ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน  (อ่าน 2548268 ครั้ง)

ออฟไลน์ Prawit0

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
 :icondisapp:มีขายแล้วหรอ ตกข่าวอย่างแรงเลย :iconcryout: :iconcryout:
มีท่านใด มีภาพอัพเดท ม้าขาวดาบันบ้างใหมครับ อยากเห็นภาพรีวิว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 18, 2016, 09:42:29 PM โดย Prawit0 »

ออฟไลน์ jordan2014

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 35
เจสต้ารู้สึกว่าของยังไม่เข้านะครับ น่าจะสิ้นเดือนนี้
ความดีก็เหมือนกางเกงในมีใส่ไว้แต่ไม่ต้องเอาออกมาโชว์....

ออฟไลน์ Impuy

• *
เห็นที่สะพานเหล็กขายอยู่หลายร้านเลยคับ

ปัจจุบันยังมีสะพานเหล็กอยู่อีกหรือครับ.... :iconpale:  แซวเล่นๆน่ะ อิอิอิ  :iconmeow:

ถ้าหมายถึง เมก้าพลาซ่า ล่ะก็ ผมพึ่งไปเดินเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา Jesta ไม่มีนะครับ หรือแม้แต่ Destiny ของโมโมโกะ ก็ยังไม่เห็นสักร้านเลยครับ  :iconpale:

ออฟไลน์ bankster

• *
 :iconlol: :iconlol: อ่อโทดทีคับที่เมก้าคับผมไปมาเมื่อวันศุกร์ชั้น2 มี Jesta daban เดินไปชั้น 4 มี DESTINY Momoko
แต่ราคาแรงมากเลยมะได้สอยมาผมสอย Jesta daban มาล่ะ 1ใบม่วงกะ1ใบแดง 

ออฟไลน์ kenji078

• *
 :iconwish: วันนี้ไปรับมาจากชั้นสองตึกเมก้าพลาซ่าเช่นกันครับ ·MG Jesta ค่าอุปการะก็ราวๆม่วงแดงฟ้า   
  จริงๆไปเดินเล่นเวันอังคารของสัปดาห์ที่ผ่านมาก็เห็นมีของเฉพาะร้านชั้นสองครับ  แต่วันนั้นไม่มีทุน รีบเดินหนีมันไป  :iconfreak:
   วันนี้ก็ลังเลหล่ะแต่อดไม่ได้เข้าไปถามถึง เค้าให้ดูของได้ไม่ซื้อไม่ว่า ดูใกล้เคียงของจริงมาก(ความเห็นส่วนตัวนะครับ) มีไฟแถมมาให้  จัดมาจนได้กล่องนึง :iconnasty:

ออฟไลน์ Kamiyu

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 3
อยากรู้ค่าตัวเดสตินี่อะครับ หน้าร้านวอคอินแรงแค่ไหน

ออฟไลน์ bankster

• *
ที่ถามมา ใบเทากะสี่ใบแดงคับ ราคาแรงอยู่

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56

ออฟไลน์ rockwallnut

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 5
  • หัดวาด หัดประกอบ หัดทำสี
ผมสั่งร้านนึง ยังขึ้นpreorder อยู่เลยครับ ร้านบอกของยังไม่มาซะที  :iconcry:

สรุปว่าเดสตินี่มันเข้าไทยจริงๆรึยังเนี่ย ;A; หรือของทางเรือยังไม่มา :iconcry:

ออฟไลน์ Kamiyu

• *
  • Like: 3
ผมสงสัยอย่างเค้าบอก นี่มัน lot ปีกแสง คนเลยรีบจองรีบซื้อกันใหญ่
แต่มันไม่ใช่แถมปีกแสงอยู่แล้วเหรอครับ ตามหน้ากล่องเลย ทุก lot น่ะ

ออฟไลน์ vardant

• **
  • Like: 1
    • My Blog
ผมสงสัยอย่างเค้าบอก นี่มัน lot ปีกแสง คนเลยรีบจองรีบซื้อกันใหญ่
แต่มันไม่ใช่แถมปีกแสงอยู่แล้วเหรอครับ ตามหน้ากล่องเลย ทุก lot น่ะ
คิดว่าน่าจะแถมปีกแสงหมดละครับ แต่คนรีบซื้อเพราะไม่แน่ใจว่า lot หลังจะเอาปีกแสงออกหรือป่าว ใครจะรู้รอดูกันต่อไป  :icongift:

ออฟไลน์ Mwu~La~Fraga

• *
  • Like: 4

เห็นเค้าบอกว่า ปีกแสงกับฐาน แถมให้เฉพาะLotแรกเท่านั้นครับ

ออฟไลน์ ap_pancake

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -9

เห็นเค้าบอกว่า ปีกแสงกับฐาน แถมให้เฉพาะLotแรกเท่านั้นครับ

รอดูกันต่อไป งานนี้ดีไม่ดีพี่ตี้ต้ม :iconfreak:

ออฟไลน์ Prawit0

• *
ผมสั่งร้านนึง ยังขึ้นpreorder อยู่เลยครับ ร้านบอกของยังไม่มาซะที  :iconcry:

สรุปว่าเดสตินี่มันเข้าไทยจริงๆรึยังเนี่ย ;A; หรือของทางเรือยังไม่มา :iconcry:
ร้านที่ผมสั่งเข้ามาแล้วครับ ต่อเป็นตัวแล้วสวยมากเห็นบอกlotแรกแภมปีกแสงกับโล่แสงสองอันครับ(แต่จะต้มหรือไม่ต้มต้องดูกันอีกที)

• *
ไป เมก้าพลาซ่า(สะพานเหล็ก) มาแล้วครับวันนี้ เลยโดนมาอยู่ มีหมดครับของใหม่ ร้านชั้น 2  :iconvsign:

PG Unicorn ไม่มีของแถมใดๆ ราคายังไม่ลด ชุด LED(จีน)ยังไม่มีขาย แต่พอดีผมไม่ค่อยมีเวลาไป เลยสอยมาเลย  :iconpale:

ออฟไลน์ tigertictac

• *
ไป เมก้าพลาซ่า(สะพานเหล็ก) มาแล้วครับวันนี้ เลยโดนมาอยู่ มีหมดครับของใหม่ ร้านชั้น 2  :iconvsign:

PG Unicorn ไม่มีของแถมใดๆ ราคายังไม่ลด ชุด LED(จีน)ยังไม่มีขาย แต่พอดีผมไม่ค่อยมีเวลาไป เลยสอยมาเลย  :iconpale:

pg unicorn คุณภาพเป็นยังไงบ้างครับ โอเครึเปล่า :iconwish: :iconwish:

ออฟไลน์ 0EXIA0

• **
  • Like: 5

pg unicorn คุณภาพเป็นยังไงบ้างครับ โอเครึเปล่า :iconwish: :iconwish:

ไปสอยมาเหมือนกันต่อไปแค่ตัวยังไม่พบปัญหาครับ แต่สีที่เขาลงสีไม่ครบหายขอบๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2016, 10:03:11 PM โดย 0EXIA0 »

• *

ไปสอยมาเหมือนกันต่อไปแค่ตัวยังไม่พบปัญหาครับ แต่สีที่เขาลงสีไม่ครบหายขอบๆ

ขอเสริมครับ เนื้องานก็ตามประสาจีนล่ะครับ ไม่คมเท่าแท้ ถ้าแท้ 1080P จีนก็ 780P ดีเทลตื้น แต่จริงๆก็ไม้ค่อยมีดีเทลอยู่แล้ว พลาสติกเคลียร์ที่เป็นเฟรมสีสวยดี  เรืองแสงได้เมื่อเอา blacklight ส่อง
พลาสติกเคลียใสรอยสากเยอะเลยออกขุ่น(มีอยู่ไม่กี่ชิ้น) โครงในโอเคเลยทั้งสีพลาสติก ฉีดมาดีไม่ค่อยสาก แต่แผงเกราะนี่สิ(สีขาว)มีคราบปูนรอยไหม้อยู่ให้เห็นบ้างแต่ไม่มาก เล็กน้อย
อยากสวยกว่านี้ก็ต้องทำสีล่ะนะ ไม่มีหล่อแหว่งให้เห็น มีครีบบ้าง เขาพ่นสีมาไม่เนียนเท่าไหร่แต่ก็ไม่น่าเกลียด (สำหรับผมก็พอรับได้นะไม่ต้องพ่นใหม่)
ฐานก็ใหญ่แข็งแรงทนทานดี ลองเอาเคาะกระบานตัวเองดู ปรากฏว่าหัวปูดครับ (อันนี้คงมีแต่ผมคนเดียวที่ทำ  :iconpale:) มีแต่สติ๊กเกอร์นะครับไม่มีดีคอล และก็หนาด้วย  :icondisapp:
ส่วนของแถมนั้นผมไม่แน่ใจว่าร้านในเมก้าจะได้มาแล้วกั๊กรึปล่าวอันนี้ไม่แน่ใจนะ เพราะผมได้มาไม่มีอะไรแถม เรื่องราคาก็เท่าเดิมน่ะล่ะไม่ได้ลด ถ้าอยากได้ของแถมก็รอดูกันต่อไปครับ
หรือจะรองานดีเทลแจ่มๆคมๆก็รอดูโมๆต่อไปครับ  :iconvsign: หรือไม่ก็แท้ไปเลย  :iconnasty:

อีกหนึ่งจุดที่ไม่แน่ใจ ผมว่ากล่องน่าจะใหญ่กว่ากล่องแท้นะ เพราะดูแล้วเหมือนจะใหญ่กว่า เลยลองเรียงแผงใหม่ในกล่องดู ก็เหลือพื้นที่โล่งในกล่องให้วางได้อีกอ่ะ 

ออฟไลน์ kenata

• *
  • Like: 4
PG Unicon ค่าสินสอด เท่าไหร่เหรอคับ

• *
PG Unicon ค่าสินสอด เท่าไหร่เหรอคับ

ณ ตอนนี้ 3 เทา คืนมา 2 แดง  :iconmeow: