ผู้เขียน หัวข้อ: รวบรวมข้อมูลหุ่นยนต์ต่างๆ ใน Gundam Unicorn ครับ  (อ่าน 121604 ครั้ง)

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: รวบรวมข้อมูลหุ่นยนต์ต่างๆ ใน Gundam Unicorn ครับ
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 10:16:38 AM »
AQua GM กับ GunCannon DT จะได้ออกเป็นโมไหมเนี่ย

แล้วเมื่อไหร่ EP ถัดไปจะออกครับ

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
Re: รวบรวมข้อมูลหุ่นยนต์ต่างๆ ใน Gundam Unicorn ครับ
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 10:30:48 AM »
GunCannon DT จะได้ออกเป็นโมไหมเนี่ย

ออกมาแล้วนี่พี่ 1400 เยน ล็อทดรีมทอยน่ะ (DT)... :iconwinks:

ปล. อย่าแบนเค้าน่ะ เค้าล้อเล่ง .. :iconwinks:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 10:33:21 AM »
ขอบคุณมาก ช่วยไขข้อกระจ่างให้งงยิ่งขึ้น อ่านตอนแรกนึกว่าออกมาแล้วเสียอีก :iconfreak:

เออ...น้ำท่วมนี่โมจมน้ำบ้างเปล่า เอาโมพี่ไปต่อบ้างไหม :iconnasty:

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 10:36:25 AM »
ขอบคุณมาก ช่วยไขข้อกระจ่างให้งงยิ่งขึ้น อ่านตอนแรกนึกว่าออกมาแล้วเสียอีก :iconfreak:

เออ...น้ำท่วมนี่โมจมน้ำบ้างเปล่า เอาโมพี่ไปต่อบ้างไหม :iconnasty:

ด้วยความเห็นแก่(กันดั้ม) ผมยกขึ้นที่สูงหมดเลยพี่ ปล่อย ทีวี เครื่องเสียง วางอยู่ข้างล่าง..
จน ลุกเอกว่าเลย (เอ็งบร้าป่าวเนี้ย พลาสติกมันลอยน้ำ) 555

ปล. เอาๆๆ พี่.. ตัวไรหรอว่า ให้ไปรับถึงที่ก็ยังไหว ..
ปล. แล้ว F-15 ถึงไหนแล้วอ่ะ... :iconwinks:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 10:45:54 AM »

เดี๋ยวมันจะหลุดประเด็น น้องยูจังไป ---->http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=23115.15

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 151
  • (Inactive)
    • K's Plamo
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 11:22:04 AM »
จริงๆ แล้วมันจะออกเป็นโมสำเร็จรูปครับ เล่น Robot Damashii ไปพลางๆ ก่อนแล้วกัน

Guncannon Detector ถ้ามัน 1400 เยนตามที่วัตบอก ก็น่าซื้ออยู่  :iconlol:

Byarlant Custom ตัวนี้ก็น่าลุ้นให้ออกเป็นพลาโมมาก

Zaku I Sniper ตัวนี้ออก HGUC ไปแล้ว

Credit จากงาน Tamashii Nation 2011: http://www.blog.amiami.com/amiblo/2011/11/tamashii-nation-20112.html

สองตัวแรกก็มีลุ้นออกเป็นพลาโมครับ โดยเฉพาะกันแคนนอน เนื่องจากชิ้นส่วนคล้ายๆ กับ GM Cannon
และภาค Unicorn นี้จะเหลืออีกแค่ 2 episodes ก็จะจบครับ (มีทั้งหมด 6 ep.) ดูท่าทางบันไดจะพยายามขุดเอาตัวเก่าๆ มาใส่ไว้ในภาคนี้ให้ได้มากที่สุด เช่น Juagg ก็จะมาแล้ว
ดังนั้นในอีกสองตอนที่เหลือ ก็น่าจะมีลุ้นสำหรับคนที่รอหุ่นยุคเก่าๆ ครับ ซึ่ง ep.5 น่าจะมาช่วงกลางๆ ปีหน้า
บางตัวรอนานมาก รอจนแก่เลย  :iconlol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2011, 11:23:25 AM โดย K »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 11:27:38 AM »

Byarlant Custom ตัวนี้ก็น่าลุ้นให้ออกเป็นพลาโมมาก

อยากได้อยู่เหมือนกันตัวนี้ ว่าแต่มันต่างกันกับตัวในภาค Z เยอะไหม

สองตัวแรกก็มีลุ้นออกเป็นพลาโมครับ โดยเฉพาะกันแคนนอน เนื่องจากชิ้นส่วนคล้ายๆ กับ GM Cannon
และภาค Unicorn นี้จะเหลืออีกแค่ 2 episodes ก็จะจบครับ (มีทั้งหมด 6 ep.) ดูท่าทางบันไดจะพยายามขุดเอาตัวเก่าๆ มาใส่ไว้ในภาคนี้ให้ได้มากที่สุด เช่น Juagg ก็จะมาแล้ว
ดังนั้นในอีกสองตอนที่เหลือ ก็น่าจะมีลุ้นสำหรับคนที่รอหุ่นยุคเก่าๆ ครับ ซึ่ง ep.5 น่าจะมาช่วงกลางๆ ปีหน้า

จะจบแล้วเหรอเนี่ย นาน นาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาน จะมีหนังหนุกๆให้ดู เหมาะกับวัย

บางตัวรอนานมาก รอจนแก่เลย  :iconlol:

ลงท้ายได้คมคายมากๆ :iconpunch:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 01:40:09 PM »
Byarlant Custom  นี่น่าสนแฮะ อยากรู้จังว่าใครเป็นนักบิน สู้ได้เทพมาก ดูแล้วเด่นกว่ายูนิคอร์นอีกทีมีแต่บทดราม่าแถมโดนแย่งซีนตอนปิดฉากเจ้าMobile Armorยักษ์ตอนจบอีก :iconcry:

ออฟไลน์ backpia

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
« ตอบกลับ #108 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 11:53:36 PM »
Byarlant Custom น่าออกเป็น mg นะ เห็นตั้งเเต่ภาค Z ที่ไอ้เจริดขับหุ่นมันเทห์ดี

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #109 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 12:23:42 AM »

อยากได้อยู่เหมือนกันตัวนี้ ว่าแต่มันต่างกันกับตัวในภาค Z เยอะไหม

ตามนี้ครับ

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ Aultaisen

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 2
« ตอบกลับ #110 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 08:39:05 AM »
อ้างถึง

สวย โดนใจ ออกเร็วๆนะ รอต่อครับ  :iconcryjoy:

ออฟไลน์ aiere

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 3
« ตอบกลับ #111 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 02:15:08 PM »

Proto Sinanju (Another Concept)
จากงานโมของชาวบ้าน
เครดิต http://forum.zerogunz.com/viewtopic.php?f=51&t=10267

ออฟไลน์ RX-K

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 7
« ตอบกลับ #112 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 03:00:19 PM »
ถ้าผมเป้นลุง
ผมจะชวนแกมาทำงานด้วย  :iconcryjoy:

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #113 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 01:09:24 PM »
หุ่นตัวใหม่ที่จะลง Gundam UC ภาคเกมส์

ชินันจู สไตนน์  ต้นแบบชินันจู

กันดั้มเดลต้าไก

.................เสียวสันหลังวูบๆ  สำหรับคนเก็บพลาโม่ไปแล้ว  :iconfreak:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2011, 01:12:19 PM โดย naroki »

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
« ตอบกลับ #114 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 02:04:08 PM »
ถ้าออกโดนนนนนนนน

Delta Plus ติด Fin funnel

รึจะโมเองดีหว่า ท่าทางไม่น่าออก
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ SoNyeoShiDae

• *
  • Like: -1
  • GX-9999 : Gundam X Maoh
« ตอบกลับ #115 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 10:26:40 PM »
AMA-X7 SHAMBLO

จะมีสิทธิ์ได้ออกเป็น HG บ้างมั้ยครับ TwT อยากได้ค่อตๆเลยหล่ะ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #116 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 02:52:19 PM »
ตอนนี้มี Gundam Unicorn ฉบับManga มีมาให้อ่านกันแล้ว คิดว่าหลายท่านคงทราบแล้ว

ความเห็นส่วนตัวในฉบับMangaนี่ ลายเส้นถูกใจหลายท่านแน่นอนไม่ต่างจากอนิเมะมากนัก
ส่วนอันนี้ลิ้งสำหรับคนที่ยังไม่อ่านเน้อ มีแต่ภาษาอังกฤษนะเอ่อ ถือว่าเอาไว้ฝึกภาษาแล้วกัน

http://www.goodmanga.net/766/mobile_suit_gundam_unicorn
หวังว่า SiamIntercomic จะรีบสอยมาต่อจาก OOF เน้อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 23, 2011, 03:00:46 PM โดย kana-art »

ออฟไลน์ Stargazer

• *
  • Like: 5
« ตอบกลับ #117 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 05:16:11 PM »
ตอนนี้มี Gundam Unicorn ฉบับManga มีมาให้อ่านกันแล้ว คิดว่าหลายท่านคงทราบแล้ว

ความเห็นส่วนตัวในฉบับMangaนี่ ลายเส้นถูกใจหลายท่านแน่นอนไม่ต่างจากอนิเมะมากนัก
ส่วนอันนี้ลิ้งสำหรับคนที่ยังไม่อ่านเน้อ มีแต่ภาษาอังกฤษนะเอ่อ ถือว่าเอาไว้ฝึกภาษาแล้วกัน

http://www.goodmanga.net/766/mobile_suit_gundam_unicorn
หวังว่า SiamIntercomic จะรีบสอยมาต่อจาก OOF เน้อ

SIC ซื้้อ LC มาเรียบร้อยแล้วครับ

ออฟไลน์ jason

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
« ตอบกลับ #118 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 01:38:14 PM »
กระทู้เงียบไปนาน  :iconcry:

ตอนนี้ ตอนที่5ก็กำลังจะออกแล้ว ขอรบกวนขอ ข้อมูลหุ่นในตอนนี้บ้างได้ใหมครับ :iconwish:(ท่านใดมีบ้าง)

ขอบคุณครับ :icongift:
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
Re: ..ข้อมูล..ต่างๆ ใน Gundam Unicorn..
« ตอบกลับ #119 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2016, 04:52:06 PM »
ไซโคเฟรม คืออะไรครับ ลองกลับมานั่งดูย้อนหลังแล้ว ไม่เข้าใจ