ผู้เขียน หัวข้อ: valvave 1  (อ่าน 3999 ครั้ง)

ออฟไลน์ SNRI

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
valvave 1
« เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 11:13:18 AM »
ตามปกติผมจะไม่รับงานทำสีโมเดลอันเนื่องมาจากเวลาในแต่ละวันไม่ค่อยอำนวยเท่าไหร่
แต่วาลเวฟนี้เป็นรายการ"คุณขอมา เราจัดไป"แต่ก็รู้สึกเกรงใจเจ้าของงานมากตรงที่ใช้เวลาทำนานไปหน่อย
ตัวงานก็ตามที่เห็นครับ ทำดีเทลอัพเกือบทั้งตัว ถ้าใครตามมาในFBตลอดน่าจะเห็นขั้นตอนมาเรื่อยๆ
ลายที่เกราะแขนทำขึ้นใหม่ด้วยการเดินลาย แล้วพ่นตามลายเส้นใหม่ที่ทำขึ้นมา

ตัวงานเป็น HG Valvave ของบันไดบังพ่นทั้งตัว

ตัวโมค่อนข้างจัดท่ายาก เกะกะปีกมากติดดาบ2อันลำบาก
ใส่ปีกแล้วยืน2ขาลำบากมาก ต้องเสียบฐานตลอด จัดท่ายืนไม่ดีมีหงายหลังตลอด

งานสี
รองพื้นเบอร์ 1000
สีขาวใช้ คาแรคเตอร์ไวท์ ล้วนๆ
สีดำใช้ ดำ+เทา(จำไม่ได้ล่ะว่าเทาเบอร์อะไร)
สีแดง เบอร์3 (รองด้วยสีขาว1รอบ)
สีโครงใน เป็นสตาร์ไบรท ดูลาลูมิน พ่นทับดัวย ฟูลออเรสเซนต์เคลียร์+สีเหลือบเล็กน้อย แต่ถ่ายรูปออกมาไม่เห็น 555
ชิ้นเอฟเฟคพาร์ท ใช้เคลียร์ชมพู GX105 + ไพรมมารีคัลเคลอร์ (มาเจนต้า034)ของไกอา
สีชิ้นใส(อาวุธ) เคลียร์ฟ้าบางๆ แล้วทับด้วยสีเหลือบ ต้องดูด้วยตาเปล่า (ถ่ายรูปออกมามองไม่เห็นว่ามันเหลือบ555)
ดีคอล มีทั้งของ ลุงบัน ซามูเอล และโลโก้ของวาลเวฟมาจากเตาเป่า
รูปอาจจะน้อยไปหน่อยเพราะไม่กล้าขยับแอคชั่นมากกลัวว่าสีมันจะถลอกเพราะต้องส่งกลับไปหาเจ้าของอีกที

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาดูครับ
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

ออฟไลน์ Zeropuan

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 15
  • เรียนไม่ยุ่ง มุ่งเเต่ 'เกรียนดั้ม'
Re: valvave 1
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 01:47:27 PM »
เห็นแล้วอยากทำสี I Innocent เลยครับ สวยจังง :iconshy2:
หักได้หักดี หลังเนี่ย -*-

ออฟไลน์ Harlock

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 10
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 04:06:46 PM »
สวย ครับ ใช้อะไร เป็นพื้นหลัง การถ่ายภาพอแ่ะครับ : } :iconlike:
"GUNPLA" is more than plastics" #me

http://bogus-hopper-harlock.blogspot.com/

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 05:44:51 PM »
สวย ครับ ใช้อะไร เป็นพื้นหลัง การถ่ายภาพอแ่ะครับ : } :iconlike:

กระดาษสีขาวธรรมดาๆนี่ล่ะครับ แต่มีข้อแม้ว่าถ้ากระดาษมันเริ่มเก่า(สีออกเหลืองๆ)ต้องเปลี่ยนแผ่นครับ
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ

ออฟไลน์ a

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 57
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 06:20:48 PM »
อย่างงามเลย งานละเอียดสุดๆ+1

ออฟไลน์ PoohGun

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 08:42:23 PM »
สวยงามมากครับ :iconwish: ตัวจริงอยู่ร้าน Play2Anime ใช่มั้ยครับ เห็นเจ้าของร้านโพสในFBแว็บๆ

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 09:41:42 PM »
สวยงามมากครับ :iconwish: ตัวจริงอยู่ร้าน Play2Anime ใช่มั้ยครับ เห็นเจ้าของร้านโพสในFBแว็บๆ

ใช่ครับ แต่ผมยังไม่ได้ส่งตัวโมไปน่าจะประมาณเดือนหน้าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 15, 2014, 09:43:40 PM โดย SNRI »

ออฟไลน์ opera

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 28
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2014, 04:51:07 PM »
โอ้ ทำมาโชว์สวยซะขนาดนี้ เดี๋ยวมีคนเสียตังค์แตกไลน์ไปล่ะก็ แย่เลยนะครับผม^^

ออฟไลน์ athidswu

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 29
  • รู้สึกอีกทีกันพลาเต็มบ้านหมดแล้ว
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2014, 12:10:47 AM »
สวยมากครับ  เห็นงานและฝีมือของท่านอยากให้ ทำ The Fool เลยครับ