ผู้เขียน หัวข้อ: [งานพู่กัน] SDสามก๊ก BBW031: เตียนอุย Asshimar + กาเซี่ยง Ashtaron และรถถังประจัญบาน  (อ่าน 13560 ครั้ง)

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 151
  • (Inactive)
    • K's Plamo

งานพู่กัน SD Sangokuden BBW031: เตียนอุย Asshimar + กาเซี่ยง Ashtaron และรถถังประจัญบาน
Dian Wei Asshimar & Jia Xu Ashtaron & Siege Weapon Set

สวัสดีครับ นำผลงานพู่กันล่าสุดมาให้ชมกัน กับ SD สามก๊กชุด "เตียนอุย Asshimar + กาเซี่ยง Ashtaron และรถถังประจัญบาน"
ซึ่งมาจาก SD Sangokuden Brave Battle Warriors 031 典韋アッシマー 賈クアシュタロン 攻城兵器セット (Ten-I Asshimar + Kaku Ashtaron + Koujou Heiki Set)
ชุดนี้ใช้เวลาทำทั้งหมด 3 อาทิตย์ (ตัวละอาทิตย์เหมือนเดิม)
รายละเอียดการทำสีตัวนี้ ติดตามได้จาก WIP กระทู้นี้ครับ --> http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=2888.915

นำมาลงโชว์ตามลำดับนะครับ โดยไล่จากเตียนอุย --> กาเซี่ยง --> รถถัง

เตียนอุย / Dian Wei Asshimar

Front/rear view

อาวุธประจำตัว: ขวาน Koutai-fu

ทำคราบที่ปลายขวานนิดหน่อย

"CHESTOOOO!!!"

ร่าง MA Mode เป็นลักษณะขวานยักษ์

นำมาให้เจ้านายโจโฉใช้ ตามประวัติศาสตร์ เตียนอุยเปรียบเสมือนโล่ห์ให้โจโฉ... แต่ในกันดั้มสามก๊ก เตียนอุยเป็นอาวุธให้โจโฉไปเสียแล้ว  :iconlol:

เกราะและอุปกรณ์ทั้งหมด

Color recipes:
#CG156 Orange 4
#---- Navy Blue (70%) + Bright Green (30%)
#315 Gray SF16440
#008 Silver
#108 Character Red
#116 RLM66 Black Gray
Panel lining:
1. Water-based Gundam Marker "black"
2. Real Touch Marker "gray 3"
3. Sakura Pigma Micron 005 "black"
Completion date: 2010-11-07

กาเซี่ยง / Jia Xu Ashtaron

Front/rear view

อาวุธประจำตัว: ไม้เท้าแฮรี่พ็อตเตอร์ Shinsei-jou

อีกโหมดหนึ่งของกาเซี่ยง เป็นร่างนักพรตด้านมืด

แปลงร่างได้เช่นกัน (เหมือนจะเป็นแมงป่อง?)

ส่วนโหมดนี้นำมาโมดิฟายเองเล็กน้อยครับ นำเกราะไหล่ไปติดกับแบ็คแพ็ค ทำให้ขยับแขนได้อิสระ

เอาหางแมงป่องมาติดเพิ่ม เป็นแส้ได้อีก  :iconlol:

เกราะและอุปกรณ์ทั้งหมด

Color recipes:
#---- Midnight Blue (60%) + Purple (40%)
#108 Character Red
#014 Navy Blue
#315 Gray SF16440
*010 Bright Gold
#064 Yellow Green
#050 Clear Blue
1. Water-based Gundam Marker "black"
3. Sakura Pigma Micron 005 "black"
Completion date: 2010-11-14

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2010, 08:40:53 AM โดย K »

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 151
  • (Inactive)
    • K's Plamo
รถถังประจัญบาน / Siege Weapon Set

ลักษณะปกติ จะเหมือนรถถังซึ่งเป็นเครื่องยิงหิน ด้านหน้าจะมีส่วนที่เป็น Xamel ครับ

โหมดที่สอง จะติดท่อนไม้เหลาไว้ด้านบนรถ เพื่อไว้ทะลวงประตูกำแพง หรือสิ่งกีดขวางต่างๆ

โหมดที่สาม เปลี่ยนเป็นบันไดเพื่อบุกขึ้นไปบนกำแพงประสาท ด้านหน้าจะเป็นหัวของ Big Zam

และโหมดที่สี่ มีลักษณะเหมือนเรือลำเลียงครับ

นำสองหน่อมายืนด้วย  :iconlol:

Color recipes):
#321 Light Brown
#119 RLM76 Sand Yellow
#116 RLM66 Black Gray
Weathering: Tamiya Weathering Stick "Light Earth", Tamiya Weathering Master "Set C"
Completion date: 2010-11-21

ต่อไปจะเป็นรวมรูปหมู่ครับ

โจโฉมาร่วมแจมด้วย

ถือขวานเองเลย

งานทุกตัวปิดด้วยเคลียร์ด้าน Top Coat (Flat) ครับ

เรียบร้อยไปอีกหนึ่งงาน มีข้อเสีย จุดตำหนิ-ติชมอย่างไร คอมเม้นต์กันมาได้ตามสะดวก
ขอบคุณที่แวะมาชมครับ

ออฟไลน์ jinosaki

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 28
    • Jinosaki
สวยงามมากเลยคับ
อยากทำได้บ้างจัง อิอิ

ออฟไลน์ nikoneko

• *
  • Like: 19
ในsetนี้ ชอบXamelที่สุดครับ  ทำสีสวยมากๆ ดูเขรอะๆดี  เมื่อไรXamelจะออกเป็นHGUCนะ

ออฟไลน์ pungpung

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 5
ชอบรถถังมากๆครับ  :iconsmile:

ออฟไลน์ kabuto

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
  • กันดั้ม
กาเซี่ยง สวยมากครับ น่าซื้อมายืนคู่กับกุยแกจัง

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
 :iconvsign: สุดยอดครับ ยังทำไว+สวย+เเจ่ม เหมือนเดิมนะพี่  :iconnasty:  เเต่รถถังนี่ขอบอกว่าชอบมากๆทั้งโทนสี ทั้งการทำให้ดูเก่าๆ :iconlove: ชอบอะว่างๆสอนมั่งจิ :iconpanic:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2010, 12:12:06 PM โดย zanu009 »

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
น่านนนน ตอบติดกันด้วย..
555

ปุจฉา.. ถ้าบันไดไม่ทำสามก๊กออกมาเป็นโมเดล ณ เวลานี้พี่จะทำอะไร เป็นงานอดิเรก... :iconwinks:

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
ไปๆมาๆชอบรถถัง XAMEL มากกว่าเเฮะ 555 เวทเทอรริ่งถูกใจ เเปลงร่างได้ด้วยอีก... :iconlove:

ออฟไลน์ supermodel

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 23
    • Facebook
สวยทุกตัวเลยครับ พู่กันขั้นเทพ

ตัวที่ 2 บางชิ้นผมดูยังไม่ค่อยด้านอ่ะครับลืมพ่นมั้ยครับ
ชมผลงานผมได้ที่ Facebook นี้นะครับ
https://www.facebook.com/surakits

ออฟไลน์ Cowboy VI

• *
  • Like: 1
เตียนอุย ส้ม Arios เนี่ยมัน.....จิ๊ดจริงๆ สดมั่กๆ  :iconjoy:
SDX Sangokuden....สาธุ~ (-/\-)

ออฟไลน์ tonman

• *
  • Like: 4
  • yo yo yo
พี่ไก่ กาเซี่ยง แจ่มมากเรยอ่ะ ชอบๆๆๆๆ

:iconwink: :iconwink: :iconwink:

ออฟไลน์ ong90

• Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
พี่ไก่ ผมชอบเตียนอุยอ่ะ สวยดีแฮะ

กะว่าจะไม่ จะไม่ซื้อแล้วนะเนี่ย 555+
Sail To The New World

ออฟไลน์ patsawat

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
งานสวยเหมือนเดิมเลยครับพี่  ชอบลูกกลมๆเขียวๆ บนคทาอ่ะพี่ เงาวิ้งดีจัง
ทำไงดีอยู่ดีๆก็หมดไฟซะงั้น  ><

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
งานโหด + สวยมากครับพี่ เห็นแล้วเหนื่อยแทนจิงๆ มันเยอะอะไรขนาดนั้น  :iconsmile:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ Jet

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 1
  • Gundam Fight!! Ready... GO!!!
    • Jetatomic's blog
งามมากครับ

http://jetatomic.exteen.com บล็อกของผมนะครับ

ออฟไลน์ zealotzephyr

• กัน-โอตะ
  • *
  • สี่หลอดสีฟ้า
    • 52146CPEBoard
รถถังงามมากครับ หยั่งกะงาน military แท้ๆแหน่ะ

ออฟไลน์ maytapon

• *
  • Like: 27
  • Collector thailand
เมพครับพี่ สายพูกันไร้เทียมทาน

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
งานสวยดีครับ

ป.ล.  ระวังมันออกตัวหักหลัง + เอฟเฟคพาร์ทนะฮับ  :iconlol:

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ dradongenesis

สีรถถังทำได้เหมือนจริงเลยครับ มีรอยเหมือนฝุ่น ดูเหมือนผ่านการใช้งานจริงๆ

กาเซี่ยง โมแล้วดูดีกว่าเดิมเยอะเลยครับ

http://g-dradongenesis.exteen.com  <<< บล็อคของผมเองครับ