ผู้เขียน หัวข้อ: [[กระทู้แนะนำตัวสมาชิก]] มือเก่า มือใหม่ มือเก่าไอดีใหม่ ฯลฯ รายงานตัวได้ที่นี่ครับ!  (อ่าน 232376 ครั้ง)

ออฟไลน์ Cheludim

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 2
ชื่อ เฟียตครับ  อายุ 17 ปี(จะ 18 ละ) เป็นคนพิษณุโลกโดยกำเนิดครับ
ตอนนี้เรียนอยู่ชั้น ม.6 ครับ
อาศัยอยู่ในบอร์ดนี้มาประมาณ 1 ปีกับอีก 9 เดือน แล้วครับ

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
 :iconlol: :iconlol: :iconlol: :iconlol:
สวัีสดีครับ ผมชื่ออ๊อบครับ แยก ID ออกมาจาก Offart ครับ
เพราะจะอยู่กันคนละที่แล้ว

อายุของผมก็ 20 ปีแล้วครับ 555

ตัวผมชอบของเล่นของเล่นมากๆครับ

โดยเฉพาะ Gundam Masked Rider Figure

แม่บอกว่า อย่างผมจะต้องโดนลดอายุสมองไป 12 ปี เพราะยังเล่นของเล่นอยู่
(แต่จริงๆแม่ก็ให้ผมเล่นของเล่นมาตลอด จนปัจจุบันเลยครับ 555 คุณแม่ใจดี)

:iconsmile: :iconsmile: :iconsmile: :iconsmile:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2010, 10:31:55 AM โดย Off-Songwut »

ออฟไลน์ 35707001

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
สวัดดีครับ ชื่อมาร์คครับ
ตอนนี้อายุ17 เป็นคนเชียงรายครับสิงบอร์ดนี้มาก็นานแล้วละครับแต่ขอแนะน้ำตัวบ้าง
ชอบกันดั้มเพราะพี่ให้มา1ตัวครับเคยเอารูปมาลงเหมือนกันครับแต่มันนานมาแล้วครับ
ยังไงก็ฝากตัวด้วยครับ

ออฟไลน์ PYongyut

• Verified User
  • *
มาแนะนำตัวอย่างเป็นทางการครับ

ชื่อ หมู ครับ

รู้จักกัมพลา เพราะพี่ซื้อมาเป็นของฝากเมื่อหลายปีก่อน ตอนนี้ก็ซื้อเองไ้ด้ละ

ฝากตัวด้วยครับ :iconsmile:

ออฟไลน์ mooyor555

• *
  • Like: -10
  • ต่อกันพลาสนุกมาก
Re: [[กร
« ตอบกลับ #184 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 08:18:23 PM »
หวัดดีครับผมมืใหม่ครับฝากเนื้ฝากตัวฝากหวใจด้วยนะครับ :iconsmile:

ชื่อเล่นชื่อ หมูยอ ครับ ตอนนี้อายุ 14 ปีครับ

ชอบกันดั้มมาตั้งแต่เด็กเลยเปรียบคล้ายกับแฟนกันดั้มคนหนึ่่งเลยก็ใด้ :iconwish:

เจอผมที่ใหนในขอนแก่นทักผมด้วยนะ

ตามหาผมตามร้านขายของเล่นบนห้างต่างๆในขอนแก่น :iconnasty:

เเต่ส่วนใหญ่จะอยู่บนตึกคอมขอนแก่น :iconhappy:

ขอบคุณที่อ่านะครับ :icongift:

หรือโทรหาก็ใด้ผมว่างตลอด(มั้ง) 086-8500553 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2010, 08:25:02 PM โดย mooyor555 »

ออฟไลน์ isara1234

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -40
  • เด็กทำจับฉ่าย(หัดทำทุกอย่าง)
สวัสดีครับผมชื่อ โท น้องผมชื่อ ตรี ครับ(แฝดน่ะครับ) เลย เล่น id เดียวกัน เเต่ตอนนี้อยากจะแยกเเล้วครับ  (ผมมันโพสเกรียนนะครับ) เล่นเว็ปนี้มาก็เข้าปีที่ 3 เเล้ว อายุ 20 ปีเเล้วครับ

บ้านอยู่อยุธยาครับ ผม(โท)เรียนอยู่ที่ ธรรมศาสตร์(รังสิต) ส่วนน้องผม(ตรี) ราชมงคลคลอง 6 เล่นโมมาตั้งเเต่ อยู่ ป. 2 พังหมดเเล้ว ชื้อมาเรื่อยๆพังมาเรื่อยๆ พึ่งมาเอาจิงเอาจังก็ตอนอยู่ ปี 1 เนี่ยครับ

ชอบกันดั้มทุก

ออฟไลน์ uopion

• *
สวัสดีครับสมาชิกใหม่ขอแนะนำตัวอย่างเป็นทางการนะครับ
ผมชื่อเจ็ทครับ เป็นคนกรุงเทพ
เล่นโมมาได้เกือบปีแล้วครับยินดีที่ได้รู้จักนะครับ :iconshy2:

ออฟไลน์ tanoo

• *
  • Like: -34
    • http://www.cheatmasters.com/
ผมชื่อแทน อายุ12ปี ผึกทำสีโมฝากตัวด้วยครับ :icongift:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 27, 2010, 08:41:23 PM โดย tanoo »

ออฟไลน์ EyESHieLD00

• *
พึ่งสมัครครับ เพื่อต้องการเก็บขอมูลในการทำโมเดล โดยส่วนตัวแล้วซื้อกันดั้มมาหลายตัวอู่ แต่ทำสีเองไม่ได้ได้เรื่องสักทีY Y

ออฟไลน์ SoNyeoShiDae

• *
  • Like: -1
  • GX-9999 : Gundam X Maoh
ชื่อ ลี ครับ อายุ 24 ปี

สมัครบอร์ด TG เริ่มแรกเพราะต้องการหาข้อมูลเกี่ยวกับกันพลา ตัวใหม่ๆ และต้องการทราบ วันที่ๆ กันพลาตัวนั้นวางจำหน่าย
(จนถึง ขายกันพลาที่ต่อแล้ว 5555+)

กันพลาตัวแรกที่ซื้อตัวแรก คือ Epyon สมัย 10-15 ปีที่แล้ว ที่ห้างขาย 312 บาท จำไม่ได้ว่าสมัยนั้นมีเป็นสเกล HG แล้วรึยัง

ออฟไลน์ testsuya

• **
  • Like: -5
  • คนบ้า_Anime_Manga_Gunpla!!!
อยู่ตั้งนานเพิ่งมาแนะนำตัว (กรำ)
ชื่อ Boat (โบ้ท) ครับ อายุ 21 ปี
เล่นกันพลาครั้งแรกตอนม.ต้น (สมัยGundam Wingฉายทางช่อง 9 อ่ะ) ตัวแรกก็คือ 1/144 Epyon เนี่ยแหละครับจากนั้นก็เริ่มหัดมาทั้งโมแท้โม้จีน
ตอนนี้มีทั้งตัวที่ดี (และที่เสีย) รวมๆ 20 ตัวแล้วเห็นจะได้

ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวอีกซักรอบละกันนะครับ!

ออฟไลน์ jawlive

• *
สวัสดีทุกคนคับ ผมก้อสมาชิกใหม่คับเิพิ่งเปิดซิงวันนี้เองคับ มีอะไรแนะนำด้วยน๊ะคับ ขอบคุณคับ :iconhappy:

ออฟไลน์ saintnat

• *
  • Like: -19
สวัดดีครับผมชื่อนัดครับอายุเพิ่งจะ15เมื่อวันที่6ชอบหุ่นยนต์เป็นที่สุด(ชอบมันทุกสายตั้งแต่2ขวบ)ไม่ค่อยสนใจพวกสาวๆซักเท่าไหร่โดยเฉพาะ3Dที่ไม่สนเลย(พวกบ้าดีๆนี้เอง)สรุปคือผมชื่อนัดอายุ15เกิดวันที่6/12ชอบหุ่นยนต์มากๆจบ   :iconpale:
ป.ล.บางครั้งผมอาจจะผิมตกๆหล่นๆไปบ้างก็อย่าโกรธกันเลยนะครับเพราะผมตก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 08, 2010, 08:19:59 PM โดย saintnat »

ออฟไลน์ pure havoc

• *
  • Like: -9
  • YOU CAN (NOT) Trans-Am
ผมอยู่มาเป็นปีแล้วแต่พึ่งจะมาแนะนำตัว  :iconfreak:

ชื่อ -ก่าย- นะครับ อายุเหรอ? ไม่บอกแล้วกัน แต่เกิด ค.ศ. 1985

ชื่นชอบหุ่นยนต์มาตั้งแต่จับมีดเป็นแล้ว เรียกได้ว่าเสียเลือดเสียเนื้อมาอย่างโชกโชน(มีดบาดมือ) ส่วนใหญ่เป็นพวกที่แถมมากับขนม กล่องละ 5-10 บาท

ส่วนกันดั้มตัวแรก คุณพ่อซื้อให้ตอนอยู่อนุบาล(มั้ง) เป็น RX-78-2 รู้สึกว่าจะเป็นของก๊อบจากจีน (เริ่มแรกก็เล่นของยากซะแล้ว)

จากนั้นเป็นต้นมาก็หลงรักกันดั้มเข้าอย่างจัง แต่ไม่เคยมีโอกาสได้ดูเมะเสียที จนทางช่อง 9 เอากันดั้มวิงเข้ามาฉายนี่แหละ ถึงได้รู้ว่ามันไม่ได้เป็นแค่การ์ตูนหุ่นยนต์ทั่ว ๆ ไป

และกันดั้มแท้ของบันไดที่เก็บเงินซื้อเองก็คือ เจ้านี่ครับ

[FG] RX-78-2 ตอน ป.6 ซื้อที่ห้างโรบินสันอุบลราคา 250 บาท ความรู้สึกในตอนนั้นคือแพงสุด ๆ ต้องทุบกระปุกออมสินเลยทีเดียว (แหงอยู้แล้ว ซื้อที่ห้างนี่หว่า)

พอเปิดกล่องมาต้องอึ้ง สีขาวล้วน ๆ ตัวที่เคยต่อตอนเด็กยังแยกสีดีกว่านี้อีก ส่วนตัวที่สองเป็น [HG] 1/144 D-Hell Custom ซื้อห้างเหมือนเดิม(ยังไม่เข็ด) 577 บาท

หลังจากนั้นมาก็ว่างเว้นไปเกือบสิบปี จนเมื่อวันเกิดตัวเองปี 51 นี้เอง เดินผ่านแผนกของเล่นในเดอะมอลราม เกิดอยากซื้อเป็นของขวัญวันเกิดตัวเองขึ้นมา(ไม่มีใครซื้อให้)

เลยจัดมา 1 ตัว เป็น [SD] RX-78NT1 หลังจากนั้นเป็นต้นมาก็ต่อมาเรื่อย ๆ ประมาณเดือนละตัว จนตอนนี้ก็เกือบ 30 ตัวได้แล้ว แต่เป็น [HG] ล้วน ๆ

และ [MG] ตัวแรกพึ่งต่อเสร็จเมื่อต้นเดือนนี้เอง เป็น Sinanju ครับ ตอนประกอบไม่เท่าไหร่ แต่ดีคอลกับลายทองนี่นรกชัด ๆ เพราะผมเองก็ต่อดิบตัดเส้นอย่างเดียว

ต่อไปคงต้องหัดทำสีซะแล้วละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 09, 2010, 02:45:44 AM โดย pure havoc »

ออฟไลน์ NewtypeX

• *
  • Like: -179
ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ ฝากด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2013, 07:13:53 PM โดย NewtypeX »

ออฟไลน์ plzking

• *
ผมนาย---คิง---
เพิ่งหัดต่อได้2เดือน
ฝากตัวด้วยนะ

ออฟไลน์ maytapon

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 27
  • Collector thailand
ชื่อ อุ้ยครับ อายุ 25 ขวบ อยู่ชลบุรีครับ ฟากเนื้อฟากตัวด้วยครับ

เริ่มเล่น ตอน mv Somewhere I Belong  ของวง linkinpark กันดั้มดันเข้ากับเพลง Hardlock

ตอนนี้เป็นโรค เดินไปไหนมาไหน เห็นอะไรจะเอามาโมกะกันดั้มหมด ไม่รู้เพื่อนๆเป็นกันป่าว

ไงฟากเนื้อฟากตัวด้วยครับ

ออฟไลน์ eakautosrv

• *
  • Like: -32
ดีคับ ชื่อ เอก คับ

ดู ตั้งแต่กันดั้มวิง ป4-5 ตอนนี้อายุ21 ต่อดิบติดติกเกอร์อยา่งเดว 55+

MG Astray blue freame secon revise
HG1/144 wing / HG 1/144 destcly hell / HG 1/144 O gudam /
HG 1/144 Unicon gundam Unicon mode / HG 1/144 OO + O raiser
HG1/144 Avalance Exia / HG1/144 OO Quneta / HG1/144 Astrera type F
HG 1/144 Astray red frame
Make Art not War

ออฟไลน์ KoeKae

• *
  • My life in Toy world
สวัสดีครับ ผม ชือ  เอส  นะครับ เป็น น้องใหม่ ซิงๆ ในวงการเลยครับ เคยสนใจเล่นตอนเด็กๆ แต่ไม่มีตัง
พอดี ว่างๆ เลย เซิท ไรเล่นๆ ใน กุเกิ้ล ไปๆมาๆ เพลินมาจนเจอ บอร์ดนี้เข้า อ่านๆ ดุได้ความรุ้ มากมายเลยครับ
เลยคิดว่าจะลองเล่นดุมัง (ตอนนี้พอมีตัง แว้ว 555)
แต่ติดปัญหา อยุ่ เรื่องนึง คือ จะหาซื้ออุปกรณ์ที่ใช้ในการ  ทำ  ว่าจะไปหาซื้อได้แถวไหน ให้ได้ทีเดียวครบๆ ไปเลย เพราะเท่าที่ดุ แต่ละอย่างมันกะจายๆ กันขาย ไม่ค่อยสะดวกเลยครับ (ผมอยุ่ แถว นนทบุรี ) ตอนนี้ สนใจจะทำประเ���ท ขัด+ลงสีให้เงาๆ ครับ มีท่านใดพอทราบแหล่งซื้อแบบ ไปรอบเดียวได้ครบบ้างไหมครับ ช่วยแนะนำที
ขอบคุณล่วงหน้าครับ(ได้เป้นเบอร์โทรทางร้านด้วยยิ่งดีครับ ไม่ค่อยถนัดเรืองการเดินทางจะได้โทรสอบถามได้)
ปล. ชอบพวก โมโนอาย สายตัวเบ๊(ออกฉากมาโดนสอยร่วงอย่างเดียว 555)   
ตอนนี้ประกอบไป 3ตัว มี 1/144 GOUF IGNITED//GINN TYPE INSSURGENT//BLAZE ZAKU PHANTOM
กะว่าจะทำให้ งามๆเลย จะได้ส่งประกวด ดันดารา กะเค้าบ้าง เผือได้แจ้งเกิด 555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 27, 2010, 12:49:21 PM โดย KoeKae »

ออฟไลน์ BookZero

• **
  • Like: -18
สิงมานานเพิ่งมาแนะนำตัว :iconfreak:
ผมชื่อ บุ๊ค ครับ
ช่วงนี้ตั้งใจเก็บไลน์ MGอย่างเดียว แต่มีแอบหลุดไปHGบ้างก็เถอะ
เป็นพวกต่อดิบติดสติกเกอร์ ไม่ยอมตัดเส้นทุกตัว :iconlol: ต่อมาครึ่งปีได้ละมั้ง
ยินดีที่รู้จักทุกๆคนนะครับ
สมาชิกในบ้านก็มีดังนี้ครับ
MG
-เรดเฟรม
-ยูนิคอร์น ver.ova
-ชินันจู ver.ka
-เดสทินีปีกแสง
HG
-จัสติส(ปัจจุบันเป็นซากไปเรียบร้อยแล้วครับ T^T)
-ดับเบิ้ลโอ7ดาบ(แขนด้วนเพราะทำชิ้นส่วนแขนซ้ายหาย)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 27, 2010, 12:51:54 PM โดย BookZero »