ผู้เขียน หัวข้อ: ได้หนังสือใหม่มาเล่มนึงครับ Anaheim Journal, แน่น เพื่อคอกันดั้ม UC HardCore เท่านั้น  (อ่าน 9389 ครั้ง)

ออฟไลน์ ReJInA

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!

ทั้งเล่มแน่นไปด้วยข้อมูล และ ภาพแนวอาร์ตๆ เนื้อเรื่องของ Anaheim บริษัทอาวุธที่ยิ่งใหญ่ที่สุดในจักรวาล U.C. ครับ
ไม่เหมาะกับคนที่ไม่ต้องการเจาะข้อมูลนะครับ
ราคา Hardcore ตามไปด้วย (ปก 350....)

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
ว่าจะสอยจากในงานแล้ว แต่พอเปิดดูข้างใน โอ้พระเจ้า :iconsoul: ตัวหนังสือเยอะมาก เอาไว้ซื้อทีหลังดีกว่า

เห็นด้วยเลยครับว่า เหมาะกับคนที่ต้องการข้อมูลแบบเจาะลึกจริงๆ

ออฟไลน์ walther

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 12
ขอถามหน่อยครับ พวกรูปแบบบนหน้าปก หรือภาพแมคคานิคของหุ่นมีเยอะมั้ยครับ

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
6-7 ปีก่อน ยังอยู่กรุงเทพ ฯ เคยไปขอเปิดดูที่ โตเกียวโด่ (มั้ง) อยากได้ทั้ง ๆ ที่อ่านไม่ออก แต่ถอยออกมาก่อนเพราะราคาหลักพัน
กะว่าถ้าสัปดาห์หน้ายังอยากได้อยู่จะไปเอา (ทำงี้ประจำ เวลาเจอของแล้วรู้สึกเหมือนรักแรกพบ)

พอกลับไปอีกที มันก็หายไปแล้ว  :iconcry: :iconcry: :iconcry:

มาเที่ยวนี้แปลไทยเรียบร้อย ไม่พลาดแน่

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
ขอถามหน่อยครับ พวก รูปแบบบนหน้าปก หรือภาพแมคคานิคของหุ่นมีเยอะมั้ยครับ

มีรูปทุกหน้าแหล่ะครับ  บางหน้าเป็นพวกสถาปัตฯ  บางหน้าก็เมคคานิค

ในเล่มแถมโปสเตอร์ด้วยนะ รูปเดียวกับหน้าปกน่ะแหล่ะ โปสเตอร์ด้านหลังนี่ ผมชอบเป็นการส่วนตัวนะ 555 แนวดี

ข้างในภาพสวยดีนะ  แต่ถ้าจะอ่านให้จบทั้งเล่มคงกินเวลาพอสมควร

เหมาะสำหรับพวก HardCore จริงๆ  คือศึกษาพวกเมกคานิค แนวคิด เรื่องราวเทคโนโลยีของ UC อะไรพวกนี้

รวมๆส่วนตัวผมว่าคุ้มอยู่นะ หน้าสีทุกหน้า  เมคคานิคสวยๆเยอะเหมือนกัน  เห็นแล้วอยากให้ออก MG Jegan

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ kit556

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 54
เกือบโดนแล้วเหมือนกัน แต่พลิกดูด้านหลัง จะมีรูปตัวอย่างของทุกหน้าเป็นรูปเล็กๆ ดูแล้วตัวหนังสือพรึบ รูปก็มีทุกหน้าจริงแต่เป็นภาพประกอบเล็ก หน้าที่ภาพเต็มมีนับหน้าได้ สุดท้ายเลยขอคิดดูก่อน

ไม่แน่ไปเห็นรอบหน้าอาจไม่รอด เพราะผมก็ชอบแนว UC. เหมือนกัน :iconcryjoy:

ออฟไลน์ deathlove

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 1
ผมงงตั้งแต่dexpress จะพิมพ์ละครับ ปกติG weapon ตลอดและจากหลายท่านcomment มาไม่ค่อยมีรูปงานนี้อาจจะ By pass ชะแหล่ว

ออฟไลน์ ~Megane~

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: -51
ขออ่านตำนานลุงงูจบก่อน เดียวไปสอยต่อ  :iconlol: :iconlol:

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
พรีวิวให้ละกัน (・ε・ )

กดเพื่อดูรูปใหญ่

ปกใน

โรงงานมั้ง ยังไม่ว่างอ่านเหมือนกัน

ทำเหมือนสารคดี

อะไรก็ไม่รู้  อยู่ในหน้าบทของอนาไฮมม์

IS กันดั้ม

เมคคานิค

อัดกันให้ตายไปข้าง คนอ่าน คนเขียนคนแปล.....

ใช่ซี่ ตรุมันเบ๊........

โคมัตซิ เอย์จิ  :iconlol:

เบ็ดเตล็ดก้มี

ออกทะเลก็เยอะ

กลุ่มเครือบริษัทลูก

ด้านหลังโปสเตอร์ รูปสัญลักษณ์ในเครือ

อีกเล่มไกด์สำหรับคนไปเที่ยวโคโลนี่

สำหรับคนเตรียมสอบ....

อัดกันให้ตายไปข้าง

ผมเรียกตัวเองว่าแฟนกันดั้ม ตั้งแต่เห็นกันดั้ม AGE แล้วครับ......

รวมๆ  เน้นเนื้อหาน่ะนะ  ใครแฟนบอย ชอบวิชาไมนอฟสกี้ เทคโนโลยี ชีวะประวัติ เกล็ดเล็กเกร็ดน้อย ก็ซื้อมาอ่านดู   
รวมๆเหมือนสารคดีเล่มนึงน่ะแหล่ะ แต่เนื้อหามันเยอะกว่า Discovery อีกนะ เหอๆๆ.....

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
ตอนแรกก็ว่าจะพรีวิว แต่ได้มาตอนรีบๆจะขับรถออกต่างจังหวัดเลยขี้เกียจ 555
ขอยืมรูปไปลงที่อื่นหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
กำลังว่าจะถ่ายรูปรีวิวเลย ดีนะที่เปิดเข้ามาก่อน  :iconcryjoy:

ออฟไลน์ Jiban

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 6
  • ~The•Editor~
    • ~:::The Jiban Blog:::~
ส่วนตัวที่อ่านถือว่าคุ้มค่า ที่สำคัญคือไม่ได้แปลมาแบบเห่ยๆขอไปทีแบบบางเล่มทีแปลผิดๆแบบไม่น่าให้อภัย

ออฟไลน์ baboonnity

• *
  • Like: 20
  • facebook/Baboonmodel
    • http://www.facebook.com/Baboonmodel
ถอยมาจากไหนครับ อยากได้มาเปนเจ้าของบ้างจัง
www.facebook.com/Baboonmodel <<เชิญเข้าไปกดไลค์ร้านโมเดลเล็กๆของผมครับ

ออฟไลน์ earthsphere

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 9
  • -Inactive-
ที่เคืองตั้งแต่ต้นฉบับ JP นี่คือ ภาษาอังกฤษแบบอ่อนแอ เจอเพียบเลย

เช่น  Missing Ring มันต้อง Missing Link ซิโว้ย

ปล. ไม่เกี่ยวกับการแปลไทยแต่อย่างใด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2012, 11:38:47 PM โดย earthsphere »
Follow me At Twitter<<<กด

ออฟไลน์ saintnat

• *
  • Like: -19
อ่านไปได้คร่าวๆฮะสุดยอดเลยอะ :iconwish: แต่ว่า........ตอนแรกผมกะซื้อมาดูรูปหุ่นอะ ไม่ค่อยจะมีเลยยยยยย :iconcry: แต่ข้อมูลสุดยอดจริงๆฮะ :iconlol:

ออฟไลน์ Buf-The-Great

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 0
  • หลังสู้ฟ้า หน้าซุกหมอน นอนกลางแดด
    • http://buf-the-great.exteen.com/
บูชามาแล้ว เล่มนึง
รับ
Loto, Dreissen [Unicorn Ver.], Jesta, MG Shenlong, MG, Wing ~ EW Ver.,MG Deathscythe Hell
ต่อแล้วหรือใหม่ ราคาคุยกัน

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
อ่านเรื่อง TMS แล้ว
- ไม่พูดถึง คามิว บีดั้น เลย Anaheim กะจะเบี้ยวค่าสิทธิบัตร Wave Rider System ที่คามิว ออกแบบรึ
แค่ Z กับ Z-plus series คามิว ก็คงมีกินไปทั้งชาติแล้ว

- สรุปว่าเตาไมนอฟสกี้ของ Zeta อยู่ที่ขา 2 ข้าง (สงสัยมาตั้งนานแล้ว เพราะลำตัวมันเหมือนเอากระดาษมาขยำรวมกัน มีที่ให้ใส่อะไรซะที่ไหน)
แบบนี้ถ้า MS ตระกูล Z ขาขาด กำลังเครื่องจะตกมากมาย ในขณะที่ MS ทั่วไป ขาเป็นแค่เครื่องประดับ  :iconfreak: :iconfreak:

เดี๋ยวอ่านบทอื่นแล้วจะมาป่วนต่อ

ออฟไลน์ varin

• *
  • Like: -2
       กันเอ๋ยกันดั้ม       เจ้าจะทำจริงจังไปถึงใหน
คนโง่โง่อย่างเราไม่เข้าใจ  เ็ฮ้ย!ตกใจในมือตูมีเล่มนึง  :iconcryjoy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 19, 2012, 10:49:21 AM โดย varin »

ออฟไลน์ ZmuT

• *
  • Like: 0
โดนมาแล้วเหมือนกันคับ แต่ยังไม่ได้อ่านเลย เปิดไปไม่กี่หน้าเห็นตัวหนังสือพรึ่บเลยง่วงซะก่อน :iconcry: