ผู้เขียน หัวข้อ: 百万式-HWS  (อ่าน 7464 ครั้ง)

ออฟไลน์ SNRI

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
百万式-HWS
« เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2015, 07:17:24 PM »

เสร็จแล้วนะจ๊ะสำหรับ MEGA-SHIKI HWS  [ 百万式 HWS ]

เพียงแค่คุณมีเวลาว่างเล่นเน็ตหลังเลิกงานวันละ1-2ชั่วงโมงเท่านั้น ไม่ใช่ล่ะ55

สำหรับตัวงานงานถ้าใครตามดูใน FBตลอดคงไม่ต้องอธิบายWIPอะไร ก็ตามที่เห็นใน FB นี่ล่ะครับ
ตัวงานมีทั้งง่าย มีทั้งยาก  มีทั้งแก้ มีทั้งทำแล้วทิ้ง แล้วก็ทำใหม่ T_T

ตอนที่คิดจะทำตัวนี้แต่แรกคือเห็นใน GBF แล้วอยากทำตัวนี้แบบใส่เกราะ แต่ก็ไม่คิดว่ามันจะถอดเกราะได้ทั้งตัวแบบนี้
แต่การถอดเกราะได้แบบนี้คือการทำให้งานงอกชัดๆเพราะต้องมาคิดวิธีติดกับถอดอีก บางอย่างซึ่งไม่เคยทำมาก่อนก็Experimentเอาในโมตัวนี้นี่ล่ะ (งานเก็บ exp ชัดๆ)

ตัวงาน

- เบสคิทเป็น HGBF 1/144 MEGA-SHKI ชิ้นส่วนที่โมดิฟายก็เอามาจากในกล่องไม่มีชิ้นส่วนจากกล่องอื่นเลย

- ตัวเมก้าไรด์แลนเชอร์ตัวบอดี้ใช้ของเดิม ส่วนลำกล้องปืนกับฝาครอบทำใหม่ ตัวลำกล้องทำจากปอกปากกา ตัวฝาครอบลำกล้องทำจากโล่ห์ของเดลต้าไคที่เกินมาในกล่อง

- ตัวเกราะทั้งหมดขึ้นรูปใหม่ทั้งหมด จากแผ่นพลาเพลท ท่อพลาสติกกลม ท่อโลหะ ชุดแต่งพลาสติกของโคโต Epoxy บางจุด

- อาวุธที่เพิ่มขึ้นมา(ปืนยาว)ขึ้นรูปใหม่ทั้งหมด จากแผ่นพลาเพลท ท่อพลาสติกกลม ชุดแต่งของเรโดมบันได

- ดีคอลใช้ของซามูเอลกับบันได

- จุดยึดเกราะกับตัวหุ่นใช้แม่เหล็กทั้งหมด 22จุด

- ที่ตัวหุ่นมี แขน2จุด น่อง2จุด เท้า2จุด กระโปรงหน้า2จุด กระโปรงหลัง2จุด

- ที่เกราะมี เกราะแขน2จุด เกราะน่อง2จุด เกราะเท้า4จุด เกราะกระโปรงหน้า2จุด เกราะกระโปรงหลัง2จุด

- เกราะหน้าอก 3ชิ้นใช้วิธีง่ายๆคือเอาเดือยหัวไหล่เสียบเอาง่ายๆนี่ล่ะ

มาดูตัวงานกันเลยครับ

ขอบคุณสำหรับที่ติดตามมาตลอดตั้งแต่ต้นจนจบ ขอบคุณมากครับ

*ปล*เนื่องจากกล้องถ่ายออกมาแล้วสีเพี้ยน จากรูปที่เห็นทุกรูปนี้ผมปรับ Hue ให้ใกล้เคียงกับของจริงมากที่สุด

รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

ออฟไลน์ koo

• TG Reporter
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 34
Re: 百万式-HWS
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2015, 07:37:24 PM »
งานสวยมากเลยครับ ดีเทลเพียบ ถ้าไม่บอกนึกว่าเฮียเซร่ามาเอง  :iconlol: :iconlol: :iconlol:
ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

ออฟไลน์ zoloji

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 2
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2015, 07:59:12 PM »
ดีคอลนี่แปะกี่ชั่วโมงครับเนี่ย :icondizzy: แต่สวยครับดูรกๆดีแถมยังมียานด้วยผมชอบอะไรแแบบนี้หอบฟางแบบดูดี :iconlove: :iconlove: :iconlove:

ออฟไลน์ bigboy

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 20
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2015, 07:59:37 PM »
งานโหดจริงๆ ชอบไอพ่น สวยมากเลยครับ สักยันต์ทั้งตัวแบบนี้ฟันแทงไม่เข้าแหงเลย  :iconsmile: งานนี้ท่าจะใช้พลังงานชีวิตไปเยอะนะครับเนี่ย เอาไป 100กะโหลกเลยครับ  สุดยอด  :iconsmile:

สนใจเข้าร่วมกลุ่มไลน์กันพลา แอดไอดีนี้เลยจ้า bigboy123qaz

ออฟไลน์ noparuj

• Like: 30
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2015, 08:30:35 PM »
 :iconsmile:ขั้นเทพครับ โม ไซส์ 1/144 เนี่ย ท่อ นี่ใช้ ทามิย่า เวอเทอริ่งเซต ปัดใช่ไหมครับ สีออกน้ำเงินไหม้เนี่ย :iconhappy:

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2015, 08:43:56 PM »
สวยสุดๆ ขยันเดินลายใหม่ทั้งตัวเลย  :iconlove:

ออฟไลน์ a

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 57
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2015, 08:48:53 PM »
เทพเดินลาย ลายคมดีเทลสวยไอเดียโมดิฟายสุดยอด
 :icongift:

ออฟไลน์ noomadm

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2015, 09:50:04 PM »
สุดยอดมาก ทั้ง เดินลาย โมดิฟาย ทำสี fb อะไรครับ ผมจะตามไปเสพ

ออฟไลน์ KanekiKen

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 1
  • Believe in yourself
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2015, 11:05:38 PM »
สวยมากครับดีเทลก่อนกะหลังนี่คนละโลกเลยครับผม!
"I said my sword was a tool of justice...not using in anger...not use for vengeance...now I'm not so sure and besides....this isn't my sword"
Raiden
Metal Gear Rising Revengeance

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2015, 11:14:26 PM »
งานสวยมากครับ โหดมาก ทั้งเล็กทั้งละเอียด เดินลายว่าเหนื่อยแล้ว กั้นพ่นทั้งตัวอีก

ชอบตรงเดินเส้น ซ้ายขวา เท่ากันเป๊ะมากๆ

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ Tomomy

• **
  • Like: 16
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2015, 06:54:50 AM »
คุณภาพงานจัดอยู่ในขั้นดีอย่างไม่ต้องสงสัย เทคนิค,ความมุมานะและความเรียบร้อยของงานถือว่าสุดยอด

แต่ผมคิดว่าการให้สียังไม่ลงตัวเท่าไร คือผมเข้าใจว่าจะทำให้แต่ละส่วนมันดูเป็นคนละชิ้นกัน แต่พยายามใส่มามากจนเกินไป

ทำให้เกิดการกระจายตัวของเฉดสี พอต้องใช้หลายเฉดทำให้มันเกิดเฉดสีที่ใกล้ๆกัน เช่นม่วงเข้มมันใกล้กับเทาเข้ม

จึงทำให้โดยรวมแล้วทุกอย่างมันดูกลืนกันไปหมดทั้งตัวจุดที่ควรเด่นมันก็เลยไม่เด่นออกมา และทำให้เกิดการวางสีอย่างไม่ลงตัว ยกตัวอย่างเช่นตรงปีก

ถ้าลดการกระจ่ายตัวของสีน่าจะทำให้ผลงานมัน ดูบาลานซ์และลงตัวกว่านี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 16, 2015, 07:59:23 AM โดย Tomomy »

ออฟไลน์ afee

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -13
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2015, 09:25:10 AM »
เห็นกั้นพ่น ก็เวียนหัวแล้วครับ นับถือๆ

ออฟไลน์ namsin7755

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2015, 03:54:29 PM »
สวยงามมากๆ ครับ ไม่ทราบว่าเปิดสอนพิเศษไหมครับ อยากจะไปเรียนด้วยจริงๆครับ  :iconwish:
ส่งจาก นำศิลป์

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2015, 07:10:20 PM »
พอสวมชุดเกราะของ ZZ แล้วดูบึกขึ้นทันตาเลย

ออฟไลน์ bee482

• **
  • Like: 2
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2015, 08:43:31 PM »
งามหยดเลยสุดยอดครับงานสวยละเอียดทุกจุด :iconwish:

ออฟไลน์ jakris37

• Like: 31
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2015, 04:48:15 AM »
งามจนนำตาไหลออกมา :iconcry:

ทำอย่างไรถึงได้ถึกเยี่ยงนี้ครับท่าน คาราวะ 1 จอก  :icongift:

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2015, 04:51:02 AM »
ความอดทนเป็นเยี่ยมครับ  :iconfreak: งานเนี้ยบสุดๆสวยงามสะอาดตาดีจริงๆ ชอบสีครับ  :icongift:  :icongift:
 :iconvsign:
เห็นทำในFb นานมาก
ไว้ขึ้นไปเชียงใหม่จะไปดูตัวจริงนะ :iconfreak: 555

ออฟไลน์ AsuJi

• Like: 11
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2015, 10:09:33 AM »
สวยสะอาดงานเนี้ยบมากครับ :iconlove:

ออฟไลน์ vardant

• **
  • Like: 1
    • My Blog
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2015, 07:46:06 PM »
ตัดเส้นเดิน ลายแล้วยิ่งใหญ่อย่างกับ MG เลย  :icongift:
เรื่องสีไม่แน่ใจ แต่ติด HWS แล้วดูเทอะทะแปลกๆ (ส่วนตัวชอบแบบบางๆ  :iconlol:)

ออฟไลน์ zerokillcid

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 12
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2015, 08:18:45 AM »
 :iconlike: งานเนียบ สีเนียบ ชุดแต่ครบ งามแต้ๆ สุดๆไปเลยครับ
มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ