ผู้เขียน หัวข้อ: พลพรรครัก R/C  (อ่าน 272424 ครั้ง)

ออฟไลน์ kp505si

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 65
    • www.thaimsot.com
Re: พลพรรครัก R/C
« ตอบกลับ #300 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 01:27:34 PM »
รถสวยๆทั้งนั้นเลยครั :iconsmile:บ

ขอบคุณมากครับ รถผมมีมือหนึ่งแค่สองคันสีขาวคู่กลางนั่น นอกนั้นได้มือสองราคาถูกมาทั้งสิ้นเลยครับ สลับเล่นวันละคัน อิอิ

ออฟไลน์ gmfulltype03

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #301 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 10:02:19 PM »
ผมเล่นรถถัง m1a1 จีนครับ ใช้ดีมากๆ :iconvsign: เล่นพวก คอปเตอร์ เรื่ออีกนิดหน่อย แต่ชอบรถถังมากกว่า

เป้าหมายถูกทำลาย

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
« ตอบกลับ #302 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 09:55:54 PM »
วันนี้ได้คู่ไปลอง F-1 ที่สนาม RC City สนุกดีเหมือนกัน แต่ร้อนมากๆ

• *
« ตอบกลับ #303 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 09:13:15 PM »
ส่วนของผมคันนี้ล่าสุดครับ เมื่อเดือนที่แล้ว ได้ชุด Kit มือสองราคาถูกมาก เอามาประกอบเอง เป็นมอนสเตอร์บักกี้ ขับ 2 ครับ

ออฟไลน์ RX-K

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 7
« ตอบกลับ #304 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 10:16:45 PM »
...ผมก็หลงเสน่ห์บั๊กกี้เหมือนกันครับคุณครู โงหัวไม่ขึ้นเลย

ของคุณครูเล่นแล้วเป็นไงบ้างครับ แนวนี้ ผมไม่เคยสำผัสกับมอนสเตอร์บักกี้ ขับ 2 สองแนวในคันเดียว

• *
« ตอบกลับ #305 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 10:50:13 AM »
ตัวของผมชื่อ Mad Bull ครับ เป็นคิทเก่าของทามิย่า ออกมาในปี 97 ตอนนี้ทามิย่ารีโปรดักซ์ออกมาขายใหม่ ราคาราว ๆ 5 พันกว่า ๆ แต่ผมได้คิทรุ่นแรกเก่าเก็บมาราคาสองพันกว่าบาท (เลยต้องเอาครับ ถูกจัด)

เป็นรถที่เรียกว่าขับเอาสนุกครับ ไม่คล่องตัวเหมือนบักกี้จริง ๆ เพราะล้อใหญ่ แต่ที่เหนือกว่าบั๊กกี้แน่ ๆ คือ การบุกตะลุยครับ มันผ่านสิ่งกีดขวางต่าง ๆ ได้ดีกว่าเยอะมาก แถมคว่ำยาก (ยังไม่เคยคว่ำเลยครับ) เพราะฐานล้อกว้าง เวลากระโดดลงมาแล้วช่วงล่างทำงานแล้วสวยดีครับ

แต่อาการสไลด์ออกข้างเวลาเลี้ยวมุมมาก ๆ ยังมีอยู่ครับ การควบคุมทำได้ยากนิดนึง ประมาณว่าล้อหน้ายังไม่ไป ล้อหลังจะแซงล้อหน้าให้ได้ ก็เลยหมุนง่ายครับ

แต่ผมก็ยังอยากได้บั๊กกี้ขับ 4 กับเขาสักคันเหมือนกันนะครับ คันของคุณ RX-K นั่นคือ DF-03 ใช่ไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 10:51:39 AM โดย kp505si »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
Re: พลพรรครัก R/C มาเล่น Buggy กัน
« ตอบกลับ #306 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 12:19:15 PM »
ส่วนของผมคันนี้ล่าสุดครับ เมื่อเดือนที่แล้ว ได้ชุด Kit มือสองราคาถูกมาก เอามาประกอบเอง เป็นมอนสเตอร์บักกี้ ขับ 2 ครับ

คุณครูผมชักสนใจซะแล้วสิ แล้วลงชุดไฟเดิมๆหรือว่าอะไรครับ

...ผมก็หลงเสน่ห์บั๊กกี้เหมือนกันครับคุณครู โงหัวไม่ขึ้นเลย

ของคุณครูเล่นแล้วเป็นไงบ้างครับ แนวนี้ ผมไม่เคยสำผัสกับมอนสเตอร์บักกี้ ขับ 2 สองแนวในคันเดียว
เวลาไปเล่นที่สนาม ส่วนใหญ่เขาไม่ค่อยจะเล่น Tamiya กัน ชอบไปเล่นยี่ห้ออื่น ผมเองนี่แฟนตราดาวตลอด จะถามว่าเล่นแล้วเป็นไงบ้าง อะหลั่ยหายากไหม และต้องเปลี่ยนอะไรบ่อยๆหรือเปล่าครับ

• *
« ตอบกลับ #307 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 03:10:39 PM »
ชุดไฟผมลงเดิม ๆ ครับ เป็นสปีดทามิย่า รุ่น 104bk มอเตอร์ขาว รีซีฟท์ก็ซื้อของ flysky มาใส่ ตัวละ 290 บ. จบเลยครับ เล่นสนุกแล้ว

ส่วนที่เขาไม่ค่อยชอบทามิย่ากันเข้าใจว่า คุณภาพพลาสติกเวลาเล่นโหด ๆ มั้งครับ แต่ผมก็ไม่เคยทำรถบังคับพังสักคันเดียวนะครับ ผมก็ว่ามันโอเคดี ตั้งใจไว้ว่า ถ้าผมจะเล่นบั๊กกี้ไฟฟ้า 1/10 ขับ 4 สักคัน ก็เล็งทามิย่า DF-03 นี่ล่ะครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #308 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 04:24:27 PM »
ว่างๆโชว์ลีลา ขับรถเป็นวิดีโอมาลงยั่วหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ RX-K

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 7
« ตอบกลับ #309 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 11:51:57 PM »

คันของคุณ RX-K นั่นคือ DF-03 ใช่ไหมครับ
ตาแหลมจังครับครู แม่นแล้วครับ ชุดไฟเดิมไม่สะใจ เจอบลัสเลสเข้าไปหนาวเลยผม กลัวรถพังเลยครับ
เล่นพื้นคอนกรีต ล้อฟรีทั้ง4ล้อเลย เสียดายยาง เลยสงวนไว้เฉพาะทางทราย และฝุ่นเท่านั้น
ไม่กล้าเล่นโหด กลัวต้องสั่งอะไหล่ครับ บทโหด เลยจะลงกับรถจีน อะไหล่เน้นหาง่ายเป็นหลัก พังไม่กลัว
แต่รถผมทุกคัน เน้นเล่นในกะลา เก่งในกะลาครับ(คู่แข่งกบในกะลา)  :iconnasty:
ดริฟ สเกล รึมอนส์เตอร์ทรัค
นานๆจะไปอายในสนามซักที เหอๆ

• *
« ตอบกลับ #310 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 10:57:19 AM »
พูดจริง ๆ ผมยังไม่เคยไปสนามเลยครับ เคยว่าจะไป ๆ หลายครั้งก็ยังไม่ได้ไป จนน้ำท่วมใหญ่นั่นเลย

รถซื้อไว้ประเภทละคันครับ ยกเว้นดริฟท์ (เพราะเล่นไม่เป็นจริง ๆ อ้อ แต่ก็มีดริฟท์กระป๋องตราเพชอยู่คันนึง อิอิ) ส่วนมากเป็นมือสองราคาถูกทั้งสิ้นครับ เล่นสลับกันทุกวันวันละคัน อิอิ แต่ชอบมอนสเตอร์ทรัคเป็นพิเศษครับ โดยเฉพาะ Midnight Pumpkin ของทามิย่านี่ ผมว่าสุดยอดมาก น่ารักซะไม่มี ต้องโทษคุณบอย ที่เอา Wild Willy มาโพสต์ทำให้ผมเกิดกิเลสต้องไปหารถประเภทนี้มาเล่น

ส่วนรถสเกลนั้น ผมใช้รถไต่หินเคียวโช ร๊อคฟอร์ซมาแปลงใส่บอดี้เชโรกีเอาครับ เล่นสเกลบ้าง ไต่หินบ้าง (ออกแนว Top Truck)

และตอนนี้คาดว่าน่าจะได้เวลาหยุดซื้อสะสมแล้วครับ เพราะเมียเริ่มจะตาเขียวแล้ว คุณเธอบอกว่า "รถบังคับของพี่น่ะ แพงกว่าแหวนแต่งงานซะอีก" (จริงด้วย ^^) อึ้งไป ต้องเจียมตัวครับ อิอิ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #311 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 12:09:53 PM »
พูดจริง ๆ ผมยังไม่เคยไปสนามเลยครับ เคยว่าจะไป ๆ หลายครั้งก็ยังไม่ได้ไป จนน้ำท่วมใหญ่นั่นเลย

ให้รีบไปโดยด่วนครับ

ต้องโทษคุณบอย ที่เอา Wild Willy มาโพสต์ทำให้ผมเกิดกิเลสต้องไปหารถประเภทนี้มาเล่น

กำลังจะมายั่วอีกคันครับ

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=nCXrMCR1ZSA&feature=player_embedded[/youtube]

edit:test new function for youtube.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2012, 01:41:51 PM โดย BOY »

• *
« ตอบกลับ #312 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 03:27:53 PM »

ให้รีบไปโดยด่วนครับ

ต้องโทษคุณบอย ที่เอา Wild Willy มาโพสต์ทำให้ผมเกิดกิเลสต้องไปหารถประเภทนี้มาเล่น

กำลังจะมายั่วอีกคันครับ

http://www.youtube.com/watch?v=nCXrMCR1ZSA&feature=player_embedded

คันนี้เล็งไว้แล้วคร๊าบบบคุณบอย เมียผมชอบมาก ๆ แต่....ต้องแอบซื้อเก็บไว้ที่วังน้อยครับ อิอิ เดี๋ยวรอให้มีคนมาปล่อยมือสองเหลือสักสามพันกว่า ๆ ก่อนแล้วค่อยหาทางซื้อ

แต่มันเป็นบอดี้ใสน่ะครับคุณบอย ไม่ใช่บอดี้แข็ง เทียบราคาชุดคิทระดับ 5,xxx เลยดูแพงไปนิดนึง ไม่เหมือนวิลลีกับพัมกิน ที่เป็นบอดี้แข็งทั้งคู่

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #313 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 03:42:29 PM »
อ้าว เป็นbodyใสเหรอ นึกว่าแข็ง  :iconcry: จะได้มาทำสีเอง

• *
« ตอบกลับ #314 เมื่อ: มีนาคม 03, 2012, 08:38:36 AM »
ล้มเลิกโปรเจ็คแอบซื้อรถเต่าครับคุณบอย เลิกคิด  :icondizzy:

ผมเล็งตัวนี้ดีกว่า เดี๋ยวเก็บตังค์ก่อนอีกสัก 3 เดือน + ขายทรานสฟอร์เมอร์ (อาจจะขายรถถังด้วย) มีชุดคิทด้วย ราคา 6XXX ครับ (ไม่มีชุดไฟ)

ลิงค์นี้เลยครับคุณบอย http://www.hpiracing.com/kitinfo/106173/

ประทับใจมาก ๆ ครับ ใหญ่สะใจอีกต่างหาก ขับ 4 ด้วย

คลิปนี้เป็นรุ่นเก่าครับ รุ่นใหม่ตามลิงค์เป็นรุ่นใหม่ มีระบบไฟกันน้ำด้วย เจ๋งมากเลย

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=5CbBYP4FkRk[/youtube]

ไต่หินก็ได้ด้วย

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=fuIG0swL4R0&feature=related[/youtube]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2012, 08:46:43 AM โดย kp505si »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #315 เมื่อ: มีนาคม 03, 2012, 09:21:08 AM »
เอ....เหมือนมีคนบอกผมว่า อิ่มตัวกับ RC นะ  :iconlol:

ผมเองก็โดนครับ สนใจ เจ้าพวก Retro

Hotshot 2012

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=0z0K1A8GccE[/youtube]

ไม่รู้ว่าอะหลั่ยจะเดือดร้อนไหมเนี่ย

• *
« ตอบกลับ #316 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 08:23:17 AM »
คิดว่าไม่เดือดร้อนครับ เพราะเห็นผู้ที่เล่นเขาคุยกันตามเวบบอร์ดว่า ทามิย่าเอาของเก่ามาผลิตใหม่แล้ว ย่อมมีอะไหล่รองรับแน่นอนครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #317 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 09:42:12 AM »
อาทิตย์ไหนว่าง เรานัดเจอกันสักทีดีไหมครับ เหมือนจะชอบแนวๆเดียวกันเลย ครูอยากจะเข้าสนามบ้างไหมครับ ผมเล็งๆทางฝุ่นที่ราบ11ก็น่าสนดี

• *
« ตอบกลับ #318 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 10:28:48 PM »
สนใจครับคุณบอย ขอเป็นช่วงปิดเทอมนี้ดีกว่าครับมีเวลาสองเดือนครึ่ง ได้เจอกันแน่นอนเลย

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #319 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 11:12:01 PM »
คุณครูหาของมือ2ราคาไม่แพงเก่งมากเลยครับถ้ามีตัวไหนแนะนำบอกได้เลยนะครับ ตอนนี้เล็งๆAvante 2011 กับ Super Hotshot 2012 แต่กลัวจะไม่มีคนเล่นด้วย