ผู้เขียน หัวข้อ: [แกะกล่อง ดองต่อ] จงตื่นขึ้น!! ผู้สืบทอดแห่งตำนานต้องสาป PTX-DEX "ExExBein" [SRW OGs]  (อ่าน 15160 ครั้ง)

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=Z1hIqUOPCQ0[/youtube]
-นี่เป็นความเห็นส่วนตัวเท่านั้น เป็นความเห็นแค่คนเดียว อย่าเชื่ออะไรมาก ควรหารีวิวอื่นๆประกอบการตัดสินใจ

PTX-DEX EXEXBEIN
1/144 Kotobukiya
6800 เยน

บางร้านของเข้าละนะ  เห็นเขาว่าของเข้าช้าเพราะเหตุที่ฮ่องกงอ่ะ
ส่วนของผมกดเนตเอา มีคนแถวนี้อยากได้ตัวนี้เรารวมหัวกันกด เพราะช่วงนี้ค่าเงินเยนร่วงเยอะมาก

เทียบไซส์กล่อง เล็กแต่หนา

แผงข้างใน อย่างเยอะ

ชิ้นส่วนสแลชเชอร์ เห้นละท้อ

ดีเทล

เส้นแบบนี้ เวอร์คาโตกิชัวร์ๆ

รวมๆ ดูสวยดีนะ  แต่มันเหมือนขาดความเป้นเมคานิคน่ะ
คือ โคโตทำตามภาพลายเส้นคาโตกิอ่ะแหล่ะ แต่อย่างคาโตกิเหมือนจะดีไซนน์สัดส่วนกับรูปร่างดี
แต่ดีเทลพวกลายเส้น ลายกรีด เฮียแกไม่ค่อยมีเลย เหมือนเนโอซีออง ถ้าดีไซน์ลุงคาโตกิจริงๆจะเรียบหมดแบบ HGUC จนทีมงานต้องไปรีดีไซนน์อีกรอบ
ส่วนนิวเวอร์คานี่ผมว่าลุงแกไม่ได้ออกแบบคนเดียวแน่ๆล่ะ แต่ไฮนิวนี่คาโตกิคนเดียวดีไซนน์นี่เชื่อ เรียบเหมือนกัน

ตากับกระจก ทำสีมาให้

ชิ้นหน้าอกสีเทาแยกมาให้  ถ้าตะก่อนนะ ทำสีกันเอาเอง

ตอนประกอบ 

การประกอบ คลิกเพื่อดูรูปใหญ่

การแยกชิ้นส่วนตรงข้อพับ ออกแบบมาไม่เอื้อให้สายทำสีแยกกันไปพ่นเลย  แต่ออกแบบมาแบบนี้คือเพื่อความแน่นของข้อต่อและความแข็งแรง ไม่หลุดเป้นชิ้นๆง่าย ซึ่งข้อต่อข้อพับมันแข็งแรงแน่นหนาดีมากน่าพอใจ
ข้อต่อแทบจะเรียกว่า จุดขยับเกือบทั้งหมดเป็น ABS แน่นมาก โครงใน PS ลดต้นทุนของลุงบันไดชิดซ้ายอายสนิท

ตรงไบเซอร์ (หน้ากาก) ตอนต่อจะเอียงๆ แปลกๆ อ่ะครับ อันนี้น่าจะเป้นทุกคน โคโตพลาดใหญ่หลวงมาก เหมือนรูเสียบหน้ากากมันจะเอียงอ่ะครับ ต้องคว้านรูเอาแล้วติดกาวล็อคให้มันอยู่ตรงกลาง เหอๆๆ  ไม่ก็ต้องเอาแผ่นพลาสติกไปยาดันแกนเสียบให้อยู่ตรงกลางหรือเอา UHU Tageติดประคองก็โอเค

ตรงเป้า ถ้าอยากเสียบฐานต้องติดกาวนะ  เพราะมันเสียบแกนไปตรงๆ แล้วทีนี้ถ้าแกนแบบเสริมแรงใหญ่ไปเวลาเสียบ พาร์จะแยกตัวออก แกนเลยหลวม ต้องติดกาวให้มันแน่นไปเลย จะได้บินอยู่บนฐานได้ไม่ง่อกแง่ก

ตรงบ่า ตรงนี้หลุดง่ายเพราะเวลายกแขน แขนจะไปชนสแลชเชอร์ที่บ่า ทำให้ชิ้นบ่าหลุดบ่อย แก้โดยเสริมแรงกาวไปนิดหน่อยให้แน่นขึ้น

ต่อเป็นตัวมั่ง

การต่อ รวมๆไม่ยากเท่าใหร่ แต่สแลชเชอร์ 16 อันนี่สิ ต่อจนเอียนเลย ไม่อยากคิดตอนทำสี เพราะสแลชเชอร์ต้องกั้นพ่นทุกชิิ้น

มุมต่างๆ

ซูมดีเทล

หน้ากาเป็นแบบทำสีมาให้

แยกชิ้นค่อนข้างดี สีเหลืองสแชเชอร์แยกมาให้ถือว่าเหนือความคาดหมาย เพราะตอนแรกนึกว่าจะแยกมาสีเดียวโดดๆซะอีก

หน้ากาก ต้องแก้นิดนึงถึงใส่ตรงได้ ไม่งั้นมันจะเอียงนิดนึง

หน้ากากกับกระบังหน้า ติดกัน ถอดหน้ากากทีจะถอดทั้งยวง

ดีเทลที่ขา
ตาตุ่มจุดขยับเป็บแบบซ้อนกัน 3 ชั้น ทำให้จุดขยับตรงตาตุ่มถึงติดดีไซน์แต่ขยับได้ยอดมาก

สแลชเชอร์ตามตัว  เวลาขยับใหล่ ใหล่จะติดสแลชเชอร์ตัวเองเนี่ย ทำให้บ่าด้านบนหลุดง่ายไปนิด

บูสเตอร์ด้านหลัง ใหญ่มาก

ตัวโม จริงๆไม่มีอะไรค้ำหลังก็ยืนได้นะ เพราะในกล่องไม่ได้แถมให้
แต่เวลายืนต้องเอาขาข้างนึงวางค่อนได้านหลังนิดหน่อยไม่งั้นล้ม
ถ้าอยากยืนหล่อจริงๆก็ต้องหาอะไรมาดันหลังน่ะแหล่ะ

คอ จุดขยับ 3 จังหวะ เงยได้สุดๆ

กลไกจุดขยับ 3 จังหวะที่ใหล่ เพื่อให้ยกใหล่ได้ไม่ติดสแลชเชอร์ตัวเอง

ต้องดึงกลไกถึงยกใหล่ได้

ด้านหลัง ขยับได้อิสระ

จุดขยับที่ตาตุ่ม ทำมาดีมาก แม้จะติดดีไซน์ ยูนิคอร์นกันดั้มลุงบันไดเห้นละอาย

ท่านั่ง

อาวุธทั้งหมด
ในกล่องขาดปืนกราวิตอนรันเชอร์ ไม่ได้แถมมา แต่ในเกมสืใช้อยู่

แบล็คโฮล บัสเตอร์แคนน่อน ใหญ่มาก

มุมต่างๆ

สแลชเชอร์ ถอดได้ทุกชิ้น แต่ไม่มีเอฟเฟคพาร์ทมาให้

หลังถอดสแชเชอร์

T-Link เซเบอร์ กับสไตร์คชีลด์

โล่ ต้องติดแบบในรูปถึงโอเค ติดแบบกลับด้านแบบในเกมส์นี่จะติดสแลชเชอร์ตัวเอง

เอนเกจ!!

ดาบใหญ่มาก แต่ถือได้มั่นคงดี

ดาบไอติมอีกละ  สีอื่นทำสีกันเอาเอง

แอคชั่น

สแลชเชอร์โหมดทำงาน ไนกล่องไม่มีเอฟเฟคมาให้

กราวิตอนไรเฟิลของฮิตเตไบนน์3 แต่ติดไม่ได้เพราะติดเกราะแขน น่าเสียดายเหมือนกันน่าจะแถมมาในกล่องซะหน่อย เพราะของเก่าของโคโตเองก็ใส่ไม่ได้ ต้องโอเอา

แบล็คโฮลบัสเตอร์เมก้าแคนน่อน

ข้อต่อแข็งแรง ถือได้มั่นคงดี

เอาเอฟเฟคพาร์ทดันบอลมาติด เข้ากันดีเฮะ

ปัจจุบัน ดันบอล และมาจินโบน โดนไลนน์แมวจิบาเนียตีแทบไม่เหลือ......  มาจินโบนอ่ะตายไปแล้ว สู้แมวไม่ได้น่าสงสาร 555

ติดฐาน แอคชั่นยาว

Review :
รวมๆ  เปิดกล่องมา เหมือนเดิมตามฉบับโมโคโต คือเห็นละเหนื่อย ชิ้นส่วนเยอะมาก โดยเฉพาะสแลชเชอร์
การแยกชิ้นและการต่อ  ตัวหุ่น ประกอบแบบง่ายๆ หลักๆไม่มีอะไรมาก  ข้อต่อจุดขยับต่างๆดูแล้วเหมือนโมเกรดเก่า อย่างพวกข้อพับนี่ออกแบบมาแบบหลังอุดขัดแยกชิ้นทำสีไม่ได้เลย  แต่สิ่งที่ได้มาคือ ความมั่นคงและแข็งอรงของข้อต่อ
ขนาดตรงเอว เป็นบอลจอยย์แบบกันดั้มสามก็ก ก็ลังเลอยู่ว่าจะอัดกาวดีใหม  แต่พอต่อแล้วแน่นดีใช้ได้ไม่ต้องอัดกาว ของลุงบันไดนี่ต้องอัดกาวทุกตัวเลย
การแยกสีทำมาดี แต่หลายๆจุดอุดขัดแล้วแล้วแยกชิ้นไม่ได้นะ  ถ้าไม่ผ่าแก้นิดหน่อย
อย่างใหล่ข้อขยับแบบโบราญ  แต่พอเข้าใจเหตุผล คือมันไม่กระจุยง่ายๆ ทำให้ขยับเล่นมั่นคงดีมาก  ข้อขยับแน่นมาก เพราะจุดขยับแทบทั้งตัวใช้ ABS หมด  เฟรม PS ง่อยๆ เปราะๆ แบบกะหักง่ายๆจะได้ซื้อหลายๆกหล่องแบบของลุงบันไดเทียบไม่ติดอ่ะ
จุดขยับมีไอเดียใหม่ๆ คือ ใหล่ ที่เป็นจุดขยับซ้อนกัน แทบจะ 3-4 จังหวะ  เพื่อให้เลื่อนใหล่ได้เวลาจะยกใหล่ หรือขา ที่ทำมาแก้คาโตกิดีไซนน์ได้ดีมาก หุ่นที่คาโตกิดีไซนน์ส่วนใหญ่มักติดดีไซน์ทำให้ขยับไม่ได้มาก ซึ่งข้อขาของเอกเซไบนน์นี้แทบจะลอก ยูนิคอร์นกันดั้มมาเลย ตอนแรกก็กังวลเรื่องจุดขยับ แต่ปรากฏว่าจุดขยับดีกว่ายูนิคอร์นของลุงบันไดอีก
ชิ้นส่วนหลุดง่ายน่าจะมีแค่ใหล่ ที่เวลายกจะไปชนสแลชเชอร์ที่แขวนอยู่ค่อนข้างแน่นอน ทำให้หลุดร่วงง่าย เป็นจุดเดียวที่หลุดร่วงง่ายจริงๆ (อ้อ ก้านดาบก็หลุดง่ายไปนิดนะ อัดกาวไปนิดนึง อย่าอัดมาเดี๊ยวถอดไม่ได้)
สแลชเชอร์ แรกๆใส่ยากหน่อย ใส่ไปจนชินจะเข้าใจ เพราะองศาแกนเสียบต้องฟิกจริงๆถึงใส่เข้าไปได้
สแลชเชอร์ทั้งตัวมีเสียที่บ่านี่แหล่ะ จุดเดียว  เพราะยกใหล่แล้วชนร่วงบ่อย
แกนเอวติดฐานต้องติดกาว ไม่งั้นพอยัดไป เดือยมันจะปริ ทำให้ติดละหลวม
ส่วนหน้ากาก อันนี้พลาดใหญ่หลวงมาก ใส่แล้วจะเอนๆไปนิดนึง ต้องมาแก้รูเสียบใหม่
รวมๆ ค่อนข้างโอเคนะ  ลืมภาพโคโต จับเป็นหัก ขยับเป็นหลุดได้เลย แน่นกว่าบันไดอีก แถมไม่ต้องรอเวอร์ชั่น 2.0 -3.0 ถึงจะนั่งชันเข่าได้นะเออ
แต่รวมๆ เจ้าตัวนี้ไม่เหมาะกับขยับเล่นมากๆนะ..............  เพราะมันแหลมทั้งตัว ขยับไปขยับมา สแลชเชอร์ทั้วตัวทิ่มเจ็บพอให้ใด้ริ้มรสซาดิส.....  ถ้าคนต่อโมโคโตมาก่อนจะเข้าใจดี ตรงหในแหลม โคโตทำแหลมสุดๆ

Q&A SEC
PTX-DEX ExExBein
แรกเริ่มเดิมที มีต้นแบบมาจาก Ex-Bein ซึ่งเป็นหุ่นสำหรับทดสอบ พาร์ทของ Huckebein MK-III
โดย Huckebein-MKIII ถูกออกแบบมาเพื่อทำการเชื่อมต่อกับออกชั่นเสริมขนาดใหญ่ ได้แก่ ฺBoxer และ gunner โดยก่อนที่ MK-III จะสร้างเสร็จ มีการสร้างหุ่นทดสอบของ MK-III เพื่อทดสอบพาร์ท จึงเรียกว่า Ex-Bein
ในภายหลัง หลังต้นแบบ Huckebein ทั้งหมดโดนกำลายโดย กาลิลน่าแกน ชิ้นส่วนและอะใหล่ของ Huckebein ได้เอามาใช้ซ่อม Exbein กลายเป็น Ash ตัวหุ่นควบคุมด้วย T-link เนื่องด้วยไซโคไดร์ฟเวอร์ของ Ing สูงมาก ทำให้ตัวเครื่องไม่สเถียรถ้าคนอื่นขึ้นมาขับ
ภายหลัง ช่วงท้ายๆ Ashได้อัพเกรดอีกครั้งโดยการติด Ex-part ซึ่งเป็น Part ที่รวมความสามารถทั้งหมดของ Huckebein รุ่นก่อนๆ
ได้แก่ แบล็คโฮลเอนจิน ของ Huckebein 1 กราวิคอนซิสเตม ของ MKII และโทรเนียมเอนจิน ของ MK-III และอาจจะรวมเทสล่าไดร์ฟ ของ Mass model
กลายเป็น ExExbein ร่างสุดท้ายของฮิคเคไบนน์ที่รวมความสามารถทั้งหมด ด้วยแบล็คโฮลเอนจินที่สเถียรด้วยระบบกราวิคอนและ T-link ทำให้สามารถใช้แบล็คโฮลบัสเตอร์แคนน่อนได้เต็มประสิทธิภาพ และอาวุธพิเศา สแลชเชอร์ ซึ่งก็คือจาแกรมแบบใหม่ที่ควบคุมด้วย T-link ทำให้สามารถบังคับอิสระ และนอกจากนี้ยังมีกราวิตอนไรเฟิลของ Huckebein MKIII อีกด้วย และอาวุธเก่าของ Ash ก็คือ T-link Saber

ข้อดี
1. เท่มาก
2. จุดขยับรวมๆโอเค หลายๆจุดดูละอายแทนบันไดจริงๆ
3. ข้อต่อแน่นมาก ขยับแล้วอายแทนบันไดจริงๆ
4. สแลชเชอร์ ขยับได้ทุกอัน

ข้อเสีย
1. อุดขัดกั้นพ่นผ่ากลางเพียบ
2. หน้ากาติดแบบเดิมๆแล้วเอียง ต้องเฉือนเพิ่ม แก้กันนิดหน่อย
3. ไม่แถมกราวิตอนไรเฟิลให้ ของเก่าก็ใช้ไม่ได้ เฮฺ้อ
4. เอฟเฟคพาร์ท สแลชเชอร์บิน 16ชิ้น  แถมมากับ โคโตออนไลนน์ช็อบ...... 

เทียบไซส์

กับอื่นๆ

รวมๆ  เป็นอีกตัวที่สายซุปเปอโรบอทแฟนบอยทุดคนซื้อมาไม่น่าผิดหวัง  จะผิดหวังก็ตรงเอฟเฟคยิงสแลชเชอร์มากับโคโตออนไลนน์ช็อบเนี่ยแหล่ะ เลวร้ายมาก เฮ้อ......

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=yw5Z9f7y4fw[/youtube]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2014, 11:39:41 PM โดย naroki »

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ ace of aces

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 12
 :iconwish: กำลังรอดูรีวิวตัวนี้เลยครับ แค่ต่อดิบยังหล่อขนาดนี้  โมของโคโตเดี๋ยวนี้ทำจุดขยับมาดีแฮะ ชิ้นส่วนไม่ค่อยหลุดง่ายเหมือนเมื่อก่อน น่าสอยมากแบบนี้การิลน่ากัน น่าจะแหล่มไม่แพ้กัน

ของร้านประจำผมน่าจะมาสิ้นเดือนโน่นเลย  :icondisapp:

ออฟไลน์ Stargazer

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 5
ExExBein ตัวนี้หล่อมากเลยครับ ชอบจังเลยแฮะ

โทนสีนี้ ติด Booster ที่หลังนึกถึง Banshee Norm เลยแฮะ เห็นแล้วอยากแตกไลน์ไปโมโคโตมาก

อยากแตกตั้งแต่ ExBein แล้วฮะ  :iconwish: กรี๊ดดดด

ออฟไลน์ Kaemodel

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 4
รอมานาน อีกไม่นานของเราก็จะมาแล้ว เท่สมเป็น ex ex  :iconwish:

ออฟไลน์ hagane.f

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 14
เข่างอได้น่าประทับใจมาก

แว่นใสกับชิ้นกระบังหน้าผาก แยกคนละชิ้นกันสินะครับ เผื่อจะได้ทำแบบไม่ใส่แว่นบ้าง :iconnosebleed:

ออฟไลน์ NhEuOi

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 8
ผมเสริมหน่อยครับ ของผมตรงหน้ากากไม่เอียงนะ แต่ตรงคอที่ล๊อคกับลัดตัวไม่แน่นครับ ถ้าดันขึ้นจะหลุดประจำ ไม่รู้คุณนาโรเป็นหรือเปล่าครับ

ที่เหลือประทับใจหมด

ออฟไลน์ jason

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
 :iconnosebleed: :iconnosebleed: :iconnosebleed:ต่อดิบยังดูดีเลยนะตัวนี้ มันหล่ออะ
...
เอ่อ..เอฟเฟ็คดันบอลตัวใหนอะคับ อลังการดีแท้
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ chetw

• *
  • Like: 1
เทห์จริงๆครับตัวนี้ ขอบคุณสำหรับรีวิวนะครับ

ออฟไลน์ athidswu

• Like: 29
  • รู้สึกอีกทีกันพลาเต็มบ้านหมดแล้ว
ขาเห็นแว่บแรก ยังกะ ตระกุลรีเซล,เดลต้า ตกลงมันไม่ใช่กันดั้มใช่ไหมครับ :iconlol:

รีวิวละเอียดมันส์ทุกโพสท่า ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2014, 11:10:48 PM โดย athidswu »

• กัน-โอตะ
  • *
ผมเสริมหน่อยครับ ของผมตรงหน้ากากไม่เอียงนะ แต่ตรงคอที่ล๊อคกับลัดตัวไม่แน่นครับ ถ้าดันขึ้นจะหลุดประจำ ไม่รู้คุณนาโรเป็นหรือเปล่าครับ

ที่เหลือประทับใจหมด

ตรงคอผมแน่นดีนะ มีปัญหาแค่กระบังหน้าน่ะ หรือเจออะไรแปลกๆหว่า เพราะชิ้นส่วนมันทำสีมาให้แยกในถุง

เอ่อ..เอฟเฟ็คดันบอลตัวใหนอะคับ อลังการดีแท้
อันนี้ครับ
http://www.amiami.com/top/detail/detail?gcode=TOY-RBT-2217&page=top%2Fsearch%2Flist%3Fs_keywords%3Ddanball+effect%24pagemax%3D40%24getcnt%3D0%24pagecnt%3D1
เป็นอันเดียวที่ Sold out จริงๆ  เอามาติดแกรนซอนก็โอเคนะครับ

น่าสอยมากแบบนี้การิลน่ากัน น่าจะแหล่มไม่แพ้กัน

จะตายก็ตรงดีคอลนี่ล่ะมั๊ง พลาดปุป จบปั๊บ เลิกคุยเลยนะ  มาร์คซอฟเตอร์ต้องใช้แน่ๆอ่ะไม่งั้นตามร่องนี่เข้าไปไม่ได้แน่ๆ

http://www.amiami.com/top/detail/review?scode=TOY-SCL2-36554&page=top%2Fsearch%2Flist%3Fs_keywords%3Dsuper+robot+war%24pagemax%3D40%24getcnt%3D0%24pagecnt%3D1

https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ maniastyle

• *
  • Like: 0
อืม เป็นเครื่องที่ทำมาทดสอบพาร์ท กันเนอร์ บ็อกเซอร์อยู่แล้วซินะ ถ้างั้น OG ภาคหน้าคงได้ประกอบกับกันเนอร์ และจูจี๋กับริโอะแทนเรียวโตะ อิอิ

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
จุดขยับดี ดูเเข็งเเรงทีเดียว ดีไซน์เท่ห์

อ.คาโตกิ ดีไซน์ออกมาเเบบว่า ............กันลุงบันไดฟ้องร้องว่าเหมือนกันดั้มสุดๆ เลยจับใส่เเว่นมันซะเลยเหอๆ

ออฟไลน์ rockwallnut

• *
  • Like: 5
  • หัดวาด หัดประกอบ หัดทำสี
บิทมันไม่ใช่ Slider เหรอครับ ผมเห็นในเกมมันเรียกแบบนั้นน่ะครับ
[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=oU87HjrNhxU[/youtube]

ตัวนี้ผมไม่ได้สั่งไว้ด้วย ยังหาซื้อไม่ได้เลย
ขนาดตัวถ้าเทียบกับฮิกกี้3นี่ สูงเท่าๆกันไหมครับ หรือเตี้ยกว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 24, 2014, 11:55:12 AM โดย rockwallnut »

• กัน-โอตะ
  • *
บิทมันไม่ใช่ Slider เหรอครับ ผมเห็นในเกมมันเรียกแบบนั้นน่ะครับ
[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=oU87HjrNhxU[/youtube]

ตัวนี้ผมไม่ได้สั่งไว้ด้วย ยังหาซื้อไม่ได้เลย
ขนาดตัวถ้าเทียบกับฮิกกี้3นี่ สูงเท่าๆกันไหมครับ หรือเตี้ยกว่าครับ

ใช่ครับ เรียกสไรเดอร์จริงๆ  ผมติดสแลชเชอร์มาจากฮิคเคไบนน์ MK-III อ่ะครับ เหอๆๆ ขอโทษที

ส่วนขนาดเท่ากันครับ จริงๆ Ex bein กับ MK-III มันก็ตัวเดียวกันแหล่ะ แค่เปลี่ยนดีไซน์กันซันไรส์เล่นงานแค่นั้นแหล่ะ

ออฟไลน์ Kenshinray

• *
  • Like: 0
  • GUNDAM
เห็นรีวิวแล้วอยากใหีมาเร็วๆจัง อยากต่อแล้ววววว
ปล.ขอบคุณสำหรับรีวิวครับผม ^_^

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
สไลเดอร์เห็นแล้วขี้เกียจต่อ ยังไม่ได้ตอ่สไลเดอร์เลย (ฮา) ต่อเอ็กซ์ไบน์พักกลางคันมาต่อ ไลท์นิ่ง ......  คิดไปคิดมา  โคโต เอ็งไม่ต้องแยกชิ้นให้โรคจิตก็ได้นะ...
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ marasai

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
สวย/ขยับได้ดี รายละเอียดสมกับเป็นโคโตฯเหมือนเดิม น่าต่อมาก  :iconvsign:
ไม่กล้าแตกไลน์จริงๆ ไลน์กันพลา ยังเก็บไม่ครบเลย  :iconnosebleed:
แต่ถ้าเก็บครบแล้วนี่....ไม่น่าพลาดแน่ๆ  :iconhihi:
สวยทั้ง banshee norn (ตัวที่รีวิว) และ epyon (ที่กำลังจะออก) เลย หยิบยืมรูปร่างกันทั้งสองฝั่งเลย :iconlol:

ออฟไลน์ Jiban

• Like: 6
  • ~The•Editor~
    • ~:::The Jiban Blog:::~
รูเสียบฐานนี่ใช้กับฐาน บันไดได้ไหมครับ

ส่วนตัวรอต่อไป....ของเข้าเลทได้ใจ..... รอบการีน่ากันต้องรอเงกแบบนี้ไหมนะ  :iconcry:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2014, 12:00:15 PM โดย Jiban »

• กัน-โอตะ
  • *
รูเสียบฐานนี่ใช้กับฐาน บันไดได้ไหมครับ

ส่วนตัวรอต่อไป....ของเข้าเลทได้ใจ..... รอบการีน่ากันต้องรอเงกแบบนี้ไหมนะ  :iconcry:

ได้น่ะได่อยู่  แต่ตรงเป้าต้องทากาวติดซีกซ้าย-ขวา ด้วย  ไม่งั้นเอาแกนเสียบไปละมันจะดันสองซีกหลุดจากกันหน่อยๆ ทำให้หลวม
ผมติดฐานทามาชี่นะ โอเคดี  แต่ถ้าติดฐานพวกบันไดจริงๆน่าจะหลวมนะ  เพราะเดือยทามาชี่สเตทจะใหญ่กว่าปกนมาตรฐานของกันพลาหน่อยๆ 

การิน่ากันนี่น่าจะยาวเหมือนกันครับ  ติดปีใหม่ ส่วน Exexbein ผมว่าติดเพราะประท้วงฮ่องกงมั๊ง