ผู้เขียน หัวข้อ: [1:144 Projects] FA-93 Nu GUNDAM HWS resin modeled by Kid_D school  (อ่าน 16096 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kid_D

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 34
Re: [1:144 Projects] FA-93 Nu GUNDAM HWS resin modeled by Kid_D school
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 01:05:08 PM »
งานสวยและเก็บลายระเอียดได้ดีเช่นเคยครับ

วะห้าห้า ขอให้กันดูมออกพลาสติกคิทตามหลังมาให้ช้ำใจเล่น  :iconlol:

เชียร์จัง ให้ออกมาเล้ย ถือว่าทำไปก่อนแล้วไม่เป็นไรครับ/แต่นิวกันดูมนี่สิ มันเหมือน นิวอีโว5เรซิ่นที่ผมมีนี่สิ ตัวนี้เซ็งไป

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 75
Re: [1:144 Projects] FA-93 Nu GUNDAM HWS resin modeled by Kid_D school
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 02:38:29 PM »
เป็น FA แล้วเท่มากครับ ตัวงานไม่ต้องชมละเป็นมาตรฐานไปเรียบร้อยแล้วครับ :iconlol:

ออฟไลน์ Wulther

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -15
  • Blue Cosmos
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 04:51:35 PM »
สวยงามมว๊าก ยังกับ full armor ZZ เลย :iconjoy:
เพื่อโลกสีครามอันแสนบริสุทธิ์ของพวกเรา!!!!

ออฟไลน์ SNRI

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 05:22:03 PM »
สงสัยว่าปืนใหญ่ที่มือขวานั่นยกมือเดียวไหวไหมครับหรือว่าต้องตั้งเอาไว้ท่านั้น(กางขาทราย)
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 05:24:19 PM »
โอว งามอย่างมาคุณค่าจริงๆครับซือแป๋ เห็นดีเทลของชุดคิทแล้วให้ตัวเองทำเองผมต้องท้อจนวางแน่นอน :icondizzy:
คุ้มค่าเหนื่อยจริงๆ ครับตัวนี้ รู้สึกได้เลยว่ามันหนักมาก :icongift:

ปล. ซือแป๋ทำสี 1/144 Hi Nu HWS แล้วหรือครับเนี่ย ตกข่าวอย่างแรงงง :iconnosebleed:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ Kid_D

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 34
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 09:27:57 PM »
โอว งามอย่างมาคุณค่าจริงๆครับซือแป๋ เห็นดีเทลของชุดคิทแล้วให้ตัวเองทำเองผมต้องท้อจนวางแน่นอน :icondizzy:
คุ้มค่าเหนื่อยจริงๆ ครับตัวนี้ รู้สึกได้เลยว่ามันหนักมาก :icongift:

ปล. ซือแป๋ทำสี 1/144 Hi Nu HWS แล้วหรือครับเนี่ย ตกข่าวอย่างแรงงง :iconnosebleed:
ตัวนี้ดีเทลไม่มากครับ ทำไม่ยาก กั้นพ่นน้อยมาก พูดได้ว่า"ง่าย"สำหรับคนทำสีเป็นแล้วเลยล่ะ อย่าดูถูกตัวเองไปก่อนเลยครับ ลองดู
อ้อ แล้วไฮนิวยังไม่ได้ทำครับ แค่โปรยไว้ในลายเซ็นต์กดดันตัวเองว่ามีงานค้างอยู่
จะเอาชิ้นส่วนเกราะHWSของพลาสติกนิว มายำรวมกับHGUC Hi Nu เอาครับ(ไม่ได้ซื้อชุดแต่งเรซิ่น)

สงสัยว่าปืนใหญ่ที่มือขวานั่นยกมือเดียวไหวไหมครับหรือว่าต้องตั้งเอาไว้ท่านั้น(กางขาทราย)
จริงๆแล้วมือเดียวไม่ไหว จ๊อยท์ยางPC ที่ไหล่ฝืดไม่พอรับน้ำหนักปืนหรอกครับ
-ถ้าจะยกด้วยมือเดียวต้องมีเทคนิคเล็กน้อย-ดังรูปที่ลอยบนแสตนด์แล้วยกปืนลอยด้วยมือเดียว---โดยการหาชิ้นส่วนเล็กๆไปยัดใต้ข้อต่อไหล่ให้มันค้ำไว้มันก็พอจะยกได้อยู่ครับ

ออฟไลน์ dradongenesis

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 5
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2011, 02:23:29 AM »
สวยงาม ไม่มีที่ให้ติครับ สวยกว่าในใบต่อยเอะเลย

สีแบบนี้ ดูสวยกว่าสีต้นแบบมากครับ

http://g-dradongenesis.exteen.com  <<< บล็อคของผมเองครับ