ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องทำความสะอาดกันดั้ม  (อ่าน 4034 ครั้ง)

ออฟไลน์ visrut1257

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
  • ชอบโมจีนโมบันนิดหน่อย(โมบันแพง 555+)
ถามเรื่องทำความสะอาดกันดั้ม
« เมื่อ: มิถุนายน 14, 2014, 11:34:55 PM »
กันดั้มมีฝุ่นเกาะนี่ใช้อะไรทำความสะอาดดีครับและอีกอย่างนึงหุ่นผมมีคราบสีเหลืองและรอยสีดำต้องทำยังไงถึงจะหายครับ

ออฟไลน์ kit556

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 54
Re: ถามเรื่องทำความสะอาดกันดั้ม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 11:00:12 AM »
ฝุ่นใช้แปรงขนอ่อนๆปัดได้ครับ ปัดออกแล้วควรหากล่องหรือครอบแก้ว พลาสติก กันฝุ่นไว้ แต่ถ้าทิ้งไว้นานบางทีก็ปัดไม่ออกอาจต้องเช็ดน้ำเปล่าด้วยผ้าเบาๆ

ไม่แน่ใจว่าทำสีหรือยัง พวกคราบเหลืองรอยดำ ถ้าเกิดจากเครียล์เสื่อมสภาพเหลืองหรือ สีดำที่ตัดเส้นไว้เยิ้มออกมาคงแก้ยาก ถ้าอยากให้หายเลยก็ต้องล้างทำสีใหม่

ออฟไลน์ visrut1257

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
  • ชอบโมจีนโมบันนิดหน่อย(โมบันแพง 555+)
Re: ถามเรื่องทำความสะอาดกันดั้ม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2014, 11:49:26 PM »
ฝุ่นใช้แปรงขนอ่อนๆปัดได้ครับ ปัดออกแล้วควรหากล่องหรือครอบแก้ว พลาสติก กันฝุ่นไว้ แต่ถ้าทิ้งไว้นานบางทีก็ปัดไม่ออกอาจต้องเช็ดน้ำเปล่าด้วยผ้าเบาๆ

ไม่แน่ใจว่าทำสีหรือยัง พวกคราบเหลืองรอยดำ ถ้าเกิดจากเครียล์เสื่อมสภาพเหลืองหรือ สีดำที่ตัดเส้นไว้เยิ้มออกมาคงแก้ยาก ถ้าอยากให้หายเลยก็ต้องล้างทำสีใหม่
ขอบคุณสำหรับความรู้ครับแล้วพวกถุงซิบพอรู้ใหมครับว่าหาซื้อที่ใหนได้บ้าง