ผู้เขียน หัวข้อ: ตัวที่ 3 หัดพู่กันกับ TALLGEESE (แต่งรูปนิดหน่อย)  (อ่าน 8198 ครั้ง)

ออฟไลน์ Raidmaz

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 27
Acient Tallgeese

- เหยื่อเป็น Tallgeese Daban ตั้งแต่ต่อDabanมาตัวนี้เนียนสุดละมั้งประทับใจมาก :iconnasty:

- เป็นตัวที่สองที่ทาพู่กัน

- หัดอุดขัดบางชิ้นเเล้ว บางชิ้นลืมขัด  :iconcry:

- ลองพ่นเคียร์ด้านแบบกล้าๆกลัว ตอนแรกลองพ่นรันเนอมันฝาหม่องเลยพอพ่นตัวไม่ฝาแหะงงจริง  :iconfreak:

- เป็นตัวเเรกที่หัดทำ ดรายบรัช คราบเลอะ สนิม (จริงๆก็ไม่ได้ตังใจทำหรอกครับจริงๆทำสีออกมาสดๆใหม่ๆพ่นเคียร์เตรียมถ่าย ทำทินเนอกระเด็นใส่หลายจุดด่างๆดำๆ  :iconcryjoy:ก็เลยเปลี่ยนแผนมาทำคราบทั้งตัว)

ปล.ติชมได้ตามใจครับจะเอาไปปรับใช้ขอบคุณที่รับชมผลงานขอให้สนุกแกการชม

ออฟไลน์ afee

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -13
Re: ตัวที่ 3 หัดพู่กันกับ TALLGEESE (แต่งรูปนิดหน่อย)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2013, 05:51:11 PM »
แวบแรกที่ดู คือ เหมือนเปื้อนเลือดมากๆ ออกแนวตูข้า ลุยมอนมาแล้ว 100 ศพ เลยดูไม่ค่อยเข้ากับกันพลา (เพราะมันตีกับหุ่น) ถ้าเป็นรอยเปื้อนสนิม รอยถลอก ผมว่ารอยมันปื้นเยอะไปนะ น่าจะรอยเล็กๆกว่านี้

แต่ถ้าหาหุ่นจำลอง มอนเตอร์ เช่น ก็อตซิลล่า ไคจู ไดโนเสาร์ อะไรงี้ มาวางคู่กันนะ เข้ากันมากๆเลยขอบอก

• **
Re: ตัวที่ 3 หัดพู่กันกับ TALLGEESE (แต่งรูปนิดหน่อย)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2013, 06:07:41 PM »
แวบแรกที่ดู คือ เหมือนเปื้อนเลือดมากๆ ออกแนวตูข้า ลุยมอนมาแล้ว 100 ศพ เลยดูไม่ค่อยเข้ากับกันพลา (เพราะมันตีกับหุ่น) ถ้าเป็นรอยเปื้อนสนิม รอยถลอก ผมว่ารอยมันปื้นเยอะไปนะ น่าจะรอยเล็กๆกว่านี้

แต่ถ้าหาหุ่นจำลอง มอนเตอร์ เช่น ก็อตซิลล่า ไคจู ไดโนเสาร์ อะไรงี้ มาวางคู่กันนะ เข้ากันมากๆเลยขอบอก
ที่มันเยอะไม่ใช่อะไรครับผมทำกลบรอยด่างที่ทินเนอมันหกใส่ :iconpale:

ออฟไลน์ jakris37

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 31
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2013, 06:08:30 PM »
น่าจะอยู่ที่การเลือกสีมาทำรอยสนิทด้วยครับ สีอาจจะโดดเกินไป และเวลาที่จุ่มสีพู่กันอาจจะเปียกเกินไป ลอยเช็ดสีกับกระดาษทิชชู่ให้พอแห้งๆแล้วค่อย dry brush ดูครับ น่าจะเนียนขึ้น
เวลาทำต้องลองหรี่ตาแล้วมองภาพรวมไกลๆดู ว่าลงสีเยอะไปรึยัง
ผมเคยลงสีแบบนี้แล้วกลายร่างเป็น transformer ไปแล้วตัวนึงครับ :icondisapp:

ลองไปเรื่อยๆก็จะค่อยๆดีขึ้นครับ :iconvsign:

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2013, 06:14:45 PM »
น่าจะอยู่ที่การเลือกสีมาทำรอยสนิทด้วยครับ สีอาจจะโดดเกินไป และเวลาที่จุ่มสีพู่กันอาจจะเปียกเกินไป ลอยเช็ดสีกับกระดาษทิชชู่ให้พอแห้งๆแล้วค่อย dry brush ดูครับ น่าจะเนียนขึ้น
เวลาทำต้องลองหรี่ตาแล้วมองภาพรวมไกลๆดู ว่าลงสีเยอะไปรึยัง
ผมเคยลงสีแบบนี้แล้วกลายร่างเป็น transformer ไปแล้วตัวนึงครับ :icondisapp:

ลองไปเรื่อยๆก็จะค่อยๆดีขึ้นครับ :iconvsign:
ผมลองซับทิชชู่เเล้วครับแต่ปัดไม่ติดเลยไม่รุว่าเพราะอะไรหรือเพราะเคียร์ด้านก้ไม่รุเพราะไม่ได้ตั้งใจจะทำสนิมกะพ่นเคียปิดงานแล้วจะถ่ายอยุเเล้วดวยซวยครับตัวที่แล่วก้เจ็ดดาบตกแตกไปยังไม่หายเจ็บเลย  :iconcryjoy:

ออฟไลน์ jason

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2013, 07:54:33 PM »
เหมือนผ่านมาร้อยศพจริงๆ
.....
แต่ในความคิดผมแวบแรก คือ เห็นเจ้าของยืนอยู่ที่หน้าเท้าหุ่นแล้วมองดูหุ่นตัวเองนั่น

คิดในใจว่า  :iconlol: :iconlol: :iconlol:ล้างบ้างนะ (ประมาณนั้น)
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2013, 10:22:17 PM »
คิดแบบเมนท์บนๆที่ผ่านมานะ  ผมว่าเหมือนรอยคราบเลือด ไม่ก็ผ่านดงโคลนมา มากกว่าสนิม , น้ำมัน มากกว่านะ
สีน้ำตาลที่ใช้ปัดส่วนตัวว่าเข้มไปครับ

ก่อนปัดผมแนะนำว่าให้ ซับด้วยทิชชู่ครับ แต่ต้องซับแบบเกือบจะแห้งเลยนะ ปรกติผมก็ใช้วิธีนี้ครับ
แต่ของผมใช้สีโปสเตอร์น่ะ  ส่วนตัวรู้สึกใช้สีโปสเตอร์สะดวกกว่าครับ
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ athidswu

• Like: 29
  • รู้สึกอีกทีกันพลาเต็มบ้านหมดแล้ว
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2013, 10:59:10 PM »
ท่าทางไปฆ่า ไคจู มาสินะครับ เลือดอาบเลย

สวย แนวไปอีกแบบครับ

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2013, 01:25:44 AM »
ขอบคุณครับ อยากไปหาไคจูมาวางคู่ทำไดโอเเล้วสิ  :iconmeow:

ออฟไลน์ slapyoss

• **
  • Like: 20
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2013, 09:39:22 AM »
ขอบคุณครับ อยากไปหาไคจูมาวางคู่ทำไดโอเเล้วสิ  :iconmeow:

จัดเลยครับ สนับสนุนรับลองสมจริง แต่คงขอเลือด และน้ำเยิ้มเขียวๆสยองๆ ของไคจูด้วยนะ 55555
เพราะมันต้องเละเทะมาก ฮ่าๆๆๆ

ออฟไลน์ ikkyosan

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2013, 01:35:36 PM »
ดูน่ากลัว ดุดัน โหด และ อำมหิต ดีจริงๆครับ  :iconfreak:

ออฟไลน์ Operationman

• **
  • Like: 0
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2013, 03:10:39 AM »
Gunpla Hammer 40,000!!!

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• *
  • Like: 55
  • สำนักพู่กัน !!
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2013, 07:35:59 PM »
อารมอย่างกะ Hammer40K เลย....
พยายามจิตนาการวานี้คือคราบน้ำมันเครืองยนของหุ่นที่โดนเชือดพุ่งกระจายใส่