ผู้เขียน หัวข้อ: คำถามฮิต: อยากให้บันไดทำโมตัวไหน โมแบบนี้-เกรดนี้มีไหม ต่างกันยังไง? ฯลฯ *กรุณาดู www.dalong.net ก่อนตั้งกระทู้ถาม*  (อ่าน 232089 ครั้ง)

ออฟไลน์ armchai

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 13
Re: VF-25 ระหว่าง Alto's, Ozma's เพื่อนๆคิดว่าอันไหนสวยกว่ากัน
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2009, 02:43:27 PM »
ผมชอบของ ozma มากกว่าครับ คู่สีมันดูโหดกว่า ของอัลโต้ก็ชอบเหมือนกันนะครับ
คาดว่ามาครอสผมคงเก็บครบทุกตัวเหมือนกัน แต่ใช้เวลาสักหลายปีหน่อย หุหุ

ออฟไลน์ wateya_rouge

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 23
  • ^^'' it,Me
Re: VF-25 ระหว่าง Alto's, Ozma's เพื่อนๆคิดว่าอันไหนสวยกว่ากัน
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2009, 04:17:21 PM »
ชอบเครื่อง ออสม่าครับ สวยดีดี แต่ผมชอบสีเครื่องอัลโต้มากกว่า
เกลียดหัวเครื่อง อัลโต้จริงๆ :iconfreak: :iconfreak:
ทุกวันนี้ก็ยังเลือกไม่ถูก555+ :iconcry:
Thailand only !!

ออฟไลน์ Nero_angelo

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ผมกะจะถอย มาพร้อมกัน แอสเทอเรีย1/100 แต่ยังตัดสินใจไม่ได้ครับ :iconcry:
ได ก็เท่ เช ก็มีบิท... :iconlove:

ออฟไลน์ Nellum

• *
  • HGUC Beginner
    • เมพหมุนsub
สอย 2 ตัวไปเลยครับ  :iconvsign:
http://inwspin.blogspot.com/ บล๊อคผมเองไปเยี่ยมชมได้ 18+นะ

ออฟไลน์ jayamiku

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
ตามใจตัวเองเถอะครับ ยังไงซักเราก็ต้องซื้อมันครบ2ตัวอยู่ดี :iconvsign:

เชียร์ชินันจูนะครับ (มาผิดกระทู้แล้วเฮ้ย :icondisapp:)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 15, 2009, 06:35:27 PM โดย jayamiku »

ออฟไลน์ RedBeam80

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 1
  • จะถูกจะแพงเอาแดงเข้าว่า
    • World Of Tanks Thailand
ทั้งสองตัวเลยขอรับ แต่ถ้างบประมาณไม่พอก็เลือกไปซักตัวก่อนก็ได้แล้ว พอมีงบพอก็ไปสอยมาให้ครบทั้งสองตัวขอรับ :iconwink:
พุ่งไปสู่ท้องทะเลข้างหน้า กระดื้บๆ หนึบๆ หมึกๆ
ท่านชาร์จงเจริญ จี๊คซีออน

ออฟไลน์ best2530s

• *
  • Den-O
แนะนำครับ ทั้ง 2 ตัวเลย เพราะผมก็เพิ่งสอยมา อิอิ
t_seB_Moon

ออฟไลน์ pkruthom

• *
ผมว่ายังไงๆคุณก็ต้องซื้อครบทั้ง2ตัวอยู่ดี
เพราะมันงามทั้งคู่เลยคับ :iconlove:

ออฟไลน์ GundamMan

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 3
  • ร่างมืดชั่วคราว
ตามใจตัวเองเถอะครับ ยังไงซักเราก็ต้องซื้อมันครบ2ตัวอยู่ดี :iconvsign:

เชียร์ชินันจูนะครับ (มาผิดกระทู้แล้วเฮ้ย :icondisapp:)

ผมเชียร์Ball ver.Kaครับ  :iconwink: :iconwink: :iconwink:

คราวนี้ผมไม่ได้เปิดนะ ผมไม่เกี่ยวนะ
ผิดก็ว่าไปตามผิดส

ออฟไลน์ jayamiku

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
ไหงพี่โยนมาให้ผมงั้นอะ

:iconcry: :iconcry: :iconcry:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 15, 2009, 08:09:33 PM โดย jayamiku »

ออฟไลน์ RedBeam80

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 1
  • จะถูกจะแพงเอาแดงเข้าว่า
    • World Of Tanks Thailand
ไหงพี่โยนมาให้ผมงั้นอะ

:iconcry: :iconcry: :iconcry:

เอ้า จะออกทะเลกันอีกแล้วรึขอรับ พักๆก่อนก็ได้เน้อ :icondizzy:
พุ่งไปสู่ท้องทะเลข้างหน้า กระดื้บๆ หนึบๆ หมึกๆ
ท่านชาร์จงเจริญ จี๊คซีออน

bankcud39

• บุคคลทั่วไป
ส่วนตัวผมชอบ ไดนาเมส มากกว่าน้า เชรูดิม มันไม่เท่เท่าไร 555  :iconsmile:

แต่ก็แล้วแต่ชอบเลยครับ แต่ขึ้น ss2 ผมว่ามันดูดีแค่ OO อะนะ นอกนั้นก็ .... :iconfreak:

( ความเห็นส่วนตัวนะงับ  :iconvsign:)

ออฟไลน์ chopper

• *
ซื้อมันมาทั้งคู่เลยแหละครับเพราะถ้าเราซื้อมันตัวใดตัวหนึ่งมาซักพักมันก็จะทำการเรียกพวกพ้องมันมาจนครบเองแหละครับ (ที่พูดมาเนี่ยจากประสบการณ์ตรงเลยนะครับเนี่ย) :iconfreak:

ออฟไลน์ StShadow

• *
  • Like: -10
ยังไม่ได้ซื้อ เซคูริมเลย ยังลังเลอยู่ ว่าจารอ MG

ออฟไลน์ Gladius

• *
ผมว่านะ เอาตามที่ชอบเถอะครับ ชอบตัวไหนก็เอาตัวนั้นแหละ แต่ถ้าให้ผมช่วยเลือกจริงๆก็คงเป็นไดนาเมสดีกว่าเพราะเอวขยับได้นี้แหละ

ออฟไลน์ kit01

• *
  • Like: -5
  • ตูมีหลายหัว 555
สอยไดนาแมสมาต่อก่อนโลดครับ  เพราะ เพราะไดนาแมสมันออกมาก่อน ถ้าคุณประกอบก่อน คุณก็จะได้รู้ว่าตัวนี้ มันมีจุดขยับตรงไหนดีไม่ดี พอต่อเสร็จแล้วค่อยไปสอยเชรูดิมมาต่อ ถ้าบันไดไม่แก้จุดเสีย คุณก็ไม่รู้สึกไร แต่ถ้าแก้คุณจะรู้สึกดีว่า มีการพัฒนา แต่ในกรณีกลับกัน ถ้าคุณต่อเชรูดิมก่อนไดนาแมส แล้ว เชรูดิม มันแก้ส่วนไม่ดีของไดนาแมสที่ออกมาก่อนหน้านั้น ตอนคุณต่อคุณจะไม่รู้สึกไร แต่เมื่อมาต่อไดนาแมส คุณจะรู้สึกเสียอารมณ์พอควร เพราะตรงนั้นก็ไม่ดี ตรงนี้ก็ไม่ดี สู้เชรูดิมไม่ได้ ซึ่งมันจะเกิดข้อเปรียบเทียบขึ้นมาครับ

ถ้าไม่ซีเรียส เรื่องการเปรียบเทียบ สอยไรก่อนก็ได้ครับ แต่ถ้าซีเรียสเรื่องพวกนี้ สอยตามที่ผมบอกจะดีกว่า  :iconwink:

ออฟไลน์ shoompon

• *
ชอบดีไซด์ตัวไหนก็ถอยตัวนั้นมาเลยครับ ผมมีทั้ง 2 แล้วชอบต่างกันน่ะ
Cherudim มันสีออกแนวทหารหน่อยเขียวทึบไปดำ ๆ เลยเอามายืนข้าง Dynames นี่เป็นสีดำไปเลย 
ตัวหุ่นมันบึกมาก ๆ ถอดแบบมาจากทหารจริง ๆ เลยมั้งเนี่ย ลูกเล่น Shield Bit ก็เจ๋งครับแต่จัดได้น้อยกว่า 1/144
ข้อเสียของ 1/100 ตัวนี้ขยับเอวไม่ได้ แต่หมุนอกได้แทนครับแต่ไม่มากนักแต่ก็ไม่น้อยไปพอจะหันแอ๊กชั่นได้บ้าง
ส่วนจุดอื่น ๆ ผมว่าดีกว่า Dynames ครับไม่ว่าจะท่านั่งยิง นอนยิง คุกเขายิง

Dynames เขียวเหมือนกันแต่เขียวออกสดใสมากกว่า Cherudim ความเท่ผมให้ตัวนี้นิดหน่อยแต่อย่างผมบอกเหละแล้วแต่คนชอบ
ลูกเล่นก็ปกติเหมือน Cherudim ครับ มี Full GN Shield มาแทนเหมือนผ้าคลุมดูดีมากๆ อ้อมี Beam Saber ด้วย Cherudim ไม่มี(มีขวานแทน)
ข้อเสียมาเจอตอนผมประกอบ Cherudim นี่เหละจุดขยับด้อยกว่า Cherudim หน่อยนึงแต่ก็ไม่ได้เลวร้ายอะไร

ร่ายมาซะยาวเอาเป็นว่าชอบตัวไหนก็สอยมาก่อนแล้วค่อยตามเก็บตัวที่เหลือละกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 16, 2009, 04:26:25 AM โดย shoompon »

ออฟไลน์ Giorno

• *
ตามที่คุณ shoompon สรุปมาให้ด้านบนเลยครับละเอียดมากๆ ทั้งสองตัวนี่ข้อดีข้อด้อยหักลบกันแล้ว คะแนนพอๆกันเลยครับ
เรื่องที่ว่าตัวไหนคุ้มกว่ากัน ผมแนะนำว่าอยู่ที่ความชอบของเจ้าของกระทู้ล่ะครับ

ออฟไลน์ wateya_rouge

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 23
  • ^^'' it,Me
เป็นผมผมจะซื้อ เครูดิมนะ ครับ เพราะว่า มันแพงกว่า สวยกว่า(แล้วแต่คนชอบ) ลูกเล่นเยอะกว่าด้วย :iconnasty: :iconnasty:
Thailand only !!

ออฟไลน์ SiEVE

• *
อยากเห็น Death scythe hell  ver.ka กั๊บ Wing ตัวเดียวมันอ้างว่างเดียวดาย :iconwish: