ผู้เขียน หัวข้อ: [[กระทู้แนะนำตัวสมาชิก]] มือเก่า มือใหม่ มือเก่าไอดีใหม่ ฯลฯ รายงานตัวได้ที่นี่ครับ!  (อ่าน 232358 ครั้ง)

ออฟไลน์ KanekiKen

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 1
  • Believe in yourself
 :iconwish: สวัสดีครับผม
ดูเหมือนว่าผมจะอยู่ใน TG มาเดือนนึงได้เเล้วครับลืมเเนะนําตัว
ผมชื่อเคนครับ
อายุ 13 ครับ
เป็นนักเรียนที่โรงเรียนบางประกอกวิทยาคม ม.1 ครับ
กันดั้มที่ผมชอบก็ PPGN -001 exia dark matter ครับจาก gumdam build fighters ครับ
ดูการ์ตูนกันดั้มมาเยอะไหมเยอะนะครับผมชอบต่อกันพลามากๆเลยครับ
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ.......... :iconlol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 03, 2015, 10:05:16 PM โดย KanekiKen »
"I said my sword was a tool of justice...not using in anger...not use for vengeance...now I'm not so sure and besides....this isn't my sword"
Raiden
Metal Gear Rising Revengeance

ออฟไลน์ zettsuna

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
สวัสดีครับ มารายงานตัวครับผม สมาชิกใหม่ครับ
 - ชื่อ ป่าน ครับ
 - อายุ 25 ครับ
 - อาชีพ พนักงานบริษัทครับ ตำแหน่งวิศวกรฝ่ายเทคนิค บ.แถวรังสิตคร้าบ
 - กันดั้มตัวที่ชอบ : จริงๆพื้นฐานไม่เคยดู หรือรู้จักกันดั้มมาก่อนเลยครับ เพียงแต่เป็นคนชอบประกอบนั่นนี่ แล้วก็พอมีเวลาว่างอยู่บ้าง เลยลองซื้อมาต่อดูครับ
                        ปรากฏว่าติดใจในความละเอียดของงาน และความสวยงามหลังต่อเสร็จครับ
 - ตอนนี้เพิ่งจะต่อได้ 2 ตัว ต่อแค่ระดับต่อดิบ ตัดเส้นครับ (ซึ่งยังไม่เสร็จดี - -") เริ่มที่ MG ครับ รู้สึกประทับใจ ชักเริ่มจะอยากทำสีเองด้วย แต่ใช้เวลาเยอะเกิน 55+

อนาคตคิดว่าคงจะลามไป PG เป็นแน่แท้ . . .

ขอบคุณครับผม มีอะไรที่ช่วยเหลือกันได้ รบกวนด้วยครับ ทั้งเรื่องกันดั้ม และเรื่องอื่นๆนะครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ lostlastlight

• *
สวัสดีครับ :iconsmile: เด็กใหม่ครับ
ชื่อ ยีน
อายุ 16
อาชีพ นักศึกษา
กันดั้มที่ชอบ มีหลายตัวครับ แต่อันดับ1คือunicorn :iconwish:
ฝากตัวดวยขอรับบบบ :iconvsign:

ออฟไลน์ JameJingJai

• *
สวัสดีครับผมชื่อเจมส์
อายุ 19
อาชีพ ช่างปูนปูกระเบื้อง(เบ๊เขา) :iconpale:
กันดั้มที่ชอบ strike noir(ที่สุด)
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ :iconvsign:
จะพี่จีนหรือลุงบันขอให้ข้าพเจ้า"FUN"ก็พอ

ออฟไลน์ Golfto

• Verified User
  • *
สวัสดีครับ .. ชื่อ GOLF นะครับ
อายุ 30 ปี .. อาชีพรับราชการครับ
กันดั้มที่ชอบ .. Build Strike ครับ

ติดตามเว็บนี้มานานแล้วแต่เพิ่งสมัครเป็นสมาชิก
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับผม ^^

:iconvsign:

ออฟไลน์ OPORO

• *
สวัสดีครับ ชาว TG ทุกท่าน ต้องขอขอบคุณที่อนุญาติให้ผมเข้าร่วมเป็นสมาชิก ผมชื่อ ปอ ครับ อายุ 27 ปี เป็นสมาชิกใหม่และมือใหม่สดๆร้อนๆ  :iconlol: ตอนเด็กๆ เป็นอะไรที่อยากได้มาก รบแม่ตลอดที่เจอเลย แต่พอโตกลับไม่มีเวลาจะเล่น  :iconcry: จนลืมเลือนมันไป จนเมื่อต้นปีไปซื้อขอเล่นให้ลูกสาว หันไปเจอชั้นวางสินค้าที่มีแต่กันพลา ผมนี่นึกถึงตอนเด็กๆ เลยครับ เลยซื้อมา 1 ตัว ประกอบเสร็จเท่านั้นแหละ หื่ม รอยแผลเต็มตัวเลย รู้สึกพลาดที่ไม่ได้หาข้อมูลก่อน เลยเข้าเน็ตหาข้อมูล พิมพ์วิธีต่อ กันพลา ที่แรกที่เจอเลยก็ Thaigundam นี่แหละครับ เข้ามาดูโอ้โห นี่เราตอนมาฝากเนื้อฝากตัวซะละ เลยขอเข้ามาเป็นสมาชิกใหม่ เพื่อหาข้อมูลและคำแนะนำดี ต่อกันพลาตัวต่อไปครับ ไงรบกวนพี่ๆเพื่อนๆ น้อยๆ ทุกท่านชาว TG ให้ชี้แนะด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ iikriana

• *
 ชื่อเล่น บักโอม
 อายุ 23
 อาชีพ ค้าขาย
 กันดั้มตัวที่ชอบ กั้มดั้ม ตัว 1/6 ตัวเขียวๆ เป็นตัวเลืองแสงได้ แต่มันนานมาก ผมจำไม่ได้ รักมันมาแต่หายไปไหนไม่รู้
ยินดีที่ได้รู้จักกับทุกคนครับ ขอบคุณพื้นที่คับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ BANKBILL

• Verified User
  • *
  • ดื่มด่ำกับคำว่าคุณภาพ
สวัสดีครับ

ผมชื่อเล่น แบงค์
อายู 23
อาชีพก็ขายของออนไลน์

ผมชอบกันดั้มมานานแล้วตั้งแต่เด็กเลย ที่มาเข้ามายัง Thaigundam ก็ต้องการมาศึกษา หาความรู้ เกี่ยวกับกันดั้มเพิ่มเติมเกี่ยวกับโมเดลโดยเฉพาะ เพราะในอนาคตผมตั้งใจจะทำธุรกิจร้านขายของเล่นด้วยครับ ถ้งยังไงขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ charin

• *
ชื่อ ป้อง
อาชีพ ช่างอุด ขัด พ่นสี 555+
กำลังจะมาหัดต่อ กันพลา
ตัวที่ชอบ Gundam Mk-II A.E.U.G / sazabi /marasai /exia astray red / 7ดาบ
เลยเข้ามาศึกษาจากเซียนในนี้ ปกติต่อแต่พวก artillery plastic model เน้นเรือประจัญบาน ของ Tamiya และ italeri

:iconvsign: :iconlol: :iconvsign: :iconlol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 16, 2015, 12:52:35 PM โดย charin »

ออฟไลน์ Aonaen

• *
สวัสดีทุกท่าน ขออนุญาตแนะนำตัวครับ

ชื่อเล่น : อ้น
อาชีพ : โปรแกรมเมอร์
กันดั้มตัวที่ชอบ : Wing Zero, Exia, Aile Striker

ผมสนใจกันดั้มมาตั้งแต่เด็กแล้ว
ชอบเพราะตอนนั้นเล่นเกม Gundam Wing เครื่อง Super Famicom ติดเอามากๆ
ส่วนการ์ตูนไม่ได้ติดตามเลยไม่ค่อยรู้จักตัวละครเท่าไหร่
กันพลานี่เห็นมานานละแต่เมื่อก่อนไม่มีตังซื้อเลยได้แค่มอง...

ตอนนี้ทำงานแล้ว โชคชะตานำพาให้มาสัมผัสกับกันพลา เพราะว่าจับสลากของขวัญปีใหม่ได้ SD Gundam ของลุงบันมา 555
พอได้ลองต่อเท่านั้นล่ะ บร๊ะ!! มันใช่เลย งานสวยมากๆ ดีไซน์เท่ห์ไม่พอยังขยับท่านู่นท่านี้ได้เยอะอีก
จากนั้นเริ่มหาข้อมูล จากSD ก็ขยับขึ้นมาเป็น HG > MG > RG
ยิ่งพอได้ลอง RG นี่หลงเลยครับบอกตรงๆ รายละเอียดสุดยอด
หุ่นยนต์ที่สร้างขึ้นเองจากมือของเรา จะจัดท่าทาง จะดูมุมไหนก็ได้ตามใจอิสระ
ผ่านไปเดือนนึง รู้ตัวอีกทีกันพลาเต็มหัวนอนเลย  :iconlol:

เข้ามาซุ่มดูงานที่บอร์ดนี้ ยิ่งหลงเข้าไปใหญ่ custom เทพๆทั้งนั้น
ส่วนตัวผมลงตัวที่ RG (ตอนนี้นะ) ตัวไม่ใหญ่ พกง่าย
ชอบถ่ายรูปคับ หิ้วไปถ่ายวิวนู้นวิวนี่ โอ้ย...มีความสุขอย่างบอกไม่ถูก
อยากโพสภาพสวยๆแบ่งปันกับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆในบอร์ดนี้บ้างคับ เพื่อสนองความสุขยามว่าง  :iconnasty:

ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 25, 2015, 07:24:19 PM โดย Aonaen »

ออฟไลน์ Gunplaboyband

• *
สวัสดีครับผมชื่อภูครับ อายุ14 เรียนอยู่มัธยมสวนสุนันทา กันดั้มตัวที่อบคือsazabiครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ออฟไลน์ ejones

• *
สวัสดีครับทุกๆท่าน น้องใหม่ มารายงานตัวครับ เพิ่งจะเริ่มต่อครับ ยังไงวก็ต้องขอฝากตัวและหัวกับทุกๆท่านด้วยนะครับ  :iconvsign:

ชื่อเล่น นพ ครับ

อายุ ไม่บอกได้ไหมครับ เขิน 26 ครับ  :iconmeow:

อาชีพ พนักงานต่อกันดั้มครับ งานอดิเรก เขียนแบบไฟฟ้าครับ

กันดัมที่ชอบ ยังไม่เคยลองต่อเลยครับ ของที่สั่งไปยังมาไม่ถึง แต่ที่รู้ๆ ระบบ แจ้งว่า นำส่งศุลกากร (จะโดนไหมเนี่ย?)  :iconcryout:

ยังไงก็ต้องขอฝากตัวอีกครั้ง มีข้อเสนอแนะ/ข้อควรรู้ยังไง แนะนำได้นะครับ น้องใหม่ในวงการนี้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 30, 2015, 08:40:35 PM โดย ejones »

ออฟไลน์ zazori07

• *
สวัสดีครับผม ผมชื่อไบรท์ครับ อายุ 22 ครับ ตอนนี้ทํางานกับที่บ้านครับผม ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวกับ พี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ ด้วยนะครับ  :iconvsign:

กันดั้มที่ชอบที่สุด มี4ตัวครับ 1. Unicorn Gundam / 2.RX-78-2 Gundam / 3. Freedom Gundam / 4. Infinite Justice Gundam

ขอบคุณทีมงานทาง www.thaigundam.com มากๆด้วยนะครับ ที่รับผมเข้ามาเป็นสมาชิก ขอบคุณมากๆครับ  :iconlove:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 01, 2015, 05:06:29 PM โดย zazori07 »

ออฟไลน์ Praphas

• *
สวัสดีครับ ชื่ออั้มครับ ทำงานเป็นพนักงานออฟฟิคครับ อายุ 25ปี
กันดั้มที่ชอบสุดๆ - ACGUY MSN-04, - GM SNIPER, SINANJU, SAKU BIGGUN เหตุผลที่ชอบก็เพราะว่า ได้ต่อมันเเล้ว ฟินสุดๆครับ
ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ขอบคุณพื้นที่ครับ   :iconvsign:

ออฟไลน์ zoloji

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 2
สวัสดีครับผมสมาชิก
ชื่อ เต้
อายุ 19 เป็นนักศึกษา
กันดั้มที่ชอบก็ตัวอะไรก็ได้ที่แปลงร่างได้หรือว่ามีอาวุธอยู่เยอะๆ(แต่ไม่ถึงกับหอบฟาง)โดยส่วนตัวชอบแนวอะไรแบบนี้(รวมถึงสิ่งที่ไม่ใช่กันดั้มด้วย)
ส่วนตัวแล้วไม่ใช่คนเล่นโมแค่ซื้อมาต่อเล่นยามว่างเท่านั้น ตอนนี้เริ่มสนใจหน่อยๆก็เลยมาเข้าบอดเพื่อหาข้อมูล ขอฝากตัวด้วยครับ

ออฟไลน์ Best966

• *
สวัสดีครับผมมีนามวา่BestหรือBaseนะครับอายุ16ปีเป็นนักเรียนม.ปลาย
กัมดั้มตัวที่ชอบคือ MSM-03-Hygogg MSM-04acguy MSM-07 Z gok MSM-08Zogok   NZ-999 NeoZeong RX-78-2gundam
และยานwhite baseครับมีกัมพลา 20 ตัว กับโมเดลยาน 2ลำครับขอฝากตัวด้วยครับ

ออฟไลน์ lekblackcrow

• *
สมาชิกใหม่ครับชื่อเล็กครับอยากเข้ามาเรียนรู้เรื่องการทำสีครับ

ออฟไลน์ maxbangplae

• *
สวัสดีครับก่อนอื่นต้องขอบคุณครับ ผมชื่อ   ครับ ผมเพิ่งจะหัดเล่นกันพลาผมลองเปิดหาข้อมูลในเน็ต
ก็เข้ามาดูได้ความรู้เพียบเลยครับ จากที่ไม่สนใจพอลองได้ต่อแล้วอยากต่ออีก ชักระชอบแล้วสิ
 :iconlove:ขอความกรุณาด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 29, 2015, 05:27:34 PM โดย maxbangplae »

ออฟไลน์ LBJR

• *
สวัสดีครับ ชื่อโจ้ครับ 23 ปี

เคยต่อ MG เมื่อช่วงมัธยม ตอนนั้นขอตังที่บ้าน

ตอนนี้ใช้ตังตัวเองและ กลับเข้าวงการ ชอบ Sazabi เป็นพิเศษครับ (แต่ไม่มีซักตัว ยังไม่กล้าต่อตัวนี้ เพราะยังไม่มั่นใจฝีมือตัวเอง) นอกนั้นชอบทุกตัวที่สวยครับ

แอบอ่านมานานแล้วครับเว็บนี้ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับผม  :iconwish:

ออฟไลน์ TRUENO

• *
สวัสดีครับ ชื่อวอร์ม นะครับ
อายุ 29 แล้ว
อาชีพพนักงานบริษัทครับ
พึ่งหัดต่อ gunpla ได้ไม่นานนะครับ ที่เริ่มต่อก็แบบ Master Grade ติดตามรีวิวจากเวปนี้มาจนทำให้อยากซื้อมาลองต่อฆ่าเวลา หวังว่าคงได้เทคนิคการต่อให้เซียนยิ่งขึ้นน่ะครับ
เพราะต่อมาสองตัวมีตำหนิสองตัวเลย

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ