ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน  (อ่าน 2544294 ครั้ง)

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned

ใครรู้มั่งตัวนี้ของค่ายไหนครับ งานเป็นไงมั่ง
เคยเห็นมีคนเอามาลงรีวิว เมื่อนานมาแล้ว ขนาด 1/144 นะครับ ไม่ใช่ MG แบบหน้ากล่อง รู้สึกเท่าที่จำได้ ตัวงานเหมือนของเล่นตามตลาดนัด ปีกชุบทอง

แสดงว่าแย่กว่าDaban ยุคเก่าที่ทำ 1/144 ภาค Wing ใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
1/144 เริ่มทำภาค Build fighter แล้ว รอ GM sniper K9 ล่ะ (ถ้าได้ออกล่ะนะ)

ออฟไลน์ torabytes

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 10
มีใครพอจะรู้บ้างครับ ว่า PG Unicorn ของจีนเริ่มก๊อปรึยัง?
Ice is nice.

ออฟไลน์ Aultaisen

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 2
มีใครพอจะรู้บ้างครับ ว่า PG Unicorn ของจีนเริ่มก๊อปรึยัง?
มันคงไม่เร็วขนาดนั้นหรอกครับ ใจเย็นๆ เพราะโดนแน่ แต่จะตอนไหนแค่นั้นเอง  :iconlol:

ออฟไลน์ papababa

• *
  • Like: 1
ถ้ามาจริงหวังว่าอย่างน้อยก็ขอเป็น DABAN นะ ค่ายอื่นไม่ไหวใจ แล้วก็ถ้ามาพร้อม FA เลยนี่จะได้ใจมาก อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 07, 2015, 09:49:17 PM โดย papababa »

ออฟไลน์ chaiwat

• *
  • ต่อดิบตัดเส้น
ใครรู้จักร้านกันพลาแถววัดพระศรีฯบางเขน(4เเยกหลักสี่)บางไหมครับไม่อยากเดินทางใกลครับ
ไม่มีอะไรต่อจะลงแดงแล้วครับ :icondizzy:
ต่อดิบตัดเส้น

ออฟไลน์ Zoneend

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 4
มีใครได้ต่อ PG 1/60 STRIKE ROUGE + SKYGRASPER  ของ DABAN บ้างแล้วครับ อยากรู้ว่างานเป็นยังไงบ้าง

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
มันคงไม่เร็วขนาดนั้นหรอกครับ ใจเย็นๆ เพราะโดนแน่ แต่จะตอนไหนแค่นั้นเอง  :iconlol:

ผมว่าคงเริ่มก็อบละนะ  แต่กว่าจะขายน่าจะใช้เวลาซัก 2 ปี

เร็วสุดที่เคยเจอนี่คือ นิว Ver KA ดาบันใช้เวลาก็อบประมาณ 1 ปีครึ่ง
ตอนนี้ซาซาบี้เวอร์คา น่าจะก็อบอยู่แหล่ะ แต่น่าจะเกิน 1 ปีครึ่งนะ เพราะส่วนมากถ้าประกาศจะประกาศก่อนขายล่วงหน้าซัก 2 เดือน สมมุติประกาศเดือนนี้ ขายเดือน 5 ก็จะเป็นว่าใช้เวลา 1 ปีครึ่งพอดี แต่ตอนนี้ยังเงียบมาก น่าจะเกิน 1 ปีครึ่ง
ส่วน PG ตัวมันใหญ่กว่า แม่พิมพ์มันจะใหญ่กว่า ถ้าเร็วสุด 1 ปีครึ่ง PG น่าจะล่อไปเกือบ 2 ปี เพราะงานหนักกว่า ถ้าจะทำระบบไฟด้วย ก็นานขึ้นไปอีก
อยากประมาณคร่าวๆว่าจะก็อบขายเมื่อใหร่ มารอดู Sazabi Ver.KA ก่อนดีกว่าว่าใช้เวลาเท่าใหร่  ส่วนตัวผมว่าซาซาบี้นี่น่าจะซัก 2 ปี เพราะตัวใหญ่กว่านิวกันดั้ม ส่วนยูนิคอร์นน่าจะ 2 ปีกว่าๆ

ส่วนตัวผมว่า ถ้าผมเป็นดาบัน ผมคงก็อบ GP01 อยู่นะ ส่วนตัวผมว่าลืมๆไปเถอะ นานแน่ๆ

มีใครได้ต่อ PG 1/60 STRIKE ROUGE + SKYGRASPER  ของ DABAN บ้างแล้วครับ อยากรุ้ว่างานเป็นยังไงบ้าง
https://www.facebook.com/media/set/?set=oa.806310766117502&type=1

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ Mr.White

• *
  • Like: 5
รอ PG SKYGRASPER อยู่ครับ ไม่รู้จะทำแยกขายหรือเปล่า

ออฟไลน์ jackal

• *
  • Like: 2
เห็นมีข่าวล่าสุดว่าทางจีนก้อปไฟledของยูนิคอนได้แล้ว ข่างจริงหรือเฟกครับ

ออฟไลน์ nanahaji

• Like: 8

BTF ปล่อยหัวตะไคร่ตามมาล่ะ ว่าแต่ทำไมต้องเป็น Aile Strike หัวมันแค่ Strike อย่างเดียวไม่ใช่รึ? :iconsoul:

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
หน้ายาวมาอีกเเล้ว..... :iconlol:

ออฟไลน์ nattaponbank

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
momoko ออกมาจนได้

ออฟไลน์ onstep69

• *
Momo ทำให้ดีน่ะ ที่มาก่ะกล่องเน่ามากกกกกกกก :iconpale: :iconpale: :iconpale:

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
Momo ทำให้ดีน่ะ ที่มาก่ะกล่องเน่ามากกกกกกกก :iconpale: :iconpale: :iconpale:

เท่าที่ดูนี่ แผงเดียวกันแหล่ะครับ  ขนาดเข็มเลขนาฟิกายังหันไปเลขตัวเดียวกันเลย lol

ดู ดีเทลนิ้วก็ได้  เพราะฝ่ามือดีเทลใหม่หมด ไม่เหมือนของบันได

ส่วนตัวผมว่า Hype Fail นะ รอของดาบันดีกว่ามั๊ง 

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
^
^
มองในแง่ดีว่า อันขายแยกมันเป็นรุ่นหลังตรุษจีนไหวไหมเนี่ย

ออฟไลน์ torabytes

• *
  • Like: 10
แต่ก่อนมีข่าวว่า DABAN จะกอบ RG Strike นี่จริงหรือเปล่าครับเพราะได้ยินมานานแล้วไม่ออกซักที
Ice is nice.

ออฟไลน์ papababa

• *
RG นี่ผมว่าทำยากนะ มันเล็กมากเลย อีกอย่างตัวมันเล็ก ขายแพงคงไม่ได้ ทำดีเทลก็ยาก น่าจะหาค่ายก๊อปยาก

ออฟไลน์ crazyoxy

• *
เหมือนมีข่าว MG ต่อไปเป็น Jesta ไม่รู้จริงหรือเท็จ :icondizzy:

ออฟไลน์ tunggp04

• *
ไม่ทราบว่าข่าวของ penelope มีใครตามบ้างไหมครับ เห็นมาทำยั่วโชว์ไฟด้วยแล้วหายไปเลย
 :iconsweat: