ผู้เขียน หัวข้อ: การใช้กาวกับโมจีน ควรใช้อะไรดีครับ  (อ่าน 2230 ครั้ง)

ออฟไลน์ ATiTAN

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 21
    • A-Titan-Modeler-Studio
การใช้กาวกับโมจีน ควรใช้อะไรดีครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 02:32:54 AM »
อยากสอบถามเทคนิคเรื่องกาวหน่อยครับ
พอทราบมาว่า โมจีน ไม่สมารถใช้กับกาวทามิย่าฝาขาวได้ครับ (บางคนก็ว่าฝาเขียวก็เอาไม่อยู่   :iconcry:)
แล้วใช้ น้ำยาประสานอคลิลิก จะได้มั้ยครับ

แต่ก็พอทราบมาอีกว่า น้ำยาประสานอคลิลิก แห้งเร็วมาก
ตามข้อมูลนี้เลยครับ
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=64.0

เลยมีคำถามครับ
เพราะมันแห้งเร็ว เวลาจะใช้น้ำยาประสานอคลิลิกติดชิ้นส่วนที่ีมีขนาดใหญ่ ควรจะทำยังไงดีครับ
อยากทราบเทคนิคอ่ะครับ

หากผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ มือใหม่ครับผม
ขอบคุณมากครับ  :iconwish:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2013, 02:35:06 AM โดย ATiTAN »
รับทำสี modify model gundam คลิก

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
Re: การใช้กาวกับโมจีน ควรใช้อะไรดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 08:03:57 AM »
สำหรับผม ก็เอาพู่กันเบอร์ 4-6 จุ่มน้ำยาฯ ให้ชุ่มๆ แล้วก็ ทาลงไปเลยครับ