ผู้เขียน หัวข้อ: Throne X ใช่ซี่ตูมันไม่ใช่กันดั้ม  (อ่าน 8767 ครั้ง)

ออฟไลน์ jason

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
Throne X ใช่ซี่ตูมันไม่ใช่กันดั้ม
« เมื่อ: มิถุนายน 09, 2012, 08:10:21 PM »
 :iconsmile:สวัสดีครับ ชาวThaigundam ทุกท่าน วันนี้ขอเสนองานโมดิฟายแอบหอบฟางนิดๆ จากซีรี่ย์OOครับ

เนื้อเรื่องแถๆ ต้นกำเนิดไอเดียในการโมดิฟาย

หลังจากที่เวด้าถูกแฮคระบบ จึงได้ทำการสร้าง อินโนเวเตอร์ขึ้นมาคนหนึ่งเพื่อใช้ปฏิบัติภารกิจลับ ในการสืบหาข้อมูลและจัดการได้ทันทีตามสมควร ซึ่งข้อมูลในการสร้างอินโนเวเตอร์คนนี้ถูกลบทันทีที่สร้างเสร็จ หมอนี่จึงเป้นสายลับที่ลับสุดยอด เพราะไม่มีข้อมูลใดๆให้สาวไปถึงตัวได้ แม้แต่ชื่อก็ไม่มี เลยเรียกว่า X
X เป็นอินโนเวเตอร์ระดับAเก่งทั้งสู้และวางแผน เมื่อลงมาที่โลก เขาก็เริ่มตามสืบข้อมูลการทรยศทุกอย่างจากทุกสายข่าวที่หาได้
หลังจากUNได้มอบGN ไดร์ฟ ให้กับ3ขั้วอำนาจของโลกและเริ่มต่อสู้กับพวกThrone แล้วเขาจึงได้ลอบเข้าไประเบิดโรงงานของ ลากูน่า แต่กลับได้พบชิ้นส่วนสำหรับซ่อมThroneและGNไดร์ฟอีกหนึ่งเตา เขาจึงรู้ว่าGnไดร์ฟเทียมนี่ไม่ได้มีแค33เตาแน่ๆ X จึงขโมยชิ้นส่วนโทรเน่ และGnไดร์ฟแทน
   ในศึกสุดท้ายปฏิบัติการ Fallen Angle ทั้งกองกำลังโลก และ เซเลสเชียลบีอิ้ง สู้กันอย่างดุเดือดและเสียหายหนักกันทั้งสองฝ่าย กองกำลังโลกที่กำลังจะถอย ได้รับการติดต่อว่าให้รอกำลังสนับสนุนและบุกโจมตีอีกครั้ง

ในกองกำลังสนับสนุนที่ตามมานั้น แท้จริงแล้วไม่ได้มีแค่ อวาโทเร่ แต่ยังมีGNX อีกถึง10เครื่องด้วยกัน แต่ก่อนที่จะๆไปถึงจุดนัดพบ พวกเขาเจอขัดขวางโดยMSลึกลับเครื่องหนึ่ง เจ้าThrone Xนี่เอง และการต่อสู้1ต่อ11ก็เริ่มขึ้น Xทำลาย จิ้งค์ทั้ง10เครื่องได้แต่ก็เสียหายหนักและถูก Conner ใช้ Fang ของอวาโทเร่ ทำลายไปในที่สุด.......  :iconcry:

มาดูงานโมกันครับ

รายละเอียดแขน

ขยับนิดๆ ยิงปืนที่ติดอยู่ที่แขน

กับท่ายิง4กระบอก สุดเท่ :iconnosebleed:

หัวมีแค่ โมโนเซ็นเซอร์ (หมุนได้นะ) เพราะไม่อยากเป็น gundam  :iconfreak:

สาเหตุที่แพ้ อวาโทเร่ เพราะ ไม่มีGN Blade มีแค่บีมเซเบอร์ เศร้าแท้ :iconcry:

MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ kit556

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 54
Re: Throne X ใช่ซี่ตูมันไม่ใช่กันดั้ม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2012, 08:45:00 PM »
เป็นโมที่มี style มากขอรับ
ถ้าไม่บอกก็งงๆ ลืมไปเลยว่ามาจากเรื่อง gundam

ออฟไลน์ sakamotomiwa

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 13
Re: Throne X ใช่ซี่ตูมันไม่ใช่กันดั้ม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 12:11:40 AM »
นึกว่า armor core

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 12:28:37 AM »
แปลกดีอ่ะครับ ชอบโทนสี ดูดุดี
หัวนี่ ทำเป็นท่อเหมือน Gaza-C ก็ไม่เลวนะครับ  :iconlol:

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ pocharas

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 01:04:16 AM »
โมออกมาดูดีเลยครับ แหวกแนวด้วย เท่ด้วย

ตัวนี้ความจริงเอาหัวไปโมกับตัวอื่นแล้วใช่ไหมครับ ยอมรับมาซะดีๆ อิอิ

ออฟไลน์ afee

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -13
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 09:42:44 AM »
ยังกะ armor core ^_^

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 04:35:54 PM »
เป็นโมที่มี style มากขอรับ
ถ้าไม่บอกก็งงๆ ลืมไปเลยว่ามาจากเรื่อง gundam
555+เพราะมันไม่ใช่ gundamละมั้งครับเลยโดนลืมง่าย
แปลกดีอ่ะครับ ชอบโทนสี ดูดุดี
หัวนี่ ทำเป็นท่อเหมือน Gaza-C ก็ไม่เลวนะครับ  :iconlol:
ขอบคุณครับ อิอิ
โมออกมาดูดีเลยครับ แหวกแนวด้วย เท่ด้วย

ตัวนี้ความจริงเอาหัวไปโมกับตัวอื่นแล้วใช่ไหมครับ ยอมรับมาซะดีๆ อิอิ
เอ่อ...ตัวนี้เป็นโมจีนนะครับ หัวไม่ค่อยหล่อ แถมโดนกาวช้างเละไปแล้ว เลยแถๆดริฟท์ๆไปครับ แฮะๆ
ยังกะ armor core ^_^
นึกว่า armor core
จริงๆ เทียเหิรน ภาคนี้ก็เหมือน wanzer ของ Frontmissionนะครับ ส่วนMSตระกูลThroneนี่ก็เหมือนNextจากarmored coreจริงๆนะแหล่ะครับ
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ SNRI

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 05:42:11 PM »
เอ่อ หัวมันแปลกๆนะ เหมือนไม่เสร็จมากกว่า :icondisapp:
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

ออฟไลน์ a

• *
  • Like: 57
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 08:17:45 PM »
+1like กล้าคิดกล้่าทำ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 07:04:07 AM »
เอ่อ หัวมันแปลกๆนะ เหมือนไม่เสร็จมากกว่า :icondisapp:
555+อยากทำให้ดูดีกว่านี้ แต่หมดมุขแค่นี้จริงๆครับ
+1like กล้าคิดกล้่าทำ
ขอบคุณครับผม :icongift:

ออฟไลน์ tumamtt

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -9
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 08:11:15 AM »
ึความคิดสร้่างสรรค์ บรรเจิดมากครับ

หัวเล็กๆนี่ดีครับ ยังไงๆก็ไม่โดนยิง head shot :iconpale:
Stand by me!

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 01:49:50 PM »
ไอเดียแจ่มสวยมากครับ ติดแต่ตรงหัวมีแต่โมโนอายมันดูไม่เสร็จ
น่าจะมีอะไรมาครอบนิดนึงเป็นแผ่นจานแบนๆแบบหุ่นใน fss ก็ได้ :iconvsign:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 02:05:47 PM »
IDEA แจ่มมาก ติดที่ไม่มีหัว เหมือนที่ตัวละครบางตัว(จำไม่ได้ว่าใคร :iconsoul:) บอกว่าหัวมันก็เป็นแค่เครื่องประดับ

น่าจะทำอะไรมาครอบเหมือน Nohead ในหนังสือ gundam weapon OOI ที่จะมี Ahead แบบไม่มีหัว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 11, 2012, 05:26:51 PM โดย kana-art »

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 08:17:53 AM »
IDEA แจ่มมาก ติดที่ไม่มีหัว เหมือนที่ตัวละครบางตัว(จำไม่ได้ว่าใคร :iconsoul:) บอกว่าหัวมันก็เป็นแค่เครื่องประดับ

น่าจะทำอะไรมาครอบเหมือน Nohead ในหนังสือ gundam weapon OOI ที่จะมี Ahead แบบไม่มีหัว

GNX-Y082T NEO-HED เคยเห็นในหนังสือ Gundam Weapon OOV ครับอิอิ ตัวนี้ผมชอบดาบที่หลังมากกว่าครับ

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 11:11:18 AM »
 ปืนมันยาวจริงๆครับ  :iconvsign: สวยดีครับ ชอบตรงขาจัง สวย  :icongift:

ออฟไลน์ AlterNaTive

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 44
  • ช่วงชีวิตมันสั้นนัก จงมาสร้างสรรค์ผลงานกั้นดั้มกัน
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 03:39:32 AM »
บรรเจิดมาก :iconvsign:
ผู้ชายปากหมา! บ้ากั้นดั้ม!