ผู้เขียน หัวข้อ: [[กระทู้แนะนำตัวสมาชิก]] มือเก่า มือใหม่ มือเก่าไอดีใหม่ ฯลฯ รายงานตัวได้ที่นี่ครับ!  (อ่าน 232241 ครั้ง)

ออฟไลน์ Etror

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ชื่อ บิ๊ก ครับ
อายุ 22
หุ่นที่ชอบ บาร์บาทอส

เพิ่งเล่นกันพลาจริงจังก็ซีรีย์นี้ละครับ กันดั้มIBO ชอบหุ่นพระเอกมากๆ 5555 ก่อนหน้านี้ก็ซื้อพวกซีรีย์อีวา 2ตัว แล้วก็ช็อปเปอร์ แค่นี้ละครับ ต่อดิบๆตัดเส้น กำลังเก็บตังซื้อสีทาครับ 5555

ออฟไลน์ oCASPERo

• *
 ชื่อเล่น : กี้
 อาชีพ : พนักงานบริษัท และทำธุรกิจส่วนตัว (Pub&Resturant)
 กันดั้มตัวที่ชอบ : พูดยากครับงานอดิเรก ชอบหลายตัว
 เกี่ยวกับกันพลา ต่อมาตัวแรกก็เกือบ 10 ปีก่อนแล้วติดใจเลยยาวมาถึงปัจจุบัน :iconvsign:
 ตอนนี้กำลังดูข้อมูล Air Brus ไม่เคยพ่นสีนะครับ ข้ามไปรุ่นใหญ่เลย ฮ่าๆ ฝากตัวด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Kingpond

• *
  • Like: 5
ผมชื่อเล่น ปอนด์ ครับ
อายุ 16 ปี
อาชีพ นักเรียน
กันดั้มที่ชอบ 1. Gundam OO 2. Gundam Rad Frame ครับ!
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ!

iikriana1

• บุคคลทั่วไป
1. ชื่อเล่น โอเล่
2. อายุ 23
3. อาชีพ ค้าขาย
4. กันดั้มตัวที่ชอบ ซันจิ
5. อื่นๆ พูดคุย หรือเล่าประสบการณ์ ฯลฯ ต่อสกิลติดมือ แตกคับ โมจีน

ยินดีที่่รู้จักคับ

ออฟไลน์ boss1412

• *
  • Like: 1
สวัดดีครับ ชื่อ บอสส์ ครับ
ตอนนี้เรียนอยู่ครับ เรียนสายปวช.เตรียมวิศวะอยู่แถวภาคเหนือนครับ
อายุ 18 ปีครับ
กันดั้มที่ชอบ มีอยู่หลายตัวครับ แต่ที่ชอบมากก็มี freedom oo แล้วก็ barbatos ครับ
เดี๋ยวจะทำรีวิวครับฝากติดตามกันด้วยนเริ่มต่อกันพลาตัวแรกคือ MG EXIA เพราะตอนนั้นดู oo มาครับ
ฝากตัวด้วยนะครับทุกท่าน

ออฟไลน์ ARIAVL

• *
เรียก ARIA ก็ได้ครับ
ส่วนใหญ่ชอบตัวแปลกๆ อย่าง turn x มากกว่ากันดั้ม

ออฟไลน์ lmltotlml

• Verified User
  • *
รายงานตัวครับ (โทษทีช้าไปหน่อยพึ่งจะว่างแฮะๆ)

"lmltotlml"ครับ

ชื่อเล่น Top ครับ(จริงๆเพื่อนอยากจะเรียกอะไรก็ได้นะครับ ส่วนตัวผมไม่ค่อยคิดมากเรื่องชื่อ เพราะเวลาอยู่กับกลุ่มเพื่อนผมมีหลายชื่อมาก :iconlol: ขอแค่ไม่ใช่คำด่าคำแสลงในทางไม่ดีหรือไม่ให้เกียรติกันก็พอครับ)

อายุ ขอไม่บอกละกัน 555  :iconwinks: (เกือบเลขสามแล้วหละครับ :iconsweat:)

กันดั้มตัวที่ชอบ คือ ........ ไม่มีอะ555 ไม่มีตัวไหนชอบที่สุด เอาเป็นที่เห็นแล้วโดนใจแทนได้ไหม :iconlike: เป็นพวก sazabi,sinanju,RX-78,wing zero,Tallgeese ครับ

ส่วนใหญ่ผมเป็นสายต่อดิบตัดเส้น ไม่ค่อยลงสีแต่หลังๆนี้กำลังจะหัดทำสีครับ(มักติกตรงไม่ค่อยมีเวลาว่างเลยงานกินไปหมด :iconcryjoy:) ผมยังมือใหม่อยู่ดีอิอิ คงต้องเรียนรู้อะไรหลายๆอย่างจากพี่ๆในบอร์ด :iconshy2: ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ  :icongift:

ออฟไลน์ jothanwa

• *
ชื่อเล่น โจ
อายุ 30
เป็นพนักงานบริษัทเอกชน
กันดั้มที่ชอบ  destiny
เคยประกอบ sd gundam เมื่อสมัยเด็กๆ และปัจจุบันเพิ่งมาเริ่มจับ gunpla อีกครั้ง

ยินดีที่่รู้จักคับ

ออฟไลน์ pongsakmahakunakorn

• *
สวัสดีพี่ๆที่เป็นสมาชิกthaigundamทุกคนครับ
ชื่อเล่น : ไผ่ (กอไผ่) (แล้วแต่จะเรียกครับ)
อาชีพ : นักเรียนโรงเรียนชายล้วนย่านฝั่งธนครับ
กันดั้มตัวที่ชอบ : RX-78-2 Gundam,RX-93 Nu Gundam
ประสบการณ์ : รู้เท่าไม่ถึงการณ์ดันซื้อ Real Grade มาต่อเละเลยครับท่าน
:iconcry:

ออฟไลน์ jojoja

• *
1. โจ้
2. 24
3. ค้าขาย
4. ซาคุแดงคับ
5. ต่อสนุกแก้เมื่อได้ครับ ชอบมากๆเลย

ออฟไลน์ urez

• *
สวัสดีครับ เข้ามาอ่านได้ซักพักแล้วก็เลยตัดสินใจเป็นสมาชิกซะเลย
1. ชื่อเล่น : ต้อง
2. อายุ : 34
3. อาชีพ : รับจ้าง
4. กันดั้มตัวที่ชอบ : Epyon
5. ประสบการณ์ : เคยต่อ  Wing Zero เมื่อหลายสิบปีมาแล้ว ตอนนี้มาเริ่มหัดต่อใหม่อีกครั้งครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ Petchbordin

• *
รายงานตัวครับ
1. ชื่อเล่น ข้าว
2. อายุ 26
3. อาชีพ พนักงานบริษัท
4. Exia กับ Strike
5. ชอบกันดั้มมากๆครับ อยู่กับกันดั้มได้เป็นวันๆเลย แต่ไม่เคยได้เข้ากลุ่มที่ไหน
   กำลังเริ่มเก็บสะสมครับ สวัสดีทุกคนครับ ^^

ออฟไลน์ teetat

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 8
  • ผู้ลักลอบนำกันพลาเข้าบ้านมือโปร
รายงานตัวครับ(จริงๆสมัครนานแล้วครับ แต่เพิ่งเห็นหัวข้อนี้ครับ)
1.ชื่อเล่น คอฟฟี่ครับ
2.อายุ12ครับ
3.อาชีพ นักเรียนครับ
4.กันดั้มตัวที่ชอบ unicorn ครับ
5.ประสบการณ์ เยอะครับ เพราะเงินไม่ค่อยมี เลยต้องเล่นโมจีน เล่าไม่หมดหรอก555+ เป็นสายต่อดิบครับ

ออฟไลน์ soulgod16

• *
สวัสดีครับ เข้ามารายงานตัวครับ
1. ชื่อเล่น : ธิต
2. อายุ : 24
3. อาชีพ : ว่างงาน 5555+
4. กันดั้มตัวที่ชอบ : Tallgeese I
5. ประสบการณ์ : wing zero  blitz Tallgeese I น่าจะมีเท่านี้ครับผม  :iconmeow:

ออฟไลน์ statagem

• *
สวัสดีครับทุกท่านชาว ThaiGundam กระผมมีชื่อเล่นว่า โย ครับ นับจากเวลาโพสก่อนถึงตุลานี้ก็ 28 ครับผม ปัจจุบันเป็น IT-Support สำหรับอุตสาหกรรมแอนิเมชั่นอยู่ครับ

ที่ไปที่มาที่จู่ ๆ หันมาศึกษากันพลาได้นั้น มาจากอาชีพของผมเองนี่แหละครับ ปรกติแล้ว IT คงไม่ได้ไปลงงานเองหรือทำอะไร แต่ดันเป็น IT ที่ชอบการ์ตูนรวมถึงทำการ์ตูนด้วย จนกระทั่งมาถึงจุด ๆ หนึ่ง ที่วัน ๆ ปั้นโมเดลประเภท Hard Surface ทั้งวัน (หมายถึง ยานพาหนะ เครื่องบิน ชุดเกราะ หุ่นยนต์ อะไรก็ตามที่ไม่นิ่มครับ) แล้วเกิดอาการที่ว่า ปั้นเยอะขนาดนี้ เอากันพลามานั่งต่อดีไหม :iconcry: . . . . . . . นั่นหละครับที่มาที่ไป

ส่วนกันดั้มที่อยู่ในใจผมมานานนั้นก็คือ X จาก After War ครับ มันเป็นความชอบที่ อธิบายได้ยากมากครับผม  :iconshy2:

ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

ออฟไลน์ weatherzilla

• *
สวัสดีครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับผมกำลังเริ่ม ฝึกเล่น Gunpla ครั้งแรก และชื่นชอบมาจาก การ์ตูน ครับผม
1. ชื่อเล่น : มิว
2. อายุ : 26 ปี
3. อาชีพ : โปรแกรมเมอร์
4. กันดั้มตัวที่ชอบ : Destiny Gundam
5. อื่นๆ พูดคุย หรือเล่าประสบการณ์ : ชอมดูการ์ตูน ตอนนี้ กำลังติดตาม Gundam IBO ครับผม สนุกมากครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 30, 2016, 02:28:14 PM โดย weatherzilla »

ออฟไลน์ nutsamasan

• *
1. ชื่อเล่นชื่อ ณัฐครับ
2. อายุโดยตอนนี้ ประมาณ 18 แล้วครับ
3. ยังเป็นนักเรียนอยู่ครับ แต่รับจ็อบพิเศษทำงานอย่างอื่นซื้อโมเดล
4. กันดั้มตัวที่ชอบ คงจะเป็น rx93v2 HiV เนี่ยแหล่ะฮะที่เห็นแล้วใช่เบยย  :iconlol: :iconlol:
5. เคยต่อ rg oo raiser อยู่แล้วคราวนี้เราก็เอาปีกไปทำสีแต่ว่าคราวนี้พอเอาชิ้นส่วนออกจากด้ามจับ ไม่รู้อะไรดลบันดาลใจให้ชิ้นส่วนแx่งเด้งหล่นลงอ่างล้างมือคราวนี้มันก็ล่นลงไปและหายไปในที่สุด

ออฟไลน์ flurkgood

• *
  • สวัดดีครับ
1.สวัดดีครับ ผมชี่อเล่นว่า ฟลุ๊ค ครับ
2.ตอนนี้อายุ 21 ปีครับ
3.ตอนนี้ยังเป็น นักศึกษาอยู่ครับ
4. กันดั้มตัวที่ชอบ คงจะเป็น oo uc 9ล9 เนี่ยแหล่ะที่เห็นแล้วใช่เลยครับ  :iconwink: :iconwink: :iconwink:
5 อื่นๆ พูดคุยได้ครับ ส่วนตัวจะชอบ00 uc และ ตัวประกอบเรื่องอืนๆครับ ฝากตัวด้วยครับ

ออฟไลน์ medsms

• *
  • Hello World !!!
รายงานตัวสักหน่อย แอบมาอ่านข้อมูล รวมถึงซื้อของจากในบอร์ดอยู่นานละ
1. ชื่อเล่น : ที
2. อายุ : 30+ ปี
3. อาชีพ : พนักงานบริษัท
4. กันดั้มตัวที่ชอบ : Crossbone x2
5. อื่นๆ พูดคุย หรือเล่าประสบการณ์ : ไม่เคยอ่านการ์ตูนหรือดูเมะ มาจากความชอบล้วนๆ ส่วนมากจะต่อดิบ หลังๆเริ่มตัดเส้นและติดดีคอล อนาคตอยากจะทำสี ถ้าสถานที่เอื้ออำนวย คงต้องอาศัยอ่านและศึกษาจากคนอื่นๆในบอร์ดอีกครับ

ออฟไลน์ poonjitsupa

• *
สวัสดีค่ะ ชื่อปูนค่ะ อายุ 18 ปี เป็นนักเรียนก้ำกึ่งนักศึกษาอยู่ค่ะ
จริงๆสมัครไม่รู้กี่ปีเเล้วดันไม่รู้นึกยังไงลองเข้าไอดีนี้ดู เลยแบบอ้าวได้เฉยเลย 555555 อันใหม่อุตส่าห์ใช้ไปแล้ว 55
ถ้าชอบเป็นพิเศษก็คงเป็น unicorn ค่ะ เก๋ดีสีน้อย แต่ใส 55 จริงๆพวกสองตาก็ชอบหมดแหละ 55 แต่บางทีดูแล้วตาแปลกๆก็แอบหงุดหงิดใจได้ 55 ที่ต่อไว้มี  wing gundam แต่ดันลืมติดสติ๊กเกอร์ เลยดูไม่มีตาไปเลย 5555
ถามถึงสกิลก็พอต่อได้แหละค่ะ เเต่ขอเรียกตัวเองว่ามือใหม่ดีกว่า เข้ามาเก็บข้อมูลไปไว้ทำสี ตัดเส้น ให้กันดั้มหล่อขึ้นค่ะ 55555
เพิ่งสังเกตเห็นเหมือนผู้หญิงน้อยหรือเปล่า ฮาาา