ผู้เขียน หัวข้อ: [แกะกล่องนอกไลน์ by JinBikeR] รีวิวแบบ 2 in 1 - G.E.M. Kakashi 2.0 & Naruto  (อ่าน 7048 ครั้ง)

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
สวัสดีครับพี่น้องชาว TG กระผมนายจินครับ  :iconsmile:

กระทู้ที่ผ่านมา
[TG Corner] กระทู้แจกหนังสือ Hobby Japan, Dengeki Hobby, Model Graphix, etc. ทั้งใหม่เก่าหลายสิบเล่ม อัพเดทเรื่อยๆ!!!! >>>CLICK<<<
[อนิเม & เกมส์] [แกะซองลองอ่าน] Gundam Weapons Mobile Suit Gundam 00V Special Edition >>>CLICK<<<
[Technics & Tools] รวมเทคนิคต่างๆเกี่ยวกับงานโมเดลแทบทุกสาย สแกนจากหนังสือภาษาไทย รูปใหญ่ อ่านง่าย ชัดเจน!!! by JinBikeR >>>CLICK<<<
[Technics & Tools] Step by Step วิธีติดดีคอลน้ำแบบง่ายๆ by JinBikeR >>>CLICK<<<
[Technics & Tools] เทคนิคการถ่ายภาพแบบง่ายๆ ถ่ายอย่างไรให้ภาพออกมาดูดี คุณเองก็ทำได้ง่ายๆ by JinBikeR >>>CLICK<<<
[ทำสีมาอวด] HG 1/144 Kshatriya (งานพู่กัน) >>>CLICK<<<
[ทำสีมาอวด] 1/12 Tamiya Kawasaki Ninja ZX-14 SP Color Edition (งานพู่กัน) >>>CLICK<<<
[ทำสีมาอวด] 1/12 Tamiya Suzuki GSX1300R Hayabusa (งานพู่กัน) >>>CLICK<<<
[ทำสีมาอวด] 1/12 Tamiya Yamaha YZR-M1'09 Monster Tech3 (งานพู่กัน) >>>CLICK<<<
[ทำสีมาอวด] 1/12 Tamiya Repsol Honda NSR500'98 (งานพู่กัน) >>>CLICK<<<
[แกะกล่อง ลองต่อ] Bandai MG RX-178 Gundam Mk-II Ver. 2.0 >>>CLICK<<<
[แกะกล่อง ลองต่อ] Bandai MG MS-18E Kampfer >>>CLICK<<<
[แกะกล่อง ลองต่อ] Bandai MG RX-0 Unicorn Gundam HD Color + MS Cage >>>CLICK<<<
[แกะกล่อง ลองต่อ] Bandai MG MSA-0011[Ext] Ex-S Gundam >>>CLICK<<<
[แกะกล่อง ลองต่อ] Bandai PG RX-78 GP01 Gundam GP01/Fb >>>CLICK<<<
[แกะกล่อง ลองต่อ] 1/72 Kotobukiya Zoids Liger Zero Schneiders >>>CLICK<<<
[แกะกล่อง ลองต่อ] Kotobukiya Z.O.E. Jehuty >>>CLICK<<<
[แกะกล่อง ลองต่อ] Bandai MG Infinite Justice >>>CLICK<<<
[แกะกล่อง ลองต่อ] Bandai MG Strike Freedom >>>CLICK<<<
[แกะกล่อง ลองต่อ] Bandai RG RX-78-2 >>>CLICK<<<
[แกะกล่อง ลองต่อ] Bandai RG Aile Strike Gundam >>>CLICK<<<
[แกะกล่อง ลองต่อ] Bandai MG RX-78-2 Ver. 2.0 >>>CLICK<<<
[แกะกล่อง ลองต่อ] Bandai MG MSN-001A1 Delta Plus >>>CLICK<<<
[แกะกล่อง ลองต่อ] Bandai MG GAT-X207 Blitz Gundam >>>CLICK<<<
[แกะกล่อง ลองต่อ] Bandai MG GAT-X102 Duel Gundam Assault Shroud >>>CLICK<<<
[แกะกล่อง ลองต่อ] Bandai MG GAT-X103 Buster Gundam >>>CLICK<<<

[แกะกล่อง นอกไลน์] Play Arts Kai - Isaac Clarke (Dead Space 3) >>>CLICK<<<
[แกะกล่อง นอกไลน์] Chogokin - Saber (Fate/Zero) >>>CLICK<<<
[แกะกล่อง นอกไลน์] S.H.Figuarts - War Machine >>>CLICK<<<
[แกะกล่อง นอกไลน์] S.H.Figuarts - Iron Man Mark VI >>>CLICK<<<
[แกะกล่อง นอกไลน์] Play Arts Kai - Batman DC Comics Variants >>>CLICK<<<
[แกะกล่อง นอกไลน์] Play Arts Kai - Green Lantern DC Comics Variants >>>CLICK<<<
[แกะกล่อง นอกไลน์] Play Arts Kai - Vincent Valentine [FFVII:AC] >>>CLICK<<<

หลังๆมานี่มีแต่รีวิวนอกไลน์ทั้งนั้น เพราะกันดั้มไม่มีเวลาต่อเลยครับ ตอนนี้เลยต้องหันมาคบกับของเล่นสำเร็จรูปชั่วคราว
สำหรับพี่น้อง TG ก็ถือว่าดูกันขำๆแล้วกันนะครับ เผื่อจะมีใครแตกไลน์บ้าง ฮ่าๆ สำหรับวันนี้ก็เป็นฟิกสเกลจากค่าย
MegaHouse ที่ผลิตฟิกจากอนิเมะมาแล้วนับไม่ถ้วน ไหนๆก็ไหนๆก็เลยหยิบมารีวิวพร้อมกันสองตัวไปเลย
นั่นก็คือ Kakashi กับ Naruto นั่นเอง ซึ่ง Kakashi นั้นถือเป็นเวอร์ชั่นที่สองของ G.E.M. แล้วด้วยครับ

วินาทีแรกที่ได้จับตัวโมนั้น บอกได้คำเดียวว่าประทับใจสุดๆ โมเดลปั้นตามแบบฉบับอนิเมะ เรียกได้ว่าถอดออกมา 100%
สำหรับผู้ที่ชื่นชอบอนิเมะมากกว่าคงจะถูกใจไม่ใช่น้อย รายละเอียดต่างๆทั่วตัวสวยงาม สมจริง ลงสีมาได้สวยงามสุดๆ
ใครเป็นแฟนอนิเมะเรื่องนี้ บอกได้เลยว่าต้องไม่พลาดครับ ถึงแม้ราคาจะสูงไปหน่อย แต่สวยงามเกินราคาครับ

ข้อมูลจำเพาะ
Manufacturer: MegaHouse
Scale: 1/8
Series: G.E.M.
Original: Naruto Shippuden
Price: 7,800 Yen
Material: PVC, ABS

ขอเริ่มจากตัวอาจารย์ก่อนเลย มาดูกล่องกันก่อน กล่องใหญ่พอสมควรครับ

มีหัวมาให้เปลี่ยนทั้งหมด 3 หัว มีปั๊กคุง และมีฐานครับ   :iconlike:

มาดูรายละเอียดใกล้ๆ ถอดแบบจากในอนิเมะเป๊ะครับ   :iconcryjoy:

ปั๊กคุงน่ารักมากๆ ภายในตัวปั๊กคุงมีแม่เหล็กอยู่นะครับ เอาไว้เกาะบนไหล่ขวาของคาคาชิได้ เพราะในไหล่ขวาคาคาชิก็มีแม่เหล็กเหมือนกัน

มาดูตัวคาคาชิกันบ้าง

เสื้อกั๊กสามารถถอดได้นะครับ จะมีเขี้ยวประกบตามรูปสองฝั่ง เวลาถอดออกก็ระวังหน่อยครับ เดี๋ยวเขี้ยวมันจะหัก   :iconpanic:

ถึงคิวลูกศิษย์บ้าง กล่องใหญ่กว่าอาจารย์พอสมควร

มีออปชั่นมาให้มากมาย แต่ราคาเท่ากับเซนเซย์ครับ

ฐานใหญ่มาก แยกถาดมาต่างหากเลย

มาดูรายละเอียดใกล้ๆกัน สวยงามจริงๆ   :iconhihi:

มีแขนแบบชุดธรรมดามาให้เปลี่ยนครับ

ดูกันหลายๆมุม  ใครว่าไม่สวย.... ปั้นเองเถอะครับ   :iconpale:

ในภาพนี้เห็นอะไรกันครับ... ผมเห็นโฮคาเงะรุ่นที่ 4   :iconwink:

อ๊ะๆ! ที่คอมีบอลจ๊อยท์อยู่ฮะ หมุนหัวได้   :iconwish:

มือทั้งสองข้างถอดได้เพราะเวลาถอดเสื้อคลุมออกต้องเปลี่ยนแขน เพราะฉะนั้นมือมันจึงหมุนได้ครับ จัดท่าได้อารมณ์หลากหลาย   :iconpunch:

เสื้อคลุมก็ถอดไม่ยากครับ ดึงแขนทั้งสองข้างออก แล้วค่อยๆแหกมันออกมา ไม่มีสแน๊ปฟิตใดๆ

จากนั้นก็เอาแขนแบบชุดธรรมดาและเอามือมาใส่เป็นอันจบ

จะมีโอกาสออกซากุระกับซาอิมั๊ยนะ จะได้ครบทีม 7 (จริงๆต้องมีหัวหน้ายามาโตะกับซาสึเกะด้วยเนอะ จะได้จัดได้ทั้งทีมใหม่ทีมเก่า)  :iconcryjoy:

จบแล้วครับสำหรับรีวิววันนี้ สำหรับข้อเสียผมยังหาไม่เจอนะ คือไม่รู้จะติอะไรเลย ทุกอย่างทำออกมาได้ดีจริงๆ ซื้อเลย ไม่ผิดหวังครับ (ยุๆๆ เป่าหูๆๆ)  :iconnasty:

พบกันใหม่คราวหน้าครับ บ๊ายบาย   :iconsmile:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2013, 03:22:42 PM โดย JinBikeR »

ออฟไลน์ polonium

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 3
Re: [แกะกล่องนอกไลน์ by JinBikeR] รีวิวแบบ 2 in 1 - G.E.M. Kakashi 2.0 & Naruto
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2013, 05:29:48 PM »
สวยงามมากๆเลยจริงๆ ไม่สวยอย่างเดียวคือราคา ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ ถ่ายภาพสวยมาก

ออฟไลน์ Ku2ozakizz

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 10
Re: [แกะกล่องนอกไลน์ by JinBikeR] รีวิวแบบ 2 in 1 - G.E.M. Kakashi 2.0 & Naruto
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2013, 09:40:40 PM »
คาคาชิไม่ใส่เสื้อกั๊ก ดูเท่ไปอีกแบบดีนะครับ ลึกลับดี

อยากเห็นซึนาเดะจังครับ อิอิ ผมเป็นแฟนพันธ์แท้เจ๊เลย
จงโปรยปราย... เซมบงซากุระ.... คาเงโยชิ!!