ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 3775085 ครั้ง)

ออฟไลน์ kira_freedom

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
Re: แจ้งข่าวอัพเดท โมจีน ในตอนนี้
« ตอบกลับ #280 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2009, 10:48:00 AM »
มะวานไปร้านเจ๊มาลูกเจ๊เขาบอกว่าของเข้าวันนี้แต่ไม่รู้มี่ไรมั่งใครว่างวันนี้ไปดูให้ทีครับแล้วมาบอกกันทีว่าตัวไรมามั่ง

ออฟไลน์ march09

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -13
Re: แจ้งข่าวอัพเดท โมจีน ในตอนนี้
« ตอบกลับ #281 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2009, 01:51:50 PM »
ทำใจรอ Shinanju ของ TT (ฮา)

จาทำออกมามั้ยเนี่ยยยยยย   ฮึฮึ   สอยแน่คับ ถ้าทำ

ผมว่าโอกาศทำน้อยนะครับเท่าที่สังเกตุมา เพราะTTที่ผ่านมาทำแต่ MG1/100ที่ลงท้ายด้วยคำว่าGundamล้วนๆ  ฝ่ายZeonหรือตัวที่ไม่ลงท้ายด้วยGundamยังไม่เคยเห็นทำ MG ซักกะตัว ทำแต่ HG 1/144 อาจเป็นเพราะหลักการตลาดรึเปล่าไม่แน่ใจนะครับ เหมือนทางBANDAI ออกMG ของฝ่าย Zeon ไม่ว่างานจะละเอียดแค่ไหนราคาก็สู้Gandamไม่ได้ ยกตัวอย่าง Gelgoog V.2 งานระเอียดดีมาก แล้วตัวใหญ่ด้วย ราคากลับสู้ Strike Freedaom ตัวธรรมดาไม่ได้ ( อันนี้วิเคราะห์เองนะครับ )  TT คงยังไม่ทำMGฝ่ายผู้ร้ายในตอนนี้หรอกครับ.........แต่เ

ออฟไลน์ su0947149

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -1
  • แอบอยู่แถวนี้แหละ
« ตอบกลับ #282 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2009, 02:12:32 PM »
อยากเล่น Meteor unit 1/144 ของ GHD น่ะคับ

มีคนเคยต่อ หรือเคยเห็นแผงข้างในบ้างไหมคับ

ตอนนี้หาข้อมูลเกี่ยวกับโมจีนของตัวนี้อยู่

อยากรู้ว่า งานนรกมากไหม พอจะปั้นได้หรือเปล่า

ใครรู้ช่วยบอกทีคับ ขอบคุณมากคับ

ออฟไลน์ tanukiiz

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #283 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2009, 02:43:42 PM »
อยากเล่น Meteor unit 1/144 ของ GHD น่ะคับ

มีคนเคยต่อ หรือเคยเห็นแผงข้างในบ้างไหมคับ

ตอนนี้หาข้อมูลเกี่ยวกับโมจีนของตัวนี้อยู่

อยากรู้ว่า งานนรกมากไหม พอจะปั้นได้หรือเปล่า

ใครรู้ช่วยบอกทีคับ ขอบคุณมากคับ

ตอนแรกก้อหาซื้ออยู่นานเลยนะคับ แต่พอมาเหนของจิงละ หึหึหึ คราบตรึมเลยอ่า เห็นแล้วขี้เกียจขัดเลยไม่ซื้อน่ะคับ

แต่ไม่รู้ว่าการประกอบเป็นยังไงบ้างนะครับ ผมเห็นแค่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2009, 05:38:51 PM โดย tanukiiz »

ออฟไลน์ kaopun

• *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
« ตอบกลับ #284 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2009, 06:57:34 PM »
อยากทราบว่า gn-arms-exia ที่มาด้วยกัน ของ tt เป็นไงบ้างครับ

พลาสติก และชิ้นงานก็ดีในแบบของ TT เค้าล่ะครับ

เห็นสมาชิกที่เป็นเพื่อนบ้านเราก็เอามาลงให้ชมกันแล้วนะครับ (รู้สึกจะทำสีซะด้วยดิ) แต่จำไม่ได้ว่าอยู่หน้าไหน (ว่าอยู่บอร์ดเก่าหว่า  :icondizzy:)

ถ้าหาไม่เจอก็ดูจากเว็บจีนเอาละกันครับ  :iconnasty:
http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-abbdbc39ddcbaa6ea38d2096cf1e01da.htm

ออฟไลน์ su0947149

• *
  • Like: -1
  • แอบอยู่แถวนี้แหละ
« ตอบกลับ #285 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2009, 07:44:28 PM »

ตอนแรกก้อหาซื้ออยู่นานเลยนะคับ แต่พอมาเหนของจิงละ หึหึหึ คราบตรึมเลยอ่า เห็นแล้วขี้เกียจขัดเลยไม่ซื้อน่ะคับ

แต่ไม่รู้ว่าการประกอบเป็นยังไงบ้างนะครับ ผมเห็นแค่

• *
« ตอบกลับ #286 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2009, 07:55:51 PM »
gn-x กะ 00 TTออกยังอ่าคับจะไปสอยมา :iconlol: :iconwink: :iconhappy:

ยังไม่มีวี่แววทั้ง 2 ตัวครับ  ยิ่งเป็น OO season 2 นี่น่าจะอีกยาวไกลฮะ ถ้าใจร้อนคงต้องสอยของลุงบันไปก่อนล่ะครับ  :iconnasty:

ปล. ตอนนี้ข่าวจากจีนเงียบ ๆ ยังไงไม่รู้แฮะ เว็บจีนเหมือนไม่เห็นจะอัพเดตเลย  :iconcry:

ออฟไลน์ thebeer

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 9
« ตอบกลับ #287 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2009, 08:18:18 PM »
อยากทราบว่า gn-arms-exia ที่มาด้วยกัน ของ tt เป็นไงบ้างครับ

พลาสติก และชิ้นงานก็ดีในแบบของ TT เค้าล่ะครับ

เห็นสมาชิกที่เป็นเพื่อนบ้านเราก็เอามาลงให้ชมกันแล้วนะครับ (รู้สึกจะทำสีซะด้วยดิ) แต่จำไม่ได้ว่าอยู่หน้าไหน (ว่าอยู่บอร์ดเก่าหว่า  :icondizzy:)

ถ้าหาไม่เจอก็ดูจากเว็บจีนเอาละกันครับ  :iconnasty:
http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-abbdbc39ddcbaa6ea38d2096cf1e01da.htm

ดูของผมก็ได้ครับทำสีเหมือนกันแต่ทำแค่gn armนะครับ ส่วนexiaใช้ตัวแท้นะครับแต่ตอนนี้สอบอยู่ยังไม่มีเวลาทำ ปิดเทอมจะเริ่มหละครับ

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=449.0

ออฟไลน์ nubirdza

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #288 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2009, 09:33:41 PM »
gn-x กะ 00 TTออกยังอ่าคับจะไปสอยมา :iconlol: :iconwink: :iconhappy:

ยังไม่มีวี่แววทั้ง 2 ตัวครับ  ยิ่งเป็น OO season 2 นี่น่าจะอีกยาวไกลฮะ ถ้าใจร้อนคงต้องสอยของลุงบันไปก่อนล่ะครับ  :iconnasty:

ปล. ตอนนี้ข่าวจากจีนเงียบ ๆ ยังไงไม่รู้แฮะ เว็บจีนเหมือนไม่เห็นจะอัพเดตเลย  :iconcry:

มะแน่อาจจะกั๊กของไว้ก่อน แล้วปล่อยมา ตูม เดียว เอาแบบ เป๋าแฟ่บกำลัง2  :iconnasty:

ออฟไลน์ gotoip

• *
« ตอบกลับ #289 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 08:25:52 AM »
เมื่อวานไปสะพานเหล็กมา ของที่เห็นมีดังนี้นะครับ   
      -gn-arm 
     -shimusha(เห็นเจ็บอกมี 20 ก่ากล่อง)  เจ็บอกว่า 8xx นะครับ
และน่าจะมีปีกแสงด้วยถ้ามองไหม่ผิดนะครับ
ส่วนอีกร้านไปไม่ทันมันปิดไปแล้วน่าจะของเข้าไม่ต่างกัน
รีบๆๆกันหน่อยล่ะครับ

ออฟไลน์ nubirdza

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #290 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 12:36:01 PM »
แจ้งข่าวโมจีน ประจำวันนี้ฮะ เฉพาะ ร้านเจ๊ ( ณ 10.45 น.  :iconlol: )

เท่าที่เห็นนะฮะ

- gn arm >>> 1 กล่อง + มะได้แย๊บราคามาให้
- dynames 1/100 >>> เห็นแค่กล่องเดียว ราคามะได้แย๊บมาให้นะฮะ
- kyrios 1/100 >>> เห็นกล่องเดียว
- Mg.destiny  >>> ตัวธรรมดาฮะ
- 3 Throne
- Nadleed 1/144

ส่วน shin musha ยังมะเห็นเลยฮะ หรือว่าผมไปเช้าไปหว่า 55+

ที่เหลือ ก็เดิมๆๆฮะ  sf / strike ปืน+ดาบ / ยูนิคอน / ยู + ปืน 

สว่นผมถอย Throne drei มา ทุกอย่าง ok หมดฮะ รอต่อเสร็จ จะเอามาให้ชม ทั้ง 3 Throne เลยฮะ

ออฟไลน์ gotoip

• *
« ตอบกลับ #291 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 12:57:13 PM »
shin musha เข้าแล้วนะครับเมื่อวานยังขอเจ็ดูแผลงอยู่เลย อิอิ กะว่าวันศุกร์นี้จาไปสอย

ออฟไลน์ furlong

• *
  • Like: 12
« ตอบกลับ #292 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 01:33:42 PM »
แล้วราคาเป้นไงมั่งครับ พอสมนำสมเนื้อมั้ย ล็อตแรก :iconsweat:

• *
« ตอบกลับ #293 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 01:49:31 PM »
แล้วราคาเป้นไงมั่งครับ พอสมนำสมเนื้อมั้ย ล็อตแรก :iconsweat:

สมน้ำสมเนื้อ รึว่าสมน้ำหน้าก็ไม่รู้ครับ (ล้อเล่น) เพราะคนไปเค้าแจ้งไว้ว่า....
เมื่อวานไปสะพานเหล็กมา ของที่เห็นมีดังนี้นะครับ   
      -gn-arm 
     -shimusha(เห็นเจ็บอกมี 20 ก่ากล่อง)  เจ็บอกว่า 8xx นะครับ
และน่าจะมีปีกแสงด้วยถ้ามองไหม่ผิดนะครับ
ส่วนอีกร้านไปไม่ทันมันปิดไปแล้วน่าจะของเข้าไม่ต่างกัน
รีบๆๆกันหน่อยล่ะครับ
:iconnasty:

ออฟไลน์ orione

• *
« ตอบกลับ #294 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 02:46:27 PM »
ข่าวด่วนครับ

เมื่อกี้ไปสะพานเหล็กมา ตำรวจ และอาสาสมัคร เข้าจับกุมสินค้าผิดกฏหมาย ที่สะพานเหล็กครับ
ปิดร้านกันเกือบหมดเลยครับ

แต่ร้านโมจีนยังนิ่งๆ อยู่นะครับ ผมรีบซื้อแล้วก็รีบออกมาเลย

ป.ล. แอบเห็นเจ้าหน้าที่ชี้มือชี้ไม้ไปที่กล่องโมจีน แต่คิดว่าเค้าคงยังไม่สนใจเท่าไร  :icondisapp:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 02:49:10 PM โดย orione »

ออฟไลน์ furlong

• *
  • Like: 12
« ตอบกลับ #295 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 03:19:09 PM »
หลักๆเขาปราบแผ่นผีน่ะครับ โมจีนสบายใจได้

ออฟไลน์ zanu009

• Like: 51
« ตอบกลับ #296 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 04:27:20 PM »
Shin Musha Gundam  (79.00元)ที่จีน 79 หยวน เเต่พอมาถึงสะพานเหล็ก 8XX เห็นราคาเเล้วเเทบร้องไห้เลยกะว่าจะสอยมาต่อซะหน่อย :icondizzy:(หรือผมดูราคาที่เป็นเงินหยวนผิดไปคับ) :icondisapp:

ปล. 1 หยวน = 5 บาทอะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 04:37:56 PM โดย zanu009 »

celestial being

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #297 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 04:32:32 PM »
ถูกใจจริง ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 04:37:46 PM โดย celestial being »

rabby

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #298 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 07:57:21 PM »
ใครมีรูบมั่งครับ
รูบกล่องก้ยังดี

ออฟไลน์ zakosoldier

• *
  • Like: -25
  • やらないか死神
« ตอบกลับ #299 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 09:20:45 PM »
โมจีนยี่ห้อใหม่แจ้งเกิดด้วย SD ครับนามนั้นคือ DEGOO ดูจากพลาสติกแล้วทั้งลายทั้งสีออกมาเหมือนของแท้ยิ่งกว่า TT อีกครับ :iconhappy: ออก HG MG ล่ะแหล่มเลย :iconlol:

http://store.taobao.com/shop/xshop/wui_page-cat-34459200-91615189-tcO43yBCQsj9ufq0qw==.htm