ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามว่า ถ้าไม่มีที่เดินลาย จะหาซื้ออุปกรณ์อะไรใช้แทนได้บ้างครับ  (อ่าน 4078 ครั้ง)

ออฟไลน์ hunterkiller

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -48
คือแถวบ้าน ที่เดินลายหมด เลยอยากทราบว่า มีอุปกรณ์อะไรบ้างครับที่ซื้อมาใช้เดินลายแทน ที่เดินลาย ได้บ้างครับ

ออฟไลน์ kururu966

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ก็มีหลายอย่างนะครับอย่างง่ายก็ เข็มวงเวียน แต่อันนี้จะหักง่ายนะครับ

หรือไม่ก็หาซื้อมีดคัตเตอร์ที่เรียกว่า พีไนท์ ก็ได้ครับ

มันจะเป็นมีดหน้าตาแปลกๆตรงส่วนหัวจะหักงอลงมา ปกติจะใช้ตัดอะคลิริก

ใช้ย่ำลายเส้นตรงได้ดีมากแต่ส่วนโค้งอาจลำบากนิดหน่อยครับ

ออฟไลน์ SNRI

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
เข็มวงเวียนครับ แข็ง แหลม ทน ถูก หาง่าย :iconvsign:
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

ออฟไลน์ piawjojo

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 4
เหล็กขีดเหล็กอะครับ คือเป็นเหล็กแหลมๆสีดำๆที่ไว้ใช้ตีเส้นบนเหล็กด้วยกันอะครับมันแหลมแล้วก็ทนโคตรๆเลยมีหลายขนาดหลายรูปแบบแต่หาไอ้ที่มันกลมๆเล็กก็พอครับ

ออฟไลน์ kit556

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 54
ผมใช้วงเวียนรุ่นที่ถอดเข็มได้ เอาเข็มไปเสียบกับด้าม art knife ทำงานสะดวกดี ใช้ร่วมกับเทปไดโม เครื่องมือพอได้ แต่ฝีมือเดินลายผมห่วยสุดๆ เดินลายแล้วขาดๆเกินๆ  :iconcry: