ผู้เขียน หัวข้อ: [[กระทู้แนะนำตัวสมาชิก]] มือเก่า มือใหม่ มือเก่าไอดีใหม่ ฯลฯ รายงานตัวได้ที่นี่ครับ!  (อ่าน 232207 ครั้ง)

ออฟไลน์ jb211222

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ชื่อ โบ้ ครับ
อายุ 36 ปี
ทำธุรกิจส่วนตัวคับ เพิ่งหัดเล่น Gunpla ยังไม่มีความรู้อะไรมากครับ
ชอบ Strike Freedom 1/144 ครับ

ฝากตัวด้วยครับ

ออฟไลน์ Snot69Myster

• *
  • amateur
สวัสดีครับ ชื่อ "น๊อต" ครับ
อายุ 32 ครับ
อาชีพมนุษย์เงินเดือนครับ
กันพลาตัวที่ชอบ : NZ-666 kshatriya และตัวอื่นๆที่แบ็คแพคพะลุงพะลัง ครับ
เป็นมือสมัครเล่น ทำสีงูๆปลาๆงานพู่กันเป็นหลักฮะ

ฝากตัวด้วยนะฮะ...   :iconwish:

ออฟไลน์ jib5610

• *
  • Like: 1
ชื่อ จิ๊บ ครับ
อายุ 32
รับราชการครับ สนใจ gunpla
ชอบ model OO Reiser ครับ
ยินดีที่ได้รู้จักครับ

ออฟไลน์ nuttyman

• *
  • ถูกต้องแล้วครับ ต้นหูกระจงควรปลูกให้ห่างตัวบ้าน
    • facebook
หวัดดีฮะ ชื่อนัทฮะ
มาให้ความรู้เกี่ยวกับกันพลาฮะ
มือใหม่ครัช

ออฟไลน์ blume

• *
  • Like: 1
สวัสดีครับ ชื่อเล่นเรียกบลูมตามชื่อผู้ใช้ก็ได้ครับ
อายุ อาชีพ นักศึกษา(19) ครับ เริ่มเล่นเพราะประทับใจเนื้อเรื่องกันดั้มภาคใหม่มาก น้ำตาจะไหล :iconcryjoy:
อย่างที่บอกไปว่าประทับใจกันดั้มภาคใหม่นะฮะ ตัวที่ประทับใจคือ Graze ครับ

ฝากตัวด้วยครับ

ออฟไลน์ boonvox6252

• *
  • Like: 5
สวัสดีครับ  เพิ่งเข้ามาเป็นสมาชิคบอร์ดนี้ครับ

ชื่อ บุ๋น ครับ อายุ 28

ตอนนี้ทำงานเป็น สถาปนิก อยู่ครับ

หุ่นตัวที่ชอบสุดตอนนี้เป็น Sinunju ครับ

ชอบกันดั้มมาแต่เด็กละครับ ซีรีย์แรกที่ดูก็ gundam wing  แต่ได้มาดูจิงๆจังๆตอน gundam seed ครับ แต่ตอนนี้รู้สึก gundam UC คลาสสิกสุดละครับ

ออฟไลน์ klitkung

• *
สวัสดีครับ ชื่อกิตนะครับ

อายุ 29

งานที่ทำ สายสำรวจและผลิตปิโตเรียมครับ

Gundam ที่ชอบ
- Unicorn Gundam
- Ex-s Gundam
- Nu Gundam
- Sinanju (นับเป็นกันดั้มมั้ยหว่า 555)

มือใหม่สาย Gunpla ครับ เมื่อก่อน ตอนเด็กๆ ไม่มีตังซื้อ ตอนนี้มีงบแล้ว  :iconnasty:

ฝากเนื้อฝากตัวและหัวใจด้วยครัช

ออฟไลน์ arteutokung

• *
1. ชื่อ ท๊อปครับ
2. อายุ 21 ฮะ
3. เรียนมหาลัยอยุ่ครับ
4. ชอบ Strike Freedom , Strike gundam ขอรับ
5. เพิ่งเริ่มต่อ gunpla ชอบดูรีวิวครับ อยากมีโอกาสดูได้มากกว่านี้ ได้ขอบคุณบ้างครับ : )

ออฟไลน์ pram123

• *
สวัสดีครับ ผมสิงมา2-3เดือนแล้ว ยังไม่มีใครรู้จักผมเลย :iconcryout:
ชื่อ: เปรมครับ
อายุ: 12ปีครับ(น่าจะน้อยสุดในเว็บบอร์ดมั้งเนี่ย) :iconmeow:
ตัวที่ชอบ: 1.อัสเทร เรดเฟรม 2.กูฟ อาร์35 3.ดับเบิ้ลโอ ไรเซอร์ 4. สไตร์ฟรีด้อม 5.วิงซีโร่ แล้ว ซีโร่ คัสต้อม 6.ยูนิคอร์น ฟูลอาร์เมอร์ 7.ไชนิ่งกันดั้ม 8.ก๊อด กันดั้ม
ประวัติการต่อกันพลา:ต่อมา2-3ปีแล้วครับ เริ่มมาsdตัวแรกครับsd implus gundam แต่ด้วยความที่ว่าไม่ชอบขี้หน้าคนขับ(ไม่ต้องถามว่าใคร)ก็เลยเก็บไว้เป็นเวลา1ชัวโมง(ไปตัดผมครับ==555) ตัวล่าสุดก็คือhguc banshee destroy mode
ชนิดกันพลาที่เคยต่อ:hguc hgภาคoo hgภาคseed
เจ้าที่เคยต่อ:โมจีน ยี่ห้อttและbandai
งานคัสต้อมที่เคยผ่านมาแล้ว:amazing exiaเป็นexia repair(ไม่เคยลงครับ)
เรื่องที่รู้มากที่สุดของกันดั้ม:1.โมบิลสูทแต่ละภาค(เกือบทุกตัว) :iconcryjoy:
ฝากตัวด้วยคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ :iconcryjoy:

ออฟไลน์ hutjung

• *
สวัสดีครับ มือใหม่หัดเล่นครับ  :iconvsign: :iconvsign:

ออฟไลน์ GARNiDELiA

• *
สวัสดีครับ .... ผมชื่อแบงค์ อายุ 23 ทำงานบริษัทพีอาร์ครับ

กันดั้มตัวที่ชอบคือ Strike Freedom, Destiny, Infinite Justice (สามตัวนี้คือชอบที่สุด ตัวอื่น จักรวาลอื่นที่ชอบก็มีอีกเยอะครับ)

กันพลาตัวแรกเลยคือ HG Perfect Strike ครับ แล้วก็ขยับมาเก็บ RG ... เก็บได้ 5-6 ตัวก็เปลี่ยนมาเป็น MG แทน (ต่อไปตัวนึง ถึงกับติดใจเลยทีเดียว) ... ณ ตอนนี้กำลังนั่งต่อ Akatsuki ของ Momoko อยู่ นับว่าเป็นโมจีนตัวแรกของผมเลย กดกันปวดนิ้วสุดๆ _ _"

ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ออฟไลน์ W4R10CK

• *
สวัสดีเพื่อนสมาชิกครับ
ชื่อทิว อายุ 30 ครับ

อาชีพ วิศวกร

กันดั้มตัวที่ชอบ - จริงๆก็ชอบหลายตัว แต่ตัวที่ชอบที่สุดคือ Gundam Exia ครับ

ยินดีที่ได้รู้จักครับ

ออฟไลน์ narito

• *
สวัสดีครับ ผมชื่อ นริศ
อาชีพ พนักงานบริษัท
ชอบจริงๆคือการถ่ายรูปกันดั้มที่ทำสีแล้ว อยากถ่ายรูปให้มันมีเรื่องราว
เป็นมือใหม่ครับ ขอฝากตัวด้วยครับ

ออฟไลน์ operation999

• *
สวัสดีครับ ดล ครับ
อายุ 22
กำลังศึกษา
ชอบ Destiny ที่สุดครับ
ฝากตัวด้วยนะครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ Oakmaiza

• *
สวัสดีครับผมชื่อ โอ็ค อายุ 17 ย่าง 18 อยู่ที่จังหวัด จันทบุรี ต่อตัวแรกตอน ม.4 คือ RG freedom gundam ปัจจุบันอยู่ ม.6 และกำลังจะจบ ต่อมา 2 ปี ฝีมือยังไม่ถึงขั้น ต่อดิบ ตัดเส้น พ่นเคลียร์ เองครับ พี่ๆช่วยแนะนำวิธีต่างๆด้วยนะครับ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วย

ออฟไลน์ Foammy

• *
รายงานตัวด้วยการระบุ
1. ชื่อเล่น โฟมมี่ ค่ะ
2. อายุ 22ปี
3. อาชีพ เป็นนางแบบ Pretty MC ค่ะ
4. กันดั้มตัวที่ชอบ Wing Gundam , Gundam Astay Red Frame และ Shin Musha Gundam ค่ะ
5. ชอบดูอนิเม๊ะและมีความสนใจกับกันดั้มมาตั้งแต่เด็กๆค่ะ ^ ^

ออฟไลน์ trakan

• *
สวัสดีครับ
ชื่อ การ ครับ อายุ 39 ปีครับ เพิ่งเริ่มสนใจกันพลาครับ สนุกและสร้างสมาธิดีมากๆครับ

ออฟไลน์ Deathchaos

• *
ชื่อ เอ ครับ
อายุ 33
มนุษย์เงินเเดือน
ชอบ Strike Freedom มากสุด
รองลงมาก็ Double OO , Wing Gundam Zero , Astray
จริงๆก็ชอบหลายตัว 555
มือใหม่ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับผม

ออฟไลน์ Itthiphon

• Verified User
  • *
สวัสดีครับ เข้ามาส่องได้ซักพักละครับเพิ่งได้มาแนะนำตัวอย่างเป็นทางการครับ
1. ชื่อเล่น : อ๊อด
2. อายุ : 34 ครับ
3. อาชีพ : ธุรกิจส่วนตัว
4. กันดั้มตัวที่ชอบ : Sazabi
5. อื่นๆ พูดคุย หรือเล่าประสบการณ์ : จริงๆเคยเล่นมาช่วงหนึ่งก่อนหน้านี้ แล้วก็หยุดยาว เพิ่งมาจับอีกทีก็ราวๆ ครึ่งปีที่ผ่านมาครับ ฝากตัวด้วยครับผม

ออฟไลน์ Evaliks

• *
    • [My Gundam Design]
ชื่อ : มาติน ครับ
อาชีพ : นักเรียนครับ
หุ่นที่ชอบ : หุ่นตระกูลแอสเทรย์ และ เหล่าหุ่นมีเตาGNทั้งหลาย

เริ่มเล่นกันพลามาได้ 1 กว่าๆแล้วครับ ชอบเข้ามาหาความรู้และรีวิวจากที่นี้บ่อยๆ จนตอนนี้ก็สมัครเข้ามาล่ะครับ 555 ผลงานก็ไม่อะไรน่าสนใจเท่าไหร่ครับ แต่ว่างๆจะเอามาลงให้ดูกัน

สามารถติดตามรูป Gundam Design ของผมได้ที่เว็บ http://matin2810.deviantart.com/gallery/ เลยครับ~  :iconvsign: