ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน  (อ่าน 2548739 ครั้ง)

ออฟไลน์ chetw

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
เห็นใน fb Samueldecal บอกว่าจีนจะทำ ดาบใหญ่ของ PG  Astary Red Frame ไม่รู้ว่าเรื่องจริงหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
ทำดาบมาแล้ว ทำตัวมาด้วยเลยก็ดีนะ เหอๆ รออยู่  :iconlol:

ออฟไลน์ NhEuOi

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 8
อยากให้ทำชุดกล่องแดงมากกว่าอ่ะ  :iconcryjoy:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
อยากให้ฝั่ง อาตี๋ ทำพวกบิวเดอร์ พาร์ท ออกมาบ้างจัง :iconjoy:

ออฟไลน์ koo

• TG Reporter
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 34
BTFหายไปนานเลยในที่สุดก็ออกตัวใหม่แล้ว  :iconwish:

MG 1/100 zz gundam มาในแบบผอมเพรียว สงสัยพี่จีนชอบออกแบบผอมตอน hi-nuของGoGoก็ผอมมาเลย  :iconfreak:
ไม่แน่ใจว่าเป็นพาทเสริมของMG zzของลุง หรือมาทั้งตัว
ราคา 3780 เยน ราคาเอาเรื่องเหมือนกันนะครับเนี่ย

Box art นี่ลอกPG zetaมาเลย  :iconfreak:

ถ้าข้อมูลผิดพลาดตรงไหนก็ขออภัยนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 06, 2014, 10:03:38 PM โดย koo »
ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

ออฟไลน์ sazajung

• *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="
รู้สึกว่าจะลอกแบบมาจากเรซิ่นนะครับ ไม่น่าใช่ mg น่าจะแค่ 1/100 เฉยๆ

ออฟไลน์ polonium

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 3
ตกลงค่าย btf นี่ของญี่ปุ่นเหรอครับ กล้าทำกันดั้มขายด้วย??

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
B
MG 1/100 zz gundam มาในแบบผอมเพรียว สงสัยพี่จีนชอบออกแบบผอมตอน hi-nuของGoGoก็ผอมมาเลย  :iconfreak:
ไม่แน่ใจว่าเป็นชี้นไปเสริมกับMG zzของลุง หรือมาทั้งตัว
ราคา 3780 เยน ราคาเอาเรื่องเหมือนกันนะครับเนี่ย

ไม่มีทางเป็น part เสริมของ MG ZZ ได้หรอกครับ เพราะ MG ZZ ไม่มีโครงใน

ออฟไลน์ marasai

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
ไม่มีเค้าโครงเดิมของ MG ZZ-Gundam ของ Bandai เลย (ยกเว้นนิ้วโป้ง... :iconlol:)
แบนไดจะออก Ver. ใหม่ก็ไม่ยักกะทำซะที  :iconsoul:
ส่วนปาก..ดูคล้าย Strike เลยแฮะ

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
น่าจะเป็นโครงในของ MG Freedom มากกว่านะครับ (ดูจากตอนเป็นเรซิน และจากมือในภาพ) ถ้าใจดี BTF คงแถมโครงมาให้ด้วย... หวังว่านะ  :icondizzy:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ Aultaisen

• Like: 2
ZZ เอาๆๆๆๆ เล็ง เรซิ่นมานาน แต่ไม่มีปัญญาทำสีให้สวย เลยได้แต่เล็ง
ไม่คิดว่าจะทำเป็นพลาสติกคิตด้วย โอกาศมาแล้ว
คิดไม่ถึงจริงๆ  :icongift: :icongift: :icongift:

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
ส่วนใหญ่ยี่ห้อนี้ทำเเต่ชุดเเต่งนะ ราคาประมาณนี้น่าจะได้แค่เกราะ
ส่วนโครงอาจเเยกขาย หรือไม่ก็ต้องหามาใส่เองนะคับ

ออฟไลน์ cantonafc

• *
  • Like: 2
ใครมีเวป taobao ที่สั่ง โมจีน ที่น่าเชื่อถือได้ หรือ เคยซื้อไหมครับ ว่าจะสั่ง ของเข้ามา  ถ้าอุจาดไป หลังไมค์ ก็ได้ครับ

ออฟไลน์ koo

• กัน-โอตะ
  • *
น่าจะเป็นโครงในของ MG Freedom มากกว่านะครับ (ดูจากตอนเป็นเรซิน และจากมือในภาพ) ถ้าใจดี BTF คงแถมโครงมาให้ด้วย... หวังว่านะ  :icondizzy:
ส่วนใหญ่ยี่ห้อนี้ทำเเต่ชุดเเต่งนะ ราคาประมาณนี้น่าจะได้แค่เกราะ
ส่วนโครงอาจเเยกขาย หรือไม่ก็ต้องหามาใส่เองนะคับ

เรื่องโครงนี่คงต้องพึ่ง ของmomokoละนะครับ   :iconlol:

ส่วนตัวผมชอบให้พี่จีนเค้าก็อปพวกเรซิ่นมากกว่า เพราะ เรซิ่น ของแท้นี่ สู่ราคาไม่ไหวจริงๆ  :iconcry:

หวังว่าBTF จะก็อปหลายตัวหน่อย เพราะเท่าที่เห็น งานconversionเรซิ่น ใช้โครงของ freedom เยอะเลย   

รอลุ้นว่างานจะออกมายังไง งานก่อนๆของค่ายนี้ ดีเทลคมใช้ได้อยู่
ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

ออฟไลน์ NISIT10

• *
  • Like: 1
 ZZ   :iconvsign:ทำออกมาจริงๆครับ  น่าจะวางจำหน่ายช่วงต้นเดือน ต.ค.  ส่วน pg red frame ทำออกมาครับ วางจำหน่ายใกล้ๆกัน 

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
รอบนี้ท่าทางจะเดือดจริง

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• *
  • Like: 55
  • สำนักพู่กัน !!
อ่านกระทู้ของ คาวางุจิแล้ว ... ตกใจตรงอาจจะยกเลิก GBWC เลยเหรอ :icondisapp:
BTF นี้ค่ายโมจีนสินะ ทำไมเปิดราคาเป็นหน่วย"เยน" ละเนียะหน้าจะเป็นหน่วย"หยวน" หรือว่าเดียวนี้โมจีนเข้าไปตีตลาดที่ญี่ปุ่นได้แล้ว??  :iconsweat:

ออฟไลน์ koo

• กัน-โอตะ
  • *
แบบนี้มีโอกาสซวย  :iconfreak:

ออฟไลน์ sazajung

• *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="
ลาก่อย GBWC ว่าแต่มันคืออะไรครับ

ออฟไลน์ koo

• กัน-โอตะ
  • *

ลาก่อย GBWC ว่าแต่มันคืออะไรครับ

GunPla Builders World Cup ครับ ที่บอกว่าอาจยกเลิก ตามที่ผมเข้าใจคือ เค้ากลัวว่าจะไม่สามารถตรวจสอบได้ว่า
โมที่เอามาประกวดจะไม่ใช่ของBandaiแท้ 100 % นะครับ