ผู้เขียน หัวข้อ: (1/144) Gundam Delta Kai ต่อดิบ ติดสติ๊กเกอร์  (อ่าน 12057 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fujinken

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 3
(1/144) Gundam Delta Kai ต่อดิบ ติดสติ๊กเกอร์
« เมื่อ: ตุลาคม 10, 2013, 05:57:29 PM »
วันนี้จะมา รีวิว เจ้า Gundam Delta Kai จากลุงบันนะครับ (มือใหม่นะครับ :iconfreak:)

พูดถึงเจ้าหุ่นตัวนี้กันก่อน

MSN-001X Gundam Delta Kai
E.F.S.F. TRANSFORMABLE MOBILE SUIT PROTOTYPE

Spec
Model number : MSN-001X
Height : 19.6m
Weight : 28.0t
Material : Gundarium Alloy

ARMAMENTS :
Beam Saber x2
Long Mega Buster
60mm Vulcan Gun
Hight Mega Cannon (Prototype Fin Funnel)
Beam Cannon
Shield

เจ้า Gundam Delta Kai เป็นโมบิลสูทรุ่นต้นแบบแปลงร่างได้ที่พัฒนามาจาก MSN-001A1 Delta Plus เพื่อเป็นการทดลองเทคโนโลยีซึ่งปรากฏตัวในภาค Mobile Suit Gundam UC (The Postwar), Mobile Suit Gundam U.C. 0094: Across the Sky และ UC-MSV กันดั้มเดลต้ารุ่นปรับปรุงนั้นเป็นรุ่นพัฒนามาจากเดลต้าพลัสที่ได้ติดตั้งเทคโนโลยีแบบใหม่ที่สามารถใช้ได้กับโมบิลสูทในอนาคตและเป็นโมบิลสูทรุ่นสุดท้ายในเดลต้าซีรี่ย์ กันดั้มเดลต้ารุ่นปรับปรุงนั้นมีระบบไซคอมมิวรูปแบบใหม่ที่ชื่อว่าระบบไนโตรซิสเต็มซึ่งยินยอมให้นิวไทป์ใช้ได้เท่านั้น กันดั้มเดลต้ารุ่นปรับปรุงนั้นได้ติดอาวุธคือปืนกล, ปืนเมก้าบัสเตอร์, บีมเซเบอร์ 2 เล่มและโล่แต่ได้ติดตั้งฟินฟันเนล 2 อันไว้ที่หลังซึ่งมีแค่กันดั้มเดลต้ารุ่นปรับปรุงเพียง 1 เครื่องเท่านั้นเพื่อทดสอบระบบไนโตรซิสเต็มและอาวุธเท่านั้น

เครดิต : http://basgundam.exteen.com/20130113/msn-001x-gundam-delta-kai

ร่างเวฟไรเดอร์

ภาพจากเกมส์

เครดิต : Gundam Guy

มาเปรียบเทียบกับกล่อง

แผงเยอะมากประมาณ 14 แผง สติ๊กเกอร์แผ่นจะใหญ่ไปไหน

ประกอบเสร็จ

อาจจะแอคชั่นไม่สวยนะครับ ขออภัย  :iconsweat:

ชิ้นส่วนที่เหลือเพื่อประกอบยานเยอะมาก (ในแผงเหลือชิ้นส่วนเยอะมาก น่าจะหมุนเอาไปทำพวก Delta อื่นๆได้)
สรุป ได้ปืน Gundam Delta Plus มาอีกกระบอก
มือขวา 3 อัน มือซ้าย 1 เป็นมือตันซะงั้นอ่ะ  :iconsoul:

ร่างเวฟไรเดอร์

จับแยก

เศษซากที่เหลือ หลังจากประกอบยาน

สรุป

ข้อดี

สวยมาก
รายละเอียดทำออกมากได้ดี
ประกอบยานได้ไม่ยาก (แต่เศษที่เหลือจะเยอะไปไหน)

ข้อเสีย
สติ๊กเกอร์เยอะมาก ไอ้ที่ม่วงๆตรงปีกทั้งหมด นั้นแหล่ะครับ
มือขวาถือปืนได้แต่มือตก
มือซ้ายเนื่องจากโล่ มีขนาดใหญ่มาก ทำให้เวลายกร่วงลงมาได้ง่ายๆ เดือยที่เสียบก็เล็กมาก

ขอจบการ Review แค่นี้ก่อนนะครับ บายๆ

ออฟไลน์ pureerup

• *
  • Like: 0
Re: (1/144) Gundam Delta Kai ต่อดิบ ติดสติ๊กเกอร์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2013, 03:55:26 AM »
เป็น HG อีกตัวที่แผงเยอะสมราคาจังครับ
ที่ว่าเหลือชิ้นส่วนเยอะนี่ รวมๆแล้วประมานสัก 1 แผงได้ไหมครับ
เผื่อจะได้หาเอามาโมกับตัวอื่น  :iconfreak:
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับผม  :iconvsign:

ออฟไลน์ ballster

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 2
Re: (1/144) Gundam Delta Kai ต่อดิบ ติดสติ๊กเกอร์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2013, 08:39:59 AM »
ชักอยากเก็บ HG แล้วสิคับ  :iconwish:

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2013, 02:35:48 PM »
เกือบๆ แผงได้เลยนะครับ

ผมก็เน้น hg นะครับ มีให้เก็บหลายแบบ ไม่เปลืองที่ดีครับ

ออฟไลน์ kit556

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 54
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2013, 03:22:32 PM »
ตัวนี้เจ๋งดีครับ แปลงร่างได้ด้วย

ขอบคุณสำหรับ review ดีดี  :iconvsign:

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2013, 05:39:29 PM »
ขอบคุณที่เข้ามาดู review ครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ dendro

• Verified User
  • *
  • Like: -4
    • facebook
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2013, 07:30:48 PM »
กะลังต่ออยู่เหมือนกันเบย :iconmeow: