ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน  (อ่าน 2548237 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zoneend

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 4
ช่วงนี้ดาบัน ก๊อปแต่ละตัว นี่เริ่มหายในรดต้นคอ ลุง Bandai เข้าไปทุกที ๆ  พวกเน้นโมจีนแบบผมนี่ชอบจริงๆ อิอิ :iconlove:

ออฟไลน์ KanekiKen

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 1
  • Believe in yourself
No No No No No!
คําถามเเรกที่ทุกคนควรถามคือ.........เเปลงร่างเเล้วจะยืนได้ไหมเเค่นั้นอยากจะถามเเค่นั้นเเอลอีดีไม่เอาก็ได้ :iconlol: :iconlol: :iconlol:
"I said my sword was a tool of justice...not using in anger...not use for vengeance...now I'm not so sure and besides....this isn't my sword"
Raiden
Metal Gear Rising Revengeance

ออฟไลน์ tocodomo

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 2
ถ้าออกช่วง ปีใหม่ กะ ตรุษจีน ผมขอบาย แค่ THE O ตัวเดียวผมก็เข็ดแล้ว แก้งาน สนานสนุก
โมก็อปมีไว้ต่อ โมแท้มีไว้ดอง

ออฟไลน์ reita

• **
  • Like: 4
ต้องจัดสักหน่อยแล้ว PG ตัวแรกในชีวิตที่ผมจะซื้อ (แม้จะเป็นของปลอมก็ตามที)
เช่นกันครับ  :iconfreak:

No No No No No!
คําถามเเรกที่ทุกคนควรถามคือ.........เเปลงร่างเเล้วจะยืนได้ไหมเเค่นั้นอยากจะถามเเค่นั้นเเอลอีดีไม่เอาก็ได้ :iconlol: :iconlol: :iconlol:
กลัวว่าตอนซื้อมานี่จะแก้งานกันหายอยากเลย เผลอๆผมอาจถอดใจเอาซะอีก  :iconcry:

ออฟไลน์ Mr.White

• Verified User
  • *
  • Like: 5
PG UNICORN DABAN ก็ไม่ได้คาดหวังว่าจะดีเท่าของลุงบัน
แต่สำหรับผมนี่แหล่ะอีกหนึ่งทางเลือกเลยสำหรับโมที่ราคาแพง :iconvsign:

ออฟไลน์ hs0gum-jojo

• **
  • Like: 0
มาแล้วๆๆๆๆ ตัวที่ผมรอ 555555 PG Unicorn ซื้อของแท้ ทำใจไม่ลงจริงๆ ของ Daban ผมว่ายังไงๆ ก็ดี ว่า GHD แน่นอน ตัว Strike ยังแก้ไขกันมาแล้ว เลยครับ อิอิ  :iconlove:

ออฟไลน์ RX-K

• Like: 7
...แม้จะมีหลายคำลือ มาเล่าเรียง แต่ชั้นก็พร้อมจะเสี่ยง ไปกะเธอ...
 :iconnasty:

ออฟไลน์ torabytes

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 10
มาแล้ว โอ้วววว...  :iconcryjoy:
Ice is nice.

ออฟไลน์ aekja789

• *
...แม้จะมีหลายคำลือ มาเล่าเรียง แต่ชั้นก็พร้อมจะเสี่ยง ไปกะเธอ...
 :iconnasty:

เยี่ยมครับ แล้วเราจะเสี่ยงไปด้วยกัน 555  :iconlol: :iconlol: :iconlol:

ออฟไลน์ kanomjeen

• *
สงสัยต้องไปเก็บสกิลรอ รอ... รอไม่ไหวแล้วววววว   :iconlol: :iconnosebleed:

ออฟไลน์ nanahaji

• Like: 8
สอบถามหน่อยครับ เริ่มถล้ำตัวเข้ามาในโลกของ SD สามก๊ก อยากจะเก็บของแท้อยู่แต่ก็หายากเหลือเกินที่จะเก็บให้ครบเซท

พอดีเห็นว่ามีโมจีนทำมาด้วย แต่เห็นหลายค่ายมาก ไม่ว่าจะเป็น Decoo Jargon KC ฯลฯ พยายามหารีวิวก็ไม่ค่อยเจอ

จึงรบกวนแนะนำให้หน่อยว่าค่ายไหนผิวกับดีเทลพอโอเคบ้างอ่ะครับ ถ้าไล่ลำดับคุณภาพให้ด้วยจะดีมากเลยครับ :iconwish:

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ rockwallnut

• *
  • หัดวาด หัดประกอบ หัดทำสี
ถ้าPGม้าออกเฟรมเขียวมาล่ะก็เยี่ยมเลย

เพราะมีFAของแท้นอนรออยู่แล้ว

ออฟไลน์ kanomjeen

• *
ถ้าPGม้าออกเฟรมเขียวมาล่ะก็เยี่ยมเลย

เพราะมีFAของแท้นอนรออยู่แล้ว

ภาพล่าสุดเป็นเฟรมใส แต่ผมว่าสีแดงชัวร์เลยครับ  :iconcry:

อัพเดทภาพล่าสุดครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2015, 12:03:25 PM โดย kanomjeen »

ออฟไลน์ soranibrahim

สอบถามหน่อยครับ เริ่มถล้ำตัวเข้ามาในโลกของ SD สามก๊ก อยากจะเก็บของแท้อยู่แต่ก็หายากเหลือเกินที่จะเก็บให้ครบเซท

พอดีเห็นว่ามีโมจีนทำมาด้วย แต่เห็นหลายค่ายมาก ไม่ว่าจะเป็น Decoo Jargon KC ฯลฯ พยายามหารีวิวก็ไม่ค่อยเจอ

จึงรบกวนแนะนำให้หน่อยว่าค่ายไหนผิวกับดีเทลพอโอเคบ้างอ่ะครับ ถ้าไล่ลำดับคุณภาพให้ด้วยจะดีมากเลยครับ :iconwish:

ขอบคุณครับ

เท่าที่เคยจับ นานมาแล้วเหมือนกันนะครับ

TT > Decool > KC > Jargon

TT นี่งานโอสุดนะครับ แต่น่าจะเลิกทำไปแล้ว ไม่ค่อยเหลือในตลาดละ
Decool ยังพอหาได้อยู่ งานก็ดีเหมือนกันเจอก็ซื้อได้เลย
KC กับ Jargon นี่รู้สึกจะค่ายเดียวกัน
แต่งาน KC จะดีกว่าหน่อยนะ
และสองค่ายหลังนี้ รู้สึกจะมั่วปั้นเองหลายตัว หนักไปทาง Jargon
มีทั้งหน้ากล่องเหมือนของลุงแต่ข้างในไม่ใช่
และปั้นเองเลย ไม่มีในสารบบของลุงบันซักนิด
ทำได้อัปลักษณ์ด้วยสิ ต้องดูดีๆนะครับ 55

แต่ทุกค่าย สติกเกอร์ค่อนข้างห่วยทั้งนั้น
ถ้าจะให้สวยก็ต้องทำสีไปเลยจะดีที่สุด

ออฟไลน์ rogi17

• *

ขอบคุณครับ

ตอนนี้มี jigli กับ xi เพิ่มครับ
ถ้าอยาก ดูคร่าวๆ รบกวน ที่  แฟนเพจ brave battle warrior ก้ได้ครับงานจีนเพียวเลยเนื่องจากผมงบน้อยก้เลยสอยแต่งานจีนมาเพราะสามก๊กย้อม หนักมาก

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
ถ้า PG Unicorn ออกเฟรมไม่มีสี แล้วให้ LED แบบใช้รีโมท กดเปลี่ยนสีได้มาแทนละก็  :iconfreak: :iconfreak: :iconfreak:

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
ถ้า PG Unicorn ออกเฟรมไม่มีสี แล้วให้ LED แบบใช้รีโมท กดเปลี่ยนสีได้มาแทนละก็  :iconfreak: :iconfreak: :iconfreak:

โอกาศน้อยมากอ่ะครับ

ตัว PG มันเรื่องแสงด้วยตัวไซโคเฟรมเลย เพื่อลดปัญหาเวลาเปิดไฟแล้วแสงมันเป็นดวงๆน่ะครับ  เลยใช้ UV LED ปล่อยแบล็คไลท์แล้วสว่างด้วยตัวไซโคเฟรมเอง

ถ้าพลาสติกใส แล้วให้ใช้ไฟจากหลอดเอา ไฟมันจะเป้นจุดๆ เหมือนไฟรีโมท  สู้ใช้พลาสติกสีแดงใสยังจะดีซะกว่า

แล้วจะจะเปลี่ยนสีหลอดไฟโดยกดสวิท  ต้องต่อสายสัญญาณลากอีก 1 เส้นครับ รวมเป้น 3 เส้น แต่ตัวโมมันออกแบบมารองรับแค่ 2 เส้นเอง

ส่วนตัวคิดว่าพลาสติก UV นี่ ดาบันน่าจะตัดจุดนี้ทิ้ง  เพราะยังไม่เคยเจอตัวใหนทำ  ที่เคยเจอคล้ายๆกันก็ของไก่นา  แต่พลาสติกมันกรอบ หักง่ายมากๆ น่าจะเพราะผสมสีมากเกินไป

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ vardant

• **
    • My Blog
สาวก Momoko เตรียมเฮ หรือเสียใจดี  :iconfreak:
Momoko ต่อยอด Pack Strike ต่อ
งานนี้ลุงบันคงเจ็บหนักอีกรอบ  :iconlol: :iconlol: :iconlol:

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
ออกเเบบไม่เกรงใจลุงบันเลยนะเนี่ย... :iconcry:

ออพชั่นดัดเเปลงอาวุธยังกะชุดอาวุธแยกขายของโคโตเลย เเต่นี่มัดรวมขายราคาเดียว

ไม่รู้ตั้งราคาขายเท่าเดิมรึเปล่า ถ้าราคาเดิม เสียตังอีกรอบเเน่นอน........ :iconlol:

ออฟไลน์ Mr.White

• *
sword strike Ver.2.0 type I-II-III-IV-V มาพร้อมตัวหรือแยกขายแพ็คครับ
ยังไม่มีตัวแรกเลย ถ้ามาพร้อมตัวได้จัดตัวนี้แน่ :iconvsign:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2015, 12:35:32 PM โดย Mr.White »