ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน  (อ่าน 2534086 ครั้ง)

ออฟไลน์ 0neman5tory

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
เริ่มเอียนๆกับ Daban & Momoko ละ... ออกโมแข่งกัน สรุปเจ็บทั้งคู่  :iconmouth: :iconmouth: :iconmouth:

Devil arts มาแอบแซงชะ  :iconlove: :iconlove:
ตัวต่อไป Justice หรือ IF ทีเตอะ  :iconlike: :iconlike:

ออฟไลน์ joke_og

• Verified User
  • *
  • Like: 1
Decal จีน strike freedom เป็นสีเงินเมทัลลิกสวยดีคับ (สั่งแยกมานะคับ)  :iconlol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 20, 2017, 10:25:34 PM โดย joke_og »

ออฟไลน์ plaikung

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
ปิก ดาบันไม่สวยเลย ทำไมตรงปลายเป็นสีเงินเเบบนั้นละเพ่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 20, 2017, 11:02:51 PM โดย plaikung »

ออฟไลน์ ap_pancake

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -9
ปิก ดาบันไม่สวยเลย ทำไมตรงปลายเป็นสีเงินเเบบนั้นละเพ่

ทำสีเรียนแบบของแท้ ของแท้ก็สีประมาณนี้

ออฟไลน์ natchapon

• เริ่มหัดทาสี
กันดั้มยิ้ม ร้านนี้ยังขายอยู่ไหมครับ

ออฟไลน์ Aultaisen

• Like: 2
ผลงานโมจีนค่ายใหม่ ถ้าจำไม่ผิด ชื่อค่ายว่า supernova ราคาประมาณ 150หยวน รอดูข่าวคราวต่อไป ถ้าออกมาแล้วงานดีแบบนี้ พรีบันไดหนาวๆแล้วหล่ะแบบนี้

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
ตัวนี้ดูดีจริงๆแฮะ

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
ผลงานโมจีนค่ายใหม่ ถ้าจำไม่ผิด ชื่อค่ายว่า supernova ราคาประมาณ 150หยวน รอดูข่าวคราวต่อไป ถ้าออกมาแล้วงานดีแบบนี้ พรีบันไดหนาวๆแล้วหล่ะแบบนี้

เซลด้า] ลิงค์ : https://world.taobao.com/item/542603865754.htm?spm=a312a.7700714.0.0.XgKH9Q#detail

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ jangirman

• *
อย่าพึ่งตั้งความหวังว่าจะเหมือนในรูปนะครับ

รูปโมจีน nataku ew นั้นเอามาจากในนี้เป้นงาน Custom http://www.gundamkitscollection.com/2016/07/custom-build-mg-1100-gundam-nataku.html

ออฟไลน์ jamestgsun

• *

เซลด้า] ลิงค์ : https://world.taobao.com/item/542603865754.htm?spm=a312a.7700714.0.0.XgKH9Q#detail

ผมก็ว่าแล้วทำไหมมันคุ้นๆ ตอนมีคนเอารูปลงเฟสแล้วบอกว่างานโมจีน เหมือว่ามันเป็นงานโมของใครนี้ล่ะ

ออฟไลน์ plaikung

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *

ทำสีเรียนแบบของแท้ ของแท้ก็สีประมาณนี้

ไม่ครับของเเท้ผมก็มี ของเเท้ไล่สีเงินตรงปลายดีกว่าเยอะครับ ของดาบันตรงปลายนี่สีเงินล่อไปทั้งเเผ่น

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
ได้ 00Q Metal Saga กับ 00 Raiser ของMetal Gearมาละครับ เล่นมาติดๆกันเลย
งานค่อนข้างดีทีเดียว  ตอนนี้ลง Preview ไว้เรียกน้ำย่อยก่อนนะครับ เดี๋ยวถ่ายรูปเสร็จเมื่อไหร่จะมาทยอยลง

00Q

https://www.facebook.com/media/set/?set=a.1352739884790392.1073741889.479997402064649&type=1&l=e9d98d7122

ถ้าให้เทียบในส่วนดีไซน์กับ Moshow ส่วนตัวผมให้ Metal Saga winนะ  Moshow มันMGเกินไปหน่อย
แต่ถ้าเทียบเรื่องดีเทล  และคุณภาพงาน รวม Moshow ดีกว่า งานดูสะอาดกว่า แถมดีเทลเยอะกว่า 

00Raiser
https://www.facebook.com/media/set/?set=a.1348658598531854.1073741888.479997402064649&type=1&l=588b112002
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ tumx

• *
  • Like: 0
มาม่า พร้อม 34  :iconcry: :iconcry:

ออฟไลน์ Noah

• *
  • Like: 13
  • Titan Test Team Lover.
OOQ Metal Saga ดูดุมาก ชอบๆ :iconlol:

ออฟไลน์ jamestgsun

• *
รบกวนสอบถามเพื่อนที่ซื้อ PG ยูนิคอน ของโมโมโกะ นะครับว่าตัวงานเป็นยังไงบ้างครับ (และแหล่งที่ซื้อด้วยครับ)
.
.
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ mojimaz

• *
  • Like: 4
รบกวนสอบถามเพื่อนที่ซื้อ PG ยูนิคอน ของโมโมโกะ นะครับว่าตัวงานเป็นยังไงบ้างครับ (และแหล่งที่ซื้อด้วยครับ)
.
.
ขอบคุณครับ

ตอนนี้ในไทยน่าจะหมดทุกร้านครับ เพราะของที่จีนขาดตลาด
ตั้งแต่เดือนพฤศจิโมโมพักการผลิตม้าครับ ไปผลิตฟรีด้อมมาแข่งกับดาบันอยู่ครับ
น่าจะต้องรอกันอีกซักพักใหญ่ๆครับ
รับซื้อ |BUILDERS PARTS HD| MS SPIKE 01 (ขนาด 1/100)

ออฟไลน์ kikader02

• *
ม้าโมโมของขาดเหรอครับ อาทิตย์หน้าว่าจะไปจัดมาซักตัว

ออฟไลน์ ooorevooo

• *
  • Like: 3
ม้าโมโมน่าจะขาดตลาดจริงครับ พรีไปจะ 3 เดือนละยังไม่ได้เลยครับ  :iconcry:

ออฟไลน์ pepsedna

• *
ขอ เว็บบล็อก ของ Metal Club , Metal Gear , MoShow , Daban , Momoko
เอาไว้อ่านข่าว  :icondizzy:

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
.
.
ขอบคุณครับ

ต่อยากนะ  คือกดเหนื่อยมาก  ตั้งแต่ต้นยันจบ
กดมันกดยากมาก  งานออกแบบมันออกแบบมาเป็นบล็อคๆ จะมาหั่นเดือยให้กดง่ายก็ทำไม่ได้
เนื้อพลาสติก สีขาวออกนิ่มนะ  เนื้อพลาสติกเหมือนงานเมคานิคอร์ คือหั่นง่ายเฉือนง่าย ขัดง่าย แต่ก็เฉือนแหว่งง่ายด้วย ส่วนสีเทาอ่ะ ABS แข็ง แน่น บางจุดกดไม่ลงจริงๆ ต้องเอาวางทาบพื้นแล้วเอาเครื่องทุ่นแรงกดเอา
ต่อแบบรวดเดียวจบ ล่อซะนิ้วระบม หมดสภาพไปเป็นอาทิตย์
แต่ข้อต่อ จุดขยับแน่นดีนะ  ในบรรดาทั้งหมด ดาบัน บันได โมโมข้อต่อแน่นแข็งสุด ข้อเท้าแน่นสุดในบรรดาสามค่าย ซึ่งเจ้ายูนิตัวเนี้ย จุดอ่อนมันอยู่ที่ข้อเท้าออกอาการหลวม ทรงตัวไม่ค่อยอยู่  ของโมโมนี่แน่นจนพอจะจัดน้ำหนักยืนตัวเองได้บ้าง
แกนใหล่ ไม่ได้แน่นบ้าคลั่งจนมีคนแกนแขนหักแบบดาบัน  แต่ความแน่นจุดเนี้ยก็น้อยกว่าดาบันนะ
อีกจุด แกนแขน ต้นแขน  ของโมโมแก้ระบบโครงสร้างใหม่ เอาเดือยมาล็อคแกนแขน ทำให้เวลาแบกอาวุธหนักๆ  แขนไม่ร่วงแบบที่เหลืออีกสองค่าย แต่แลกมากับถ้าต่อผิดแงะลำบาก
ความแน่นค่อนข้างโอเค แต่ข้อหมุนแกนใหล่แนวยกใหล่ ถ้าติดอาวุธหนักๆใช้ไม่ได้เหมือกัน
เขา ยังเป็นแม่เหล็ก แต่แม่เหล็กดันสีทองถลอก
ขวาน สวยมาก แต่ติดมือแล้วข้อมือหมุนควงสว่านทันที เพราะหนักมาก  อัดกาวไปนิดหน่อยเป็นอันจบ พอใหว  แต่สุดท้ายถ้าติดขวานโพสท่าไม่ได้มากหรอก เพราะเกะกะ ได้มากสุดแค่ตั้งโชว์ ยกขึ้นนิดๆหน่อยๆ
แขนกลข้างหนัง ชอบนะ แต่ระวังอย่าบิดไม่งั้นแกนติดแบคแพคมีโอกาศหักอยู่  เพราะแกนมันบางมาก พลาสติกเป็น ABS แข็งหนาก็จริง  แต่ถ้าบิดควงสว่านก็ไม่น่ารอด
ระบบไฟ  มีไฟกดแล้วสว่างได้หลายแบบ  สว่างจากล่างขึ้นบน  ค่อยๆสว่าง ไฟกระพริบ แต่แหล่งจ่ายใช้แต่ถ่าน ผิดกับของดาบันที่ต่อ USB ได้
และสายไฟค่อนข้างแย่นะ คือให้มาเป้นของแถม  เกรดก็เกรดของแถมนี่แหล่ะ  สายไฟบางเฉียบและฉนวนดูบางกว่าชาวบ้าน  นั่นคือฉีกง่าย ขาดง่าย  ใช้งานได้ แต่ระวังขั้วที่บัดกรีลงบอร์ดไฟ LED ขาดด้วย และถ้าขั้วช็อตกัน ไฟไม่ติดทั้งตัวนะ
งานดีเทล ก็อย่างที่รู้ๆ  ว่าอัพดีเทลเพิ่ม  งานผิวพอโอเค  สีขาวดูไม่ออกเพราะผิวเน้นสาก  แต่สีเทาพอเห็นอยู่  ความคมดีเทล สัน เหลี่ยม มุม ดีกว่าของดาบัน  แต่รอยกระดาษทรายก็เห็นชัดเจนอยู่บ้างในหลายๆจุด แต่ก็แค่รอยกระดาษทรายแค่นั้น ไม่ได้มีอะไรแปลกๆ
ภาครวม  กดยาก ต่อยาก ปวดนิ้วระบม กดยากกว่าของดาบัน ไม่เหมาะกับสายขี้เกียจ แต่ได้ Cost effective ได้ของครบ ข้อต่อแน่นกว่าชาวบ้านหน่อยนึง มีดีเทลอัพ ดีคอลน้ำ อุปกรณ์ครบ ซื้อกล่องเดียบจบ
ต่อเสร็จ เริ่มลังเลจะเอาเฟรมเขียวดีใหม แต่ตอนนี้นิ้วหายระบมแล้ว  น่าจะพอสู้ต่อได้

อ้อ  อีกอย่าง  พลาสติกส่องแสงได้ใน UV ได้จริง  แต่ความสว่างของเนื้อพลาสติก  ไม่สว่างเท่าของบันไดนะ ระดับผมว่าเท่าดาบัน ถ้าเน้นเอาความสว่างของไซโคเฟรมจริงๆ  ของบันไดมาอันดับแรก แต่ถ้าไม่เอามาเปิดเทียบจะๆต่อหน้านี่ก็ดูไม่ออกหรอก แต่ถ้าใครซีเรียสเรื่องความสว่างเพราะจะเอามาเปิดเล่น ก็ นะ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2017, 07:51:26 PM โดย naroki »

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/