ผู้เขียน หัวข้อ: [[กระทู้แนะนำตัวสมาชิก]] มือเก่า มือใหม่ มือเก่าไอดีใหม่ ฯลฯ รายงานตัวได้ที่นี่ครับ!  (อ่าน 232237 ครั้ง)

ออฟไลน์ DpPhAt

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
สวัสดีครับ ผมสมาชิกใหม่ครับ ชื่อ

ออฟไลน์ KidzA101

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 12
  • ที่ใดมีรัก ที่นั่นมีทุกข์
สวัสดีคับ ชาว TG คับ ผมชื่อ เบิ้ล คับ   :iconwink:

ก็ไม่รู้จะแนะนำอะไรดีเอาเป็นว่า "ผมดีใจมากที่ได้มาเป็นสมาชิกในเว็ปTG" ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคับ  :iconvsign:

คุณอาจเป็นคน ๆ นึง บนโลกใบนี้ แต่ !!! คุณอาจเป็นโลกทั้งใบของใครคนนึง

ออฟไลน์ runion69

• *
  • Like: 2
คนเก่า แต่ยังไม่เคยมาแนะนำตัวเลยครับ

สนใจในซีรี่ย์ unicorn เป็นพิเศษ อิอิ

ออฟไลน์ zillion

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
สืงมาได้แปปนึงเป็นคุณแอบมาซักพัด ขอเปิดเผยตัวมั่ง

Zillion

หุ่นท่ชอบ - เพียวๆ แดงๆ แปลงเป็นเครื่องบินได้จะดีมาก

กำลังฝึดวิชากับโมจีนอยู่ยังไม่กล้าถอยของแท้กลัวทำของแท้เสีย . . .  :iconfreak:

ออฟไลน์ pingz555

• *
อ่า สวัสดีครับ แนะนำบ้าง ผมชื่อปิง อายุ 16 อะครับ ปกติจะต่อพวก HG กับ HGUC 144อะครับ ตอนนี้มี HGUC nu HWS , GP02a MLRS , Gaplant TR-5 , RX-78-2 ส่วน HG ก็มี freedom , stagazer , destiny , exia , cherudim  แล้วก็มี astray red 1/100 อยู่อีกตัวเป็นตัวแรกที่เริ่มต่อครับ ตอนนี้หักเละเทะไปหมดแล้วครับ ปกติจะใช้กันดั้มมากเก้อกดๆแล้วใช้พู่กันทาแก้ขัดไปน่ะครับ ว่าจะซื้อ strike noir MG แต่ไม่มีโอกาสสักที(ไม่มีตัง) ถึงจะอยู่มานานและฝีมือเป็นมือใหม่จริงๆครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ :iconsmile:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2009, 07:31:40 PM โดย pingz555 »

ออฟไลน์ takuya00

• **
  • Like: 8
ด้วยคนครับ ผมชื่อ เอิร์ธ(ชื่อนี้โหลจิงๆ :iconlol:) อายุ 15 เรียนอยู่สุรศักดิ์มนตรี เล่นโมมาได้ตั้ง 1 ปีแล้ว :iconlol: ตอนนี้เล่นแต่ 1/144 ของ 00 MG มี 2 ตัว(ของจีน)
โมทีี่เอามาโชว์ก็ทำงูๆปลาๆ เทคนิค ก็ศึกษาตาม youtube เว็ปฮ้องกง และก็ใน TG นี้แหละครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ alanshearer09

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 16
สวัสดีครับ ผมเป็นมือใหม่นะครับ ฝากตัวด้วยนะครับ

คือว่าผมไปดูงาน gunpla ที่ เซ็นทรัลมาก็เลยจะลองเล่นดู เลยถือโอกาสปีใหม่ก็จะเริ่มเล่น แล้วเป็นการซื้อของขวัญให้ตัวเองด้วยครับ เหอๆๆ :iconnasty:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2009, 07:52:22 AM โดย alanshearer09 »

ออฟไลน์ i.am.yutz

• *
สวัสดีคับ ผมชื่อยุทธ ตอนนี้อายุก็23แล้วแต่ชอบเล่นกันพลามาตั้งแต่เด็ก :iconvsign:

ตอนนี้เริ่มสนใจจะกลับมาเล่นอย่างจริงจังคับ เพราะเพิ่งรู้ตัวว่าการต่อกันพลาเป็นงานอดิเรกที่ผมโปรดปรานมากที่สุด

และหลังจากที่ได้ศึกษาหาข้อมูลในTGมาระยะนึง ตอนนี้ผมได้ถอย 1/144 EXIA กับ 1/144 STARGAZER มาสดๆร้อนๆจากร้านเจ๊ที่สะพานเหล็ก :iconlol:

ตอนนี้กะว่าจะเล่นโมจีนไปก่อน ไว้กำลังทรัพย์และสกิลถึงขั้นเทพเมื่อไรค่อยเล่นลุงบัน :iconwink:

ยังไงก็ดีใจคับที่ได้เป็นคนในครอบครัวTG :iconlol:

ออฟไลน์ angeles13th

• *
สวัสดีครับ ผมชื่อธง อายุ 23 ปี

รู้จักกันดั้มมาจากพี่ชายของตัวเองตั้งกะเด็กๆ ละ เล่นเกมส์ซะส่วนใหญ่ โม ไม่ค่อยได้ซื้อแต่ที่บ้านมี SD Wing แบบ อัศวินประดับอยู่ที่บ้านอยู่ในตู้เพีัยง 5 ตัวเท่าั้นั้น
ด้วยหลายๆ อย่างทำให้หลงกันดั้มมาได้ 18 ปีแล้วหละมั้ง(นับจาก 5 ขวบละกันนะ หุหุ)
ด้วยความที่พี่ชายเล่นเกมเกี่ยวกะกันดั้มและเกิดทันตอนที่ฉายกันดั้ม

ออฟไลน์ novel007

• *
  • Like: 4
novel แวะมารายงานตัวครับผม  :iconvsign:

กำลังจะต่อ Mk-II เป็นตัวแรก เลยเข้ามาอาศัยข้อมูลในบอร์ดซะเยอะเลย ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ  :iconhappy:

ออฟไลน์ NICEe_

• *
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยน่ะคับ :']
« ตอบกลับ #110 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 02:38:30 PM »
ที่จิงก็รู้จักกันดั้มอยู่ตั้งแต่เด็ก ๆ แล้วหล่ะครับ
แต่ไม่เคยสนใจจิง ๆ ขึ้นมาเลย  :iconsweat:
อยู่ ๆ วันนึงก็เกิด ปิ๊ง !!!!!!  :iconwish:
กันดั้มนี่ก็น่าสนใจน่ะ ก็เลยลองซื้อดู แล้วพอดีว่าถูกใจ
ซื้ออีก ๆ ๆ  :iconlove: พอรู้ว่าต่อแล้วมันสนุกก็ ลองแนะนำให้เพื่อน ๆ มาลองเล่นกันดู
ก็ลองหา การ์ตูน เก่า ๆดู (แต่ไม่เข้าใจ 555) จะมีแต่ 00 นี่แหละคับที่รู้เรื่อง = ='
รู้สึกชอบขึ้นมาอีก เรียกว่าคลั่งดีกว่า 55 :iconlol:

แนะนำตัวหน่อยดีกว่า
ชื่อ ไนซ์ ครับ (ไม่ใช่ไนท์)  :icondisapp:
เคืองนิดหน่อย หากสะกดผิด ! :iconvsign:
อยู่

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
สวัสดีชาวโลก
ต่อให้สนุก หยุดเมื่อหมดตรูด :iconcry:

ออฟไลน์ nobikun

• *
  • Like: -2
สวัสดีครับ ชื่อบอยครับ
เริ่มแรกเล่นโมจีนก่อน
แล้วก็เปลี่ยนมาเล่นโมแท้ตามคำแนะนำของเพื่อน
ซื้อมาต่อทุกสเกล แล้วแต่ความพึงพอใจ
ต่อโมมาสามปี ตอนนี้โมเต็มบ้านแล้วครับ

ออฟไลน์ Cowboy VI

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 1
อยู่มาตั้งนานนม พึ่งรู้ตัวว่า ยังไม่ได้แนะนำตัวกะเค้า ( นึกว่ารายงานตัวไปแล้วซะอีก.....55+ )

คำขวัญการเล่นโม คือ " ถ้าหลังไม่หัก แสดงว่าไม่ใช่ชาวโมฯ ตัวจริง "........เหอๆ   :iconnasty:
SDX Sangokuden....สาธุ~ (-/\-)

ออฟไลน์ Third

• *
สวัสดีคับผมชื่อเติร์ดอายุ 11 เกิดวันที่ 24/11/1998

การซื้อกันปลาก็

นานนานซื้อทีแต่ซื้อที   5-20ตัว(SD)     ถ้าเปน MG ก้ครั้งละ2ตัวครับ

กันดั้มที่ชอบ

Strike Freedom Gundam

Exia Gundam

00 Gundam / 00 Sevensword / 00 Raiser

00 Quanta

Wing Zero Custom

Unicorn gundam    :iconvsign:

[/url]

ออฟไลน์ kidnaper

• *
แนะนำตัวสมาชิกใหม่ครับ
« ตอบกลับ #115 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 07:07:50 PM »
สวัสดีพี่ๆ ทุกท่านครับ

ผมชื่อ ..คิด..

ผมพึ่งเริ่มเก็บโมมาเมื่อไม่นานนี้จากการสั่งซื้อทางเว็ปครับ

เนื่องจากยังไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรมากนัก จึงเข้าเวปมั่วๆไป เลยมาเจอ TG นี่ละครับ :iconlol:

แล้วก็ดูผลงานที่พี่ๆ ทำออกมามากมายแล้วงามๆ ทั้งนั้น :iconwish: จึงอยากลองทำมาลงบ้างเลยสมัครมา   :iconwink:

ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ :iconlove:

ปล. บอร์ดนี้กฎเยอะน่าดูเลย  :iconsmile: แต่ต้องทำตามสังคมสินะครับ :iconlol:
รับซื้อตัวนี้ครับใครขาย PM มาเลยครับ

ออฟไลน์ Dutch00

• *
  • Like: 22
เออ... เราก็อยู่มาตั้งนานเเต่ลืมรายงานตัวซะงั้น :iconcry:
ขอเนะนำตัวเลยก็เเล้วกันครับ Dutch00

ออฟไลน์ jamesbond00

• *
  • ชอบสีอยู่สองสีครับชมพูและฟ้า
ผมก็มือใหม่นะครับ

ปล.ถึงจะสมัครนานแล้วก็เหอะสมัครแล้วเอาแต่ดูของคนอื่นๆ
เกรียน สมัครซ้ำหลาย ID: Piero_de-Bangkok, pieroAD, pieroMS, piero.moto, piero.droid

ออฟไลน์ Virtue

• **
สวัสดีครับ

ชื่่อ Book ครับ อายุ22ปี วิศวะ มช.

ตอนนี้มี MG 7ตัวได้ มีแต่กันดั้ม

ตอนนี้เริ่มชำเลืองมองแก๊งตาเดียวแล้วคับ อิอิ

ออฟไลน์ reenter

• *
  • to fail is at least to learn แปลว่าไรหว่า
สวัสดีครับ น้องใหม่ครับผม ฝากตัวด้วยนะครับ