ผู้เขียน หัวข้อ: MG RX-0 Full Armor Unicorn Gundam Ver.Ka (RED COLOR) โมจีน  (อ่าน 8929 ครั้ง)

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
MG RX-0 Full Armor Unicorn Gundam Ver.Ka (RED COLOR) โมจีน
« เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 07:08:56 PM »
 :iconwish:สวัสดีครับทุกท่าน ไม่ได้ลงผลงานห้องนี้มานานมากๆแล้วของจัดเจ้าม้าขาวหอบฟาง โมจีนยี่ห้อ TT สักตัวครับลองชมกันดูครับ
ส่วนเรื่องการทำสีนั่นก้ใช้สีกระป๋องพ่นอีเช่นเคยครับ
ที่พ่นเป็นกระป๋อง สียี่ห้อ โกเบและเดย์แลนครับมีสีดังนี้ครับ
สียี่ห้อ โกเบ
1.สีเงิน เบอร์ 950
2.สีแดง เบอร์ 911
3.สีเหลือง เบอร์ 918
4.สีดำ เบอร์ 910
5.สีเทา เบอร์ 266
6.สีทอง เบอร์  928
จบงานด้านเคลีรย์ด้านของเดย์แลน์ครับ
MG RX-0 Full Armor Unicorn Gundam Ver.Ka (RED COLOR)
ลองชมกันดูครับ แอบทำฉากเล็กๆด้วย

เป็นโมจีนที่งานดีอีกตัวครับสมราคาดีครับ

โมดิฟรายปืนใหญ่เพิ่มด้วยครับ

จบแล้วครับเชิญติชมกันได้ครับผม :iconwink:
ขอบคุณครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ jason

• Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
Re: MG RX-0 Full Armor Unicorn Gundam Ver.Ka (RED COLOR) โมจีน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 07:14:35 PM »
สวยงาม เท่มากเลยครับ 

มีโล่อันเดียว น่าFull Weapon มากกว่านะคับ อิอิ

....
ดีคอล ทองๆนี่ปริ๊นเองเหรอครับ
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

Re: MG RX-0 Full Armor Unicorn Gundam Ver.Ka (RED COLOR) โมจีน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 07:19:28 PM »
สวยงาม เท่มากเลยครับ 

มีโล่อันเดียว น่าFull Weapon มากกว่านะคับ อิอิ

....
ดีคอล ทองๆนี่ปริ๊นเองเหรอครับ

ดึคอล ซื้อมาครับผม เป็นดีคอลของจีนครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ ganarel

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 3
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 07:38:31 PM »
อยากเห็นตอนเปิดไซโคเฟรมจัง ของจีนมันหลวมเลยไม่เปิดเหรอครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 07:50:07 PM »
อยากเห็นตอนเปิดไซโคเฟรมจัง ของจีนมันหลวมเลยไม่เปิดเหรอครับ

หลวมมากๆครับ ผมเลยอัดกาวไปเเล้ว ชอบร่างนี้ครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ maytapon

• Verified User
  • *
  • Like: 27
  • Collector thailand
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 10:40:00 PM »
คนทำสวยแล้ว แต่คู่สียังไม่ลงตัว สีทองกับสีแดงทำให้สวยอยาก แต่ยังออกมาดีอยู่สีทองควรเล่นตามข้อต่อเล็กนิดหน่อยพอ หรือส่วนเขาก้ได้ โมดิฟายให้100เต็ม

ลงตัวสวยอยู่

ออฟไลน์ jakris37

• Like: 31
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2013, 12:49:17 AM »
มันแดงได้ใจจริงๆครับ :iconsmile:
อาวุธทำออกมาได้สวยมากครับ

ปล. เวลาถ่ายรูปพยายามอย่าซูมตรงที่มันไม่เรียบร้อยนะครับ ซูมเฉพาะตรงที่มันเนียนๆพอ :iconlol:

ออฟไลน์ originalunknow

• Like: 5
  • -
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2013, 02:57:11 PM »
สวยดีครับ หากซีออนขโมยไปคงสีประมาณนี้แหละนะ(ฮา)
มีแอบดัดแปลงบาซูก้าด้วย สวยมากครับ

ออฟไลน์ Off-Songwut

• Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 09:59:51 AM »
สวยมากๆเลยครับ สีแดงสดใส สีแดงแบบนี้ไม่ต้องเดสทรอยโหมดก็น่าจะแรงกว่าเดิมสามเท่่า  :iconlol:
ชอบพวกคนขนาด 1/100 มากๆเลยครับ ดูแล้วรู้สึกว่ากำลังทำงานแบบไม่เครียดกันอยู่เลยครับ

ขอถามหน่อยครับ คนนี้มาจากโมกี่กล่องครับนี้  :iconsmile: :iconsmile:

ออฟไลน์ not

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -10
    • http://sanookholiday.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 03:43:38 PM »
ยูนิคอร์น สีแดง    :iconpanic: :iconpanic: :iconpanic: