ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 3824026 ครั้ง)

ออฟไลน์ xenophage

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
 :iconsmile: ก็มีนะ เคยเห็นเหมือนกัน เจ้ากบบ๊อง พวกนี้ แต่ระยะหลังนี่ไม่ค่อยเจอแล้ว(สงสัยขายดี)

ออฟไลน์ Zazzer

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
^
^
^
กบบ๊อง แต่ก่อน ร้านเจ๊มีเยอะนะ แต่เดี๋ยวนี้ไม่เห็นแล้วเหมือนกัน :iconsmile:

ว่าแต่ พอหมด IJ กระทู้นี้เหมือนจะเงียบลงไปนะ :iconsleep:

ออฟไลน์ vesso

• **
เมื่อวานไปร้านเจ๊มา มาเห็น IJ อยู่ 2 กล่องง่ะ

:iconnasty:
กันดั้มที่ 2 ในใจ   รองจาก vespa

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
^
^
^
กบบ๊อง แต่ก่อน ร้านเจ๊มีเยอะนะ แต่เดี๋ยวนี้ไม่เห็นแล้วเหมือนกัน :iconsmile:

ว่าแต่ พอหมด IJ กระทู้นี้เหมือนจะเงียบลงไปนะ :iconsleep:

โดนอิทธิฤทธิ์กระทู้จ่าเวศบดบังไปน่ะครับ:iconlol:
เชื่อสิ เด๋ว TT ปั๊ม Sinanju เมื่อไร กระทู้โมจีนแตกแน่ :iconfreak:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ moshizu

• **
ใครไปสะพานเหล็กมาเร็วๆนี้มั่งครับ พอจะจำราคาของ อิมพัลซ์ กับ SF MG แล้วก็ Exia 1/100 ของ TT ช่วยบอกผมหน่อย จะได้คำนวนตังถูก แล้วท่านๆทั้งหลายเวลาไปเหมาที หมดกันซักเท่าไหร่หรอครับ :iconsweat:

ออฟไลน์ GundamMan

• กัน-โอตะ
  • *
  • ร่างมืดชั่วคราว
^
^
^

Exia1/100 TT อยู่ที่3xxครับ
ผิดก็ว่าไปตามผิดส

ออฟไลน์ DEEN91

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
  • SKY LINER 91
เมื่อวานไปสะพานเหล็กมาครับ ร้าน เจ้ เหลือ IJ  1 กล่องแต่กล่องปี้ได้ใจมากๆ  :iconsweat:
ว่างจะไปหา avalanche  เจ้บอกอีก 2 เดือนของใหม่จะเข้า หรืออยากกระตุ้นให้เอา IJ กลับไปก็ไม่รู้
ไปเดินคลองถมต่อโอแม่เจ้า ฝนตกหนัก น้ำทั่วเลยครับ  :iconcry:

ออฟไลน์ balldestiny

• *
สองเดือน  :icondisapp:

ออฟไลน์ chaleratt

• *
เมื่อวานผมไปมา ยังเห็น IJ มีวางอยู่ ผมได้ AE 1/100 กับ RX-93 1/144 มา

ออฟไลน์ alexia

• *
RX-93 1/144 ได้มาราคาประมาณเท่าไรครับ จะได้ไปซื้อมั่ง

ออฟไลน์ kai122

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
สรุป IJ ร้านเจ๊ นี่เเล้วเเต่อารมณ์ คนเอามาตั้งใช่ไหมครับ  :iconlol:

บางคนไปบอกไม่มี บางคนไปบอกมี สงสัยเจ๊จะเลือกขายให้บางคน

" นี่มัน Double Standard นี่หน่า !! "  :iconnasty:

ออฟไลน์ ToonBC5

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -2
  • จิงดิ
ใครไปสะพานเหล็กมาเร็วๆนี้มั่งครับ พอจะจำราคาของ อิมพัลซ์ กับ SF MG แล้วก็ Exia 1/100 ของ TT ช่วยบอกผมหน่อย จะได้คำนวนตังถูก แล้วท่านๆทั้งหลายเวลาไปเหมาที หมดกันซักเท่าไหร่หรอครับ :iconsweat:

ร้านเจ๊ 6xx ปลาย impulse SF MG  ขี้เกียจต่อไปหน้าเบียร์เลยครับ 6xx กลางๆ ถูกกว่านิดหน่อย   

IJ มะวานยังเห็นอยู่เลยนะ แต่กล่องเบี้ยว  พักนี้ผมซื้อร้านเจ๊ได้แต่กล่องเบี้ยวๆ

ออฟไลน์ beam

• *
RX-93 1/144 ได้มาราคาประมาณเท่าไรครับ จะได้ไปซื้อมั่ง

ประมาณสองกลาง ๆ แต่ผมซื้อมาสามต้น ๆ โดนฟันมา :iconnosebleed:

ออฟไลน์ sergent

• *
เมื่อวานก็ได้ ij กะ ae มาครับ ประมาณ 5 โมงเย็น

เจ้แกว่าจะหมดแล้วเหมือนกัน ล็อตหน้าคงรอนาน

ออฟไลน์ nubirdza

• *
ลังเลกับการแตกไลน์จัง อยากได้ Mg. อีกซักตัวนึงคู่กะ des.จัง จะเอาตัวไรดีเนอะ ( เว้น ij เนอะ )

ปล. หวังว่า คุณ pas20 จะมายั่วให้แตกไลน์ด้วยนะ เหอะๆๆ

ออฟไลน์ nnasnd

• *
ใครไปสะพานเหล็กมาเห็นเจ้า exia trans-am ของ TT มั้ยฮะ

แล้ว IJ เหลืออีกเยอะมั้ยเนี่ย ขอให้อยู่ถึงวันพฤหัสเถอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 24, 2009, 06:56:18 PM โดย nnasnd »

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
ลังเลกับการแตกไลน์จัง อยากได้ Mg. อีกซักตัวนึงคู่กะ des.จัง จะเอาตัวไรดีเนอะ ( เว้น ij เนอะ )

ปล. หวังว่า คุณ pas20 จะมายั่วให้แตกไลน์ด้วยนะ เหอะๆๆ

กลิ่นธูปแรงขนาดนี้ ลอยมาในบัดดลเลยครับท่าน bird :iconnasty:

ในความคิดผมนะ เซียน BB โมจีนอย่างท่าน bird น่าจะอิ่มตััวกับอะไรที่น่ารักคิขโนเนะุ อีกทั้ง Des ปีกแสงอยู่ในคลังแสงแล้วด้วย คำตอบมีข้อเดียวคือ Strike Freedom และต้องเป็น ver. Extreme Blast Mode เท่านั้นครับ แต่เด๋วก่อน! อ่านที่พิมพ์อย่างเดียวไม่พอ โปรดเข้าไปดูลิงค์นี้แล้วรีบไปสะพานเหล็กโดยพลัน

http://www.youtube.com/watch?v=lEt0RNN3Sjk&feature=PlayList&p=85E15E1E98F5D361&playnext=1&playnext_from=PL&index=46

เมื่อได้ SF FBM แล้ว หากตังค์เหลือเฟือก็ค่อยคว้า IJ อีกสักตัวก็ไม่เสียหาย.. เบ็ดเสร็จหลงจ้งเอาว่ากำแบ๊งค์พันกับห้าร้อยไปอย่างละใบ ก็ได้คู่หูคู่ y มารุมยำ Des ของเกรียนชินที่บ้านแระ แถมมีค่ารถเมล์กลับบ้านอีกต่างหาก :iconlike:

ปล. แต่ระวังนะท่าน bird หิ้วกล่อง SF FBM กับ IJ ขึ้นรถเมล์ เกิดรถแน่นๆ นี่ลำบากน่าดู :iconfreak:
..........................

หากท่าน bird ศรัทธาความร้อนแรงของเมพชิน Force Impulse ก็น่าลองครับ เอามายืนคู่กับ Des ก็ดูดีแถมประหยัดกว่า SF FBM ตั้งร้อยกว่าบาท 
แต่ถ้าต่อแล้วกะเอามาโพสท่าเล่นโดยไม่ต้องปวดหัวกับโรคเอวพลิ้วทีหลังนี่ SF ดีกว่าเยอะอ่ะครับ :iconwink: แถมมี action base แถมให้ตั้งสองแบบ ใช้อันนึง ที่เหลือเก็บไว้ให้ IJ หรือ FI
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 24, 2009, 05:28:29 PM โดย pas20 »
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ nubirdza

• *
เหอะๆๆ เป็นอย่างที่คิดไว้ มีคนเชีย sf กะ ij เต็มสูบ  แต่อยากได้ strike 2 pack มะก็ impulse จัง

ปล. แบบ 2 กล่อง mg. ยังมะเคยลอง แค่กล่องเดียวขึ้นรถเมล์ยังกะดาราแล้ว 55+

ออฟไลน์ chaleratt

• *

ผมไปเจอลูกเจ๊ ได้มาสองหก ซื้อ AE แล้วขอลดตัวนี้ ถ้าให้ก็เอาไม่ได้ก็ไม่เป็นไร  :iconnasty:

ออฟไลน์ Mixes

• *
วันอาทิตย์ก่อน ไปซื้อ เดสจังปีกแสง มา 7xx เกือบ 8xx คับ

ตัวที่ 2 ของผผมต่อจาก IJ (สำหรับโมจีนนะึีัครับ)

ต่อแล้วเจ็บมือเหมือนกันครับ ต้องเฉือนประกบหลายที่เหมือนกัน

ที่เศร้าสุดก็ แพ็คหลังด้านที่ไว้เสียบดาบ เดือยของโครงในหายไปเลย :iconcry:

ผมไปนั่งตัดแผง runner มาประกบพี่ช้างทำเป็นเดือยเอง แต่ไม่ค่อยพอดีแฮะ

แต่โดยรวมก็เยี่ยมมากเลยครับ ส่วนอื่นดีหมด ประกบแล้วเหมือนของจริงดี  :iconwish:

ชักติดใจแล้วครับ ราคาคุ้มค่ากับเศรษฐกิจยุคนี้จริงๆ