ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่อง มังงะ หน่อยครับ  (อ่าน 2395 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jabavox

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -11
ขอถามเรื่อง มังงะ หน่อยครับ
« เมื่อ: กันยายน 11, 2016, 08:29:56 PM »
1. เรื่องแรก  มังงะน่าจะเป้นแนวรัก ๆ  ที่นางเอกหูหนวก  แล้วพระเอกแกล้งตอนเด็ก  จนต้องย้ายโรงเรียนหนี  แล้ว พอเรียน ม.ปลายพระเอกก็ตามมาเจอ  จำได้ว่าแม่พระเอกเรียกพระเอกว่า  โชคุง  ตอนเด็ก ๆ พระเอกชอบโดดน้ำบนสะพานเพื่อพิสูจน์ความกล้า  อะครับ
 2.เรื่องที่สอง  พระเอกเป็นคนเก่งมาก  แต่ นางเอกจะเก่งกว่าเสมอ  พระเอกรวยน่าตาดี  พยายามเอาชนะนางเอกให้ได้สักครั้งแต่ครั้งสุดท้าย  จะต้องทำให้นางเอกรักพระเอกให้ได้  โดยที่การทำครั้งสุดท้ายนี้  เป็นชื่อเรื่อง  มังงะ เลยอะครับ 
ปล. รบกวนหน่อยครับ  คิดถึงอยากอ่านยังอ่านไม่จบเลยค้างคา  มากมายเลยครับ

ออฟไลน์ koo

• TG Reporter
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 34
Re: ขอถามเรื่อง มังงะ หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 11, 2016, 09:07:35 PM »
koe no katachi ครับ LCในไทยของ Luckpim ออกครบแล้ว 7 เล่มจบ
ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988