ผู้เขียน หัวข้อ: [[กระทู้แนะนำตัวสมาชิก]] มือเก่า มือใหม่ มือเก่าไอดีใหม่ ฯลฯ รายงานตัวได้ที่นี่ครับ!  (อ่าน 236532 ครั้ง)

ออฟไลน์ Anu615

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
สวัสดีครับ Anu615

ชื่อเล่น : เอ
กันดัมที่ชอบ : rx78-2, strike gundam, deathscythe, crossbone, zaku

เพิ่งกลับมาเล่นกันพลาอีกครั้ง หลังจากทิ้งไปนานมากครับ
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

ออฟไลน์ NISIT10

• *
  • Like: 1
สวัสดีครับ ชื่อ nisit  ครับ   36  ทำงานส่วนตัว  เลิกเล่นไปนานครับ  กลับมาเล่นอีกครั้ง ยินดีที่ได้รู้จักกันครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ RashenZ

• *
สวัสดีครับ  ชื่อ เจ ครับผม

ศึกษาอยู่ในมหาวิทยาลัยครับ

หลังจากดู GBF ก็เริ่มกลับมาต่อกันพลาอีกครั้งหลังจากยุค OO ครับ

ออฟไลน์ nine52

• *
สวัสดีครับ ชื่อไนน์ครับ อายุ:12อาชีพ:นักเรียนครับ กำลังศึกษาอยู่ชั้นมัธยมศึกษาปีที่1 กันดั้มที่ชอบ:duel gundam, blitz gundam, god gundam, ∀ Gundam
ฝากตัวด้วยนะครับ  :iconsmile:

ออฟไลน์ Bonhomie

• *
ชื่อปิค อายุ30 พนักงานขับรถฯ คนกรุงเทพฯ ชอบกันดั้มไม่นานนี้เองครับหลังจากดูภาคยูนิคอร์น ตามเก็บหุ่นได้หลายตัวแล้ว กำลังไล่ดูตั้งแต่ภาค0079อยู่เพราะไม่คิดว่าจะสนุกขนาดนี้ ตอนนี้รู้สึกว่าจะหลงรักชาร์ อัสนาเบิลแล้วสิ ขอฝากเนื้อฝากตัว และคำแนะนำดีๆจากสมาชิกเก่าๆด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
Picnic

ออฟไลน์ firegreen

• *
รายงานตัวด้วยการระบุ
1. ชื่อเล่น
ิบาส  ครับผม ^^
2. อายุ
18 ครับ
3. อาชีพ
นักเรียน-นักศึกษาครับ
4. กันดั้มตัวที่ชอบ
Freedom >///< รักเลยแหละ
5. อื่นๆ พูดคุย หรือเล่าประสบการณ์ ฯลฯ
ประสบการณ์ข้าน้อยยังอ่อนด้อยยิ่งนักผู้เชี่ยวชาญโปรดแนะนำ
ฝากตัวด้วยครับ ^^

ออฟไลน์ Neolution

• *
ชื่อนีโอครับ อายุ 17 ปีละ อาชีพนักเรียนครับ เพิ่งดริ่มต่อกันดั้มได้สองตัวเองครับคือ unicorn กับ zaku-II แต่ถ้าเอาที่ชอบจริงๆ คงจะเป็นตระกูล Zaku นี้ละครับผม ฝากเนื้อฝากตัวด้วยงับ

ออฟไลน์ SSS

• *
สวัสดีครับ ผม เซฟ อายุ 14 อาชีพ นักเรียน  กันดั้มที่ชอบ Astray Red Frame,Wing gundam
ฝากตัวด้วยนะครับ

ออฟไลน์ ongong01

• *
สวัสดีครับ

ชื่อ อ๋อง ครับ

เป็นสมาชิกใหม่ครับ
ส่วนตัว ชอบกันดั้มครับ แต่เพิ่งหัดเล่น กันพล่า ยังไงก็ฝากตัวด้วยนะครับ

กั้นดั้มที่ชอบ GX9900 ครับ :)

ออฟไลน์ peetoka1234

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 24
หวัดดีผมชื่อ เปี๊ยก ครับ...
เป็นสมาชิกน้องใหม่...แต่สะสมกันดั้มมานานแล้วครับ
พึ่งจะสนใจและหาเวลามาทำสีจริงจังด้วย แอร์บรัช เมื่อไม่นานมานี้เองครับ

ส่วนเรื่องกันดั้มตัวที่ชอบ...ก็คงหนีไม่พ้นตัวดั้งเดิมอย่าง RX-78-2
โดยเฉพาะงานออกแบบของ Ver.Ka ผมชอบเป็นพิเศษครับ
ที่สะสมอยู่ตอนนี้เป็นงาน Ver.Ka เกือบทั้งหมดครับ

แนะนำติชมกันได้นะครับ...กับกระทู้ผมงานน้องใหม่หัดทำสีอย่างผมครับ 555

ออฟไลน์ winnythepooh

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 21
ชื่อ วินครับ
อายุ เกือบถึงหลักสี่แล้วครับ
อาชีพ พนักงานบริษัทฯ
กันดั้มตัวที่ชอบ คลาสสิค จักรวาล UC ทุกตัวครับ
เคยต่อกันดั้มเมื่อสมัยมัธยม แล้วก็เลิกไปเพิ่งได้กลับมาจับใหม่เมื่อต้นปี 57 นี้เองเพราะเจ้าน้องชายเล่นก่อนตอนนี้เลยยาวเลย ฝากตัวด้วยครับผม :iconcry:

ออฟไลน์ FreeMan4u

• *
ชื่อ เต๋า นะครับ

สมัครมาได้พักใหญ่ๆแล้วล่ะครับ แต่พึ่งมาแนะนำตัว

หุ่นที่ชอบ ก็คงเป็น GM ครับ Classic ดี แต่ก็พวก HG ก็เก้ฐเยอะครับ มันยำง่ายดี :iconfreak: เคยทำสีตอนแรกๆ ตอนนี้หมดความพยายามแล้ว.... :iconcry:

เล่นหุ่นมาได้ซักพักละครับ ปามาน 6 เดือน แต่ก็เก็บมาเพียบรวมๆ ก็ 50 ตัวได้แล้ว..... :icondisapp:

ออฟไลน์ Akitomaya

• *
สวัสดีครับ รายงานตัว
ผมชื่อไป๋
อายุ 32 ปี
สมาชิกใหม่ มือใหม่หัดเล่น
ชอบ wing zero custom
เป็นคนภาคเหนือ
ขอฝากเนื้อฝากตัว และโปรดชี้แนะด้วยนะครับ

ออฟไลน์ ae

• *
สวัสดีครับมือใหม่หัดเล่นครับชื่อเอ้นะครับฝากตัวด้วยนะครับ :iconsmile:   

ออฟไลน์ 23588z

• *
1. ป๊อด
2. 29
3. ผู้ให้คำปรึกษาในการลงทุนอาวุโส
4. Astray Series, Strike Series
5. เริ่มเล่นมาตั้งแต่สมัยมหาลัยแล้วครับ

ออฟไลน์ System

• *
    • http://www.tsstshop.com/
1. ชื่อเล่น (จะได้เรียกกันถูกครับ)
2. อายุ
3. อาชีพ (บอกคร่าวๆ ก็ได้ครับ)
4. กันดั้มตัวที่ชอบ
5. อื่นๆ พูดคุย หรือเล่าประสบการณ์ ฯลฯ

ชื่อ เต้ม ครับ หรือ หนวด ฮาา อายุ 22 ปี ครับ อาชีพ นศ. กันดั้มที่ชอบ UC บันชี ครับ ^_^ และอีกหลายตัวเลย กำลังหัดเล่นหัดประกอบครับ
ตอนนี้กำลังเล่น RG ครับ หลังจากลอง HG จนหน่ำใตมาแล้ว กำลังหาข้อมูลอยากลองทำสีดูครับ ยังไง ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Asakura0

• *
สวัสดีครับ
ผมชื่อ ภูมิ ครับ
อายุ 12 ครับ
อาชีพ นักเรียนครับ
กันดั้มตัวที่ชอบ unicorn gundam,wing gundam,deathscythe hell gundam ew,gundam sandrock,gundam heavy arms,และ สุดท้าย hyaku shiki ครับ
ต่อโมมาตั้งแต่ ป.3 ครับ(ช่วงนั้นยังไม่รู้วีธีต่อที่ถูกต้องเท่าไหร่แต่ก็พอต่อเป็นตัวเป็นตนได้ครับ)ตอนนี๊กำลังหัดใช้สีกระป๋องครับ
ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ :iconsmile:

ออฟไลน์ grunge1243

• *
สวัสดีครับ
1. ชื่อเล่น กลั๊นซ์(ออกเสียงสูงหน่อยนะครับ) :iconnasty:
2. อายุ 14ปี
3. อาชีพ นักเรียน
4. กันดั้มตัวที่ชอบ zeta Gundam,sinanju,nu Gundam,sazabi
5. เริ่มต่อประมาณป.3ตอนเเรกต่อโดนเพื่อนถาม เองดูใบต่อไม๊ฟร๊ะ :iconcry:(ตัวเเรกต่อhg rx-78-2 Gundam) ต่อเขาหักหัวปืนหัก ตอนเเรกกะจะเลิกต่อ พอดูรุ่นพี่เขาต่อmgเลยชอบต่อมาเรื่อยๆ  ตอนนี้เริ่มสั่ง pg มาต่อ ยังไงก็ขอคำเเนะนำด้วยนะครับ :iconwish:

ออฟไลน์ Margnas1

• *
1. ชื่อเล่น ป๋อม
2. อายุ 26 ปี
3. อาชีพ นิสิตปริญญาโท
4. กันดั้มตัวที่ชอบ คือ ยูนิคอร์นกันด้ม
5. เป็นสมาชิกใหม่ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ^^

ออฟไลน์ suksawaddi

• *
สวัสดีครับ
ชื่อ แป๊ก
อายุ 36
อาชีพ พนักงานมหาวิทยาลัย
ชอบ Tallgeese  Zaku char และ Rockman ครับ
ทักได้นะครับ  :iconlol: