ผู้เขียน หัวข้อ: [แกะกล่อง ดองต่อ] ผู้ถูกเลือกแห่งพลัง GN-001 Gundam Exia [Real Grade]  (อ่าน 53248 ครั้ง)

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=9L1QXIotq5c[/youtube]
นี่เป็นความเห็นส่วนตัวเท่านั้น เป็นความเห็นแค่คนเดียว อย่าเชื่ออะไรมาก ควรหารีวิวอื่นๆประกอบการตัดสินใจ

RG 1/144 Gundam Exia
2500yen

แผงอัดแน่นเต็มกล่อง

แผงทั้งหมดไม่มากไม่น้อย

เรียลริสติกดีคอล แผ่นเล็กมากถ้าเทียบกับตัวอื่นๆในสาย RG

ดาบ เคลือบโครเมี่ยมมาให้

ชิ้นใส

แผ่นออโรล่า เป็นพลาสติกชีส 

แผง  เตรียมย้อมออกตัวอื่นๆชัวร์  รอยหมุนเกทเพียบ

แอดว้านเฟรมแบบใหม่

ที่งงคือ  ฟิกนักบินเซตซึนะ  จะทำรอยหมุนแม่พิมพ์มาทำไม? เปลี่ยนไปให้เซตจิ้นตอนโตเรอะ

สำหรับลำตัว  การประกอบโครงต่างๆ  เป็นแบบฟิกทั้งตัวเหมือนเดิม (คือ จะแยกเป็นชิ้นๆเช่นอกกับเอวเป็นส่วนๆ) ก็ต้องแงะกันทั้งตัวเหมือนเดิม

อันนี้ไม่มีอะไร เตือนเฉยๆ ระวังอย่าเฉือนเดือยทิ้งเพราะคิดว่าเป็นเกทล่ะ  รู้สึกมันขนาดใกล้ๆกัน อาจมีคนพลาด

การประกอบ คลิกเพื่อดูรูปใหญ่

ต่อเป็นตัวบ้าง  สำหรับการประกอบ  เรียกว่าเป็น MG ย่อส่วนซะมากกว่า
ส่วนหัวกับ บอดี้ เหมือน MG ค่อนข้างจะเป๊ะ  ต่างแค่ดีเทลกับเฟรมด้านใน  เพราะเฟรมเป็นแบบกึ่งสำเร็จมาให้  และเอว RG ใช้ท่อสองจุด แทนที่บอลจอยย์ของ MG
ส่วนแขนกับขา เรียกว่าคล้ายๆ  แต่แยกดีเทลสีมากกว่า MG
ซึ่งตอนต่อก็มีแอบคิดในใจเหมือนกันว่าถ้าแค่นี้ ไปต่อ MG ดีกว่าใหม  เพราะการต่อคล้ายกันมาก ยิ่งหัวนี่เหมือนเปะ
แต่พอต่อเสร็จ  ก็โอเคดี  ดีเทลมันสวยกว่า MG จริงๆ ต้องยอมรับ

ด้านหลัง

ด้านข้าง

ด้านข้าง

หน้าตรงมุมเฉียงล่าง

ซูมดีเทล

ตรงสติกเกอร์ที่หน้าอกเงามาก  เลยทำให้ดูดีขึ้นมาอีก

หัว ต่อยากเพราะชิ้นส่วนเล็กมาก  ยิ่งตอนจังหวะยัดแผ่นออโรล่านี่ ...
คือแผ่นมันเป็นแผ่นบางเรียบๆ  แต่ชิ้นมันโค้ง ต้องค่อยๆกดพาร์ทไป จัดแผ่นไป ให้มันเอียงชั่วคราวตอนกดชิ้นส่วนประกบกันพอดี

ด้านหลัง
ตัวเฉดใช้สีทูโทนทั้งตัว

ลายละเอียดที่ขา

อาวุธ GN Sword

ตัวที่จับอาวุธ  จุดเดือยล็อคจะซ่อนที่ข้างเอว  เหมือนลิ้นชักเปิดปิดเพื่อเก็บจุดล็อค
แรกๆจะดึงยาก  และน่าจะประสบปัญหาดึงยากทุกคน  ต้องขัดตัวล็อคลดแรงเสียดสีซะหน่อย 

นิ้วแบบกำที่ให้มา

นิ้วแบบขยับได้บางส่วน

จุดขยับของแขน  ค่อนข้างโอเค  ไม่แน่นไปหรือหลวมไป 

บอดี้ส่วนบน  หมุนเอนได้นิดหน่อยเหมือน MG

เอว เอนได้นิดหน่อย 

จุดขยับที่ขา

แต่ข้อเสียของโมตัวนี้คือมุมยกขา  คือยกขาได้เหมือน HG

เพราะกลไกต่อขา เป็นแบบท่อธรรมดา  ไม่มียกเพื่อเปลี่ยนตำแหน่งขา  หรือยกกระโปรงหน้าเพื่อเพิ่มมุม  เรียกว่าตรงขาเพื่อแก้ปัญหามุมยก  ไม่มีกลไกอะไรมาแก้ใขไดๆทั้งสิ้น  ขยับ และ ยกขาได้เท่า HG น่ะแหล่ะ

มุมองศากางขา

Praise the sun!!!
แขนถ้ายกมากๆเกราะใหล่จะหลุด เพราะสายพลังงานที่ข้างแขนจะดันให้ใหล่หลุด

ท่านั่ง....  แค่นี้แหล่ะ  เพราะยกขาได้แค่นี้......

GN Drive ด้านหลังดึงได้ 

มือคว้าดาบด้านหลังได้ เหมือน MG

โล่ ปรับระดับได้  ส่วนดาบ GN เหมือน MG แทบจะทุกอย่าง

ในขณะที่ขยับไปมาก็....
คาดว่าเพราะตอนเปลี่ยนนิ้วไปดึงนิ้วเข้า  เพราะตัวนี้ให้นิ้วมาหลากหลายแบบมาก เลยเปลี่ยนไปมาบ่อย.....

ยังไงตอนเปลี่ยนมือระวังกันด้วยล่ะ 

GN sword

โหมดปืน

โหมดดาบ

ตัวดาบหนักมาก  วางน้ำหนักไม่ดีมีล้ม

ตัวเชื่อมฐาน  มีรูสองแบบ คือแบบเหลี่ยม เอาไปติดฐาน 1/144 แบบขายแยก  กับแบบรูไปหาฐานอื่นมาติดเอาเอง

ติดฐานแอคชั่นยาว

ในกล่องให้นิ้วแบบกำ แบ จับอาวุธตาย และ มือแบบขยับนิ้วได้นิดหน่อย

GN Sword Long / Short

ดาบเคลือบโครเมี่ยมมา เงาดี

แอคชั่น

Review :
ตอนแรกที่ต่อ  ผมเริ่มจากหัวกับตัวน่ะนะ  พอต่อไปได้หน่อยนึงก็คิดในใจน่ะแหล่ะ ว่า อืม........  การประกอบ การแยกชิ้นนี่ เหมือน MG จังเลยเนอะ
บอดี้ก็แค่โครงใน MG แบบกึ่งๆต่อมาให้น่ะแหล่ะ  แค่ไปแก้โครงสร้างบอดี้ให้แน่นหนาขึ้นโดยที่ตัดระบบถอด GN Drive แบบทั้งยวงออก
ตรงแขนกับขายังพอโอเคอยู่  เพราะแยกชิ้นสีมาเยอะ แต่บอดี้แยกชิ้นสีมาน้อยดูแทบไม่ออก รวมๆมันก็แค่ MG ย่อส่วน  ตรูเอาตังไปซื้อ MG มากรีดลายเองดีใหมเนี่ย
ก็บ่นๆมันตั้งแต่แกะกล่องยันต่อเสร็จน่ะแหล่ะ  แต่พอต่อเสร็จแล้วก็ อืม.....  ดีเทล สัดส่วน มันสวยจริงๆน่ะ
ต้องยอมรับว่าดีเทลมันสวยมากจริงๆ  ต่อเสร็จแล้วรู้สึกมันเท่มาก ขยับโพสท่าอะไรก็ออกมาเท่หมด
จุดขยับแน่นดี ไม่มีหลวมแบบ RG Zeta
นิ้วก็ให้มาครบ ทั้งนิ้วกำ แบ กำอาวุธ และ นิ้วขยับได้แบบเอกลักษณ์ของ RG
แต่พอขยับไปซักพัก  โพสไปโพสมา  พอจะขยับทำท่าคุกเข่า......
พี่แกยกขาได้เท่า HG เลยอ่ะ.......
เลยลองไปดูรูปโปรโมทเก่าๆดูก็อืม.....  มันโพสได้แค่นี้จริงๆแหล่ะ 555
แต่ยอมรับ  พี่แกหล่อจริง หล่อมาก แต่ตอนต่ออาจต้องใช้สมาธิเยอะมาก เพราะมันเล็กมากแบบอาจพัดหายไปไม่รู่ตัว โดยเฉพาะข้างแก้มสีเหลือง เสียวมาก แถมล็อคไม่ค่อยแน่นมีโอกาศหลุดตอนประกอบอีก  ดีว่าประกบกับหัวแล้วมันล็อคอยู่นะเนี่ย
รวมๆ  สวยดีครับ  สาวก Exia แฟนบอย OO คลั่งเฉดสีโคบอลบลู ซื้อมาไม่น่าผิดหวังครับ  ถึงขาจะยกได้ไม่มากแต่แค่ยืนเฉยๆมันก็หล่อแล้ว

Q&A SEC
Q: ให้นิ้วมาหลายแบบ ?
A: อืม  ให้นิ้วแบบจับอาวุธตายมาคู่นึง  นิ้วแบ คู่นึง นิ้วกำคู่นึง นิ้วขยับได้คู่นึง
Q: นิ้วจับอาวุธคู่นึง งี้เวลาเปลี่ยนจาก GN Sword ใหญ่ ไปเล็ก หรือถือบีมเซเบอร์ ก็ต้องแกะนิ้วไปมาน่ะสิ เพราะให้มาคู่เดียว?
A: อืม
Q: แผงฟ้าๆใสๆนั่นแผงอะไรน่ะ?
A: แผ่นสายพลังงาน GN ไง  เป็นแผ่นพลาสติกออโรล่าสะท้อนแสง  จริงๆมันก็คือพลาสติกชีทใสแบบมีสีน่ะแหล่ะ  เอาไปติดตามตัว  โดยพื้นจะติดสติกเกอร์เงินไปก่อน จะได้ออกมาเงา
Q: หักง่าย ?
A: ระวังหน่อยละกัน = =''
Q: จะหักหละงออกตัวอื่นอีกใหม?
A: ดูจากรอยหมุนแผงแล้ว  พี่แกแยกทำซีรี่ Exia ได้ทุกตั้ง  ส่วนโครงเอามาใช้กับซีรี่ OO ได้ 7 ชั่วสุด
Q: เทียบกับ MG ซื้อแบบใหนดี?
A: ตอนนี้ RG สวยสุด เพราะออกหลังสุด  แต่แค่นั้นแหล่ะ  เทคโนโลยีมันพอๆกับ MG เลย  ถ้าไม่สนดีเทลก็ซื้อ MG ก็ได้แล้วมากรีดลายเอาเอง 555  แต่ถ้าเอาหล่ออย่างเดียว ก็ RG ล่ะครับ

ข้อดี
1. เท่ ดีเทลสวย
2. จุดขยับแน่นดี 
3. เก็บดาบได้ไม่ต้องใช้ตัวช่วย แถมขยับได้ด้วยทำให้แขวนด้าบข้างเอวไม่เกะกะเหมือน MG / HG
4. แถมนิ้วมาหลากแบบมาก เรียกว่าไม่ต้องง้อนิ้วขยับได้เลย

ข้อเสีย
1. เล็กมาก เรียกว่า MG ย่อส่วน
2. จุดขยับ เทคโนโลยี ดูแล้วไม่มีอะไรใหม่ 
3. ยกขาได้ไม่สุด  ไรเดอร์พลาสติกโมเดลยังยกได้สูงกว่าเลย
4. ผมว่า Repair 3 สวยสุดอ่ะ 555

เทียบไซส์

กับดาร์ดแมทเต้อ

ไม่สามารถติดแพคดาร์คแมทเตอร์ได้นะ  เพราะไม่มีรูด้านหลัง 555

รวมๆก็โอเคนะ  ตอนต่ออาจมีบ่นๆบ้างว่ามันไม่มีเทคโนโลยีอะไรแปลกๆใหม่ๆ รวมๆมันก็คือ MG ย่อส่วน เพิ่มดีเทล  แค่นั้นแหล่ะ  อ้อ  มีติดดาบข้างเอวดูเข้าทีดี
เห็นแล้วก็แอบช้ำใจ  ถ้า MG ทำดีเทลสวยๆ  ลายเยอะๆ แต่แรก ปานนี้ก็ไม่ต้องง้อ RG หรอก ฮึ่ม

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=wpRtfTjiumg[/youtube]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 27, 2014, 11:52:08 PM โดย naroki »

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ Zoneend

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 4
เสียดายท่าคุกเข่าได้แค่นั้นเอง แต่ก็สอยอยู่ดี ซีรีส์ โปรด ของคุณครับ สำหรับรีวิว

ออฟไลน์ sirapop

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 17
ระ ระ เร็ว!!!! :iconpanic: :iconpanic: :iconpanic:

ออฟไลน์ Golfngage

• Like: -6
กรี๊ดมากตัวนี้ :iconwish:

ฝึกงานเสร็จต้องสอยแล้ว

ฟิกเซ็ตซึนะ ที่ต้องมีรอยหมุนเกท ผมว่าผมรู้คำตอบนะครับ

เพราะคนขับแอสเทเรียมันไม่ใช่เซ็ตสึนะไง  :iconlol:

มันมาชัวร์ 55555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 28, 2014, 12:00:35 AM โดย Golfngage »

ออฟไลน์ startup

• *
  • Like: 1
ตัวนี้ สวยจริงๆ

แต่เหมือนหลังๆ เฉดสี RG เริ่มน้อยลงนะ มี 3 เฉด แต่ก็เข้าใจแหละจะให้มาแยกเยอะๆเด๋ว ไลน์ MG ตายพอดี

ปล.ต่อแต่แขนผมก็ใช้เวลาไป 1 ชมละ 55

ออฟไลน์ soranibrahim

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 0
มาแล้วๆ รอรีวิวคุณเนโรตัวนี้อยู่เลย  :iconvsign:
สุดยอดมากครับ

ตัวนี้ห่วงตรงที่ล็อคดาบข้างเอวนี่แหละ
Exia แทบทุกรุ่นที่ออกมาค่อนข้างง่อย และหลุดร่วงง่ายมากๆ
ตัวนี้ดูท่าจะแน่นหนาดี (รึเปล่านะ ? 55)

แต่ขัดใจตรงจุดขยับที่ต้นขาเหมือนกัน
ว่าคุ้นๆเห็นโฆษณานักหนาว่าตัวนี้จะขยับได้สุดๆ เป็นธรรมชาติที่สุดที่เคยออกมา
แต่ไมออกมาอย่างงี้หว่า อีกนิดก็เพอร์เฟ็คแล้วแท้ๆ

เห็นด้วยกะความเห็นด้านบนนะครับ
ตรงนักบินมีจุดหมุนเกทนี่น่าจะเตรียมไปบอกแอสเทรียได้อีก
อยากให้ออกเหมือนกัน แต่ไม่เอาพรีบรรลัยนะลุง  :iconsweat:

ออฟไลน์ nikoneko

• *
  • Like: 19
เดี๋ยวนี้ต่อRGไม่ไหวแล้วแฮะ คือมันละเอียด+เล็กมากๆ อย่างผมคงจบที่HGล่ะครับ
ทีแรกเล็งจะซื้อเหมือนกัน สวยอย่างที่คิดเลยแต่เห็นแล้วต่อไม่ไหวแน่ๆ 5555
ขอบคุณสำหรับรีวิวที่ช่วยในการตัดสินใจนะครับ

ออฟไลน์ PoohGun

• *
รวดเร็ว ทันใจมากครับ ขอบคุณที่จัดให้ได้ชมกันครับ
อยากถามว่า แผ่นออโรร่าที่หน้าขาถ้าไม่แปะสติกเกอร์ยังจะพอดูดีมั้ย
ส่วนฟิกนักบิน ถ้าขี้เกียจมาก อาจจะเอาไปใช้กับ 00 ได้อีกครับ(รออยู่นะลุง)

ออฟไลน์ athidswu

• Like: 29
  • รู้สึกอีกทีกันพลาเต็มบ้านหมดแล้ว
ไม่ค่อยเห็นท่านนาโร มาลงจับ rg  จับตัวสุดท้าย rg zeta :iconlol:

แต่ยอมรับว่า ดูๆเหมือน mg แต่ดีเทลสวยสัดส่วนดีครับ
ติดขัดใจที่ตรง "ดีคอลแผ่นเล็ก"เกิ้น คิดว่าเป็น rg จะออกแบบส่วนนี้เยอะด้วย

exia ตัวนี้เห็นลุงเอาไปทำตัว repair กับ trans em mode อีก คงไม่ต่อยอดสายexiaแล้วมั้งครับ

ออนไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
ข้อสะโพกสงสัย Bandai จะขี้เกียจ เพราะเห็นว่าโครงในขาแบบนี้ออกได้แค่ตระกูล Exia/Astraea, OO, OOQ แล้วก็ Nadleeh (เยอะเหมือนกันแฮะ)
ไม่เหมือนของ MK II/GP series อันนั้นออกได้ทั้ง Gundam ยัน GM ทุกรุ่นที่ตัวเท่า ๆ กัน

ออฟไลน์ gis

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 4
เห็นรอยหมุนเกจแล้วน่ากลัวมาก ย้อมสนุกสนานแน่ๆ ผมมี MG แล้วคงขอผ่าน

เห็นออก P-bandai อีกแล้วโหดขิงๆ จะว่ามันย้อมดีไหมน้า เปลี่ยนแค่สีนี่นา  :iconpale:

P-Bandai Online Hobby Shop Exclusive: RG 1/144 GN-001 Gundam Exia (Trans Am Mode) Gloss Injection Ver. (Release Date: Jun 2014, Price: 2,700 Yen)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 28, 2014, 08:34:32 AM โดย gis »

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
มี HG 1/144 ของเก่า อุดขัดไว้ ยังไม่ได้ทำสีเลย  ลังเลว่าจะซื้อใหม่ดีไหมน้อ......... :iconcry:

ออฟไลน์ polonium

• Like: 3
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ เห็นด้วยว่าจำนวนเฉดสีเริ่มลดลงแล้ว ไม่เต็มเหมือนตัวแรกๆ
พรีบรรลัยแปลกดี ทำไมไม่เรียกว่า Exia Trans-Am mode

ออฟไลน์ eva-01

• *
  • Like: 25
สัดส่วนโดยรวมมันสวยขึ้นอย่างที่นาโรว่านั่นแหละ
- หัวดูเล็กลง (เกราะไหล่เหมือนจะดีไซน์ใหญ่ขึ้น)
- ขา ดูหนาและตันมากกว่าเดิม ดูกำยำ ชอบ
- เท้า เหมือนจะแหลมขึ้นตรงปลาย และถ้าเทียบกับ mg ที่เท้าดูใหญ่ไปทำให้ไม่สวย

รวมๆ แล้วชอบเลย ขาดูใหญ่ เท้าเล็ก หัวเล็ก ใกล้เคียงเมทับบิ้วมากๆ
แต่มาตายตรงขาสั้น และไลน์นี้เป็นทุกตัวไม่รู้ทำไมต้องขอสั้น :iconangry:

ออฟไลน์ KRGP

• **
ชอบดาบมากชุบโครเมี่ยมมาสวยมากครับเงาดี ถ้าได้นิจะขัดทุกวันเลย  :iconlike:

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
ไม่ค่อยเห็นท่านนาโร มาลงจับ rg  จับตัวสุดท้าย rg zeta :iconlol:

จริงๆตัวใหนที่ทับกับ 1/100 ผมจะผ่านครับ  ยกเว้นตัวที่ชอบจริงๆ ถึงจะยอมเก็บ Rg ครับ

อยากถามว่า แผ่นออโรร่าที่หน้าขาถ้าไม่แปะสติกเกอร์ยังจะพอดูดีมั้ย
ส่วนฟิกนักบิน ถ้าขี้เกียจมาก อาจจะเอาไปใช้กับ 00 ได้อีกครับ(รออยู่นะลุง)

ก่อนแปะแผ่นใส  เข้าให้ติดสติกเกอร์ฟรอยด้านหลังอ่ะครับ  ถ้าไม่ติดอะไรเลย ก็จะเห็นตะเข็บจากการหล่อพลาสติกอย่างหนา

ตัวนี้ห่วงตรงที่ล็อคดาบข้างเอวนี่แหละ
Exia แทบทุกรุ่นที่ออกมาค่อนข้างง่อย และหลุดร่วงง่ายมากๆ
ตัวนี้ดูท่าจะแน่นหนาดี (รึเปล่านะ ? 55)

ตัวนี้แน่นดีครับ ผมให้ผ่าน  เพราะมันแขวนข้างเอวไม่พอมันขยับ / ยก ได้ด้วย
แต่เสียที่ที่ดาบจะมีรูเพิ่มมาอันนึงเพื่อเสียบแกน

เดี๋ยวนี้ต่อRGไม่ไหวแล้วแฮะ คือมันละเอียด+เล็กมากๆ อย่างผมคงจบที่HGล่ะครับ
ทีแรกเล็งจะซื้อเหมือนกัน สวยอย่างที่คิดเลยแต่เห็นแล้วต่อไม่ไหวแน่ๆ 5555

ต่อยากแค่หัว อ่ะครับ  มันเล็กมากถึงมากที่สุด ถ้าให้ดีหัวใว้ต่อหลังสุดครับจะได้ไม่เสียอารมณ์ แขนกับขาต่อไม่ยาก  ส่วนอื่นๆไม่มีอะไรมาก

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ ap_pancake

• Like: -9
rg นี่สวยดี แต่ตัวมันเล็ก  :icondizzy: เล่นแต่mg ดีแล้ว  :iconcryjoy:

ออฟไลน์ tocodomo

• **
  • Like: 2
ดาบน่าจะให้แบบไม่เคลือบมาด้วยนะ รอ repair2 ไม่ก็ oo  (raiser กะ 7sword คงไม่พ้นพีบรรลัย)
โมก็อปมีไว้ต่อ โมแท้มีไว้ดอง

ออฟไลน์ fantasy

• *
Re: [แกะกล่อง ดองต่อ] ผู้ถูกเลือกแห่งพลัง GN-001 Gundam Exia [Real Grade]
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2014, 08:42:58 AM »
เพิ่มเติมของ RG Exia ครับ (หวดมาตั้งแต่สิ้นเดือนที่แล้วเพิ่งจะมีเวลาว่างมาประกอบ = =")
จุดระวังก็อย่างที่คุณนาโรและหลายๆ ท่านบอกแหละครับคือชิ้นส่วนมันเล็กมากๆ ในหลายๆชิ้น (โดยเฉพาะที่หัว = =") อีกส่วนที่อยากให้ระวังนะครับคือ "เฟรมโครงในช่วงขา" ตรงบริเวณหัวเข่า ชิ้นพลาสติคที่เอามาประกอบเชื่อมต่อกับ advance MS joint ชิ้นต้นขากับชิ้นหน้าแข้ง-เท้า มันค่อนข้างบางครับ ของผมแค่ตัดมากดประกอบออกแรงไปหน่อยเดียวก็ขึ้นฝ้าซะแล้ว เสียวหักจริงๆ = =" เพราะมันค่อนข้างจะบางมาก ประกอบกับเป็นจุดหมุนขยับหลักๆ เลย เวลาหักมาทีนี่ซ่อมกันยาว...
อีกจุดนึงอันนี้ส่วนตัวนะครับ จะเป็นเรื่อง "สมาธิ" ในการตัดชิ้นส่วน เนื่องด้วยชิ้นมันเล็กมาก จะตัดจะเล็มมันค่อนข้างลำบาก มีช่วงนึงแอบใจร้อนไปนิด... ตัดชิ้นแหว่งเลย (โฮ... )ต้องมานั่งเก็บงานกันอีก T_T
นอกนั้นก็... คอนเฟิร์มครับว่าประกอบมาแล้ว มันหล่อจริงอะไรจริง!!!

ออฟไลน์ AirMaiSmile

• *
Re: [แกะกล่อง ดองต่อ] ผู้ถูกเลือกแห่งพลัง GN-001 Gundam Exia [Real Grade]
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2014, 02:29:30 PM »
ผมขอถามหน่อยครับ BG หามาจากไหนครับ