ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน  (อ่าน 2549087 ครั้ง)

ออฟไลน์ koo

• TG Reporter
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 34
ขอถามนิดนึงนะครับ คิดว่าพี่จีนจะทำ MG Exia Repair II มาขายไหมครับ :iconshy:

โมจีนที่เคยทำP-bandaiเห็นมีแต่ทอลกีส 2 ของดาบันนะครับ

ความเห็นส่วนตัวผมว่ายากครับ ลุ้นให้ดาบันออกพวกPบรรลัย(ที่งี่เง่ามาก)ของ jegan ดีกว่าครับ ถ้าทำออกมาผมซื้อแน่นอน  :iconfreak:

โมจีนช่วงนี้น่าจะเหลือแค่ดาบันแล้วที่ก็อปออกอย่างเดียว เจ้าอื่นหันไปทำแบบออริจินอลของตัวเองไม่ก็ก็อปเรซิ่นมาออก ก็อปเรซิ่นนี่น่าลุ้นสุดๆ  :iconlove:
ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
ขอถามนิดนึงนะครับ คิดว่าพี่จีนจะทำ MG Exia Repair II มาขายไหมครับ :iconshy:

โมจีนที่เคยทำP-bandaiเห็นมีแต่ทอลกีส 2 ของดาบันนะครับ

ความเห็นส่วนตัวผมว่ายากครับ ลุ้นให้ดาบันออกพวกPบรรลัย(ที่งี่เง่ามาก)ของ jegan ดีกว่าครับ ถ้าทำออกมาผมซื้อแน่นอน  :iconfreak:

โมจีนช่วงนี้น่าจะเหลือแค่ดาบันแล้วที่ก็อปออกอย่างเดียว เจ้าอื่นหันไปทำแบบออริจินอลของตัวเองไม่ก็ก็อปเรซิ่นมาออก ก็อปเรซิ่นนี่น่าลุ้นสุดๆ  :iconlove:

โมจีนถ้าเป็นพลาโม่นี่เดี๊ยวนี้ลุ้นยากอ่ะครับ ที่ยังก็อบเป็นกิจวัตรจริงๆน่าจะเหลือแค่ดาบัน  ส่วนโมโมโก นี่หันไปเอาดีด้านต่อเติมจากชุดแต่งไปแล้ว  ส่วนดาบันก็ลุ้นยากอ่ะครับ  ตัวใหนไม่แรงจริงคงไม่ก็อบแล้ว
จริงๆก็อบง่ายๆ อย่าง Crossbone นี่ผมรอจนคิดว่าไปรอบันไดออกคอรสโบน2.0 ยังจะง่ายซะกว่า

ยุคนี้เป็นยุคเซย่าครับ  กันพลาคงมีให้ลุ้นแต่พวกตัวแรงๆมากๆๆๆจริงๆ ส่วนเซย่านี่ไม่ต้องลุ้นเลยครับ แทบจะก็อบชนบันไดกันเลยทีเดียว แถมมีหลายค่ายชนกันอีก ใครเล่นเซย่านี่คลื้นเครงมากครับ ควักตังกันไวมาก แทบจะกระเป๋าแห้งกันทุกเดือนเลยทีเดียว ทั้งแท้ทั้งก็อบพลาสติกก็อบเหล็ก

อ้างถึง
ยุคนี้เป็นยุคเซย่าครับ  กันพลาคงมีให้ลุ้นแต่พวกตัวแรงๆมากๆๆๆจริงๆ ส่วนเซย่านี่ไม่ต้องลุ้นเลยครับ แทบจะก็อบชนบันไดกันเลยทีเดียว แถมมีหลายค่ายชนกันอีก ใครเล่นเซย่านี่คลื้นเครงมากครับ ควักตังกันไวมาก แทบจะกระเป๋าแห้งกันทุกเดือนเลยทีเดียว ทั้งแท้ทั้งก็อบพลาสติกก็อบเหล็ก
ผมก็ว่าจะลองแตกไลน์ไปเล่นsaint cloth myth ex(งานจีน)บ้างซักตัวเหมือนกันครับ ตามหาตัวซาจิทาเรียส ของlcหรือgn ไม่เจอซักที แต่กลัวว่าพอแตกไลน์ไปแล้วจะยาวนี่สิครับ :iconcry:

ไปฝั่งนั้นแล้วกู่ไม่กลับหรอกครับ  ขอแค่ตัวเดียว  ครอทมันเรียกหากันได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2015, 11:25:57 PM โดย naroki »

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ reita

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 4
อ้างถึง
ผมก็ว่าจะลองแตกไลน์ไปเล่นsaint cloth myth ex(งานจีน)บ้างซักตัวเหมือนกันครับ ตามหาตัวซาจิทาเรียส ของlcหรือgn ไม่เจอซักที แต่กลัวว่าพอแตกไลน์ไปแล้วจะยาวนี่สิครับ :iconcry:

ออฟไลน์ nattaponbank

• **
  • Like: 0

โมจีนถ้าเป็นพลาโม่นี่เดี๊ยวนี้ลุ้นยากอ่ะครับ ที่ยังก็อบเป็นกิจวัตรจริงๆน่าจะเหลือแค่ดาบัน  ส่วนโมโมโก นี่หันไปเอาดีด้านต่อเติมจากชุดแต่งไปแล้ว  ส่วนดาบันก็ลุ้นยากอ่ะครับ  ตัวใหนไม่แรงจริงคงไม่ก็อบแล้ว
จริงๆก็อบง่ายๆ อย่าง Crossbone นี่ผมรอจนคิดว่าไปรอบันไดออกคอรสโบน2.0 ยังจะง่ายซะกว่า

อ้างถึง

ไปฝั่งนั้นแล้วกุ่ไม่กลับหรอกครับ  ขอแค่ตัวเดียว  ครอทมันเรียกหากันได้ครับ
คงต้องรอซีรีย์ooครบรอบสินะครับลุงถึงจะเปิดพีบัน...ัย :iconfreak:

ออฟไลน์ FoxFun

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
3 คำ .. ครับ  (1)อย่า (2)แตก (3)ไลน์ ....
เพราะมันจะเรียกพวกมา โดยเฉพาะเซย่า........
กระเป๋าแฟบ ทุกเดือน

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
ถามหน่อยครับเกี่ยวกับไลน์ cloth myth ของจีน  นี่ส่วนสูงมันเท่ากับ cloth myth ของแท้ของบันไดไหมครับ ผมมีพวกแคปปิคอนกับอคอวเรียสรุ่นเก่าอยู่ (ที่ไม่ใช่ EX) ว่าจะซื้อเจมินี่ แต่กลัวว่าเอามายืนแล้วจะไม่เข้าพวก

ออฟไลน์ divingcy

• *
ถามหน่อยครับเกี่ยวกับไลน์ cloth myth ของจีน  นี่ส่วนสูงมันเท่ากับ cloth myth ของแท้ของบันไดไหมครับ ผมมีพวกแคปปิคอนกับอคอวเรียสรุ่นเก่าอยู่ (ที่ไม่ใช่ EX) ว่าจะซื้อเจมินี่ แต่กลัวว่าเอามายืนแล้วจะไม่เข้าพวก

ไม่เข้าพวกอยู่แล้วครับ พี่จีนทำมาเป็น ex หมดแล้วครับ ถ้าจะเก็บคงต้องเริ่มใหม่หมดครับ หุหุ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
อัพเดทข่าว 1/144 ค่าย Daban (Rozen Zulu & Jesta) ออกเดือน ก.ค. - ส.ค. 58
« ตอบกลับ #3007 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2015, 07:50:11 PM »

ไม่เข้าพวกอยู่แล้วครับ พี่จีนทำมาเป็น ex หมดแล้วครับ ถ้าจะเก็บคงต้องเริ่มใหม่หมดครับ หุหุ

กรรม :iconsoul:

ขออัพเดทข่าว 1/144 ค่าย Daban หน่อยแล้วกัน ของใหม่เดือน  ก.ค. - ส.ค. 58 แต่ไม่รู้เข้าไทยเมื่อไหร่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2015, 07:53:45 PM โดย kana-art »

ออฟไลน์ soranibrahim

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
Confirm ว่าถ้าใครจะแตกไลน์ไปเล่นเซย่า Cloth myth ex จีนนี่ เป๋าแฟ่บแน่นอนครับ  :iconcry:
พี่แกเล่นออกทุกเดือน หลายค่าย ชนกันมั่ง แต่มีของแถมล่อใจให้จัดซ้ำซากกันตลอด
เก็บของก๊อปไปๆมาๆ บานปลายกว่าของแท้ซะอีก เพราะเดาไม่ค่อยถูก
ของลุงยังมีกำหนดบอกล่วงหน้า แถมแต่ละตัวก็ทิ้งห่างกันออกพอควร ให้ได้บริหารการใช้ตัง

ตอนนี้ถ้าใครจะเก็บนี่ แนะนำของ metal club toy เจ้าเดียวพอ เป็นงานไดแคสท์
ที่ดีที่สุดตอนนี้ละ เรียกว่าก๊อปเกรดเอได้เลย พวกก๊อปกันพลายังไม่เนียนเท่า
ตอนนี้เพิ่งออกเจมินี่มา (ซึ่งพี่ซากะแกก็มีหลายเวอร์ชั่นชิบ และของแท้ราคาทะลุจักรวาลไปไกลถึงหมู่ดาวพี่แกละ)
เวอร์โก้ กะ สกอร์เปี้ยนกะลังจะออก
เจ้านี้เจ้าของเดียวกับ LC model ที่บุกเบิกงานพลาสติกมาเจ้าแรก
ตอนแรกก็ออกทิ้งห่างกันปีนึงแค่สองสามตัวหรอก หลังๆ พี่แกเติบโตจัดหนักแทบทุกเดือนกันเลย
แต่ถามว่ามันคุ้มมั๊ย คุ้มมากเลยนะ ของแท้เอาไว้เก็บ มาได้เล่นของก๊อปนี่แล
เสียอย่าง ตอนนี้ไม่มีค่ายไหนทำแกนออปเจ็คมาให้เลย

จากที่สังเกต แทบจะขายดีกว่างานกันพลาก๊อปมากๆ ส่วนใหญ่ออกมาแป๊บๆ ขาดตลาดไปซะแล้ว
พี่ตี๋แกน่าจะชื่นชอบเซย่ากันจริงจังจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 27, 2015, 02:55:06 AM โดย soranibrahim »

ออฟไลน์ bubtis

• *

สั้นสั้นเลยครับ

เก็บลายนี้มีหมดตัว

LC Model ทุกตัว ยกเว้นท่านเทพครับ

ออกใหม่ก็ถูกหน่อย ผ่านไปซักพักราคาดีดอย่างกับของแท้

ออฟไลน์ marasai

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
^
^
นอกเรื่องนะคับ  :iconvsign: ตู้รุ่นยอดนิยม ผมสอยสีขาวมาสี่ของ IKEA กะสองของ INDEX
ยังไม่ได้หาไฟมาติดเหมือนกัน
เบื่อกะลุงบันฯมาก เดี๋ยวนี้อะไรๆก็เข็นไปเป็นตัวแพงหมดเลย....โดนแย่ตลาดซะมั่ง

ออฟไลน์ harunami

• *
ช่วยเนอะนำ mg. สวยๆหน่อยคับ

• **
ตอนนี้ถ้าใครจะเก็บนี่ แนะนำของ metal club toy เจ้าเดียวพอ เป็นงานไดแคสท์
ที่ดีที่สุดตอนนี้ละ เรียกว่าก๊อปเกรดเอได้เลย พวกก๊อปกันพลายังไม่เนียนเท่า
ตอนนี้เพิ่งออกเจมินี่มา (ซึ่งพี่ซากะแกก็มีหลายเวอร์ชั่นชิบ และของแท้ราคาทะลุจักรวาลไปไกลถึงหมู่ดาวพี่แกละ)
เวอร์โก้ กะ สกอร์เปี้ยนกะลังจะออก
เจ้านี้เจ้าของเดียวกับ LC model ที่บุกเบิกงานพลาสติกมาเจ้าแรก
ตอนแรกก็ออกทิ้งห่างกันปีนึงแค่สองสามตัวหรอก หลังๆ พี่แกเติบโตจัดหนักแทบทุกเดือนกันเลย
แต่ถามว่ามันคุ้มมั๊ย คุ้มมากเลยนะ ของแท้เอาไว้เก็บ มาได้เล่นของก๊อปนี่แล

ขอบคุณที่แนะนำครับ :iconsmile:
สอบถามนิดนึงนะครับ ถ้าจะซื้อsaint cloth myth ex(จีน)ของค่ายqq นี่ ไม่ทราบว่างานพอใช้ได้รึปล่าวครับ?
เหมือนผมจะเคยดูรีวิวแล้ว งานไม่ค่อยโอเคเท่าไหร่ พอดีว่าอยากได้ซาจิทาเรียส แต่หาของlcกับgnก็ไม่มีอีก
สงสัยคงต้องรอmetal clubออก หรือไม่งั้นก็คงต้องเก็บตังซื้อของลุงบันไปเลยครับ :iconpale:

ออฟไลน์ soranibrahim

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
ส่วนตัวไม่เคยซื้อ งาน QQ นะครับ
แต่เท่าที่มีสมาชิกเว็บเพื่อนบ้านเซย่าไทยแฟน และอ่านๆดูจากรีวิวเว็บนอก
งานไม่ดีครับ บอดี้ไม่แข็งแรง ข้อต่อหักกันไปเป็นแถว
และ QC ก็ไม่ค่อยดี ปล่อยงานหลุดคุณภาพออกมาเยอะ
ตอนนี้เห็นว่าสูญพันธุ์เลิกผลิตไปแล้วนะ ที่มีเหลือในตลาดคือขายไม่หมด
แต่ก็ไม่ค่อยเห็นมีขายแล้วนะครับในบ้านเรา

งานไดแคสท์มีอีกยี่ห้อคือ toyzone ออกมา 2 เกราะคือ Aries กับ Gemini
เจ้านี้ก็เห็นรีวิวว่าไม่ค่อยดี เหมือนกันแต่ว่าดีกว่า QQ
และ QC ก็แย่เช่นกัน งาน defect เยอะ
ดูอนาคตไม่สดใส ท่าจะตาม QQ ไปอีกราย

ตอนนี้งานไดแคสท์ metal club toy (MC) ดีสุดละ มาตรฐานดีพอๆกับ LC model เพราะเครือเดียวกัน
ปัญหาหลุด QC ยังไม่ค่อยเจอกันมาก แล้วตอนนี้ MC ผลตอบรับดีมาก
จนมีข่าวว่าหยุดออกโกลด์เซนต์ตัวใหม่แบบพลาสติกในนาม LC แบบไม่มีกำหนด
(แหงละ ราคาบ้านเรางาน MC แพงกว่า LC อยู่นิดเดียว แต่ได้เป็นไดแคสท์)
ตอนนี้ LC เลยออกโกลด์เซนต์ไม่ครบ ขาดอยู่ 2 ตัว Aquarius กับ Aries
ล่าสุด Aquarius ค่าย MC ประกาศออกมาแล้ว
เท่ากับโอกาสที่ค่ายนี้จะออกครบ 12 ราศี มีสูงมาก
เพราะตัวที่ LC เคยออกก็มีโมลด์อยู่แล้ว และก็มีอยู่ตั้ง 10 ตัว เกือบครบละ

ซาจิ เอาที่โอเคมีแต่งานพลาสติกสองค่ายที่คุณว่าหนะครับ
แต่ขาดตลาดไปนานมากแล้ว
ส่วนตัวมีทั้งสองตัว ของ LC ดูมีคุณภาพกว่านิดนึง แต่ของ GN ก็ไม่ขี้เหร่
และสองตัวสองค่ายนี้เป็นตัวแรกที่สองค่ายแข่งกัน เลยจัดของแถมมาเต็มทั้งคู่
เก็บได้ทั้งสองตัวเลยครับ คุ้มมาก

ถ้าสะดวกก็จัดของแท้เลยครับ ผมก็ซื้อเก็บไว้ คุณค่ามันต่างจากของก๊อปอยู่แล้ว
แต่เอามาเล่น เล่นงานจีนแทน ถูกกว่า สะใจกว่า
แล้วก็รอ MC ด้วยเหมือนกัน
คิดว่าไงก็ต้องออก ตัวนี้ขายดีอยู่แล้ว

นี่ยังคิดว่า ถ้าอนาคตพี่ตี๋แกเล่นมีอีกยี่ห้อ งานไดแคสท์ดีๆ พอๆ กับ MC
และแถมแกนออกเจ็คมาให้ด้วย ทีนี้โดนอีกแน่
เก็บมาเก็บไป งบบานกว่าเก็บของแท้ไปแล้ว  :iconcry:

• **
ขอบคุณที่แนะนำอีกครั้งนะครับ  :iconsmile:
ผมคงต้องรอลุ้นหละครับว่าทางmetal club จะออกครบทุกตัวรึปล่าว
ส่วนตัวอยากได้ตัวซาจิทาเรียส(จีน)ไว้ซักตัวก่อน
ถ้าพอใช้ได้แล้วผมเกิดติดใจขึ้นมาสงสัยอาจได้เสียตังกันยาวแน่ๆ
ส่วนของลุงบันคงต้องเก็บตังกันซักหน่อย
คุยเรื่องโมจีนเซย่าในบอร์ดไทยกันดั้มหวังว่าคงไม่เป็นไรนะครับ
ถ้าผิดพลาดประการใดขอโทษด้วยครับ

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
ไม่เป็นไีรหรอกครับ เซย่าจีน ค่ายLC รูปแบบการประกอบได้อารมณ์ประกอบพลาโมเลยทีเดียว ใครประกอบคงรู้ดี รับลองสนุก
และก็คนใกล้ตัวผมหลายคนก็แตกไลน์ไปเล่นกันเรียบร้อยละครับ  :iconlol:

ออฟไลน์ tongyuiyui

• *
ไม่เป็นไีรหรอกครับ เซย่าจีน ค่ายLC รูปแบบการประกอบได้อารมณ์ประกอบพลาโมเลยทีเดียว ใครประกอบคงรู้ดี รับลองสนุก
และก็คนใกล้ตัวผมหลายคนก็แตกไลน์ไปเล่นกันเรียบร้อยละครับ  :iconlol:

ไม่ลองดีกว่า..แค่กันพลาก็ดังแกลบๆแล้วฮะ 555+  :iconlol:

ออฟไลน์ a

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 57
เคยจะลองหลายครั้งแล้วเซย่า แต่หวุดหวิดๆไม่ได้ซื้อซะทีแต่ถ้าออกภาคมูฟวี่ล่าสุดนี้เอาแน่

ออฟไลน์ chochobee

• **
  • Like: -48
เก็บทั้งเซย่าและกันดั้ม ณ จุดนี้กรอบทุกเดือน

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
เซย่านี่ผมคงเก็บแต่พวกบรอนเซนต์น่ะ 

เอาเข้าจริงผมเฉยๆนะ  พอดีเกิดไม่ทันยุคพวก เคนชิโร่ หมัดดาวเหนือ   เลยไม่ค่อยอินเท่าใหร่  ไม่เคยดูด้วยบอกตรงๆ แต่เก็บเพราะเคยมีของเล่นอยู่ 555

ไอ้ที่ว่า ครอทมันเรียกหากัน  อันนี้คิดไปเองงง  ลองซักตัวก้อรู้เองว่ามันเรียกกันได้จริงๆใหม  แต่ยังไม่เคยเจอคนใกล้ตัวที่หยุดอยู่ที่ตัวเดียวนะ 555

ส่วนพวกโกลด์เซนต์  รอดูราคาเปิด โซลออฟโกลด์ ของพี่จีนก่อนละกัน  ถ้าไม่แรงมากอาจตามเก็บ

ว่าแต่ใครพานอกเรื่องเสียขบวนเนี่ย 555

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/