ผู้เขียน หัวข้อ: [[กระทู้แนะนำตัวสมาชิก]] มือเก่า มือใหม่ มือเก่าไอดีใหม่ ฯลฯ รายงานตัวได้ที่นี่ครับ!  (อ่าน 232219 ครั้ง)

ออฟไลน์ MarvellRusz

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
  • N/A
สปอยๆๆ บลาห์ บลาห์ .. สมาชิคใหม่รายตัวแหล๋วเน๊อๆ  :iconnasty: :iconnasty:

สวัสดีๆ ชาว TG กระผมชื่อ รัส ครับ .. อายุก็ปาไป 23 แหล๋วเน้อ!!

ตอนนี้หรอก็พำนับอยู่แถวๆ สมุทรปราการ ล่ะเน๊อ!!

อาชีพละก็นะ .. พนักงานบริษัท ละเน๊อเอ๊อ!!

ชอบกันพลา ชอบทุกตัว .. ทุกซี่รีย์ ทุกภาค ไม่ว่าจะเป็นตัวเอก ตัวร้าย หรือ เบ้ๆ ทั้งหลายๆ พวกเบ้มันก็มีจุดเด่นที่บอกไม่ถูกเหมือนกัน นะเอ๊อ!!
(ยกเว้นอยู่ภาคนึง gundam reconguista in g มันเรียกได้ว่าเป็น Gundam ได้ด้วยหรอภาคนี้
ไม่เห็นจะเหมือนตรงไหน มันให้ความรู้สึกแปลกๆ ที่รู้สึกว่าเหมือนไม่ใช่กันดั้มยังไงก็ไม่รู้ (ความเห็นส่วนตัวนะ มันเหมือนหุ่นพวกเอเลี่ยนยังไงก็ไม่รู้ 555+)

แหล่งสูบเงินในเป๋าผมก็นะ ที่ MRT จตุจักร ล่ะ โดนไปหลายตัวละ

ความชอบหรอ ชอบเก็บขนาด 1/144 ซะมากกว่า .. เคยลอง RG ไปตัวนึง ถึงกับเงิบเลยทีเดียวเชียว โฮ๊ะๆ ..

ถามว่าทำสงทำสีไหม บอกได้เลยว่า ไม่ได้ทำ หึๆ
(จะเอาเวลาไหนไปทำ เลิกงานก็ 2 ทุ่ม วันหยุดนี่แทบไม่ต้องพูดถึง 1 เดือน มี 30 วัน ทำงานมันซะ 30 วัน แค่เวลาต่อดิบตัดเส้นตัวนึงก็ปาไปเกือบอาทิตย์ เวลาต่อโมแบบเต็มที่ไม่ค่อยมี 555+)

แค่.. ต่อดิบ ตัดเส้น สวยๆ คมๆ ก็พอแล้ว .. เก็บสะสม เฉยๆ ละเน๊อ!!

อนาคตคิดไว้ว่าจะทำ Gundam Diorama สักชุด เอาที่มันเจ๋งๆ เป๊งๆ ไปเลย .. 55+

ทั้งหมดก็เท่านี้แหละ บลาห์ บลาห์ ^^ .. ไปละเน๊อ บะบาย ชาว TG ทุกท่าน  :iconfreak: :iconfreak: :iconfreak:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 28, 2015, 04:35:20 PM โดย MarvellRusz »

ออฟไลน์ sazabi73

• *
  • Like: 1
สวัสดีก้าบ......เป็นสมาชิกใหม่​...
ชื่อ ยอร์ช ก้าบผม...
อายุ 42 ปี
ธุระกิจส่วนตัว
ชอบ Sazabi, Z Gundam, Shiki ก้าบผม

ชอบจากการดูการ์ตูนทีวี แล้วค่อยไปซื้อมาประกอบเล่น..ในยุคที่ผมเล่นเริ่มจากสเกล 1/220 แบบติดกาวขยับไม่ได้ แล้วก็ทิ้งช่วงยาว
มาเล่นอีกทีก็ตอนจากเพื่อน ม.2 มาชวนไปดูกันดัมที่สะพานเหล็ก เห็น Z Gundam, Shiki 1/100 แล้วอยากได้ แต่เงินพอแค่ตัวเดียว
เลยเลือก Z Gundam มาก่อน (ที่จริงแค่จะไปดูกับเพื่อน.แต่...ก็โดซะ) ยุคนั้นยังไม่มี MG ก้าบ..แล้วก็ซื้อ Shiki ตามมาที่หลัง จากนั้นก็จะซื้อ
สเกล 1/144 เป็นหลักเพราะราคาไม่แพงมาก แต่เห็นเพื่อนซื้อ ZZ Gundam 1/100 อยากได้มาก แต่ราคาแพงมีกล่องเดียว เลยเสร็จเพื่อน (กล่องตั้ง 500 บาท ในยุคนั้นถือว่ามาแพงนะครับ)
แล้วเอามาทาสีเอง แต่เป็นสีที่พิมพ์จำพวกสติกเกอร์ ทาอยากลำบากมาก มาก แล้วก็หยุดไป..มาก็มาเริ่มบ้าอีกทีตอนทีแฟนซื้อ MG ZGundam น่าจะเป็น MG ตัวแรก (ไม่แน่นใจครับ ผิดพลาดไปขออภัยด้วยครับ)
ก็เลยเกิดแรงบันดาลใจอย่างทำและเล่น เพราะเราโตมากพอที่จะเล่นแบบจริงจังซะที ก็เลยไปซื้อ แอร์บรัช สีที่ทำโมเดล และได้เจอร้านที่ดี แนะนำได้และสอนการทำสีไปด้วยเลยในเวลาเดียวกัน เป็นคนขายคนแรกที่สอนในการพ่น
และอย่างอื่นอีกที่มากก่าการพ่นสี..ผมเรียกเป็นอาจาร์ยผมแล้วกัน จากตัวแรก ๆ ทำมาเรื่อย ๆ จนมือเริ่มคลุมน้ำหนักในการพ่นสีได้..แต่สุดท้ายต้องเลิกพ่นไปในขณะที่กำลังเข้าทีเข้าทาง ด้วยเหตุผลเรื่องงาน และสุขภาพ เศรษฐกิจ...
พอระยะนึง...ก็เอาพวก Gundam ที่พ่นสีมาทยอยขาย เพราะต้องการเงินเข้ามา เก็บไว้ก็คงไม่ได้เล่นอะไรแล้ว..ขายจนหมด แม้แต่ตัวที่ชอบอย่าง Sazabi (ยุคนั้นยังไม่มี Ver.ka นะครับ) แต่ก็ไม่ได้เสียใจอะไรมาก
เพราะคิดว่า เดียววันนึงเรามีโอกาส เรามาเก็บใหม่ได้.......เสมอ....น่าจะมีประมาณรี้..อาจจะยาวไปนีสนึงก้าบ..

ปล.ขอบคุณทุกท่านที่เสียเวลาอ่านด้วยนะครับ...ฝากเนื้อฝากตัวด้วยก้าบผม.... :iconvsign:
มีรูปตัวอย่างที่ผมเคยประกอบและพ่นสี...

ออฟไลน์ HyakuShiki

• *
สวัสดีครับ ผมเป็นสมาชิกใหม่นะครับ พึ่งสนใจเล่นกันพลา ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

1. ชื่อเล่น : นัท
2. อายุ : 30
3. อาชีพ : มนุษย์เงินเดือน
4. กันดั้มตัวที่ชอบ : MSZ-006 Zeta Gundam, MSZ-006A1   Zeta plus - Test color, MSN-00100   Hyaku-Shiki, XXXG-01H Gundam Heavyarms, MSN-04   Sazabi, RX-93   Nυ Gundam
5. อื่นๆ พูดคุย หรือเล่าประสบการณ์ ฯลฯ : มือใหม่หัดเล่นกันพลาอะครับ
百式

ออฟไลน์ thong

• *
ธงครับ
35 แล้ว
ค้าขาย
ยังไม่มีชอบแบบจริงๆจังๆ
ได้เลือดเกือบทุกครั้งที่ประกอบกันดั้ม/1-3 ตัว

แค่นี้แหละครับฝากตัวด้วยครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ mummex

• *
สวัสดีครับ
ชื่อเล่น อาร์ทครับ
อายุ 23 ครับ
กันดั้มตัวที่ชอบก็
Crossbone Gundam X1
Astray Gundam
Sinanju
อยากแลกเปลี่ยนความคิดเห็น และเปิดหูเปิดตาเรื่องกันดั้มและกันพลาครับ

:iconsmile:

ออฟไลน์ Best966

• *
  • Like: 1
ทักทายและสวัสดีครับ
ชื่อเล่น เบสท์ครับ
อายุ 16ปี
กัมดั้มที่ชอบคือ RX-75 Guntank
MSM-04 Acguy RX-77-2 Guncannon
MSM-07 Z Gok MSM-03 Gogg
ตัวที่ชอบจำได้ประมาณนี้อะครับ
และขอฝากตัวด้วยนะครับ
จบการรายงานเพียงเท่านี้ขอบคุณครับ
 :iconvsign:

ออฟไลน์ offbboy

• *
  • พ่อค้า อุราฮาระ คิสึเกะ
    • www.facebook.com/HmwkFangModelCartoon
สวัสดีครับทุกๆท่าน
ไม่มีอะไรมาก กันดั้มคือสิ่งที่ผมชอบ
อยากจะเข้ามาซื้อมากกว่ขายนะครับ
ยินดีที่ได้รุ้จักนะครับ  :iconhihi:
ลืมบอกไป ชอบ Big Zum ครับ
มาหาความรู้ใส่ตัว

ออฟไลน์ OOng8

• *
  • Like: 2
โย่ว สวัสดีทุกท่านคร๊าบ  :iconlove:
อ๋อง ครับผม

สมาชิกใหม่ ฝากตัวด้วยนะคร๊าบ มือใหม่ฝุดๆ
เพิ่งต่อตัวแรกเลยคร๊าบบบ ตัวที่ชอบที่สุดด้วย  :iconlike:

MG-RX-78-2  :iconjoy:

ออฟไลน์ zayabza

• *
สวัสดีครับ

ชื่อ แย๊บ อายุ16

อาชีพ นักเรียน  :iconvsign:

กันดั้มที่ชอบ Build Strike Gundam , OO qan(t)

กันดั้มตัวแรกที่ต่อคือ Star Build Strike Gundam ครับ ส่วนใหญ่เน้นสายHG

ฝากตัวด้วยนะครับ  :iconhappy:

ออฟไลน์ RIT

• *
สวัสดีครับผมชื่อฤทธิครับ :iconvsign: เพิ่งมาใหม่  ยังไงฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ  ตอนนี้อายุ 30 แล้วครับ  เพิ่งจะทำธุรกิจขายโมเดลนี่แหละครับ  ก่อนหน้านั้นเป็นเซลขายรถ กับ supervisor หมวดประดับยนต์ของทุกห้างทุกสาขาครับ 
หุ่นยนต์ตัวโปรดเลย(มี 2 ใจ ^^") ชอบ Gundam wing zero custom  กับ  Sazabi ครับ
นักบินชอบ  มิรันโด้  กับ  อัสรันครับ (2 ใจอีกละ)
เริ่มรู้จักกันดั้มตอนเล่น Super robot war ของ PS1 .....ตอนนั้นยังเล่นไม่เป็นเลยครับ  ไม่รู้เลยว่าใครเป็นใคร  เล่นเอามันส์เน้นดูภาพยิงกัน 5 5  สรุปมั่วไปตายด่าน 3 โดนฮีโร่ยุยโผล่มา  ฆ่าเรียบ Over เลย  หลังจากนั้นก็เริ่มติดตามกันดั้มครับ  ละไปสะดุดตอนเห็นโมเดลกันดั้มวิงครั้งแรก  ตอนนั้นเลยชอบครับ   จากนั้นก็เริ่ม  ย้อนๆ  ไปดูกันดั้มภาคต่างๆ
มีชอบภาคของ  zeta  กับ  Seed ครับ  แต่บางภาคผมก็ยังไม่เคยดูครับ.....ขอบคุณ TG ที่เปิดโอกาสให้แนะนำตัวครับ (เพ้อซะเยอะเลยผม ^^")

ออฟไลน์ Mepandaz

• *
หวัดดีครับ โป้ครับ
อายุ 31 ทำธุรกิจส่วนตัว
กันดั้มตัวแรก wing gundam
ตัวชอบที่สุด ก้อ Rx78-2
ตอนนี้ส่วนใหญ่จะสะสมของภาค origin
มี rx78-2MG,zaku2MG zazabi ver.kaMG จะเปนตัวเวอชั่นดาวหางแดง :iconlike:
หันกลับมาเล่นใหม่เพราะตอนนี้มีตังแล้ว :iconlol:
ตอนนี้กะลังต่อดิบตัว rx78-2 MG
ฝากตัวด้วยครับ :iconwish:

ออฟไลน์ chaipat

• *
ชื่อพีพีคับ อายุ 10 ปี คับ ก็รู้อยู่นี่ เป็นนักเรียนไงคับ กันดั้มก็ 1.ยูนิคอน 2.ยูนิคอนเบนซีคับ  :iconwink: ฝาก ตัวด้วยคับ   :iconhappy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2016, 12:06:44 PM โดย chaipat »
กันพล้า กันพลา

ออฟไลน์ tra2545

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • ฝึกวอชด้วยปากกาเมจิกดำตราม้า
กระผม traman2545 ครับ
1 อุลตร้าครับ
2 12
3 นักเรียน
4 uncoin zeta 
สวัสดีพี่ๆลุงๆน้าๆอาๆครับ

ออฟไลน์ Wapakalypse

• *
สวัสดีครับ

1.ชื่อ มิว
2.อายุ 26 ปี
3.ทำงานบริษัทนำเข้า
4.ชอบ Seed และ 00

ออฟไลน์ Euchre

• Verified User
  • *
สวัสดีครับ ผมสมาชิกใหม่ หัดเล่น และหัดขาย กัพลาครับ

ชื่อ ตู่
อายุ 31 ละ
อาชีพ ครู
ชอบ กันดั้มยูนิคอนครับ

ออฟไลน์ SsoMR5

• *
ชื่อ เอสโซ่ครับ
อายุ 21
สถานะ นักศึกษา วิศวกรรมศาสตร์ไฟฟ้า
กันพลา ชอบพวกจิม (GM) และงานปี 79 หรือปีโชวะส่วนใหญ่ครับ
ใหม่ๆก็แล้วแต่อารมณ์ 555

พอดีเริ่มเข้าสู่โลกกันพลา ตามดูอย่างบ้าระห่ำครับแล้วก็พึ่งเริ่มต่อ
ด้วยตัวเอง มีหลายคนแนะนำมาให้ลองหาข้อมูลดูผมก็มาเจอกับเว็ปนี้ล่ะครับ
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยจร้า :iconvsign:

ออฟไลน์ chatchawan48

• *
ชื่อ วาล
อายุ 40 ปี
อาชีพ งานสิ่งพิมพ์
กันดัมที่ชอบ RX78-2
ชอบ กันดัมตั้งแต่ ภาคแรก อยากเป็นคนบังคับโมบิลซุท ไปๆมาๆ ดันชอบหุ่นฝ่ายซีออน พวกซากุ กับพันธมิตร ชอบพวกหุ่นจิม ซะงั้น

ออฟไลน์ PomNiCup

• *
  • ข้าจะอยู่กับเจ้าตลอดไป
สวัสดีคร้าบบบ ข้าน้อยเป็นสมาชิกใหม่น่อ ขออนุญาตรายงานตัวน้อ

ชื่อเล่น : ป้อมครับ
กันดั้มที่ชอบ : Red Frame Kai แหละฮะ (ถือว่าเป็นรักแรกพบก้อว่าได้) ส่วนอีกตัว ชอบ Exia Dark Matter (มันแดงๆๆ เท่ดี 555)

ขอขอบคุณ ไทยกันดั้มที่ให้ผมได้เป็นสมาชิกครับ และขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

ออฟไลน์ sawatari

• *
ชื่อเล่นชื่อ : พี
อาชีพ : พนักงานบริษัทเอกชน
กันดั้มที่ชอบ : เหล่าตัวเอกของกัมดั้ม WING , X , ZEED , OO , ล่าสุดก็ชอบกันดั้มบิลด์ไฟเตอร์ด้วยนะครับ แจ๋วดี

เหตุผล : ที่สมัครก็เพื่อเปิดโลกกระทัดในเรื่องกันพลาทั้งแหล่งซื้อทั้งในและต่างประเทศ วิธีต่อกันพลาของทุกท่านครับ และ เรื่องต่างๆอีกมากมายครับ

กันพลาที่มีตอนนี้นะครับ ก็ได้แก่ : (MG) Infinite Justice Gundam , (HG) Harute Gundam , (SD) Strike Freedom , (SD) OO[Q] ครับ

ออฟไลน์ BlueArmyD

• *
สวัสดีคะ

ชื่อดาว เรียกแสงดาว ก็ได้

อายุ 19

อาชีพ กำลังเป็นนักศึกษามหาวิทยาลัยคะ

กันดั้มตัวที่ชอบ ตอนนี้ยังไม่มีแน่ชัดคะ แต่คงเป็น aile strike แต่ที่ถูกชะตาโดยไม่ดูการ์ตูนก็ destiny คะ

ฝากตัวด้วยนะค้าาา