ผู้เขียน หัวข้อ: Dendrobium สุดยอด Mobile Armor ของสหพันธ์  (อ่าน 8544 ครั้ง)

ออฟไลน์ lorn_13

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 22
  • GBMshop.com
Dendrobium สุดยอด Mobile Armor ของสหพันธ์
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 02:08:30 AM »
ตัวนี้เป็นงานช้างครับ ถึงชื่อจะเป็น High Grade แต่ "ผมไม่เล็กนะครับ"

ตัวนี้โชคดีได้จากร้านในชลบุรีด้วย เลยได้ไปรับเอง ถ้าส่ง EMS ละก็........ :iconcry:
จากรูปที่เคยถ่ายไว้ได้วันที่ 22/12/54 แต่น่าจะเริ่มก่อนได้อาทิตย์นึงมั้ง พยายามทำทุกวัน ได้วันละชิ้นก็ยังดี (แต่ก็มีอู้บ้างตามปกติ :iconnasty:) ไปจบที่ 30/5/55 แต่ก็ยังปิดงานไม่ได้เพราะตัว Stamen ฝากท่านอื่นทำแต่หาอาวุธไม่เจอ  :iconcry: เลยไปทำอย่างอื่นก่อน จนไปได้ Hyper Bazooka ของ HGUC MK2 ที่มันเหมือนกันกับที่ให้มาในชุด Dendrobium (ดีกว่าด้วย) แต่มันยาวไปนิดเลยต้องตัดออกหน่อยถึงจะเก็บใส่ไปในช่องใสอาวุธได้ ส่วน Folding Bazooka มีอยู่แล้ว (เกือบจะเอาไปโมเล่นเสียแล้ว :iconcryjoy:) ส่วน Beam Rifle ขอยืมจาก Gundam Fix เลยเพราะมันใส่กันได้พอดี  :iconlol: จนในที่สุดก็ได้โอกาศท้องฟ้าเป็นใจได้ขนออกมาถ่ายรูปเสียทีในวันที่  15/12/55  :iconlove:

แบบ ZOOM

โลโก้ EFSF ใหญ่ที่สุดเท่าที่มี....... ที่จริงอยากได้ใหญ่กว่านี้อีก

แบบ Diorama สักนิด

เพิ่มเติม http://gbmshop.blogspot.com/2013/01/rx-78gp03-dendrobium-1.html ไปๆมาๆตัวนี้จัดไป 100 กว่ารูป  :icondisapp:

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 55
  • สำนักพู่กัน !!
Re: Dendrobium สุดยอด Mobile Armor ของสหพันธ์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 10:33:46 AM »
ใหญ่... ใหญ่มาก  :icondisapp:
ทำสะอาดดีครับติดดีตอยก็ไม่ดูรกเกินไป กำลังพอดี
ดูแล้วหน้าจะหาที่เก็บยากจังตัวใหญ่มาก  :iconpale:

ออฟไลน์ fortaleza

• *
  • Like: 10
Re: Dendrobium สุดยอด Mobile Armor ของสหพันธ์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 10:43:12 AM »
สวยมากเลยคับ อยากทำงานได้เนี๊ยบๆแบบนี้บ้างจัง  :iconwish:

ออฟไลน์ scansix

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 15
  • 果たし...果たし....果たし...
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 10:43:58 AM »
ลงสีได้สะอาดสวยมากคับ

ออฟไลน์ originalunknow

• Like: 5
  • -
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 10:45:15 AM »
สีสะอาดเนียนสุดๆเลยครับ รอยต่อรอยประกบหายเกลี้ยง ที่สำคัญ มัน ใหญ่ มาก

ออฟไลน์ babylove

• Like: 26
  • สวัสดีครับ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 03:10:19 PM »
สวยมากและแพงมาก :iconlove:

แอบหวังลึกๆว่าโมจีนจะทำขาบ้าง  :iconfreak:

ออฟไลน์ kit556

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 54
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 04:59:25 PM »
เป็นตัวที่ใหญ่สะใจมาก
ขอบคุณที่นำมาให้รับชมครับ  :iconsmile:

ออฟไลน์ DeathIsGoD

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 05:04:17 PM »
งานดูสะอาดตาดีครับ (มันไม่เล็กจริงๆๆๆ)  :iconsweat:
ฝากบล็อคหน่อยครับ http://minesana.exteen.com/

ออฟไลน์ saradin

• *
  • Like: 10
  • d(罪 )> we love miko we love gensokyu !
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 06:41:05 PM »
สุดยอด...ทั้งราคาโม ทั้งงานโม ทั้งคนทำโม นับถือจริงๆครับ เป็นผมตัวใหญ่ไซด์บิ้กๆอย่างงี้ไม่มีปัญญาทำหรอกครับ เเค่ต่อดิบนี่ก็หมดพลังวัตรไปมากเเล้ว นับถือๆครับ :iconwish:

ออฟไลน์ Aristitle

• *
  • Like: -9
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 07:17:01 PM »
โคตรงานช้าง มหากาฬจริงๆครับ
ใหญ่ทั้งของ ใหญ่ทั้งราคา ไหนจะงานสีอีก

งามยอดย้อยมากๆ นับถือความอดทน และฝีมือจริงๆครับ

ปล. ถ้า Dendrobium Orchid Unit 1/100 นี่
ขนาดประมาณ ซักเท่าไหร่นะครับ

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 11:22:10 PM »
งานช้างมากครับ สุดยอดจริงๆ  เก็บลายละเอียดได้สุดยอดมากครับ :iconvsign:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 11:22:56 PM โดย naroki »

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 05:32:52 AM »
สวยมาก ใหญ่มาก ตัวนี้แค่เห็นก็เหนื่อยแล้วครับหมดสีไปกี่ขวดครับเนี่ย

ออฟไลน์ soranibrahim

• Like: 0
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 11:31:12 AM »
โอ้.. มีเงินอย่างเดียวไม่ได้นะเนี่ยยย..

ต้องมีฝีมือด้วย ..คารวะหนึ่งจอก

ออฟไลน์ tstxwtde

• *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 11:37:29 AM »
ชอบภาพสุดท้ายอะครับ

ถ่ายซะจนหุ่นตัวนี้ดูใหญ่ไปเลย (ความจริงตัวหุ่นมีขนาดแค่ฝ่ามือเรา  :iconshy:)

สวยมากเลยครับ ชอบๆ

ออฟไลน์ ~Megane~

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: -51
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 11:43:50 AM »
ชอบภาพสุดท้ายอะครับ

ถ่ายซะจนหุ่นตัวนี้ดูใหญ่ไปเลย (ความจริงตัวหุ่นมีขนาดแค่ฝ่ามือเรา  :iconshy:)

สวยมากเลยครับ ชอบๆ

หุ่นแค่ฝ่ามือ แต่ทั้งตัวแทบอุ้มเลย  :iconlol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 11:46:27 AM โดย ~Megane~ »

ออฟไลน์ Off-Songwut

• Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 07:27:04 PM »
มัน มัน ใหญ่มาก!!!!!
สุดยอดเลยครับโมก็ตัวใหญ่สุดๆแล้ว
ทำสีสวยอีกต่างหาก เห็นแล้วหนาวเลยครับ

ปล.ชอบภาพสุดท้ายเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ jason

• Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 08:30:41 PM »
งานอลังการ แถมทำสีสวยด้วย น่าชื่นชมอย่างยิ่งครับ สุดยอดมากๆเลย
...
นี่มันงานข้าม2ปี เลยนะเนี่ย อิอิ
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ lorn_13

• *
  • Like: 22
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 12:44:29 AM »
ปล. ถ้า Dendrobium Orchid Unit 1/100 นี่
ขนาดประมาณ ซักเท่าไหร่นะครับ
ถ้าเป็น 1/100 คงจะยาว 2 เมตรน่าจะได้มั้งครับ

สวยมาก ใหญ่มาก ตัวนี้แค่เห็นก็เหนื่อยแล้วครับหมดสีไปกี่ขวดครับเนี่ย

6-7 ขวดน่าจะได้ครับ

หุ่นแค่ฝ่ามือ แต่ทั้งตัวแทบอุ้มเลย  :iconlol:
มันจะลำบากตรงปืนที่สุดน่ะครับ โชคดีที่มันถอดได้ ^__________^

ออฟไลน์ Zoneend

• Like: 4
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 08:17:01 PM »
เห็นแล้วหวั่นไหวจริงๆ ทำสีสะอาดตามากครับ ไฮไลท์บาง ๆ ชอบจริงๆ สุดยอด