ้าวแล้วจะบอกทำไมฟร่ะเรา :iconpale: )
หางก็ทำเรียบร้อยแล้วแต่ดูไม่ค่อยเป็นหางเท่าไหร่เลยอะ  :iconpale:

ตามสัญญาแน่นอนพบตัวจริงได้ที่มีตใหญ่นะครับ  :iconlol:

• กัน-โอตะ
  • *
[WIP] MG Destiny TT Heine Custom งานแรกของปี
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มกราคม 04, 2011, 05:38:50 PM »
อ๊ะ  เห็นชื่อกระทู้แล้วอย่าพึ่งตกใจนะครับว่า TT มันมีก๊อปงาน Expo ด้วย จริงๆผมเอาตัว Extreme Blast มาทำสีตามสไตล ไฮน์เน่ครับ
งานนี้ใช้เจ้าตัวนี้แน่นอนครับ  ส่วนตอนนี้รูปยังไม่มีเพราะกล้องไม่อยู่แถใยังกำลังต่ออยู่ด้วย (ขอยืมรูปกล่องมาจากที่อื่นแก้ขัดไปแทน)

แล้วเป้าหมายของงานนี้คือทำสีตามนี้ครับ

โดยที่วางแผนไว้ว่า ตรงสีส้มผมจะทำเป็นสีเมทาลิคครับ   ถ้าเป็นได้ก็ทำตรงสีแดงเป็นเมทาลิคด้วยเช่นเดียวกัน

ในเมื่อของ DT มันแพงสลัดเราก็ไม่ง้อ DT ทำสีมันซะเองเลยดีกว่า  :iconwinks:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 04, 2011, 05:45:03 PM โดย RAYARZERO »

ออฟไลน์ zakuman

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -15
Re: [WIP] MG Destiny TT Heine Custom งานแรกของปี
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มกราคม 04, 2011, 05:56:20 PM »
อ้างถึง
ในเมื่อของ DT มันแพงสลัดเราก็ไม่ง้อ DT ทำสีมันซะเองเลยดีกว่า

กด like ให้หนึ่งที

รอชมครับ

• กัน-โอตะ
  • *
[WIP] MG Destiny TT Heine Custom ( UPDATE 07/01/11)
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 10:48:03 AM »
สวัสดีครับ  คราวนี้มาอัพเดทนิดหน่อย 

หลังจากสองวันที่ผ่านมาผมได้ทำการต่อเดสทินี่จนเสร็จแล้วผมได้ทำการเดินร่องที่ตรงปากนิดหน่อย  เพราะร้องตรงปากมันหายไป 
ขอยืมรูปจาก Dalong นิด  จากรูปนี้จะสังเกตุได้ว่า บริก่อนถึงคางแดงจะมีส่วนที่เป้นร่องอยู่  ซึ่งTTหล่อส่วนนี้มาเรียบเนียนสวยงาม ผมเลยเดินร่องใหม่ด้วยคัตเตอร์

หลังจากนั้นก็เอากระดาษทรายเบอร์ 1000 มาขัดให้ผิวเรียบนิดหน่อยเพื่อเวลาทาสีจะได้ทาง่ายขึ้น
ในส่วนที่ผมขัดไปก็คือ  แขน เกราะไหล่  ขา  และ ปีก ทั้ง 2 ข้าง

และเมื่อวานพึ่งไปซื้อสีมาลองเทสดูนิดหน่อย

ซึ่งสีที่ซื้อมาเมื่อวานก้มี  สีกันเซ่เบอร์ 75 เมทาลิคแดงกับ  เบอร์ 45 เคลียร์ส้ม
ในส่วนของสีแดงนั้นเมื่อวานผมได้เริ่มทาส่วนทีเป็นสีแดงทั้งหมดของตัวหุ่น

โดยในขั้นแรกนั้นผมทาสีเมทาลิคแดงเนี้ยหละ  ไปก่อน1ชั้น ทาๆไปเหอะ   พอชั้นที่ 2 ค่อยมาบรรจงทา

สรุปงานเมื่อวานเลยได้ทาสมใจอยาก  แต่ตรงทายากสุดๆเดี๋ยวคงได้ล้างแล้วทาใหม่อีกแน่ 

ทิ้งท้ายนิดหน่อย  ผมได้ลองเทสสีส้มที่จะใช้เป้นพระเอกของงานนี้ซึ่ง 

ผมได้ผสมไว้ 2 แบบคือ  สีทองเบอร์9 + เคลียร์ส้ม กับ   สีซุปเปอร์ซิลเวอร์  เบอร์159 + เคลียร์ส้มซึ่งผลที่ได้มาจะเป็นไปตาม���าพข้างล่างครับ

ทางขวาเป็น เคลียร์ส้ม + ทอง  จะออกเป็น สีทองอมส้ม (โดยส่วนตัวผมคิดว่าผใส่เคลียร์ส้มมากเกินไป)
ส่วนด้านซ้ายจะเป็นเคลียร์ส้ม +  ซุปเปอร์ซิลเวอร์  จะได้ออกมาเป้นสีส้มเมทิล

โดยส่วนตัวผมคิดว่าจะใช้การผสมแบบทางด้านขวาคือ ทองกับ เคลียร์ส้ม  เพราะดูจากรูปที่หน้ากล่องของ เดสทินี่ไฮน์เน่แล้ว  ทางนั้นจะออกทองเลยมากกว่าส้มครับ 

สำหรับวันนี้ขออัพเดทแค่นี้หละกัน 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2011, 10:55:58 AM โดย RAYARZERO »

ออฟไลน์ earthsphere

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 9
  • -Inactive-
Re: [WIP] MG Destiny TT Heine Custom งานแรกของปี
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 11:53:56 AM »
รอชมครับ (เพราะสีส้มเลยนะเนี่ย)....
Follow me At Twitter<<<กด

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 12:23:18 PM »
รอชมด้วยคนครับ

ออฟไลน์ tenkaminari

• *
  • Like: 15
  • เน็นด๋อยเรื้อรัง
    • Tenkaminari Gallery in FB
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 02:27:37 PM »
 :iconwish: รอดูงานเช่นกันครับ

เทียบกัน 2 สีแล้ว ท่าทาง silver + clear orange น่าจะ work กว่า
ถ้าเป็นไปได้ น่าจะลองผสม gold + clear orange(น้อยๆ) ดูอีกรอบครับ ทำไปปเรื่อยๆจนกว่าจะได้สีที่ต้องการจริงๆ :iconvsign:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2011, 02:27:55 PM โดย tenkaminari »

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 08:25:32 PM »
^
^
^
ตอนแรกผมก็ใส่เคลียร์ส้มน้อยนะ  แต่มันออกทองไปเลยผมเลยใส่เคลียร์ส้มเพิ่ม 
แต่ถ้าเทียบกับสีหน้ากล่องผมเลยคิดว่าจะทำออกทองไปเลยดีกว่า :iconfreak:

บอกไว้ก่อนเลยพอจบตัวนี้เสร็จผมจะทำ  เพิ่มอีก 2 ตัวคือ Strike Freedom Migel Unit กับ Strike  Rusty Custom   :iconfreak: (เมคเองทั้ง 2 ตัว  :iconfreak: ส้มมันทั้ง 2 ตัวเลย )