ผู้เขียน หัวข้อ: ยานอวกาศสมัยผมยังล่ะอ่อน... Andromeda...  (อ่าน 6561 ครั้ง)

ออฟไลน์ evo0989

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 13
ยานอวกาศสมัยผมยังล่ะอ่อน... Andromeda...
« เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 12:09:39 PM »
สวัสดีครับ...ยาน Andromeda ลำนี้ผมใช้เวลาทำนานมากครับเกือบ 4 เดือน  :iconsoul:  ทำๆหยุดๆเกือบเลิกทำไปหลายรอบ

เพราะชิ้นส่วนพอนำไปประกอบแล้วไม่สนิทเลย แถมพลาสติกบางอีกกว่าจะอุดจะขัดเสร็จเล่นเอาแทบแย่ครับ...มีหลายจุดที่อุดแล้วขัดไม่เรียบร้อย

แต่ทำไม่ไหวแล้วครับ...เลยพ่นสีซะเลยขี้เกียจแก้แล้ว...เชิญชมได้แล้วครับบบบ  :iconvsign:

ลืมบอกไปยานลำนี้เปิดไฟได้ด้วยครับ..อันนี้เป็นสวิทช์ ปิด เปิด ครับ

ปล.เชิญ ติชม วิจารย์ให้ด้วยครับจะได้ปรับปรุงในงานต่อไปครับ...ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ SNRI

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
Re: ยานอวกาศสมัยผมยังล่ะอ่อน... Andromeda...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 02:40:30 PM »
โห ดักแก่อะ :iconcry: :iconcry: :iconcry: งานเนี้ยบมากครับสำหรับโมเก่าอายุขนาดนี้
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

ออฟไลน์ earthsphere

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 9
  • -Inactive-
Re: ยานอวกาศสมัยผมยังล่ะอ่อน... Andromeda...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 03:26:31 PM »
ซารามิสชัดๆ เย้ย!

ดูงาน finish แล้วก็เนี๊ยบอยุ่ครับ ชักอยากเห็นตอน WIP ครับ ได้ถ่ายเก็บไว้ไหม
Follow me At Twitter<<<กด

ออฟไลน์ kit556

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 54
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 03:50:09 PM »
สวยงาม ใหญ่โตมาก ผมเองก็อยากได้ลำใหญ่ๆที่เป็น Yamato แต่ก็มีแค่กาชาปองเล็กๆ แบบเดียวกับคุณ evo เลย

ใช้เวลาไปสี่เดือน แต่ออกมาอลังการ เหมาะกับการวางโชว์มากๆขอรับ  :iconsmile:

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 05:22:23 PM »
โมเก๋ากึกเรยอะ 5555 โมรุ่นนี้ มันรวมความโลวเทคไว้ครบครัน

เเกะกล่องต่อทำสีเสร็จได้ ก็ เก่งละครับ  ชอบบบบบบบบ... :iconsmile:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 07:47:13 PM »
ไม่เคยดูเรื่องนี้แฮะ รู้จักแต่ Halock ว่าแต่ตัวโมเป็นแบบ Non scale สินะครับ

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 08:04:58 PM »
คลาสสิคมากครับ  :iconsmile: 

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ kp505si

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 65
    • www.thaimsot.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 10:39:12 PM »
ชอบมาก ๆ ครับพี่ คลาสสิกมากครับ

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 11:17:10 PM »
ช่างคลาสสิคยิ่งนัก

ดูแล้วอยากหาอาร์คาเดียมาต่อซักลำเลยละครับ น่าเสียดายมีสเกลใหญ่สุด 1/1000 แถมเป็นแบบเก่า อยากได้แบบที่มีใบมีดติดหัวเรืออะเท่ห์สุดๆ

ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ powermax2

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 1
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 11:19:44 PM »
อยากทราบเหมือนกันว่าเค้าไม่มีโมเดลของเรื่อง ไร ซามุไรอวกาศ บ้างหรอ (แอบชอบดีไซน์ยานเรื่องนั้นมากๆ)
แต่ลำนี้คราสสิคจริงๆชอบมากๆ
ถ้าวันๆนึงได้จับมือคนที่เรารัก...นานเท่าจับเม้าส์ก็คงดี

ออฟไลน์ Yoon_A

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 8
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 07:27:21 AM »
คลาสสิกมากๆ ถึงจะเก่าแต่ทำสีแล้วงานออกมาสวยดีครับ
อยู่ในโลกไซเบอร์ ทุกอย่างเป็นของเรา คึกคะนองจนลืมสำนวนมนุษย์ โพสต์อย่างไร้สติ

ออฟไลน์ evo0989

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 09:02:21 AM »
ขอบคุณทุกๆคนที่เข้ามาดูน่ะครับ...ดีใจที่มีคนชอบยานอวกาศรุ่นโบราณเหมือนผม

@ โทษทีน่ะครับผมไม่ได้ถ่ายรูปขั้นตอนการทำไว้เลยครับ...

ออฟไลน์ Butter-T

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 36
  • หมึกแดง แรง 3 เท่า!!
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 10:26:32 AM »
บ่อบอกอายุเจ้าของมากครับ ฮะๆ  :iconsmile:

แต่งานสีสวยดีอะครับ เก็บงานก้ออกจากเนี้ยบนะเนี่ย