ผู้เขียน หัวข้อ: นอกไลน์กับสาวร่างเล็กปืนโต Alisa จาก God eater -by avichi  (อ่าน 7839 ครั้ง)

ออฟไลน์ avichi

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 94
สวัสดีครับ
วันนี้ขอเสนองาน resin นอกไลน์กับสาวร่างเล็กปืนโต Alisa จาก God eater ครับ
สีและวิธีตาม WIP นี้เลยครับ
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=37616.0

ชมภาพกันยาวๆเลย

อันนี้เพื่อคุณ unn13 กับคุณ krit_925 ครับ
กระโปรงติดมาเหล็กไว้เลยถอดออกได้

ขอบคุณที่ติดตามและเป็นกำลังใจครับ
atinatv

ออฟไลน์ krit_925

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 44
Re: นอกไลน์กับสาวร่างเล็กปืนโต Alisa จาก God eater -by avichi
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 22, 2015, 11:53:25 AM »
งดงาม มากครับ ตามมาตั้งแต่ WIP แหละครับ
แต่ว่าถอดกระโปรงแจ่มกว่านะครับ คุณavichi หุหุหุ :iconnasty:
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

ออฟไลน์ unn13

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
Re: นอกไลน์กับสาวร่างเล็กปืนโต Alisa จาก God eater -by avichi
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 22, 2015, 12:00:31 PM »
ที่เสื้อบราก็ไม่มี กระดุมก็ไม่ติด ใส่ชุดอย่างนี้ไม่หนาวแย่รึ งานงามหยดถูกใจเฒ่าหัวงูทั้งหลาย :iconlove: จะมีติก็แค่เส้นดำตรงลายเสื้อแหละครับที่ทาแล้วดูขรุขระไปหน่อย

ป.ล. เซต้าหายไปไหนแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 22, 2015, 12:01:32 PM โดย unn13 »

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 22, 2015, 12:25:48 PM »
มันคือปืนหรือเสาครับ  :iconfreak: เพนท์หน้าตาหยาดเยิ้มมากๆ  :iconlike:

ออฟไลน์ a

• *
  • Like: 57
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 22, 2015, 12:52:21 PM »
ทรวดทรงองเอวงามหยด ปืนนี้มีไว้ยิงหรือไว้ขี่

ออฟไลน์ winnythepooh

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 21
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 22, 2015, 12:53:34 PM »
สวยงามสมความตั้งใจครัช :iconsmile:

ออฟไลน์ nuttybigbrain

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 21
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 22, 2015, 02:32:24 PM »
งามครับ สีเหล็กที่ ปืนก็สวยดี แบบ ถอดกระโปรง ดูแล้ว ฟิน....ครัชช  อิอิ

ออฟไลน์ zerokillcid

• Like: 12
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 22, 2015, 03:53:45 PM »
 :iconnosebleed: แอบส่องอยู่ห้อง WIP เสร็จส่ะแล้ว งานสวย แจ้มมากๆครับ  :iconnosebleed:
มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ

ออฟไลน์ KanekiKen

• Like: 1
  • Believe in yourself
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 22, 2015, 05:21:10 PM »
พี่ลืมเผื่อผมหรือป่าว หุหุหุ :iconnasty: :iconnasty: :iconnasty: งานสวยมากๆเลยครับเรซิ่นทํายากมากเลยครับเเต่พี่ก็พยายามมาจนสําเร็จพยายามเข้านะครับจะติดตามต่อไป :iconjoy: :iconjoy: :iconjoy:
"I said my sword was a tool of justice...not using in anger...not use for vengeance...now I'm not so sure and besides....this isn't my sword"
Raiden
Metal Gear Rising Revengeance

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 22, 2015, 08:35:01 PM »
ขาวอวบมากครับ เอ้ย! สวยงามมากครับ :iconnosebleed:

สรุปแล้วทำเป็นสาวกระโปรงแดงหรือครับ

ออฟไลน์ Kama

• **
  • Like: 2
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 23, 2015, 10:46:56 AM »
ผมดูแล้ว "ไม่เล็กเลยนะครับ" :iconlike:
นักวาดการ์ตูน&นิยมโมเอะ
http://www.pixiv.net/member.php?id=5787262
https://twitter.com/MilkfactoryR

ออฟไลน์ bee482

• **
  • Like: 2
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 23, 2015, 11:23:10 AM »
งานสวยชอบมากครับ :iconlove:

ออฟไลน์ armbizkit

• **
  • Like: 4
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 23, 2015, 08:28:52 PM »
ผลงานสวยงามมากๆเลยครับ สุดยอดจริงๆเลยครับ :iconlove: :iconlove:

ออฟไลน์ RX-K

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 7
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 23, 2015, 11:16:46 PM »
 :iconnosebleed:
     อิคึ คิมูจิ
วันนี้ผมก็เพิ่งเสพ tsukurou custom sp

ทำให้ผมตระหนักได้ว่า งานขั้นนี้ เอาแค่ดู...ดีกว่าเนาะ...

ออฟไลน์ athidswu

• Like: 29
  • รู้สึกอีกทีกันพลาเต็มบ้านหมดแล้ว
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 24, 2015, 09:23:55 AM »
 :iconvsign:

สั้นๆครับ โมสวย งานงาม ผลงานดีมาก ครับ

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 24, 2015, 02:57:33 PM »
งดงาม มากครับ ตามมาตั้งแต่ WIP แหละครับ
แต่ว่าถอดกระโปรงแจ่มกว่านะครับ คุณavichi หุหุหุ :iconnasty:
ขอบคุณครับ

ที่เสื้อบราก็ไม่มี กระดุมก็ไม่ติด ใส่ชุดอย่างนี้ไม่หนาวแย่รึ งานงามหยดถูกใจเฒ่าหัวงูทั้งหลาย :iconlove: จะมีติก็แค่เส้นดำตรงลายเสื้อแหละครับที่ทาแล้วดูขรุขระไปหน่อย

ป.ล. เซต้าหายไปไหนแล้วครับ
ใช่ครับ
ฝีมือทายังห่วยมาก
Zeta นังไม่ได้ถ่านรูปเลยอะครับ
ไม่มีเวลา ลูกสนด้วย
มันคือปืนหรือเสาครับ  :iconfreak: เพนท์หน้าตาหยาดเยิ้มมากๆ  :iconlike:
ขอบคุณครับ
ตาโชคดีเป็น decal นำ้มาครับ

ทรวดทรงองเอวงามหยด ปืนนี้มีไว้ยิงหรือไว้ขี่
ขี่ไปยิงไป 555

สวยงามสมความตั้งใจครัช :iconsmile:
งามครับ สีเหล็กที่ ปืนก็สวยดี แบบ ถอดกระโปรง ดูแล้ว ฟิน....ครัชช  อิอิ
ขอบคุณครับ

:iconnosebleed: แอบส่องอยู่ห้อง WIP เสร็จส่ะแล้ว งานสวย แจ้มมากๆครับ  :iconnosebleed:
พี่ลืมเผื่อผมหรือป่าว หุหุหุ :iconnasty: :iconnasty: :iconnasty: งานสวยมากๆเลยครับเรซิ่นทํายากมากเลยครับเเต่พี่ก็พยายามมาจนสําเร็จพยายามเข้านะครับจะติดตามต่อไป :iconjoy: :iconjoy: :iconjoy:
ขอบคุณที่ติดตามครับ

ขาวอวบมากครับ เอ้ย! สวยงามมากครับ :iconnosebleed:

สรุปแล้วทำเป็นสาวกระโปรงแดงหรือครับ
ผมดูแล้ว "ไม่เล็กเลยนะครับ" :iconlike:
งานสวยชอบมากครับ :iconlove:
ผลงานสวยงามมากๆเลยครับ สุดยอดจริงๆเลยครับ :iconlove: :iconlove:
:iconnosebleed:
     อิคึ คิมูจิ
วันนี้ผมก็เพิ่งเสพ tsukurou custom sp

ทำให้ผมตระหนักได้ว่า งานขั้นนี้ เอาแค่ดู...ดีกว่าเนาะ...
:iconvsign:

สั้นๆครับ โมสวย งานงาม ผลงานดีมาก ครับ
:icongift: :icongift: :icongift: :icongift: :icongift: :icongift:
atinatv

ออฟไลน์ draggy

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 5
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 25, 2015, 09:19:45 PM »
สวยงามครับแอบติดตามจาก บอร์ด สียังไม่แห้ง

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 25, 2015, 10:12:37 PM »
ขอบคุณครับผม
 :icongift:
atinatv

ออฟไลน์ zephyr

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 4
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 26, 2015, 07:55:58 PM »
งานแบบนี้ผมยอมแพ้ครับ ละเอียดมาก