ผู้เขียน หัวข้อ: ไทยกันดั้ม “คุยเฟื่องเรื่องหนัง”  (อ่าน 240491 ครั้ง)

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: ไทยกันดั้ม “คุยเฟื่องเรื่องหนัง”
« ตอบกลับ #360 เมื่อ: กันยายน 01, 2019, 11:42:18 AM »
 :iconvsign: ไม่ได้ดูหลายเรื่องเลยครับ เดี๋ยวหาดู
 ปล. DEEP BLUE SEAผมชอบตอน  นิค ฟิวรี่ โดนงาบนี่เเหละ ตอนนั้น ชอคสุดๆ  :iconpanic: จะว่าขำก็ขำนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2019, 11:45:29 AM โดย gon pumjorn »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: ไทยกันดั้ม “คุยเฟื่องเรื่องหนัง”
« ตอบกลับ #361 เมื่อ: กันยายน 01, 2019, 12:28:37 PM »
Deep Blue Sea นี่สนุกจริงๆครับ ชอบอยู่ทุกวันนี้เลย

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #362 เมื่อ: กันยายน 01, 2019, 03:39:22 PM »
 :iconfreak:

เรื่องนี้ก็สนุก พลิกเกมส์ไปๆมาๆ  อยู่ในคลิปด้วย บทสะใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2019, 03:39:56 PM โดย gon pumjorn »

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #363 เมื่อ: กันยายน 05, 2019, 11:26:26 PM »

ดูเเล้วครับ ใครชอบ เอฟเฟค เยอะๆไปดูละกันครับ ไม่ค่อยน่ากลัวนักสำหรับผม ใครไม่เคยอ่านนิยายเรื่องนี้ดูเเล้วอาจงงๆ ผมว่าภาคเเรกเรื่องเล่าเรื่องได้กระชับดีกว่านะ
จะว่าไปมันก็ยากเพราะดีเทลมันละเอียดมาก หนังควรเเบ่งเป็น3 ภาคนะ  :iconvsign:
ปล. สตีเฟ่น คิง ผุ้เขียน โผล่มาเล่นด้วยฉากนึง  :iconfreak:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 05, 2019, 11:32:00 PM โดย gon pumjorn »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #364 เมื่อ: กันยายน 06, 2019, 08:28:07 AM »
:iconfreak:

เรื่องนี้ก็สนุก พลิกเกมส์ไปๆมาๆ  อยู่ในคลิปด้วย บทสะใจ

RANSOM สนุกจริงครับ สมัยดู เป็นหนังที่ทำให้ผมได้ศัพท์เพราะอยากรู้ว่าแปลว่าอะไร

ดูเเล้วครับ ใครชอบ เอฟเฟค เยอะๆไปดูละกันครับ ไม่ค่อยน่ากลัวนักสำหรับผม ใครไม่เคยอ่านนิยายเรื่องนี้ดูเเล้วอาจงงๆ ผมว่าภาคเเรกเรื่องเล่าเรื่องได้กระชับดีกว่านะ
จะว่าไปมันก็ยากเพราะดีเทลมันละเอียดมาก หนังควรเเบ่งเป็น3 ภาคนะ  :iconvsign:
ปล. สตีเฟ่น คิง ผุ้เขียน โผล่มาเล่นด้วยฉากนึง  :iconfreak:

อยากดูเหมือนกันครับ แต่ฉากท่อระบายน้ำจากภาคแรกทำให้ลูกกลัวมาก เลยอดไปดูในโรงเลยครับ

https://youtu.be/kDo2nW2bw44

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #365 เมื่อ: กันยายน 06, 2019, 02:08:46 PM »
  It ภาคเเรกมันน่ากลัว ส่วนนึงเพราะมันโผล่มาเเบบ วับๆเเวมๆด้วยมั้งครับ พอเห็นจะๆเลยเฉยๆ ไม่มีอะไรปิดบัง

ภาคนี้ผมว่า ใครจะดู ควรเอาภาคเเรกมาดูก่อนอีกที เพราะบางส่วนน่าจะลืมไปเเล้ว ว่าอะไรไปมายังไง ตัวหนังภาคนี้ก็เล่าพอหยาบๆเอง

RANSOM ถ้ามองในอีกเเง่ พระเอกทำถูกเเล้วนะ เพราะผู้ร้ายจะไม่ได้อะไรเลย เเถมโดนล่าอีก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 06, 2019, 03:11:59 PM โดย gon pumjorn »

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #366 เมื่อ: กันยายน 08, 2019, 05:38:22 PM »

Weathering With You - ฤดูฝัน ฉันมีเธอ

ยังไม่ได้ไปดูเลย จะทันไหมนะ  :iconnasty:

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #367 เมื่อ: กันยายน 09, 2019, 02:15:01 PM »

เควนติน มาอีกเเล้ว ใครชอบหนังเขาคงไม่พลาด พูดมากบทหนัก บทสรุปสะใจ น่าจะประมาณนี้มั้งเดาเอาๆ   :iconfreak:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #368 เมื่อ: กันยายน 10, 2019, 08:23:08 PM »
ตามดูไม่ทันละครับ

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #369 เมื่อ: กันยายน 11, 2019, 10:50:25 AM »
ตามดูไม่ทันละครับ

อาทิตย์ละเรื่อง พอไหวครับคุณบอย ดูไม่ทันก็ดูเนทครับ

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #370 เมื่อ: กันยายน 12, 2019, 10:40:17 AM »
Weathering With You

ไปดูมาเเล้วครับ งานด้านภาพสวยดี

เพลงร้องในเรื่อง ไม่มีซับเลย มีเเต่ตอนเอนด์เครดิต   :iconfreak: ฟังไม่ค่อยติดหูเท่าไร เฉยๆ

โดยส่วนตัวผมชอบ Your name มากกว่านะ

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #371 เมื่อ: กันยายน 12, 2019, 11:29:59 AM »

หนัง อนิเมะมาติดๆกันเลย ช่วงนี้
ซาเอบะจอมทะลึ่ง  :iconnasty: มีเเคทอายส์มาเเจมด้วยเห็นเเวบๆ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #372 เมื่อ: กันยายน 12, 2019, 09:00:43 PM »
โอ้โห ...นี่ผมตกข่าวไปเลยนะเนี่ย ขอบคุณครับ

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #373 เมื่อ: กันยายน 13, 2019, 04:49:24 AM »

โอ้โห ...นี่ผมตกข่าวไปเลยนะเนี่ย ขอบคุณครับ
หนังเข้าเเล้วเมื่อวานผมว่าจะไปดูเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ bluewhale

• TG Reporter
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 42
« ตอบกลับ #374 เมื่อ: กันยายน 13, 2019, 08:45:14 AM »
Weathering with you
https://www.youtube.com/watch?v=7f_Podatck0

ดูมาครับ คิดว่าจะเขียนถึง ส่วนหนึ่งเพราะอยากให้มีอนิเมะฉายโรง โดยเฉพาะอนิเมะที่มีงานภาพสวยขนาดนี้ ถ้าทำได้ก็อยากให้ดูในโรงกัน เพราะงานภาพของเรื่องนี้สวยเนี้ยบตามที่เคยเป็นมาตลอดของผู้กำกับรายนี้ หลายช็อตมากที่ถึงขั้นตะลึงในความงาม และเพลงก็ยังคงเพราะเหมือนเช่นเคย แม้ผมจะชอบเพลงประกอบเรื่อง Your Name มากกว่า

ในส่วนของเนื้อเรื่อง อยากจะพูดแบบส่วนตัวนิดนึง คือในช่วงแรกที่โฮดากะ (พระเอก) ไปทำงานที่บริษัท K&A มันเป็นบรรยากาศของการทำงานในออฟฟิศเล็กๆ ที่มีความเป็นครอบครัว ช่วงหนึ่งผมได้ทำงานในออฟฟิศอย่างนี้หลายปี ยังคงรู้สึกชอบบรรยากาศการทำงานแบบนั้น แม้จะรู้ว่าออฟฟิศแบบนั้นจะไม่ค่อยมั่นคงเท่าไร

คิดว่าเสน่ห์ของเรื่องนี้อยู่ที่ความคลุมเครือ อาจจะใช่หรือไม่ก็ได้ มีเรื่องให้กลับมาคิดต่อ ไม่บอกให้เห็นกันชัดๆ ฉากจบที่เหมือนน่าจะมีต่อแต่กลับมาคิดอีกทีก็จบตรงนั้นก็ได้ เท่าที่อ่านในเน็ตมีคนเอามาตีความไปต่างๆ นานามากมาย ผมชอบบรรยากาศในการพูดคุยแบบนั้น

ผมชอบฮินะ นอกจากความสามารถพิเศษของเธอในเรื่องแล้ว ยังชอบบุคลิกที่สดใสและ "ความเป็นผู้ใหญ่" ของเธอด้วย

ผมชอบนากิ ดูเขาเป็นผู้ใหญ่เกินวัย มีความคิดอ่าน สมแล้วที่เป็น "รุ่นพี่"

ผมชอบโฮดากะ อ่านมาเห็นหลายคนไม่ชอบที่เขามุ่งมั่นเรื่องความรักมากไป บ้างบอกว่าเขาไม่ยอมเสียสละเพื่อส่วนรวม แต่ผมว่าถ้าเรามีคนที่สำคัญกับเราขนาดนั้น ก็คงไม่อยากให้สูญเสียเหมือนกัน ลองคิดดูว่าถ้ายอมจำนน ยอมปล่อยไป โฮดากะอาจจะต้องจมอยู่กับความรู้สึกผิดในอีกด้าน โดยไม่มีใครมองเห็นเขาอยู่เหมือนเดิม

ผมชอบคุณสุกะ ตอนที่แกมีบทแรกๆ ผมนึกว่าแกจะเป็นคนไม่จริงใจ แต่พอดูไปก็พบว่าแกเป็นคนจริงจัง (แบบง่วงๆ) เป็นห่วงเป็นใยคน แต่ด้วยความเป็นพ่อก็ต้องคิดถึงครอบครัวตัวเองก่อน ก็ถูกแล้ว นัทสึมิผมก็ชอบแต่ยังไม่ชอบเท่าสุกะ

สรุปว่าถ้ามีเวลาก็รีบไปดูเถอะ กลัวจะออกจากโรง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 13, 2019, 09:00:48 AM โดย bluewhale »

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #375 เมื่อ: กันยายน 15, 2019, 11:54:23 AM »
 :iconfreak: อ่านเพลินเลยครับ คุณbluewhale

ช่วงนี้มี อนิเมะติดกันหลายเรื่องเลยครับ เดี๋ยวโปรเเกรมหน้า ONE PIECE ก็จะเข้าอีกเรื่อง

https://www.youtube.com/watch?v=S8_YwFLCh4U

ปกติหนังอนิเมะไม่ค่อยฉายติดๆกันเเบบนี้ ช่วยๆกันไปดู
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2019, 12:26:49 PM โดย gon pumjorn »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #376 เมื่อ: กันยายน 15, 2019, 07:04:36 PM »
ดีจัง

ออฟไลน์ bluewhale

• TG Reporter
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 42
« ตอบกลับ #377 เมื่อ: กันยายน 16, 2019, 10:32:21 AM »
หลานชายเป็นแฟนวันพีซ ผมมีคนไปดูให้แล้วครับ 5555 ส่วนตัวเฉยๆ กับวันพีซเพราะไม่ได้ตามมานานมาก แต่ว่ามีอนิเมะรอคิวอีกหลายเรื่อง ทั้งโดราเอม่อน และอนิเมะที่ผมไม่รู้จักแต่ลูกสาวอยากดูครับ

:iconfreak: อ่านเพลินเลยครับ คุณbluewhale

ช่วงนี้มี อนิเมะติดกันหลายเรื่องเลยครับ เดี๋ยวโปรเเกรมหน้า ONE PIECE ก็จะเข้าอีกเรื่อง

https://www.youtube.com/watch?v=S8_YwFLCh4U

ปกติหนังอนิเมะไม่ค่อยฉายติดๆกันเเบบนี้ ช่วยๆกันไปดู

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #378 เมื่อ: กันยายน 18, 2019, 05:59:30 AM »
 One piece เดี๋ยวถ้ามีโอกาส ผมคงไปดูครับคุณ Bluewhale

City Hunter ยังไม่ได้ดูเลยน่าจะออกก่อน

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #379 เมื่อ: กันยายน 21, 2019, 09:36:38 AM »

หนังจืดๆ เเละเดินเรื่องอืดมากๆ ผมสัปหงกไปหลายๆช่วงเลย  :iconsleep:

เเถมเนื้อเรื่องไม่สมเหตุผลเท่าไร  ถ้าจะเอาไปเทียบหนังเเนวเดียวกันอย่าง Gravity ก็คงจะไม่ได้เลย คห ส่วนตัวนาา

เอฟเฟคก็สมจริงดีเเหละ